Chưa đi chưa biết Mường Tè, đi rồi mới thấy vãi Te ra Luồn (vãi tè ra luôn) :))

DuGia

Xe máy
bác Du, anh em định làm chuyến super-offroad như trên bản đồ, bác đi nhiều vùng này cho hỏi ôtô có đi được không ???

Đường này chưa thông .Không đi được Ô tô . Chắc phải 2 năm nữa bác ạ!

Mong muốn của bác là quệt phát luôn cả Mường Tè lẫn APC phải không ạ ? Một cung tròn mà bác . Nếu được tôi đã đi rồi .:77:

Hiện giờ cũng đã có tuyến đường quân sự vành đai biên giới ,có thể nối tới trên Mù Cả nhưng sang Mường Tè vẫn phải đi bộ 1 đoạn đường núi có 15-20Km thôi... :'(

Vào APC thì đi đường Mường Chà -Mường Nhé rồi lại quay ra thôi .

Mường Tè cái đáng đi là thượng nguồn sông Đà .Nơi sông Đà chảy vào đất Việt .Hay,đẹp và hoành tráng hơn nhiều nơi sông Hồng chảy vào đất Việt.

Có bác nào hứng thú đi Ka Lăng -Thu Lũm anh em lập đội chạy cùng cho zui ,nhưng nói trước là các bác cứ Ê tô,tôi bị hội chứng say xe dã man nên tà tà 2 bánh .:))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Quá đã

Hay, hay không thể nào tả được. (b)(b)(b)

Lai Au

Xe tăng
Mất toi buổi chiều chả được cái việc dzề vì cái phóng sự quá là ly kỳ của cụ land.
Bực mình quá, Lể cụ quá.
Em cũng đã từng gửi trọn nièm tin cho người lái đò Sông đà khi ngồi trên thuyền lá Sông Đà ở Quỳnh Nhai 4 tiềng đồng hồ mùa mưa Lũ. Giờ cho kẹo cũng chả dám.
(b) (b) (b)

luclo233

Xe buýt
@ Du già: " Có bác nào hứng thú đi Ka Lăng -Thu Lũm anh em lập đội chạy cùng cho zui ,nhưng nói trước là các bác cứ Ê tô,tôi bị hội chứng say xe dã man nên tà tà 2 bánh" .
Em thấy anh uống rượu nhiều vậy tưởng là để luyện chống say xe:102:, em lên xe mà say thì em cứ làm chai cho nó phê phê để đỡ say xe:21::)):21:

tuanbeo

Xe hơi
Gái Mường Tè. Chè Tô Múa..
Cụ nào đã nghe qua chưa ạ

DuGia

Xe máy
Gái Mường Tè. Chè Tô Múa..
Cụ nào đã nghe qua chưa ạ
Biết thì thưa thớt,trả lời thay bác chủ xị :

"Gái Mường Tè ,chè Tô Múa " . Câu ca này nói về các địa danh ở Mộc Châu -Sơn La bác ạ . Huyện Mộc Châu cũng có xã Mường Tè,nằm ven sông Đà ,giáp với các xã Song Khủa ,Quang Minh...dọc theo đường ra phà Vạn Yên.Gái Mường Tè trắng hồng ,nước da và thân hình đều gợi cảm . Chè Tô Múa ngon có tiếng ở Mộc Châu.Thực ra câu này lưu truyền trong dân bản địa huyện Mộc Châu( kiểu như dân gian cấp huyện) và những ai qua vùng này nhiều để ý mới biết.

" Trai Phù ,gái Mộc " ý nói trai Phù Yên ,gái Mộc Châu. Câu này khắp tỉnh Sơn La đều biết ( dân gian cấp tỉnh !) .Trai Phù Yên khỏe mạnh ,rắn rỏi .Gái Mộc Châu trắng hồng xinh tươi ( do điều kiện khí hậu ,thiên nhiên ưu đãi !).

Thôi ,em chỉ biết có thế. Mấy nhà Dân tộc học lượn qua thấy mình nói phét đánh bỏ bu...Khà ...Khà....:))

DuGia

Xe máy
@ Du già: " Có bác nào hứng thú đi Ka Lăng -Thu Lũm anh em lập đội chạy cùng cho zui ,nhưng nói trước là các bác cứ Ê tô,tôi bị hội chứng say xe dã man nên tà tà 2 bánh" .
Em thấy anh uống rượu nhiều vậy tưởng là để luyện chống say xe:102:, em lên xe mà say thì em cứ làm chai cho nó phê phê để đỡ say xe:21::)):21:
Úi trùi ! Phu lục lộ đây rùi... Lâu quá không giao lưu làm vài quai đấy nhỉ !!! Hồi tháng 3,tháng 4 gì đấy anh chạy Điện Biên-Tây Trang-Phong Sa Lỳ... qua Sơn La -Tuần Giáo -Mường Ẳng gọi ĐT cho chú mà cứ ò í e?:101: Định rủ lên Điện Biên uống đỡ anh vài cuốc .Hôm đấy chính thức đo ván tại gần hầm Đờ Cát. Nao về HN hú anh em nhậu cho vui nhé !

DuGia

Xe máy
Đã đến Mường Tè thì sản vật và các món ăn nhậu không thiếu . Nói riêng về cá Lăng ,cá Chiên ... bày bán ngoài chợ thế này :

Nguồn : Linh Cẩu Grup

DuGia

Xe máy
Đầu Nai ,chân Nai ,gân Nai... có sẵn khá nhiều nơi gác bếp...

