[Thảo luận] Chú ý .đoạn cầu đá -bigc nam định lỗi vượt phải .

ThanhTungTB

Xe điện
Đoạn đó cho phép max 50km hay 80km đấy cụ chủ??? EM đi mấy lần chả thấy biển báo chạy 80km nhưng vẫn camerun
Đoạn này ko hề có biển báo tốc độ ,hay khu đông dân cư ....vì thế ta mặc định chạy 80 là đúng rồi bác ah .

ThanhTungTB

Xe điện
Tại cụ gặp xxx non tay, không thuộc luật chứ sao. Cụ cứ gặp mấy thằng rắn em thấy lý luận về vượt phải đường 5 không có có sở nào hết để áp dụng trong trường hợp này. Đa số xxx là không thuộc hết cặn lẽ luật, đặc biệt các chú mới ra trường, rồi cư xử không bình tĩnh cho nên khi có tranh cãi gay gắt thường tìm cách dĩ hòa vi quý, bỏ bớt một thằng để bắt 2 thằng khác có tốt hơn không? Tránh tranh cãi rồi kiện tụng, có khi ko hiểu hết làm sai còn bị cho về quê chăn gà, mà chạy ra đứng đường mất cả tỷ bạc chứ ít gì.
Hôm qua đội bắt E là 3xxx ,2 đại úy và 1 trung úy ( như thế ko phải là non nữa ).1trung úy đen ,to ,mặt rỗ bắt E và tranh luận với E rất căng thẳng ,sau đó 1 đại úy thấp ,nhỏ,nhẩy bổ vào giằng điện thoại của E xóa ,và tỏ ra rất cay cú gay gắt ,chứ ko phải hiền đâu ,

su30mkk

Xe buýt
Hôm qua đội bắt E là 3xxx ,2 đại úy và 1 trung úy ( như thế ko phải là non nữa ).1trung úy đen ,to ,mặt rỗ bắt E và tranh luận với E rất căng thẳng ,sau đó 1 đại úy thấp ,nhỏ,nhẩy bổ vào giằng điện thoại của E xóa ,và tỏ ra rất cay cú gay gắt ,chứ ko phải hiền đâu ,
Bình thường mà cụ, vụ em vượt làn giữa ở đường 5 (có report như các cụ đã biết), thằng trung tá già nhưng ko hiểu gì luôn, tranh luận 1 hồi thì đuối lý bảo ra gặp thằng thiếu tá nhưng mà có vẻ vai vế hơn chú kia, cũng đuối nốt, cuối cùng dẫn ra gặp chú thiếu tá trẻ là đội trưởng tranh luận tiếp. Sau khi tranh luận 30 phút dọa cẩu xe này nọ nhưng em nhất quyết không cho kiểm tra giấy tờ thì cũng đuối phải bảo em cho xem giấy tờ đủ thì mời đi luôn. Em nghĩ nhiều chú già nhưng học trung cấp, trong khi một số chú chỉ trung úy nhưng học ĐH đàng hoàng, cho nên còn tùy theo tình huống thôi, dù sao cũng chúc mừng cụ chiến thắng, riêng em tình huống này thì cũng giống cụ, vượt bình thường nhưng quan sát từ xa cho chắc ăn, đỡ mất thời gian. Còn bị vợt thì vẫn chiến đấu giống cụ thôi. Nói chung gặp xxx nhưng cứ rắn và đúng luât thì sai nó cũng phải tôn trọng mình, không dám hỗn láo như các cụ chưa xuống đã đưa hết cả giấy tờ ra

ThanhTungTB

Xe điện
Bình thường mà cụ, vụ em vượt làn giữa ở đường 5 (có report như các cụ đã biết), thằng trung tá già nhưng ko hiểu gì luôn, tranh luận 1 hồi thì đuối lý bảo ra gặp thằng thiếu tá nhưng mà có vẻ vai vế hơn chú kia, cũng đuối nốt, cuối cùng dẫn ra gặp chú thiếu tá trẻ là đội trưởng tranh luận tiếp. Sau khi tranh luận 30 phút dọa cẩu xe này nọ nhưng em nhất quyết không cho kiểm tra giấy tờ thì cũng đuối phải bảo em cho xem giấy tờ đủ thì mời đi luôn. Em nghĩ nhiều chú già nhưng học trung cấp, trong khi một số chú chỉ trung úy nhưng học ĐH đàng hoàng, cho nên còn tùy theo tình huống thôi, dù sao cũng chúc mừng cụ chiến thắng, riêng em tình huống này thì cũng giống cụ, vượt bình thường nhưng quan sát từ xa cho chắc ăn, đỡ mất thời gian. Còn bị vợt thì vẫn chiến đấu giống cụ thôi. Nói chung gặp xxx nhưng cứ rắn và đúng luât thì sai nó cũng phải tôn trọng mình, không dám hỗn láo như các cụ chưa xuống đã đưa hết cả giấy tờ ra
Nếu bác đi đoạn này rồi chắc bác biết ,cây cối um tùm ,xòe tán rộng ,ngả ra đường ,trong khi đoạn đưởng thẳng ,dài ,xxxb đứng tận cuối đường ,núp sau cây phượng to nhất soi ra .E đi qua đây cũng nhiều ,biết xxx đứng đây nhiều ,E cũng chú ý và né cho lành ,nhưng hôm qua ko né kịp lên bị bắt và buộc E phải tranh luận thôi .

