[Funland] Chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung: Từ 4/4, xử phạt người vi phạm lệnh 'hạn chế ra đường'

flameht

Xe hơi
Anh nào cũng thích phát biểu kiểu chúng mày hiểu như thế nào thì tùy, bố thằng dân nào biết mà lần xong mấy thằng đệ bên dưới lại cố tình hiểu sai làm láo. Rõ chán các quan ta.

flameht

Xe hơi
Đúng là chính phủ cũng đang hy vọng ko phải giới nghiêm. Giới nghiêm là hỏng hẳn nền kinh tế đấy ạ. Nước giầu nó còn có lương khô. Nước mình ráo mồ hôi hết tiền nghỉ phát toang luôn. Hy vọng cho mọi sự tốt đẹp dần lên. Nó mà kéo dài đôi ba tháng thì em chả biết cuộc đời mình ra sao.
3 tháng là domino 1 loạt doanh nghiệp tan xác ko còn cơ hội vực dậy ạ. Khoanh vốn vay lãi cắt giảm vẫn chưa rõ vào đâu.

nam_hoai

Xe tăng
Em cũng muốn ở nhà lắm nhưng cực chẳng đã mai e vẫn phải chạy xuống cái xưởng còi e ở ngoại thành để sử lý công việc,ko biết đi lại có vấn khó khăn gì ko.e ủng hộ hạn chế ra đường,nhưng nên chỉ rõ trường hợp nào đc đi và ko đc đi( vd như những ng có giấy giới thiệu của cty,có giấy tờ tuỳ thân..còn những trường hợp như tập thể dục,đi ko mang giấy tờ.. thì phải có chế tài phạt)

TONGIA

Xe lừa
Cà cuống lên làm cái gì.

Phàm đã sinh ra trên đời thằng nào chả chết.

Vui vẻ đi!

flameht

Xe hơi
Em cũng muốn ở nhà lắm nhưng cực chẳng đã mai e vẫn phải chạy xuống cái xưởng còi e ở ngoại thành để sử lý công việc,ko biết đi lại có vấn khó khăn gì ko.e ủng hộ hạn chế ra đường,nhưng nên chỉ rõ trường hợp nào đc đi và ko đc đi( vd như những ng có giấy giới thiệu của cty,có giấy tờ tuỳ thân..còn những trường hợp như tập thể dục,đi ko mang giấy tờ.. thì phải có chế tài phạt)
cảnh ngộ gần giống cụ, muốn ở nhà lắm nhà vẫn phải mò đi. Cơ bản lock thì lock triệt để và rõ ràng cho dân biết, chắc các bác sợ dân rảnh ko có j để bàn :))

Nắng nhạt

Xe điện
Việc của cụ là cần thiết, cụ được đi nhé. Còn những người đi tập thể dục, dắt chó đi dạo vv... em tính nên bị đuổi đánh như Ấn cho chừa đi. Không có tí ý thức gì cả

oldfashion

Xe tăng
Có 2 tuần thôi mà. Chính quyền họ có không đúng quy trình pháp luật hay gì gì đi nữa thì tình huống cấp bách, các cụ cứ tuân thủ đi, lý sự nhiều làm cái gì.

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Tỏ vẻ ra hiểu biết. Cứ như mình tài giỏi lắm. Đang dịch căng ntn chính quyền ng ta cố làm đủ mọi cách lo cho ng dân ko ra ngoài. Bận *** gì các ông ba lăng nhăng. Cứ như doanh nhân thành đạt. Ở cmn ở nhà đi cho lành. Bày vẽ giấy tờ với phạt sai luật nọ chai. Hài vl
Hàm hồ.

Chính quyền có thể kêu gọi người dân không ra ngoài, hạn chế dịch bệnh.

Bao người vẫn phải ra ngoài. Doanh nhân mẹ gì ở đây.

Chứ không phải ngăn sông, cấm chợ. Trống xuôi, kèn ngược.

Không ai muốn ra ngoài nguy cơ bệnh tật. Nghĩ đi...

