[Funland] Chủ tịch tỉnh Thanh Hoá: 'Doanh nghiệp đang ngắc ngoải'

search

Xe điện
cũng có thể cụ ấy hiểu đơn giản là cứ làm theo Mỹ Châu Âu hay Nhật thôi :)) Đúng là cứ làm theo họ là được , nhưng đã làm theo thì phải theo hết toàn bộ hệ thống chứ lại bảo cái này tôi theo cái này tôi ko theo. Rác vứt bừa bãi xử lý bừa bãi (chôn lấp là chính) thì làm sao theo được Nhật họ xây quá nhiều nhà máy đốt rác tạo ra năng lượng cấp ngược lại cho thành phố, nước ở các kênh rạch Osaka nhìn nó sạch sẽ ko mùi hôi thối khách uống cafe kín 2 bên thì Sông Tô Lịch với sông Nhuệ nó đạt tiêu chuẩn gì? , Xe máy thì chạy kín đường xả khói dày đặc môi trường thì có đạt tiêu chuẩn của Âu Mỹ NHật hay ko? Xây nhà thì toàn ko phép trái phép với đi tiểu ngạch là chính nên bọn Âu Mỹ Nhật Hàn Tàu họ mới sang đây thuê đất xây nhà máy thuê nhân công để làm đấy. Nước nghèo thì nên pt từ từ từng bước mà thôi. Tất nhiên mục tiêu vẫn là học bọn Âu Mỹ Nhật Hàn Tàu...
Làm theo cũng ko được cụ nhé. Các dn FDI mang luôn vật liệu bên Đức Nhật Hàn... sang làm cũng ko qua thẩm định của mình cụ nhé :)) Vì các bố cố tình ra tc của mình là có 10 tiêu chí chẳng hạn,2 tiêu chí cao nhất của Mỹ, 2 tiêu chí cao nhất của Nhật, 2cao nhất của Anh, 2 nhất của Đức, 2 nhất của Pháp thế là 10 nhá, và để đạt 10 cái này cả mấy ô kia cũng ko đạt nhá :))

Lacet_ti

Xe container
Làm theo cũng ko được cụ nhé. Các dn FDI mang luôn vật liệu bên Đức Nhật Hàn... sang làm cũng ko qua thẩm định của mình cụ nhé :)) Vì các bố cố tình ra tc của mình là có 10 tiêu chí chẳng hạn,2 tiêu chí cao nhất của Mỹ, 2 tiêu chí cao nhất của Nhật, 2cao nhất của Anh, 2 nhất của Đức, 2 nhất của Pháp thế là 10 nhá, và để đạt 10 cái này cả mấy ô kia cũng ko đạt nhá :))
Thấy bảo ông tt trước học bên Nga yêu cầu theo tc Nga
Đám Vụ , phòng ở dưới thì tân tiến thích làm theo Âu Mỹ.
Thôi thì ta lấy hết các tc cao nhất của chúng nó làm thành bộ tc của mình.
Cao nhất tg luôn.
Thế có bm nhau ko ;)

