Chú ý fiesta5 door!

Trunghieu77

Xe hơi
Các cụ kỹ thuật và các cụ dùng fiesta5 door kiểm tra nhé, đây là lần thứ 2 xe e bị mất tiếng ở bộ phận voice control, bluetooth, usb, mà cứ đến đúng chỗ này là tự nhiên tịt. Đoạn ngõ thông phong ra đến ngã tư tôn đức thắng, cát linh. Lần trước e đã lập thớt để nhờ các cụ kt tư vấn nhưng ko nhận đc hồi âm, hôm qua e lại đi đúng đến đó lại bị tịt, lúc đó e đang sử dụng usb thì mất tiếng luôn. Các cụ nào đi đến đoạn đó ktra nhé, em đi từ hướng ô chợ dừa về, e sẽ thử lần 3 nếu đúng như vậy thì ở đó em dự là sẽ có loại sóng gì nó phá!

TSTA

Xe container
Các cụ kỹ thuật và các cụ dùng fiesta5 door kiểm tra nhé, đây là lần thứ 2 xe e bị mất tiếng ở bộ phận voice control, bluetooth, usb, mà cứ đến đúng chỗ này là tự nhiên tịt. Đoạn ngõ thông phong ra đến ngã tư tôn đức thắng, cát linh. Lần trước e đã lập thớt để nhờ các cụ kt tư vấn nhưng ko nhận đc hồi âm, hôm qua e lại đi đúng đến đó lại bị tịt, lúc đó e đang sử dụng usb thì mất tiếng luôn. Các cụ nào đi đến đoạn đó ktra nhé, em đi từ hướng ô chợ dừa về, e sẽ thử lần 3 nếu đúng như vậy thì ở đó em dự là sẽ có loại sóng gì nó phá!
xe mới, các bên sửa chữa còn chưa có kinh nghiệm vì chưa xe nào xảy ra nên rất khó tư vấn cho cụ.
Cụ mang qua Ford nào gần đấy, như TL Ford xem ntn

Trunghieu77

Xe hơi
Hôm trước e đi sân bay về qua đây thì tự nhiên đang nghe usb thì ko có tiếng, gọi đt qua bluetooth thì nói người ta nghe đc mình thì điếc! Cầm đt lên vào chế độ nghe của đt thì ko vấn đề gì, đĩa và fm lúc đấy vẫn hoạt động đc. Đỗ lại tắt máy rút chìa khóa ra vài giây cắm vào khởi động lại vẫn ko hết, tức về nhà uống nước đợi giờ đẹp vào hanoi ford kiểm tra xem sao thì ra nổ máy đi 500m lại hoạt động tốt cho đến hôm qua đi về qua chỗ đó lại bị như vậy, mặc kệ về nhà luôn ko kiểm tra nữa 1 lúc sau vẫn như vậy lại hoạt động bt!

Trunghieu77

Xe hơi
xe mới, các bên sửa chữa còn chưa có kinh nghiệm vì chưa xe nào xảy ra nên rất khó tư vấn cho cụ.
Cụ mang qua Ford nào gần đấy, như TL Ford xem ntn
Đây là e thông báo đến các cụ để các cụ ktra thôi cụ à còn e phi vào ford ktra thì sẽ ko bị sao, tại bt xe em vẫn hoạt động tốt mà, chỉ đi qua chỗ đấy thôi, mà đây là lần 2 nên e chưa chắc chắn lần 3 mà hiện tượng như vậy thì e sẽ ra đón bá kỹ thuật ford đi cùng thì mới chuẩn cụ à. Cám ơn cụ nhé!

Keineem

Xe buýt
cái usb nó cắm nghe nhạc thì chẳng liên quan gì đến sóng sánh , em nghĩ là giắc nối loa bị lỏng , cụ đem vào kiểm tra lại thôi.

Trunghieu77

Xe hơi
cái usb nó cắm nghe nhạc thì chẳng liên quan gì đến sóng sánh , em nghĩ là giắc nối loa bị lỏng , cụ đem vào kiểm tra lại thôi.
Nhưng e hơi lạ là sao đến đấy lại bị tịt, sao ko ở chỗ khác hoặc đi vào chỗ xóc bị! Nên e muốn thông báo với mọi người để mọi người để ý đoạn đường đó, mặt khác e sẽ thử lần 3 nếu đúng thì vui phết có cái để mình tìm hiểu.

Trunghieu77

Xe hơi
Mà cụ ơi e chuyển sang fm, đĩa vẫn nghe tiếng bt mà cụ, thế thì ko phải lỏng dây, vài hôm nữa e thử lại vậy vì gấu lớn và bé nhà e đang ốm, chạy lên xuống nhiều quá vui hết cả người! Các cụ để ý nhé! Chúc các cụ có 1 năm mới đầy thắng lợi mới!

Piesta

Xe tải
Em cũng xác nhận là có lỗi không chơi đc mp3 = usb, bluetooth nhé. Lý do do cái gì thì em cũng chịu, bị rồi kệ đấy hôm sau lại được. Em bị ở các vị trí khác nhau, chắc chả phải sóng sánh gì đâu ạ, có thể lỗi phần cứng.

