Chú ý kẻo bị sales phò Thanh Xuân lừa

Zinger 2008

Xe buýt
Hình như bọn này có vụ giao cả xe đã đi rồi và bị va quệt cho KH mua xe mới!

Yaml8290

Xe tải
Hình như bọn này có vụ giao cả xe đã đi rồi và bị va quệt cho KH mua xe mới!
Nói thật 1 con sâu ko làm rầu được nồi canh đâu nhưng nếu ko có sự đồng thuận để chia chác thì 1 cây làm chẳng nên non được đâu làm gì có chuyện ăn chặn của khách mà người khác ko biết vậy mấy thứ đồ ăn chặn đấy tiêu thụ kiểu gì?
Nói chung quy chỉ người tiêu dùng là bị thiệt thôi có làm ầm lền cũng chỉ là đến trả lại đồ xin lỗi là coi như lại ko có gì đúng là ở Việt Nam mình mới có kiểu tôn trọng khách hàng như vậy. =))

Cụ cứ mang catalog down trên trang web của Ford Việt Nam đến đại lý mà đòi. Cần thiết thì cụ gọi tới số chăm sóc KH của Ford Việt Nam 1800 - 588888 mà phản ánh. Vụ này cụ phải làm cho ra ngô ra khoai vào. Em ủng hộ cụ :D

1 con sâu làm rầu nồi canh thôi các cụ ơi, mình cũng mới kí hợp đồng với TX Ford mặc dù mình ở SG và mình khẳng định ban lãnh đạo cũng như bạn sale cho mình làm việc rất nhiệt tình và đúng chuẩn. Mọi người ko nên vì 1 cá nhân mà đánh đồng cả 1 tập thể như thế.
Cụ lấy tháng 3 năm nay mà được triết khấu ít vậy à? Đầu năm các đại lý đang kêu đói há mồm, doanh số sụt giảm. Các sale thì bị ép doanh số mà cụ không ép ngược lại được à? Em lấy tháng 10/2015 có giá tốt hơn cụ nhiều :D

mydiem88

Xe hơi
chỗ này e ko quen sale nào cả, quen mỗi ông anh Giám đốc kinh doanh, ko biết vụ này mới hay cũ

vo thien quang

Xe máy
chúc mừng cụ chủ, em cũng đang hóng hớt để đổi ford

eyes_on_me

Xe đạp
Em thấy còn phần chữ ở dưới mà, sáu trăm ba mươi mốt triệu thì phở:))
che cho có thôi ko thôi lại mang tiếng tiết lộ giá này nọ. Giá này là giá hợp đồng, còn 1 phần giá "bên ngoài" nữa cơ. Chứ nếu "chừng đó" thì em mua trong SG cho nhanh, giá rẻ hơn nhiều, ship từ HN vào chi cho cực thân hehe.

binhmetal

Xe hơi
F Thanh Xuân còn có trò câu khách rất hay : giả vờ báo giá nhầm, khách đến, cọc, làm hợp đồng rồi sâu vác lên sếp ký thì sếp mới báo nhầm giá. Sau đó giam cọc đến chiều muộn, khách cứ ngồi đó bị chào giá cao hơn, hoặc xe khác giá cao hơn các đại lý khác. Các cụ cảnh giác nhé

lapin

Xe container
che cho có thôi ko thôi lại mang tiếng tiết lộ giá này nọ. Giá này là giá hợp đồng, còn 1 phần giá "bên ngoài" nữa cơ. Chứ nếu "chừng đó" thì em mua trong SG cho nhanh, giá rẻ hơn nhiều, ship từ HN vào chi cho cực thân hehe
Phân biệt giữa việc công với việc tư vừa dễ vừa khó hay vừa khó vừa dễ hở cụ?:P

thuannt15

Xe buýt
Chia sẻ cùng cụ. Em mua xe focus là xe đầu tiên và mua tại Ford Thủ Đô dưới Pháp Vân (sâu Mr Khánh bán hàng) rất hài lòng. Các dịch vụ sau bán với xe của em cũng chưa có vấn đề gì phải kêu ca đến thời điểm hiện tại. Em lấy xe lần đầu tưởng lỗi, bác Sâu và các bác Dịch vụ cũng tận tình kiểm tra, đi thử,... nhiều khi em bận ko đi được các bác qua lấy xe em đi. Túm lại với Ford Thủ Đô em chưa có ý kiến phàn nàn gì, với em hiện tại là tốt.
Em là người dùng ko quảng cáo cho Đại lý nào, cái quan trọng nhất là các cụ Sâu khác khi bán hàng cho 1 khách hàng bằng tình cảm của mình với công việc thì nó sẽ mang lại cho các cụ nhiều và nhiều khách hàng khác, từ đó sẽ mang đến cho các cụ nhiều usd thôi. Chứ làm ăn bát nháo, mất niềm tin rồi thì khó lấy lại lắm.
Cùng ý kiến như cụ! VN mình hay nhìn có một đoạn, đây là cái cực kỳ có hại