poiuy

Xe ba gác
Chính xác hơn là nhiều đằng khác cụ ạ, nhưng chả ông nào ra được kiểm định vì nó bắt kiểm định mẫu thực tế tức là mỗi loại tiết diện, cấu kiện KC thép lại phải đốt mẫu--> quá tốn kém và đốt xong chả ông nào ra chứng chỉ để công nhận kết quả ( trước 2020 chủ là đốt mẫu vật liệu) , hay như cửa chống cháy, bắt đốt mẫu cửa thực tế mà có những mẫu cửa kích thước lớn >3m thì chưa có lò đốt mẫu trong khi nhu cầu cửa kích thước lớn với nhà máy là rõ ràng để còn vận chuyển giữa các phân xưởng, chưa kể tranh giành nhau kiểm định giữa ông IBST và trường PCCC. Đáng lẽ phải xây dựng được hệ thống máy móc, cơ sở kiểm định rồi thì mới ra tiêu chuẩn mới phù hợp, khổ doanh nghiệp bị xoay vòng: phải kiểm định--> không biết kiểm định ở đâu--> không nghiệm thu dc PCCC--> đổi sang vật liệu khác như cột kèo bê tông thì lại không vượt được nhịp lớn, tốn kém --> chỉ biết nằm im ngồi chờ hoặc làm liều và chờ đợi cơ chế mới với cái án treo lơ lửng.
P/S: theo em cập nhật thì thời điểm hiện tại cũng đã có những đơn vị kiểm định được sơn chống cháy này rồi.
Con gà quả trứng thôi cụ. Nếu đầu tư máy móc kiểm định xong rồi lại không thực hiện ra tiêu chuẩn vì lý do này nọ thì doanh nghiệp đầu tư vỡ mồm. Nếu là DNNN thì lãnh đạo DN vào lò.

search

Xe điện
Các DN sang VN đầu tư họ bức xúc, thậm chí nói thế bây h các anh muốn thế nào chúng tôi sẽ làm đúng như thế? thì thực tế là cũng ko ai trả lời được :)) bảo họ cứ chờ thôi. Rất nhiều nhà máy đầu tư xong để đấy vì ko qua được thẩm duyệt pccc :D

Milanista277

Xe buýt
Thấy bảo ông tt trước học bên Nga yêu cầu theo tc Nga
Đám Vụ , phòng ở dưới thì tân tiến thích làm theo Âu Mỹ.
Thôi thì ta lấy hết các tc cao nhất của chúng nó làm thành bộ tc của mình.
Cao nhất tg luôn.
Thế có bm nhau ko ;)
Ui các cụ IBST còn theo cả Singapore nữa cơ cụ ạ, nồi lẩu thập cẩm =))

Amendaphat

Xe buýt
Vd cho cụ1 cái trên mây nhé để cụ dựa cột nghe bàn.
Tc yêu cầu cột thép nhà công nghiệp phải sơn chống cháy. Nhưng giờ toàn VN ko có loại sơn đó. Đến nhập ở đâu, thử nghiệm ntn cũng ko ai trả lời được.
Cụ trả lời được khéo ăn giải Nobel luôn :)
- Khi làm thấy khó không làm được, thì phải gửi công văn hỏi chính người ra luật làm như thế nào. Nó là cái gì, mua ở đâu?
Họ không trả lời được thì mới tính tiếp, đằng này không hỏi mà cứ làm thì rõ là các cụ đứng trên pháp luật rồi còn gì.

- Có giải pháp là dùng thép có độ chống ăn mòn cao thì chả phải sơn, ai làm gì cụ nào.

- Công ty cũ của tôi thi công nhà máy cho bọn Mỹ ở HP, bị nó hành vì tiêu chuẩn ATLĐ cao quá, mình cãi nó tao đang ở VN, tuân thủ tiêu chuẩn của VN, mày về Mỹ mà áp dụng tiêu chuẩn của mày ... thế là nó ghè cho tòe mỏ.

B18

Xe tăng

captain81

Xe tải
- Có giải pháp là dùng thép có độ chống ăn mòn cao thì chả phải sơn, ai làm gì cụ nào.
Phát biểu không chuẩn nha cụ ơi, sơn chống cháy để chịu được nhiệt độ trong thời gian cho phép mà kết cấu không bị phá huỷ. Thời gian cho phép này tuỳ vào bậc chịu lửa của công trình.

Có phương pháp nữa là tính sao cho thép đủ chiều dày sao cho nó chịu được nhiệt trong thời gian cho phép thì không phải sơn chống cháy nhưng lưu ý là rất tốn thép.

outsider3x3d3l

Xe tải
Giờ đang tập tung phát triển tinh thần là chính. Vật chất cứ từ từ đến Vingroup còn không làm vì tiền thì các cụ kêu gì.