D.L

Xe đạp
Xe em từ hồi mua đến giờ chưa từng xài được mấy chức năng này. Vào hãng chữa bệnh cũng chưa tìm ra nguyên nhân! Em ở SG

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Xe em xài thường xuyên nghe nhạc trong điện thoại qua bluetooth , chả thấy tịt lúc nào cả (à tịt mỗi lúc có cuộc gọi đến...:P)

Trunghieu77

Xe hơi
Xe em xài thường xuyên nghe nhạc trong điện thoại qua bluetooth , chả thấy tịt lúc nào cả (à tịt mỗi lúc có cuộc gọi đến...:P)
Vâng thì bt vẫn thế mà nhưng e đang thắc mắc ở đây là sao nó ko bị tịt ở nơi khác mà về đến đây lại bị, e lập thớt này lên để mọi người đi qua nơi đó kiểm tra giúp e xem có bị như vậy ko mợ nhỉ! ~X(

tka

Xe tải
Em tranh thủ hỏi các cụ tý, xe em chạy 2000km roài hôm qua mở ra kiểm tra nước làm mát thấy nó nằm dưới vạch Min 1 tý (khoảng 0.5cm) em muốn hỏi các cụ xem thế đã phải bổ sung nước làm mát chưa? và em táng ca nước lọc vào có được hông? hay phải mua đúng cái loại nước làm mát của FF rồi đổ vô đóa. Ths các cụ trước.

Trunghieu77

Xe hơi
Mà cái voice control cũng chỉ có cho vui thôi chứ, e mua xe chú tâm đến cái kiểu dáng, tiết kiệm, chỉ số an toàn, sêri mới, thương hiệu ( hơn anh toy, hyundai, kia) độ bền ( ông anh bên cạnh nhà đi con laser từ 2003 đến bjo vẫn ngon chán) chứ còn voice control e nói tiếng mẹ đẻ còn ngọng níu ngọng nô nữa là phát âm tiếng Anh chuẩn, fun tý cho xôm các cụ mợ nhỉ!

Trunghieu77

Xe hơi
Em tranh thủ hỏi các cụ tý, xe em chạy 2000km roài hôm qua mở ra kiểm tra nước làm mát thấy nó nằm dưới vạch Min 1 tý (khoảng 0.5cm) em muốn hỏi các cụ xem thế đã phải bổ sung nước làm mát chưa? và em táng ca nước lọc vào có được hông? hay phải mua đúng cái loại nước làm mát của FF rồi đổ vô đóa. Ths các cụ trước.
Ko phải bổ xung đâu cụ à, xe e cũng vậy hôm vào thay dầu 1000km hỏi mấy chú thợ có phải thêm không thì chú thợ nói vẫn đủ, bác thích châm thêm vào thì = lavie cũng đc mà.

tka

Xe tải
Ko phải bổ xung đâu cụ à, xe e cũng vậy hôm vào thay dầu 1000km hỏi mấy chú thợ có phải thêm không thì chú thợ nói vẫn đủ, bác thích châm thêm vào thì = lavie cũng đc mà.
Thế ạ, Ths cụ nhiều nha.

xelurung

Xe hơi
hình như bộ phận này là hàng nhập từ Đài Loan hay sao đấy nên hay bị trục trặc

magneto

Đi bộ
Lavie ko đc cho vào bình nc làm mát, phải dùng đúng nước làm mát mầu nâu đấy. Nc rửa kính thì dùng lavie dc

digger

Xe tăng
Cụ tương nước lọc (đun sôi để nguội) cho em chứ đừng tương nước gì khác vào nhá (kể cả Lavie).
Cụ tương nước khác vào, mà nó phản ứng hóa học với nước đang có sẵn trong bình ở nhiệt độ cao là... bó tay đấy.

Kinh nghiệm nhiều năm và nhiều xe, em cứ tương nước lọc đun sôi để nguội là lành nhất.

ntc50hdhkhn

Xe máy
Cụ tương nước lọc (đun sôi để nguội) cho em chứ đừng tương nước gì khác vào nhá (kể cả Lavie).
Cụ tương nước khác vào, mà nó phản ứng hóa học với nước đang có sẵn trong bình ở nhiệt độ cao là... bó tay đấy.

Kinh nghiệm nhiều năm và nhiều xe, em cứ tương nước lọc đun sôi để nguội là lành nhất.
bác nói quá chuẩn ạ, cứ đun sôi cho nó bay hết clo với flo + lắng cặn khoáng chất đi đổ vào dùng là ổn nhất. cái nc màu nâu hoặc xanh trong bình nc làm mát hình như là 1 dạng muối của đồng ( Cu ).... gì đó ( ngày xưa em học rồi nhưng dốt không nhớ ra ) để tăng khả năng dẫn nhiệt thôi, bác thích thì tự ra mấy hàng hóa chất ở Hàng Gà mua về pha rẻ rề