[Funland] Chữa nghiện cờ bạc lô đề...

banmotnucuoi

Xe lăn
Nay em tất tay lần cuối rồi mai đến tập thở sau

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
E b

E bị nghiện nhậu thì tìm cách nào ạ? Khoản này tốn quá @@
Nghiện nhậu nguyên nhân là do Tâm của Cụ thích những món ăn ngon. Thực ra ở đời thưởng thức những món ăn của ngon vật lạ cũng là điều bình thường và một thú vui hạnh phúc. Tuy nhiên thế giới cảm nhận của Tâm con người cũng có nhiều sự lựa chọn dựa trên những trải nghiệm.
Mình ăn chay trường 5 năm đến năm thứ 6 thì hay phải nhậu vì tiếp khách hàng dự án và các Anh em doanh nghiệp. Lúc đầu cũng khá cân nhắc và thận trọng tuy nhiên sau vài buổi nhậu thì Tâm mình vẫn hướng về chuyện ăn chay vì thấy ngon và hấp dẫn hơn. Hiện tại mình vẫn ăn chay 28/30 ngày ( hoặc 30/30 nếu ko tiếp khách hoặc cưới , giỗ)
Mình chia sẻ điều này để Cụ thấy là ăn gì ngon hay không là do Tâm cảm nhận. Có thể Cụ chuyển sang ăn chay mà vẫn thấy ngon hoặc làm chủ Tâm để bớt nhậu một cách chủ động mình đều có rất nhiều kinh nghiệm.

volcanoz

Xe tải
Em tưởng muốn bỏ món này phải đi thay máu, mà tiền thay máu tốn quá thôi lại đánh cầm hơi.

Mũi tên bạc

Xe container
Cờ bạc lô đề thì ai biết chơi thì gần như cũng ham thôi. Quan trọng là phải biết điểm dừng; cai nghiện thì em nghĩ chơi giảm dần rồi thôi là ổn!

Đừng sợ

Xe hơi
Nghiện nhậu nguyên nhân là do Tâm của Cụ thích những món ăn ngon. Thực ra ở đời thưởng thức những món ăn của ngon vật lạ cũng là điều bình thường và một thú vui hạnh phúc. Tuy nhiên thế giới cảm nhận của Tâm con người cũng có nhiều sự lựa chọn dựa trên những trải nghiệm.
Mình ăn chay trường 5 năm đến năm thứ 6 thì hay phải nhậu vì tiếp khách hàng dự án và các Anh em doanh nghiệp. Lúc đầu cũng khá cân nhắc và thận trọng tuy nhiên sau vài buổi nhậu thì Tâm mình vẫn hướng về chuyện ăn chay vì thấy ngon và hấp dẫn hơn. Hiện tại mình vẫn ăn chay 28/30 ngày ( hoặc 30/30 nếu ko tiếp khách hoặc cưới , giỗ)
Mình chia sẻ điều này để Cụ thấy là ăn gì ngon hay không là do Tâm cảm nhận. Có thể Cụ chuyển sang ăn chay mà vẫn thấy ngon hoặc làm chủ Tâm để bớt nhậu một cách chủ động mình đều có rất nhiều kinh nghiệm.
E cũng ăn chay hàng ngày, ko dám gọi là chay trường vì thỉnh thoảng do cviec hoặc đi cùng hội nào đó, hoặc ko có gì ăn. Thú thật ăn thịt vẫn thấy ngon nhưng ko hề muốn ăn, cái này đúng là do tâm, tâm không muốn thì ăn chay dễ dàng. Nhiều người muốn ăn chay trường nhưng vật vã thèm thịt kinh khủng lắm.

FunnyDino

Xe tải
Em hóng cánh thở tĩnh tâm mà chưa thấy cụ chủ thớt hướng dẫn?

Minmatday

Xe tải
Gớm nữa! Ăn ngon là do tâm thì nhẽ mấy cái thằng đầu bếp hay nhà hàng nổi nổi nó thôi miên?? Thế vị giác, khứu giác vứt đi đâu? Gần đây cái méo gì cũng phật pháp giả cầy nghe phát sợ, nào nghiệp - duyên, nào nhân - quả, nào tâm trí với hơi thở… đọc được vài trang Thích Nhất Hạnh mà ông nào ông nấy cứ như triết gia hết với nhau! Tôi thì hơi thô nhưng thật: 10 ông thì 9.5 ông làm màu, nhanh cho tam giác! Toàn thấy mấy thứ đa cấp mà nghe dự án với khách hàng mệt hết cả người. Riêng cái món cai nghiện bằng thở của ông thì tôi thẳng tưng 1 câu là nó hiệu quả thật thì ông thành tỉ phú rồi, k cần làm thêm bất cứ “dự án” gì khác! Nhẽ ông k cần gì chỉ dùng “tâm” giúp đời? Nếu thế tôi phục đấy, kính ông 1 🥃

