[Funland] Chủ tịch Samsung qua đời

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Hi vọng Vin 10 năm nữa dc như SS bây giờ cụ nhỉ.
10 năm nữa thì khẳng định 1 tỷ % là không được (nếu cụ nói về ý "tập đoàn công nghệ"). Nếu ngay bây giờ VN kí hiệp ước đồng minh với Mỹ, xóa bỏ sự tồn tại của +s, thì "may ra" với sự bơm thổi nhiệt tình và vô tư của Mỹ chúng ta sẽ đạt được 1/10 mục tiêu như cụ nói.

TQ với nguồn lực kinh khủng như thế. Đầu tư cho công nghệ kinh khủng như thế. Ngoài sáng thì lập các cty heo quay, zte,..v..v... thu hút nhân tài, mua bản quyền công nghệ. Trong tối thì trộm cắp, copy, mổ ruột nghiên cứu. Liên tục bao nhiêu năm mà đến giờ mới chỉ bắt kịp được khâu thiết kế chip (Kirin của heo quay). Về sản xuất (tức là so với SS và TSMC) còn đi sau 20 năm.

SS bây giờ? Trình độ xây dựng khủng nhất TG (xây Burj Khalifa cao nhất TG hiện tại và Taipei 101 cao nhất TG năm 2004). Sx và bán đt nhiều nhất TG. Đang đi đầu về công nghệ. Là nhà cung cấp linh kiện các loại cũng đứng đầu TG luôn.

10 năm nữa Vin được như SS bây giờ là thành số 1 TG trên nhiều lĩnh vực???? Thuốc cụ hút có vẻ phê phết nhở =))

Anphat Bds

Xe tải

Euro2CityStar

Xe lăn
Tất cả từ thiện chỉ là chiêu trò gây tiếng vang vs né thuế má luật lệ thôi cụ.
Chả có ông nào ngu đi làm cả đời xong từ thiện hết mà ko để cho con cháu. Trừ những người ko con cháu thì hình như mới có 1 người hay sao ấy.
Toàn mấy ông tài sản cả trăm tỉ ký quỹ từ thiện. Nhưng quỹ đó bản thân lại làm chủ :)) sau chết truyền lại cho con cháu.

katenguyen

Xe điện
Đúng như cụ nói giới có tiền sẽ không bao giờ cho không cái gì.
Người không con cháu chắc là Nobel nhưng ông ấy cũng có tư duy trao tặng tiền cho những nhà khoa học .
Các tỷ phú giàu nhất mà thế giới biết đến như Canigie, Rocker Feller cũng xây bệnh viện hay thư viện hay các tỷ phú khác trao các suất học bổng cũng đều là cho những người xứng đáng chứ không cho người nghèo.
Nhưng tại sao phải cho người nghèo ạ? Tư bản nó rõ ràng lắm cụ, nó cho người nào tài năng và nỗ lực, thiếu tài chính để vươn lên chứ không cho con cá để ăn xong là xong đâu ạ

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhưng tại sao phải cho người nghèo ạ? Tư bản nó rõ ràng lắm cụ, nó cho người nào tài năng và nỗ lực, thiếu tài chính để vươn lên chứ không cho con cá để ăn xong là xong đâu ạ
Em có phản bác gì đâu :D, tầm tư duy của bọn nó cao mà. Nhờ những suất học bổng đó mà có thể thay đổi nhiều cuộc đời, miễn là phải có phấn đấu.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
R.I.P mr Samsung.
Nhưng nói theo 1 góc độ nào đó thì chạ liên quan, iem muôn dùng cái gì đó của ổng thì vẫn phải bỏ xèng (thậm chí đắt là đằng khác)

Bemagauvn

Xe điện
Em đang băn khoăn tại sao thời kì Park C Hee cầm quyền xuất hiện nhiều nhân tài đến vậy. Tất cả rất trùng hợp. Hay lúc nào cũng có nhưng cần gì đó...:D

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Chắc cũng là trùng hợp hiếm gặp. Sáng vợ chồng em vừa chở cái TV SS cũ hơn 10 năm để lại cho hàng điện tử cũ.
Iem đoán là ổng buồn vì cụ bán cái SS của ổng

