Chú ý không mua xe của người mang tên Triệu Văn Thanh và Triệu Văn Bình

hoanganhana

Xe đạp
Em cũng may có trải nghiệm tương tự khi mua cái xe máy ngoài chợ Chùa Hà năm 1998 gì đó, con xe FX biển ngon 9989 - xe làm mới lại toàn bộ, trông còn đẹp hơn xe đập hộp - giá quá lành có 19 triệu gì đó - mua xong về ra hàng thay dầu nghe thợ phán buồn hết cả người - xong may cũng đá được lại cho thợ tất nhiên lỗ nặng coi như bán đồng nát. Từ đó đến nay không bao giờ mua đồ cũ. Còn ô tô thì quên khẩn trương, các cụ nghĩ trên đời này chỉ có các cụ là có tiền à??? Xin thưa là giới buôn xe luôn đi trước các cụ 1001 bước nhé do (1) họ luôn có sẵn tiền mặt và nhiều tiền lắm (2) vô cùng quan trọng - hệ thống thông tin tình báo - nghe gớm guốc nhưng thực ra làm nghề nào ăn nghề nấy - họ bắt sóng nhanh và xuất hiện nhanh hơn chim ưng!!!! Cơ hội các cụ mua được xe cũ ngon, bổ và rẻ là 1/10000000000000. Năm 2016 rồi, mấy anh Thaco, Thành Công hạ giá xe mới liên tục - con Van có 300 củ mới luôn - các cụ cứ loay hoay đi tìm hàng lừa làm gì. Ngân hàng lại sẵn hơn hàng trà đá - cứ mới mà quất. Lưu ý là tránh mấy ông 'nhà băng' bé tí - toàn bọn lẻo mép cho vay xong gọi bọn xã hội vào bán nợ thì các cụ mất ngủ có ngày!!!!!

hoanganhana

Xe đạp
Em cũng may có trải nghiệm tương tự khi mua cái xe máy ngoài chợ Chùa Hà năm 1998 gì đó, con xe FX biển ngon 9989 - xe làm mới lại toàn bộ, trông còn đẹp hơn xe đập hộp - giá quá lành có 19 triệu gì đó - mua xong về ra hàng thay dầu nghe thợ phán buồn hết cả người - xong may cũng đá được lại cho thợ tất nhiên lỗ nặng coi như bán đồng nát. Từ đó đến nay không bao giờ mua đồ cũ. Còn ô tô thì quên khẩn trương, các cụ nghĩ trên đời này chỉ có các cụ là có tiền à??? Xin thưa là giới buôn xe luôn đi trước các cụ 1001 bước nhé do (1) họ luôn có sẵn tiền mặt và nhiều tiền lắm (2) vô cùng quan trọng - hệ thống thông tin tình báo - nghe gớm guốc nhưng thực ra làm nghề nào ăn nghề nấy - họ bắt sóng nhanh và xuất hiện nhanh hơn chim ưng!!!! Cơ hội các cụ mua được xe cũ ngon, bổ và rẻ là 1/10000000000000. Năm 2016 rồi, mấy anh Thaco, Thành Công hạ giá xe mới liên tục - con Van có 300 củ mới luôn - các cụ cứ loay hoay đi tìm hàng lừa làm gì. Ngân hàng lại sẵn hơn hàng trà đá - cứ mới mà quất. Lưu ý là tránh mấy ông 'nhà băng' bé tí - toàn bọn lẻo mép cho vay xong gọi bọn xã hội vào bán nợ thì các cụ mất ngủ có ngày!!!!!

hoanganhana

Xe đạp

Geely

Xe hơi
Website
taikhoanbanquyen.com
Spark 2009, 220tr. mẹ nó về sửa thay két nước, máy móc, 4 lốp, chống ồn, chống thấm, lắp thêm âm thanh, v v hết toi gần 40tr nữa, tổng gần 260 củ, biết thế mua Kia Moning. Cư nghĩ đến mà em vẫn cay. Bác nào mua nhớ kiểm tra ký giấy tờ mà đăng ký tên nó thì chường mặt ra.
Mua xe như cụ thì mua Kia Morning taxi 280tr + sửa 50tr = 330tr ý chứ, rồi cụ lại biết thế mua Toyota Vios hi hi chia buồn với cụ; cụ cứ đọc trên mạng rao bán xe nhà thì 10 cái hết cả 10 toàn tin thợ, người dùng bán thì chưa kịp đăng đã có người xí rồi hoặc giá cao ngất ngưởng. Mà Công an chưa hưu còn đầy thằng mất dạy, hưu rồi thì tha hồ mất dạy... ai chả phải học, khác nhau mức học phí thôi cụ ơi, vui lên, đib1-2 năm cụ lại là người dùng bán thôi mà :)