dreamwater

Xe điện
Cứng gan và hiểu luật ---> Đi đúng chiến đấu thắng
Non gan ko hiểu luật ---> Đi đúng vẫn bị bắt nạt và mất xèng

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Cám ơn cụ chủ thớt ,em ở xa ,quê Nam Định ,về quê em hay đi đường này ,em chưa gặp trường hợp này ,nếu gặp em có cái để mà nói.

ngaynha

Xe tăng

cargoman

Xe điện
Trường hợp này cụ chủ xử lý thế là quá chuẩn. Đường ko có biển phân làn cụ thể xe con, xe tải thì đi làn nào cũng được, miễn sao xinhan đầy đủ, trong phạm vi tốc độ cho phép thì ko xxx nào bắt được

ha hue

Xe hơi
Ô. Bác" mất 20' rồi đi trong sự vui vẻ của cả 2 bên" cơ mà ??? Hay bác là bác Ngọ ???

ORIJEANS

Xe container
E phân tích thế này cụ chủ thấy có đúng k nhé:

1. Cụ có hiểu biết về luật và cụ bảo vệ 1 mục đích rõ ràng là k mất tiền. -> Cụ sẵn sàng cãi đến cùng vì cụ k còn lựa chọn nào khác.

2. Các bạn xxx thì k cần nắm luật, k cần biên bản, k cần chạy thành tích, chỉ tiêu, mà các bạn ấy chỉ cần chạy doanh số. -> Các bạn ý cần gì cãi đến cùng, vì các bạn ý còn rất nhiều sự lựa chọn khác. :D

Trường hợp này "giải quyết xong" k căn cứ vào sự đúng sai theo luật mà căn cứ vào sự "được việc cả hai bên" thôi cụ ạ.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Đói quá, sinh mưu hèn kế bẩn mà thôi. Mà xxx không chịu bắt mấy anh Viet Bus, Thiên trường, Hoàng Long, Hoàng Hà... toàn nhăm nhe xe con mà tuýt. Chán