Nguồn : Linh Cẩu Grup

DuGia

Xe máy
Ngồi ở HN mà có con này nhậu thì cứ gọi là....

và thịt của nó đây.....vàng ươm...[r2)] [r2)]

Land

Xe tăng
Lâu lâu mới thấy bác Dugia lên OF , Hội ở dốc Tà Tổng nói em có lẽ là người HN đầu tiên lái xe vào đây, em ứ tin :ohmy: . Chắc bác có nhiều trải nghiệm vùng này , tiếp nữa đia bác . Nếu bác đang ở HN thì (b)

@ Offroad , Cái cung bác vẽ đường đang làm dở thì gặp mùa mưa . Như các DG nói chắc chắn phaỉ đi bộ từ Tà Tổng hướng sang Mường Nhé .

Mùa mưa ở đây kéo dài cho đến tháng 9 , tất cả các phương tiện thi công nghỉ, công nhân về quê hết . Bác đợi thêm 1 thời gian nữa chắcchắn đi được ô tô .

BBB

Xe buýt
Bác Land đi máu nhể, em cũng mới cung này hồi tháng 4 vừa qua, 23h từ HN-Sơn Tây, Nghĩa Lộ, Than UYên , Lai Châu (16 tiếng - do đi nhầm đường 32B đến đoạn QL 37 rồi quay ra mất 50km )
Hôm sau Lai Châu - Mường Lay- Mường Chà- ĐB cũng hết 12 tiếng - do tắc đường, Ngày hôm sau nữa thuê xe Uoaz đi Mường Nhé, chú Uoaz em thuê đi Mường Nhé cũng kiểu như bác, mới đầu đi vào thì ngon, sau đi ra xăng nó cũng trào ra như bứa.
Tính đi quả Mường Tè nữa nhưng mấy hôm đó mưa quá, đành chịu, rồi hôm sau 18h30 về HN bằng xe của bác "Giang Tời" mấy anh em đi cùng 2 hôm sau mới về - chúng em đi 4 người = xe APV Suzuki , xe bác Giang Tời chạy đường đèo Pha Đin ghê quá, may mà đi đêm chứ đi ban ngày thì chả biết thế nào, vào cua tay áo mà vẫn vít 40-50, hành khách trên xe cứ gọi là "Huuu...ê..ệ..." cho đến khi không còn gì nữa thì thôi. 6h30 sáng về tớ bến xe Mỹ Đình.

ấn tượng nhất về vẻ đẹp trên đó đối với em vẫn là cầu Hang Tôm, tuy nhiên hôm em đi thì đã xây xong 1 mố cầu bên Tả cầu Hang Tôm mới. còn món ăn thì Tôm sông Đà, con tôm rang, nướng, luộc lên mà nó cứ đỏ au, vỏ cứng ăn thì chắc như gạch + Thơm nức.

Nếu không vì mục đích Offroad thì khuyên các bác có lên Điện Biên thì đi máy bay cho khoẻ chỉ có 820k và sau 50p là lên tới nơi, mấy lần đi sau này em toàn chọn cách đó.

Bái phục bác Land, off thế mới là off chứ, tuy nhiên bác đi hơi ít người (b)(b)(b)

BBB

Xe buýt
Hai loại cá trên các bác ở HN có thể tìm ở chợ Thanh Xuân, em đã từng mua ở đó mấy lần , còn Tôm song Đà thì chắc phải lên trên đó xơi ạ, đúng tôm ở cầu Hang Tôm nhé

Tặng các bác :

Trai Củ Chi chỉ cu hỏi Củ chi
Gái Mường Tè chỉ tè hỏi Tè gì

pick-up

Xe buýt
quá đỉnh .Bài này là bài hay nhất em đọc trên of và cũng là chuyến off đỉnh nhất.Người thật việc thật mà không có cứu hộ cứu hiếc gì .Em mà biết vote thì em vote cho bác rùi.Quá đỉnh quá phê (b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Trên đường đi Mường Tè em còn được ăn món tôm sông Đà nữa, không hiểu sao tôm ở đây béo mà ngon thế ko biết, rang ăn với cơm nấu từ gạo cánh đồng Mường Thanh thì thôi rồi.
Em được đi Mường Tè mỗi 1 lần cách đây cũng 10 năm rồi, nghĩ mà thèm... Chẹp!

thanhphobuon_cn

Xe buýt
bài của cụ land hay quá em cũng mất cả buôt sáng để ngồi đọc bài của cụ hehe e mời cụ 1ly nhé

Cute_Getz

Đi bộ
Lính mới mà, cũng chưa biết làm thế nào. Đang lò dò tìm hiểu OF đây. Nice to meet u!

cuonghoa

Xe điện
chuyến đi bão táp, phê lòi:41::41:

vietbinh1981

Xe buýt
10h00 roài, đi đứt của em 2h làm việc rồi :21: Khâm phục bác Land thật (b)

A380

Xe tăng
Hai loại cá trên các bác ở HN có thể tìm ở chợ Thanh Xuân, em đã từng mua ở đó mấy lần , còn Tôm song Đà thì chắc phải lên trên đó xơi ạ, đúng tôm ở cầu Hang Tôm nhé

Tặng các bác :

Trai Củ Chi chỉ cu hỏi Củ chi
Gái Mường Tè chỉ tè hỏi Tè gì
Bản gôc như lầy:

Nữ du kích củ chi , chỉ cu hỏi củ chi
Anh giải phóng , phỏng giái đòi giải phóng