Đánh giá Chú ý và những điều nên đề phòng khi mua MER từ chính hãng

Thớt này có hữu ích không?

• Lượt chọn: 52 62.7%
  • Không

Lượt chọn: 2 2.4%
  • Nên để

Lượt chọn: 6 7.2%
  • Nên bỏ

Lượt chọn: 5 6.0%
  • Tuyệt vời

Lượt chọn: 18 21.7%

• Tổng bình chọn
    83

international

Xe buýt
Tiện đây hỏi các bác kinh nghiệm là hđ mua xe mới, mà lúc giao xe báo chạy 80km, hỏi sale nó bảo là xe phải chạy thử, test chuyển kho nên thường phải nhảy km như thế. Có đúng ko ak? Các bác mua xe mới nhận thì thường số km là bao nhiêu?
Tầm loanh quanh dưới 20km thôi cụ ơi. Chứ 80km thì nhân viên đại lũy nó lấy cho khách đi thử hoặc nó đi loanh quanh rồi

họa sỹ già

Xe buýt
Tiện đây hỏi các bác kinh nghiệm là hđ mua xe mới, mà lúc giao xe báo chạy 80km, hỏi sale nó bảo là xe phải chạy thử, test chuyển kho nên thường phải nhảy km như thế. Có đúng ko ak? Các bác mua xe mới nhận thì thường số km là bao nhiêu?
Xe mới nhận, chỉ đi từ kho về showroom. 5 -10km là kịch. 80km thì chắc chắn là xe chạy test cho khách hàng( hoặc sử dụng việc khác). Không nên lấy. Xe tôi lấy chạy có 2km. Vì các bác phải biết thế này. Nhà máy mer nó ở HCM. Chuyển ra HN đường biển, từ đó có xe chuyên dụng chở về kho tại HN. Nên ko có xe nào mới mà chạy vài chục km như vậy nhé.

RAVA

Xe ba gác
Xe mới nhận, chỉ đi từ kho về showroom. 5 -10km là kịch. 80km thì chắc chắn là xe chạy test cho khách hàng( hoặc sử dụng việc khác). Không nên lấy. Xe tôi lấy chạy có 2km. Vì các bác phải biết thế này. Nhà máy mer nó ở HCM. Chuyển ra HN đường biển, từ đó có xe chuyên dụng chở về kho tại HN. Nên ko có xe nào mới mà chạy vài chục km như vậy nhé.
- E đi trên đg 1A thấy xe chở ô tô thì toàn chở Toy với Honda từ ngoài này vào và chở Mazda, Nissan, Mec từ trỏng ra, còn chạy cao tốc HN-HP thì từ HP về thấy xe lắp ráp thì phần lớn là Vinfast, còn toàn là xe nk thôi? E dự xe Mec nó là loại sang, doanh số ít hơn dòng pt nên cũng chả có nhiều để mà chở bằng đg biển như mấy dòng xe cỏ?

họa sỹ già

Xe buýt
- E đi trên đg 1A thấy xe chở ô tô thì toàn chở Toy với Honda từ ngoài này vào và chở Mazda, Nissan, Mec từ trỏng ra, còn chạy cao tốc HN-HP thì từ HP về thấy xe lắp ráp thì phần lớn là Vinfast, còn toàn là xe nk thôi? E dự xe Mec nó là loại sang, doanh số ít hơn dòng pt nên cũng chả có nhiều để mà chở bằng đg biển như mấy dòng xe cỏ?
Đường biển và đường bộ theo nhu cầu đặt hàng cụ à. Chi phí đường biển thấp và an toàn cao hơn thì phải.

manhtung1290

Đi bộ
Merc mấy đời đầu bao h cũng nhiều lỗi vì tư duy bọn merc là cứ đưa xe cho khách hàng sử dụng, khách báo lỗi về và năm sau hãng mới vá lỗi đó. Người dùng như kiểu 1 tester hộ cho hãng. Nói theo kiểu mỹ miều hơn sẽ là: cải tiến qua từng năm :))
Nói chung muốn hết các bệnh thì phải đợi sau khoảng 2 năm đầu tiên xe mới ra, thường thì bắt đầu đến facelift mới gọi là yên tâm.
Như đợt c class w205 mới ra, bác nào mua đợt đầu là cũng dính lỗi cánh cửa, vào hãng xử lí cũng ko hết được.
lỗi như nào vậy bác...