Vutrongminh2014

Xe đạp
F Thanh Xuân còn có trò câu khách rất hay : giả vờ báo giá nhầm, khách đến, cọc, làm hợp đồng rồi sâu vác lên sếp ký thì sếp mới báo nhầm giá. Sau đó giam cọc đến chiều muộn, khách cứ ngồi đó bị chào giá cao hơn, hoặc xe khác giá cao hơn các đại lý khác. Các cụ cảnh giác nhé
Lại còn có cả trò này nữa cơ à. Up tiếp cho anh e cạch mặt nó ra

haiyenbn

Xe hơi
Thế mới thấy cái khổ của xứ văn minh bên mình các cụ nhẻ, ở bên cái xứ tư bản giãy chết khi có gian lận thương mại thì cả hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng đứng ra bệnh vực và đưa sự việc ra tòa dân sự phán xử chứ chẳng chìm xuồng luôn thế này được, chỉ bằng động tác mang trả lại đồ gian lận cho khách hàng và vài câu thành khẩn xin lỗi (mãi lại gian tiếp)!

hihaha

Xe đạp
Thời buổi nào rồi mà vẫn còn kiểu bán hàng ăn sổi thế nhỉ? Chắc chỉ định bán 1-2 năm rồi nghỉ luôn hay sao ;)

thaishandw

Đi bộ
Cứ tưởng hãng là phải nghiêm chỉnh chứ, em không nghĩ là vào hãng mà tụi nó lại mất dạy thế. Cũng là kinh nghiệm cho các cụ khác khi đi mua xe ở hãng.

maund

Xe tải
Em viết bài này cảnh báo cho các bác chuẩn bị mua xe ranger mà lắp thùng tại hãng:

Bên em mới mua con Ranger Wildtrak 3.2 2016 của Phò Thanh Xuân. Cứ nghĩ chúng nó bán xe sẽ hỗ trợ khách hàng nhiệt tình và làm ăn uy tín.

Cuối cùng đến ngày giao xe thì nó cò quay các kiểu tiền lót sàn, tiền thùng, bảo hiểm, tiền bớt, tiền đăng kí chuyển loại các kiểu tăng lên vòn vọt. Bực cả mình tự đi đăng kí thì giời thương được quả biển đẹp mà chi phí đăng kí rẻ bằng 2/3 so với khi nó tính.

Nhưng đến hôm nay rảnh rỗi ngồi lướt mạng đọc catalog mới phát hiện ra 2 cái nó ăn không của mình :
  1. Lót sàn trong catalog ghi rõ gói trang bị wildtrak có sẵn. Thế mà nó vẫn kêu không có và tính tiền em mấy củ.
  2. Khi thay thùng cao nó tháo của em thanh sport bar theo xe ỉm đi khi giao xe không trả lại. Em thử hỏi bạn bè thì cái này bán rẻ bán nhanh cũng gần 5 củ.
Em cảnh báo cho bác nào mua xe Ranger chú ý mấy cái trên và cũng nhờ anh em hỗ trợ em làm rõ để em chiến đầu đòi lại. Và cũng để cảnh báo các bác về cái uy tín quá thấp của Phò Thanh Xuân ở Hà Nội.
Phải em quạy lại làm um lên chứ cụ.

MrTun

Xe tải
1 con sâu làm rầu nồi canh thôi các cụ ơi, mình cũng mới kí hợp đồng với TX Ford mặc dù mình ở SG và mình khẳng định ban lãnh đạo cũng như bạn sale cho mình làm việc rất nhiệt tình và đúng chuẩn. Mọi người ko nên vì 1 cá nhân mà đánh đồng cả 1 tập thể như thế.
Bác nhờ anh Quân lấy xe chỗ anh Thắng à :)