Euro2CityStar

Xe lăn
Ngừoi ta viết với dụng ý ca ngợi sự vĩ đại của ông đó làm từ thiện nhưng ko cần ngừoi khác phải biết ơn và con cái ngừoi ta tiếp tục duy trì truyền thống đó cụ lại hiểu lệch lạc sang hướng khác thì chịu cụ thôi.
cáiloaij r ẻ rách ấy thì đớp lời nó làm gì

fantawoai1

Xe máy
Cụ ra đi yên nghỉ ạ

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Em đang băn khoăn tại sao thời kì Park C Hee cầm quyền xuất hiện nhiều nhân tài đến vậy. Tất cả rất trùng hợp. Hay lúc nào cũng có nhưng cần gì đó...:D
Câu trả lời nếu có cũng chỉ là đoán mò. Theo em ta phải thử trực tiếp mới chắc chắn. Bê nguyên si thời kì Park vào (độc tài, liếm chân mẽo, chống +,...v..v... ). Copy chính xác các quyết định, luật lá, chỉ đạo của Park. Nếu trong 20 năm VN cũng xuất hiện nhiều nhân tài như HQ thì kết luận là định hướng sáng suốt của lãnh đạo. Nếu éo thấy gì thì bọn HQ ăn may mới được thế. Cụ thấy hợp lý ko? 😁

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
cáiloaij r ẻ rách ấy thì đớp lời nó làm gì
Ủa em mới vào of được 2 ngày. Có động chạm gì cụ không mà cụ cắn kinh thế? Đấy cũng chỉ là ý kiến cá nhân, góc nhìn riêng của em. Không đúng ý cụ thì em biến thành loại rẻ rách à? Cụ cắn em thế thì nhân cách cụ hơn ai mà đòi phán xét người khác? Uổng cho cụ ở trên of này mấy năm trời, so với em cũng được gọi là tiền bối. Thế giờ cụ nói gì em cũng vỗ tay ủng hộ chắc em sẽ thành một người hoàn mỹ trong mắt cụ chăng?

Duc Sang

Xe container
10 năm nữa thì khẳng định 1 tỷ % là không được (nếu cụ nói về ý "tập đoàn công nghệ"). Nếu ngay bây giờ VN kí hiệp ước đồng minh với Mỹ, xóa bỏ sự tồn tại của +s, thì "may ra" với sự bơm thổi nhiệt tình và vô tư của Mỹ chúng ta sẽ đạt được 1/10 mục tiêu như cụ nói.

TQ với nguồn lực kinh khủng như thế. Đầu tư cho công nghệ kinh khủng như thế. Ngoài sáng thì lập các cty heo quay, zte,..v..v... thu hút nhân tài, mua bản quyền công nghệ. Trong tối thì trộm cắp, copy, mổ ruột nghiên cứu. Liên tục bao nhiêu năm mà đến giờ mới chỉ bắt kịp được khâu thiết kế chip (Kirin của heo quay). Về sản xuất (tức là so với SS và TSMC) còn đi sau 20 năm.

SS bây giờ? Trình độ xây dựng khủng nhất TG (xây Burj Khalifa cao nhất TG hiện tại và Taipei 101 cao nhất TG năm 2004). Sx và bán đt nhiều nhất TG. Đang đi đầu về công nghệ. Là nhà cung cấp linh kiện các loại cũng đứng đầu TG luôn.

10 năm nữa Vin được như SS bây giờ là thành số 1 TG trên nhiều lĩnh vực???? Thuốc cụ hút có vẻ phê phết nhở =))
SS làm ô tô thì thua, anh em làm ô tô sẽ thắng nên chỉ cần 5 năm nữa cả thế giới đi Vin phét là vượt SS nhé :D
Thôi cháu tranh thủ làm cuốc xe đây, hôm nay hơi lạnh nên Grab bike ế quá cụ ạ :(

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
SS làm ô tô thì thua, anh em làm ô tô sẽ thắng nên chỉ cần 5 năm nữa cả thế giới đi Vin phét là vượt SS nhé :D
Thôi cháu tranh thủ làm cuốc xe đây, hôm nay hơi lạnh nên Grab bike ế quá cụ ạ :(
Dạ, nếu cụ nói vậy thì còn thiếu là SS làm BĐS xách dép cho Vinhmomes luôn. Nghe cụ nói mà em được khai sáng ;)) Thực ra trên đời không ai hoàn hảo, người ta mạnh mặt này thì mình mạnh mặt khác. Xét ra thì ta cũng ko thua kém gì họ cả =))

blackhole1

Xe tăng
Chắc bác Thủ ta đã biết nên rất săn đón đại bàng.
Đang muốn nó làm thêm phần sản xuất chíp để cạnh tranh TSMc đặt máy đúc chíp tại VN . không tự dưng ông ý sang đây đâu .

cocsku

Xe cút kít
Hôm nay đọc báo thấy bảo doanh thu của Samsung việt nam tương đương 26% gdp của nước ta. Nói chung cụ Lee ra đi nhưng dân xứ ta biết bao người có việc làm.

2209

Xe tải
Bởi vì lứa sau cũng tài nhưng Samsung đã sừng sững ở đó rồi cạnh tranh sao lại. Giờ có thanh niên 30 tuổi nào tài ngang ông Vượng năm 30 tuổi, nhảy vào bất động sản năm 2020 thì liệu đánh bại được Vingroup để thành tập đoàn BĐS số 1 không? Đó là lợi thế của người đi trước.