LinhNguyễn

Xe tăng
Mất bao tiền mới nghiện được, cai làm gì cụ ơi. Cứ để nghiện thỏa mái đi :D

Bebon

Xe tăng
Tập thở mà hết nghiện thì cụ nên đăng ký để lấy cái giải Nobel Y học cho đỡ phải nặng đầu kinh doanh này nọ!

demax

Xe tăng
Sau thớt chia sẻ chữa nghiện cờ bạc năm ngoái đã có rất nhiều Cụ điện thoại để hỏi phương pháp chữa cai nghiện bằng phương pháp thở ( Dùng hơi thở để làm chủ Tâm). Mình đã giúp cho rất nhiều Cụ cai nghiện thành công bằng phương pháp này.
Thời gian gần đây mình cũng dùng phương pháp này để trị liệu cho vài trường hợp bị stress hay lo lắng quá về một vấn đề nào đó. Kết quả cũng rất khả quan.
Hiện tại mình giúp miễn phí nên hy vọng có thể giúp được nhiều hơn các Cụ trên này nếu đang bị nghiện cờ bạc, thuốc lá hoặc có vấn đề về tinh thần.
Dạo này mình hay bị stress. Cụ cho mình bài luyện thở với xem ổn hơn không..

onano69

Xe container
Thằng hàng xóm nhà em nó cứ rượu về là táng vợ, vk nó có lần mặt mũi bầm tím :) có lần tổ dân phố đến góp ý hòa giải, còn dọa báo cả chính quyền xong con vk nó lại xin bảo thôi :) có cách nào cai được không mách em để em gửi cho con vk nó ;))

duongqua

Xe container
Em nghiện mua Vietlotte mà mới trúng 1 lần cao nhất 50K
Giờ cũng tập thở để bỏ nghiện ạ !
E cũng giống cụ ạ, nhưng được 2 lần 30k, 1 cái Mega 1 cái Bingo. Thành ra mỗi ngày toàn thả 1-2 con mơ được về hưu sớm :D Như kiểu thành cữ rồi cụ ạ, giờ có lẽ cũng phải tập thở ạ.

PDlong

Xe điện
đầu thai kiếp khác may ra mới chữa được món này

Halinh07

Xe tăng
Tôi nghĩ rằng nếu tĩnh tâm được thì chả nghiện gì cả. Thiền, Khí công, Yoga hoặc các pp tập luyện khác do ý chí của bản thân là chính. Ai sống lành mạnh ,bản lĩnh thì chả nghiện gì bao giờ

vietnguyenx3

Xe hơi
e tưởng nghiện nhậu thì nghiện yếu tố chính là bia, rượu và tinh thần hoặc tâm lý sau khi đưa bia rượu vào người chứ thích món ngon thì là nghiện ăn thôi chứ cụ hehee :D Muốn bỏ nghiện nhậu chắc chuyển qua nghiện món khác, nhưng nó bổ ích hơn như nghiện thể thao hay nghiện vợ nghiện con :))

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Sau thớt chia sẻ chữa nghiện cờ bạc năm ngoái đã có rất nhiều Cụ điện thoại để hỏi phương pháp chữa cai nghiện bằng phương pháp thở ( Dùng hơi thở để làm chủ Tâm). Mình đã giúp cho rất nhiều Cụ cai nghiện thành công bằng phương pháp này.
Thời gian gần đây mình cũng dùng phương pháp này để trị liệu cho vài trường hợp bị stress hay lo lắng quá về một vấn đề nào đó. Kết quả cũng rất khả quan.
Hiện tại mình giúp miễn phí nên hy vọng có thể giúp được nhiều hơn các Cụ trên này nếu đang bị nghiện cờ bạc, thuốc lá hoặc có vấn đề về tinh thần.
Em ko chữa được. Đối với em đây là một môn khoa học. Bọn em gọi là Số học. Vậy nên ngày nào cũng phải dành 7h để nghiên cứu. Giờ thứ 8 là pha ấm chè để chiêm nghiệm thành quả.

Chu An

Xe điện
Nếu cho rằng ham nhậu là do "tâm" thích ăn ngon thì tôi cho rằng khá chủ quan. Tôi cũng rất hay nhậu, gần như chiều tối nào cũng đi đến nửa đêm mới về. Hầu hết mọi bữa nhậu đều chủ động xách đồ nhậu đi góp cho vui và cũng hầu hết các bữa tôi gắp lấy lệ, chủ yếu là ngồi tán phét và bú diệu bia. Nếu ai đó bảo tôi nghiện đồ có cồn thì chắc chắn không phải bởi tôi không hề nghĩ đến nó. Cái tôi "nghiện" đó là không khí buổi nhậu, thích cái quãng time toàn mấy ông đực rựa tán chuyện trên trời dưới biển. Chỉ thế thôi!