Civic08

Xe tải
Xe Mer chạy ngon nhưng thực sự em không tin tưởng khoản dịch vụ chính hãng của nó.Gần chục năm trước, chính xác là 2013 em vác con vk già W211 vào AnDu Phạm Hùng được CVDV kê cho tờ báo giá phụ tùng thay thế hơn 200 củ em vãi đái chạy ra ngoài, ra gara ngoài họ bảo những cái này không cần phải thay, em có phản hồi lại cậu CVDV thì cậu đấy bảo nếu anh không thay bây giờ thì sau này anh vẫn phải thay, em bảo uh đúng, sau này cả cái xe này tao vẫn phải thay và vứt nó lên Tề Lỗ í. Và thực tế thì những phụ tùng An Du đề nghị thay lúc đó thì đến bây giờ vẫn chưa cần phải thay. Em có cảm giác là họ muốn thay phụ tùng là vì... doanh thu chứ không phải vì cái xe.

Chỉnh sửa cuối:

cuti7x

Xe đạp
Mình chỉ cần thấy cái thông báo,mẹc sx tại vn ko đc phép xuất Mỹ hay Châu âu là đủ hiểu và ko bg có ý định mua xe sang lắp ráp trong nước kiểu này.

shinodato1098

Xe máy
Mình chỉ cần thấy cái thông báo,mẹc sx tại vn ko đc phép xuất Mỹ hay Châu âu là đủ hiểu và ko bg có ý định mua xe sang lắp ráp trong nước kiểu này.
K chỉ là mẹc đâu cụ, nhìu sp đồ ăn thức uống đóng hộp cũng đóng mác " chỉ dành cho thị trường vn" nữa kìa
Ỏ vn mẹc thì chất lượng lắp ráp lởm khởm, bim thì giá cao trên trời, audi thì sale chảnh, sv đc 3 tp lớn mỗi tp 1 gara k có sự cạnh tranh nên các ô làm mình làm mẩy. Cuói cùng chả bít nên chọn hãng nào. Hay chọn pors nhỉ? :D

silobiho

Xe tải
K chỉ là mẹc đâu cụ, nhìu sp đồ ăn thức uống đóng hộp cũng đóng mác " chỉ dành cho thị trường vn" nữa kìa
Ỏ vn mẹc thì chất lượng lắp ráp lởm khởm, bim thì giá cao trên trời, audi thì sale chảnh, sv đc 3 tp lớn mỗi tp 1 gara k có sự cạnh tranh nên các ô làm mình làm mẩy. Cuói cùng chả bít nên chọn hãng nào. Hay chọn pors nhỉ? :D
Thật sự là từ lâu em chỉ còn chơi với lex hoặc vôn vồ, vì một là phục vụ tốt, hai là chính sách bán một giá, không chiết khấu kiểu chợ búa như mer.
Audi thì đúng là hơi chảnh, bim trước đây thời EA cũng chảnh, từ đấy tới h đổi 2 xe rồi vẫn ko quay lại.
... Nhưng vẫn mua một con mer C hoặc E vì giá rẻ, làm xe đi sơ cua.

phuckhangan

Xe hơi
Nghe cũng ngại, mer mà còn như vậy !

dngduc

Xe điện
Thật sự là từ lâu em chỉ còn chơi với lex hoặc vôn vồ, vì một là phục vụ tốt, hai là chính sách bán một giá, không chiết khấu kiểu chợ búa như mer.
Audi thì đúng là hơi chảnh, bim trước đây thời EA cũng chảnh, từ đấy tới h đổi 2 xe rồi vẫn ko quay lại.
... Nhưng vẫn mua một con mer C hoặc E vì giá rẻ, làm xe đi sơ cua.
Lexus thì em không ý kiến nhưng Volvo em cảm thấy không cùng mâm :( Chả hiểu sao ở VN hội VW với cả Volvo cứ được bà con tâng lên thành xe sang như đúng rồi :P