vietran

Xe ba gác
Các cụ chú ý mua xe của người mang tên Triệu Văn Thanh và Triệu Văn Bình nhé
Báo cáo các Bác như tiêu đề 2 bố con nhà họ Triệu này lừa đảo em. Nó mua xe taxi Mai Linh về đổi tên chính chủ nó và bán lại. Bố bán còn xe mang tên con, còn giới thiệu là công an về hưu nữa, xe gia đình đi, rồi thì bán để lấy xe khác ông cùng cơ quan bán lại cho, v .v. Rồi ra Công chứng Nguyễn Tú làm luôn. Em ra thấy chúng nó quen nhau nên nghi, sau này ra thợ mới biết là taxi. Bây giờ gọi tuyệt nhiên không được nữa. Vậy mong các bác chuẩn bị mua xe hay vừa mua xem kỹ lại nhé. Đặc biệt không mua của bố con nhà này. Con là Triệu Văn Thanh hình như có salon ôtô và bố Triệu Văn Bình khoe là công an. Cả 2 đều ở Quảng An - Tây Hồ.
Giới thiệu là xxx là em té ngay, k chơi

JCOM

Xe buýt
Không phải cứ có thợ đi là oke đâu các cụ nhé. Em bị một vố đau nhớ đời. Mình gay sửa xe máy tại một thằng thợ. Nó lúc nào cũng xoen xoét ngọt nhạt. Đã gọi nó đi xem xe cũ mấy lần rồi. Rồi một lần em cũng mua phải con xe của thằng thợ xe. Gọi là thằng vì thằng này nó đểu, lừa đảo. CCứ còn lên chợ thì cũng có nhiều bác thợ đàng hoàng. Thằng sửa xe mặc dù biết đây là xe của thợ nhưng ko nói với em. Mà đình làm việc với thằng bán xe để xin hoa hồng. Em đến khổ vì con xe này giấy tờ ko đàng hoàng. Thằng thợ sửa xe này thì bây giờ ngon rồi, số má đàng hoàng. Nhưng túm lại là mua xe, đặc buệt là oto thì chỉ có mua của người quen, may thì có ông bạn, người thân làm salon tim mua hộ thì mới chơi. Ko thì mua mới cho lành.

van.pham

Xe tải
bác chủ chịu khó check xe kỹ rồi hãy mua chứ

Kỳ Nhông

Xe đạp
bác chủ chịu khó check xe kỹ rồi hãy mua chứ
May hơn khôn, chả biết đâu.
Mình cũng không phải người rành, chỉ nhờ mấy anh bạn hay lái xe đi xem kiểm tra thử.
Vừa mua 01 xe 2008AT thiệt hại mua 273M, ODO 8vạn, đi thấy êm, tất nhiên nếu vào chỗ xóc cũng hơi kêu, nhưng thấy được cái máy êm, chạy ít nghe thấy tiếng.
Cũng chắc cũng có va đụng, ga lên chậm chứ ko vèo một cái, mới đi check tạm thời thì thay 4 lốp cũ quá rồi, thay quạt bơm nước làm mát, kiểm tra lại một số cảm biến nhiệt, van hằng nhiệt hết 5M. + 2.3M sang tên >> tạm vào hết 280M :(
Đi trong phố thấy êm, chưa hài lòng nhưng đang ở mức chấp nhận được, hôm trước cậu em rể đi Bắc Ninh bảo chạy ổn ở tốc độ 80, hy vọng không lỗi lầm gì nữa.
Chắc cũng phải tốn thêm xèng để xử lý tiếp.

Hy vọng mọi người tiếp tục chia sẻ thêm thông tin thợ lừa để người mua sau tránh phải.

Kỳ Nhông

Xe đạp
Vì mình húng mua sớm nên nghe lại thợ kiểm tra sau bảo mua hố khoảng 20M-30M, :(, nhưng quan trọng là mua được xe phải vẫn còn đi được. Haizz.