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thời loạn, nhiều lãnh đạo thể hiện độ thiếu hiểu biết về pháp luật. Cái quy định việc nào là cần thiết, việc gì là không cần thiết đã chả rõ ràng gì. Việc chứng minh người ta có đúng là ra đường không cần thiết cũng chả làm nổi thì phạt cái dek gì, thời loạn nhiều cóc nhái nhảy lên làm người thật.
Cứ rung 1 phát cho mọi người dè chừng đã. Dịch đến đít rồi còn ngồi dự thảo luật chứng minh thế nào đúng thế nào sai nữa thì vỡ cmn mồm. Hôm nào em dẫn cụ ra chỗ hồ gần nhà em, tầm 4h chiều nườm nượp người tập thể dục, nhìn mà quan ngại.

jazzzzz

Xe lăn
Mấy ông phản đối chắc muốn Việt Nam toang để lockdown đây mà.
Haizzzz

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Càng ăn học lắm, bằng nọ cấp kia, chức cao tước sâu ăn nói càng khù khắm khó hiểu. Ra văn bản đa nghĩa, hàm ẩn mà lẽ ra phải hết sức tường minh

Matizcoi

Xe cút kít
Bọn ở dưới hiểu lung tung ngay :D

elantra 2.0

Xe hơi
Xin thưa, TTg đã công bố dịch trên toàn quốc.
Nghĩa là đang áp dung các biện pháp cấp bách để phòng chông dịch
Không còn là ở trạng thái bình thường nữa.

Nôm na, ví dụ không phải tự nhiên hôm qua anh Chung có văn bản yêu cầu các công trình XD dừng, là phải dừng; rùi anh có văn bản cứ làm tiếp thì lại làm tiếp. Cả hai văn bản của anh đều không sai trong thời điểm này.

Hạ long có lệnh sau 22h và đang thực hiện; giờ HN có lệnh cả ngày cũng là điều được phép.

Trong hoàn cảnh bình thường, Hạ Long ra cái quy định sau 22h á, có mà ăn chửi cả đống ạ.
Thưa cụ,
Nhiều công việc phải sau 10h mới dc về, cụ muốn rõ cụ đến chung cư hỏi ban quản lý họ giải thích cho cụ.
Nói ngắn thế này thôi, cấm 10h đêm, nó ghét nó ra ban ngày lây bệnh cả đống người cũng vậy à.

Dodge Ram

Xe điện
Thưa cụ,
Nhiều công việc phải sau 10h mới dc về, cụ muốn rõ cụ đến chung cư hỏi ban quản lý họ giải thích cho cụ.
Nói ngắn thế này thôi, cấm 10h đêm, nó ghét nó ra ban ngày lây bệnh cả đống người cũng vậy à.
Cái lệnh cấm 10h đêm này theo em là QN đi trước một bước, đảm An Ninh An Toàn TTXH trong thời buổi nhộm nhoạm này.
Nhà máy công xưởng, lao động thời vụ, buôn bán, du lịch.... hết việc, sẽ xảy ra nhiều vụ việc phức tạp.

elantra 2.0

Xe hơi
Cái lệnh cấm 10h đêm này theo em là QN đi trước một bước, đảm An Ninh An Toàn TTXH trong thời buổi nhộm nhoạm này.
Nhà máy công xưởng, lao động thời vụ, buôn bán, du lịch.... hết việc, sẽ xảy ra nhiều vụ việc phức tạp.
QN ko phải đầu tàu của đất nước, cụ ngoài đó sao hiểu trong này còn bao nhiêu người vẫn miệt mài làm việc về đêm.
Thích cầm đèn chạy trước xe hơi để sau dịch lên chức chứ có khảo sát trong dân đâu.

Mà QN cấm cũng đúng, như vùng quê 9h ngủ 10h cấm ra đường là hợp lý. Dân QN kéo lên HN ăn học làm việc chứ ở quê có mấy việc.

oldfashion

Xe tăng
Ở Barcelona, ra khỏi nhà quá vài trăm mét là cảnh sát phạt.
Ở Bỉ mà đi quá nhà 1 km là phạt 340 euros.
Ở Pháp cũng phạt nếu đi quá xa nhà mình.
Thế theo các cụ bọn tư bổn chúng nó dựa vào luật nào? Quốc hội của chúng nó cũng đang nghỉ vì Covid nhé.

cairong_2011

Xe container
Ở Barcelona, ra khỏi nhà quá vài trăm mét là cảnh sát phạt.
Ở Bỉ mà đi quá nhà 1 km là phạt 340 euros.
Ở Pháp cũng phạt nếu đi quá xa nhà mình.
Thế theo các cụ bọn tư bổn chúng nó dựa vào luật nào? Quốc hội của chúng nó cũng đang nghỉ vì Covid nhé.
Cái đó cụ đi mà hỏi bọn nó. Ko hẳn cứ quy định nào cũng phải có QH thông qua. Có những điều chỉ cần người điều hành đất nước ký là đc tuỳ theo luật mỗi nước. Quan trọng là rõ ràng, ko tù mù để mỗi người hiểu 1 cách khác nhau.

HenryFord

Xe điện
Phạt bao nhiêu, theo quyết định nào, ghi vào. Ủng hộ CP dập dịch. Ai ký gì sai tính sổ sau.