silobiho

Xe tải
Lexus thì em không ý kiến nhưng Volvo em cảm thấy không cùng mâm :( Chả hiểu sao ở VN hội VW với cả Volvo cứ được bà con tâng lên thành xe sang như đúng rồi :P
Trong gđ cũng có một người chạy Allspace, nói thật là xe củ chuối, ngang cơ Santafe đã là quá đáng rồi, nhưng vẫn phải ngoại giao là “xe anh đẳng cấp” các kiểu.
Volvo nói thật em cũng ko mua, vì em thấy nội thất hơi sai sai, màn hình to hay ốp bóng bệ tì tay, nhìn showroom thì đẹp, nhưng rất nhanh chán. Với lại em bắt gặp 2 con volvo bị bong sơn rồi, nên cũng ko dám chắc về chất lượng của volvo. Và lái volvo có cảm giác gì đó hơi lỏng lẻo, chứ ko phải kiểu nhẹ nhẹ của lexus mấy năm gần đây.
Nhưng mà đúng là em thích chính sách bán một giá, và phục vụ bán hàng của volvo cũng ok.

ducmyvic

Xe tải
Các cụ có biết rộng cho e hỏi cái khoản này với: e định mua con E300 mà có sale báo là làm xe lướt (đk xe tên cty sau 3 tháng mới làm đc hđ mua bán) mà giá rẻ hơn 250 củ là sao nhỉ? Thế thì ai cũng làm kiểu đó mất! Haizz đọc thớt e đang chán chả buồn muốn lấy xe nữa

dngduc

Xe điện
Các cụ có biết rộng cho e hỏi cái khoản này với: e định mua con E300 mà có sale báo là làm xe lướt (đk xe tên cty sau 3 tháng mới làm đc hđ mua bán) mà giá rẻ hơn 250 củ là sao nhỉ? Thế thì ai cũng làm kiểu đó mất! Haizz đọc thớt e đang chán chả buồn muốn lấy xe nữa
Họ đang định bán cho bác cái xe theo diện đăng ký làm xe chạy thử ! Giá rổ có thể rẻ được chút vì được giảm giá nhưng đổi lại bác phải đi cái xe 3 tháng dưới tên của đại lý sau đó mới sang tên mình (đăng ký lại). Về kỹ thuật, vẫn là mua xe mới tinh nhưng theo em hiểu không rẻ được nhiều như bác nói đâu, bác cần hỏi kỹ giá giảm cuối nếu mua mới trực tiếp để so sánh

ducmyvic

Xe tải
Họ đang định bán cho bác cái xe theo diện đăng ký làm xe chạy thử ! Giá rổ có thể rẻ được chút vì được giảm giá nhưng đổi lại bác phải đi cái xe 3 tháng dưới tên của đại lý sau đó mới sang tên mình (đăng ký lại). Về kỹ thuật, vẫn là mua xe mới tinh nhưng theo em hiểu không rẻ được nhiều như bác nói đâu, bác cần hỏi kỹ giá giảm cuối nếu mua mới trực tiếp để so sánh
con mới ra biển tầm 3160 nhưng họ tuyên bố là nếu làm vậy thì chỉ tầm 2900 là ok

dngduc

Xe điện
con mới ra biển tầm 3160 nhưng họ tuyên bố là nếu làm vậy thì chỉ tầm 2900 là ok
Nếu 2900 là tổng giá đến lúc sang tên cụ rồi thì quá ngon cho một cái E300 mới !

ducmyvic

Xe tải
Nếu 2900 là tổng giá đến lúc sang tên cụ rồi thì quá ngon cho một cái E300 mới !
Thế mới phân vân cụ ak! Ko có gì tự nhiên mà rẻ như vậy! Nếu làm thế thì ai cũng sẽ mua kiểu ntn quá tiết kiệm

dngduc

Xe điện
Thế mới phân vân cụ ak! Ko có gì tự nhiên mà rẻ như vậy! Nếu làm thế thì ai cũng sẽ mua kiểu ntn quá tiết kiệm
Mỗi đại lý chỉ được cấp vài suất xe chạy thử cho mỗi mẫu xe, trong số đó lại chỉ có rất ít trường hợp thực tế không chạy như vậy thôi, hợp nhu cầu thì cụ lấy đi !