Amendaphat

Xe buýt
Phát biểu không chuẩn nha cụ ơi, sơn chống cháy để chịu được nhiệt độ trong thời gian cho phép mà kết cấu không bị phá huỷ. Thời gian cho phép này tuỳ vào bậc chịu lửa của công trình.

Có phương pháp nữa là tính sao cho thép đủ chiều dày sao cho nó chịu được nhiệt trong thời gian cho phép thì không phải sơn chống cháy nhưng lưu ý là rất tốn thép.
Sơn thì làm sao mà cách nhiệt được cụ, nó chỉ chống ăn mòn điện hóa và không bắt lửa thôi chứ. Muốn chịu nhiệt thì cột thép phải bọc bông thủy tinh cụ ah.

TieuFu

Xe container
Trời thì nắng như cái lò lửa. Không phòng chống nó cháy linh tinh thì mất ghế vào lò ! Kk !

Skyfall_80

Xe buýt
Đang diễn tuồng ah các cụ.

Con anh X phệt xây dựng của Hà Nội lôm côm, phe Hà Nội móc lỗi thôi. À mà cái này thì ủng hộ vì nhân dân được lợi!

captain81

Xe tải
Sơn thì làm sao mà cách nhiệt được cụ, nó chỉ chống ăn mòn điện hóa và không bắt lửa thôi chứ. Muốn chịu nhiệt thì cột thép phải bọc bông thủy tinh cụ ah.
Thôi, các cụ kia nói đúng. Cụ vào google đánh vào ô tìm kiếm chữ “sơn chống cháy” nó sẽ giải thích cho cụ khi cháy sơn này nó sẽ như thế nào nhé.

Được gửi từ from captain - Otofun

Reddinang

Xe điện
Cần gì những thứ thiên về KHKT, cứ xem các chú cá làm cái CCCD, Hộ chiếu thì thấy luôn khả năng rồi =))

Amendaphat

Xe buýt
Thôi, các cụ kia nói đúng. Cụ vào google đánh vào ô tìm kiếm chữ “sơn chống cháy” nó sẽ giải thích cho cụ khi cháy sơn này nó sẽ như thế nào nhé.

Được gửi từ from captain - Otofun
Google mà có thì cứ mua loại tốt nhất, đắt nhất là an toàn nhất mà dùng thôi cụ, sợ nhất là trên đời không có.

captain81

Xe tải
Google mà có thì cứ mua loại tốt nhất, đắt nhất là an toàn nhất mà dùng thôi cụ, sợ nhất là trên đời không có.
Trời đất, giờ em mới thấy cụ số một ở đây, chả biết cái cóc khô gì mà phán như thật, em làm về cái sơn chống cháy lâu rồi cụ. Lấy một ví dụ cho cụ xem về phản ứng của sơn chống cháy khi gặp lửa nhé, như ảnh dưới:

khanhnguyen09

Xe container
Thôi cụ chả hiểu j về PCCC thì ra chỗ khác cho người có chuyên môn bàn luận. Chịu khó đọc hiểu tí chứ đừng phán cảm tính. Đọc ngay trong thớt này ấy. Còn đọc mà ko hiểu thì lên Otofun còm men ít thôi.
Ngu nó hay tỏ vẻ nguy hiểm lắm cụ.:))

B18

Xe tăng
Con anh X phệt xây dựng của Hà Nội lôm côm, phe Hà Nội móc lỗi thôi. À mà cái này thì ủng hộ vì nhân dân được lợi!
Ảnh ngồi trong cái công trình vi phạm rồi rung đùi ban hành cái QC-06 làm khổ giới cần lao đủ đường.
Em mong tới đây họp QH lôi cái này ra chất vấn thì vui.

TieuFu

Xe container
Đang diễn tuồng ah các cụ.

Hôm nọ có còm trong thớt này rồi, thế mà các anh không chịu khắc phục sớm để bị moi ra ! Thôi thì hòa cả làng ! Nhé !