superdrives

Xe điện
Hơ hơ chiều hôm nay (27/6) em cũng bị 3 chú vẫy vào (3 chú với 1 bồ câu trắng, to-cao-đen, không biết có hôi không nữa). Vâng vẫy em vào lúc đó quả thật là em chuyển làn sang trái và cách chỗ xxx đứng 100m thôi ạ (em cũng chẳng có signal chuyển làn nữa). xxx chặn lại nhưng thấy cái giấy em để trên đầu xe thì ko đứng chặn đầu xe nữa mà để cho em tự đỗ. Em đỗ và xuống hỏi tôi lỗi gì? thì
1 xxx trẻ nhất (x1) nói :anh lỗi vượt phải, đề nghị anh cho em giấy tờ.... (giá như nó bắt lỗi chuyển làn không có tín hiệu thì em chịu thua)
E: anh khái niệm cho tôi lỗi vượt phải là thế nào?
xxx2: liền nói như xxx Hải Dương vậy. và còn đưa luôn quyển luật GTĐB đang được dở sẵn đúng chỗ điều 14.
E: Em cười bảo anh cất Luật đi tôi đọc cho anh nghe cũng được. thế đường này có chia làn (ko nói phân làn nhé) đường không?
xxx2: bảo không.
E: chỉ vào cái vạch đứt chia làn đường bảo thế cái vạch kia người ta gọi là gì?
xxx2: vừa nói vừa lảng ra đường em cũng chẳng rõ nó nói gì nữa.
xxx1: (tiếp lời ) anh được phép chuyển đi làn trong nhưng không được phép vượt xe đi ở làn ngoài. (ơ hơ hay rồi)
E: thế phần đường bên trong này xe tôi có chạy đc ko?
xxx1: có.
E: Tôi có chạy quá tốc độ quy định không?
xxx1: không.
E: thế sao anh bắt tôi lỗi vượt phải. Tôi chẳng vượt ai cả, phần đường tôi được đi tôi cứ đi xe nào đi chậm hơn tôi không cần biết. Tôi chỉ vượt phải nếu tôi vượt xe khác bên phải trong cùng một làn đường thôi nhé!
xxx1: vượt lên qua đầu xe ở làn ngoài là anh vượt phải, anh đi làn trong không được phép vượt xe làn ngoài vì làn ngòai có tốc độ cao hơn làn trong. (*** chậm hiểu thế nhỉ?)
E: Thôi các anh bỏ cái bài của xxx Hải Phòng và Hải Dương đi tôi va mãi rồi. Nếu xe chạy làn ngoài mà bò 5km/h thì chắc cả cái đường này phải đi sau nó hết à?
xxx1: đơ ra.
xxx2: (lão này nói to và nhanh như sợ ai nói mất) liến thoắng em cũng chẳng buồn nghe nữa.
E: Thôi các anh đã không chịu hiểu thì các anh cứ lập biên bản đi, tôi sẽ ký và ghi ý kiến của mình thế thôi. Giấy tờ tôi đây.
xxx1: xem giấy của tờ rồi khẽ hỏi: anh ......(tên em) làm ở đâu nhỉ?
E: Tôi làm ở cái giấy nó kẹp ở đầu xe đấy, anh đọc rồi còn gì!
xxx2: (chuyển luôn xưng hồ) các bác và chúng tôi đều là cơ quan nhà nước mỗi người một chuyên ngành, bác xuống cứ nói là vừa đi về quê lên vội chúng tôi thông cảm luôn, chứ bác đi như thế là sai đấy......
E: Các anh nghiên cứu lại đi rồi hãy kết luận. tôi nói thực anh bắt lỗi tôi chuyển làn ko có tín hiệu thì tôi chịu ko cãi nhưng bảo tôi vượt phải thì tôi sẵn sàng xin biên bản, ghi ý kiến và khiếu nại đến cùng vì tôi cũng đi đường này nhiều, quê tôi ở Thái Bình mà, và tôi cũng không muốn dùng cái mác làm ở cơ quan này, nọ ra để hù dọa ai khi mình sai thật.
xxx1: Thôi anh đi đi.
em cầm lại giấy tờ quay ra chạm mặt xxx2 thì xxx2 giơ tay bắt, nắm rất là lâu và nói ......... các thứ, em chỉ cười nói cám ơn các anh nhé! rồi rút tay về lên xe đi tiếp.

Chuyện của em hơi nhạt nhưng mà kể ra cũng hay. Em dự như trường hợp của bắt lỗi này xxx Nam Định chỉ muốn làm tiền thôi chứ lập biên bản là không giám đâu các cụ ạ.

superdrives

Xe điện
vẫn là nhờ cái giấy ở đầu xe thôi
Ko phải nhờ đâu cụ ạ!với em sai là xin biên bản, nhưng ở đây em chẳng thấy xxx có hiện tượng gì là lập biên bản cả! Bắt Lỗi vượt phải như vậy gặp người hiểu luật mà cố tình lập biên bản thì đúng là gặp họa thôi. Cụ cứ nghĩ mà xem! Nó mà bắt đúng nó ko tha dễ như thế đâu ạ! Đấy là chưa kể nó chưa kiểm chứng xem có thật cái giấy ở đầu xe ko nữa à!bây giờ khó dọa ma Xxx lắm!

thanhnamdinh

Xe tăng
từ khi có đường tránh TP xxx cũng hay ra bùng binh BigC tóm lắm trước thì đứng cầu đá ăn xe tải, mà phải công nhận xxx cứ thấy ô tô là mắt nó sáng lên cứ như người đi ô tô là đại gia ấy cứ gọi lại là có xèng

cptu176

Xe điện
Bác ơi .ko có biển phân làn thì bắt làm sao được lỗi vượt phải đúng luạt .trong khi đường được chia làm 2 làn ,ngăn cách = vạch đứt .
Em đang nói về tốc độ mà cụ, mình chạy đúng tốc độ thì chả sợ, kinh nhất mấy ông xe khách nhỏ vượt phải tốc độ cao ấy mà...

bau67

Xe container
Sáng hôm qua 27/6, khoảng 9h, nhà Cháu thấy CSGT giăng ở chỗ bùng binh BigC Nam Định, bắt cả 2b, chả hiểu để bắt lỗi gì ! Giờ đọc mới thấy cái này. Nếu không phân lane theo loại xe, đường có 2 lane trở lên, không quá tốc độ, không phải chỗ có vạch liền, chuyển lane có signal thì không bắt được đâu, nhà Cháu cãi mấy lần rồi !

kubean1911

Xe đạp
Tuần tới E thuê 1 E về quê (quê E TB) may mà có Cụ cảnh báo E sẽ để ý. Đây là lần đâu E thuê xe về quê!