Chú ý không mua xe của người mang tên Triệu Văn Thanh và Triệu Văn Bình

Hải Hoàn

Xe hơi
do đi mua thiếu kinh nghiệm nên mới chọn phải thôi, taxi phân biệt đơn giản mà
Nhờ cụ chia sẻ cho em tí kinh nghiệm được không (cần xem những gì, những dấu hiệu gì mà taxi không thể xoá được) em lính mới chưa biết gì đang nghiên cứu tìm hiểu. Cảm ơn cụ nhiều

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
Nhờ cụ chia sẻ cho em tí kinh nghiệm được không (cần xem những gì, những dấu hiệu gì mà taxi không thể xoá được) em lính mới chưa biết gì đang nghiên cứu tìm hiểu. Cảm ơn cụ nhiều
bác cần phân biệt dòng nào

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
Cụ cứ khai sáng cho anh em vài dòng đi ạ. Cháu quan tâm lắm.
bác cứ search trên google phân biệt innova hoặc vios có bài kèm hình ảnh của em đấy. Cần tư vấn gì call em

Gordon

Đi bộ
Cảm ơn các cụ, giờ mới ngấm giá trị của đọc, tìm hiểu

hainam2212

Xe máy
sau vụ xem xe taxi ở Tây Hồ, may mắn thế nào em cưới được em mazda của ông anh giới thiệu, thế là có xe vi vu hóng gió, vào khoe với các cụ cho vui thôi ạ :D

Tươi Vũ

Xe tải
Em vừa search thử số ĐT này 0983 433 456 trên Google lúc thì Cô Vân, lúc thì Bác Mạnh, bán đủ các loại xe : ...."chỉ dùng đi làm, tôi lái cẩn thận, xe đẹp, không đâm va...". Thật giả lẫn lộn các cụ nhỉ, tốt nhất là khi mua nên nhờ người có kinh nghiệm kiểm tra giúp không thì thuê dịch vụ.
E lại thấy số trên là OTO HÙNG PHÁT đấy bác.!

bebean

[Tịch thu bằng lái]
Cụ up lên cho ae xem cái mẹt với.

Hưng_QLam

Xe hơi
Nghe cụ chủ nói chăc
Các cụ chú ý mua xe của người mang tên Triệu Văn Thanh và Triệu Văn Bình nhé
Báo cáo các Bác như tiêu đề 2 bố con nhà họ Triệu này lừa đảo em. Nó mua xe taxi Mai Linh về đổi tên chính chủ nó và bán lại. Bố bán còn xe mang tên con, còn giới thiệu là công an về hưu nữa, xe gia đình đi, rồi thì bán để lấy xe khác ông cùng cơ quan bán lại cho, v .v. Rồi ra Công chứng Nguyễn Tú làm luôn. Em ra thấy chúng nó quen nhau nên nghi, sau này ra thợ mới biết là taxi. Bây giờ gọi tuyệt nhiên không được nữa. Vậy mong các bác chuẩn bị mua xe hay vừa mua xem kỹ lại nhé. Đặc biệt không mua của bố con nhà này. Con là Triệu Văn Thanh hình như có salon ôtô và bố Triệu Văn Bình khoe là công an. Cả 2 đều ở Quảng An - Tây Hồ.
hic . Thế này thì e cũng chịu ko dám di mua xe cũ mà ko có thợ . Cụ ccủ quan ko nhờ thợ là mệt rồi

ducbui85

Xe hơi
Theo e, Topic này nên chia sẻ ở nhiều mục trên OF
Rất dị ứng với cái kiểu bịp bợm ăn tiền ko khác j ăn cướp thế này $_$

danca

Xe điện
Theo e, Topic này nên chia sẻ ở nhiều mục trên OF
Rất dị ứng với cái kiểu bịp bợm ăn tiền ko khác j ăn cướp thế này $_$
E KỂ chuyện này để các cụ cảnh giác :
Cách đây 2 tuần e và thằng bạn cũng thuộc dạng lão làng trên OF đánh đường từ Nghệ An ra tận Tx Sơn Tây mua xe MAZDA 6 của một cụ sĩ quan là gv Học viện hậu cần đeo lon đại úy đàng hoàng,khi gặp xem xe cụ ý bố trí một số đồng nghiệp giả dạng khách mua xe đến đấu giá mí bọn e.Thú thật màn mua bán bố trí rất công phu .Xe cộ thì mông má tùm lum,giấy tờ ko chính chủ nhưng làm màu phù phép kinh :)) sau khi xem xét cân nhắc kĩ các yếu tố thấy đây rõ ràng xe thợ và ông bạn sĩ quan kia chẳng qua đứng bán hộ :)) nên bọn e tạm biệt luôn!Sau khi về thì có tin tình báo là xe đã được đưa vào xếp hàng tại salon xe cũ ở tx Sơn tây.:-h

bonboncom

Xe hơi
Cách đây 2 tuần e và thằng bạn cũng thuộc dạng lão làng trên OF đánh đường từ Nghệ An ra tận Tx Sơn Tây mua xe MAZDA 6 của một cụ sĩ quan là gv Học viện hậu cần đeo lon đại úy đàng hoàng,khi gặp xem xe cụ ý bố trí một số đồng nghiệp giả dạng khách mua xe đến đấu giá mí bọn e.Thú thật màn mua bán bố trí rất công phu .Xe cộ thì mông má tùm lum,giấy tờ ko chính chủ nhưng làm màu phù phép kinh :)) sau khi xem xét cân nhắc kĩ các yếu tố thấy đây rõ ràng xe thợ và ông bạn sĩ quan kia chẳng qua đứng bán hộ :)) nên bọn e tạm biệt luôn!Sau khi về thì có tin tình báo là xe đã được đưa vào xếp hàng tại salon xe cũ ở tx Sơn tây.:-h
giờ hay có trò giả khách xem xe để lừa đảo lắm, cảm ơn cụ đã chia sẻ :)

thichxeFord

Xe tăng
Xứ thiên đường có khác cụ nhể, toàn thấy lừa lọc, man trá và đạp lên nhau mà sống. Giang hồ hiểm ác, lòng người khó lường :D

danca

Xe điện
Xứ thiên đường có khác cụ nhể, toàn thấy lừa lọc, man trá và đạp lên nhau mà sống. Giang hồ hiểm ác, lòng người khó lường :D
Thực ra chuyện này cũng bình thường vì buôn bán từ cổ chí kim nó vẫn vậy. Mua đồ cũ đòi hỏi phải có kiến thức nhất định,ko thể tin vào lời thề,lời hứa được cụ ạ

thichxeFord

Xe tăng
Thực ra chuyện này cũng bình thường vì buôn bán từ cổ chí kim nó vẫn vậy. Mua đồ cũ đòi hỏi phải có kiến thức nhất định,ko thể tin vào lời thề,lời hứa được cụ ạ
Em mua xe cũ cũng chỉ dám mua xe của người trong nhà chứ ra ngoài salon toàn xe mông má. Đúng như cụ nói mua xe cũ bản thân mình phải có kiến thức nhất định về xe và đi với 1 thợ am hiểu, giàu kinh nghiệm. Có xe ngon nhưng ngoại hình nhìn rất chán, xước móp tùm lum, tìm được mấy ẻm này rất khó. Còn xe đã ra salon là tân trang đủ kiểu, mở nắp capo lên "thơm phức" :D

Kim.Anh

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã cảnh tình giúp người dân :-ss:-ss:-ss:-ss