[Thảo luận] Chủ nhật 9/1. Một ngày kinh hoàng ở đường Pháp Vân

LD4327

Xe tải
Người ta xi nhan trái để cho bác vượt phải đúng luật, bác không chịu vượt còn kêu gì. Lúc đó xxx không bắt là đúng còn gì nữa.
Nhìn mã lực của bác chắc là lái già rồi nhưng theo e nghĩ bác nên đọc lại luật, Trên đường cao tốc này không có đường rẽ trái vậy xi nhan trái để ép xe sau đi vượt xe mình bên phải với tốc độ trên 60km, khi vượt qua sẽ phải vào làn trong vì nếu không sẽ vi phạm làn, nếu vào ngay sẽ bị lỗi vượt phải. Xe phía trước e đang chạy dưới tốc độ tối thiểu 55/80, với tốc độ này chạy làn giữa cũng vi phạm rồi chứ đừng nói làn ngoài cùng bên trái, đường này có phân làn xe con, xe tải... đàng hoàng. Nếu e nói sai, các cụ bình luận để anh em cùng học hỏi nhé.
P/s: AE ofer chỉ học hỏi và nhắc nhở nhau thôi, chứ e thấy nhiều vụ bị xe chạy tuyến hoặc lái gấu gấu vượt phải lên ...tạt đầu cảnh cáo ngay. E thề

lawyer_ly

Xe hơi
Kinh nghiệm của các bác rất " bổ ích và lý thú" , em thì lại cứ " từ thực tế đề ra giải pháp ' /...................................!!!!

Suzz

Xe điện
tết đến nơi rồi, các kụ đi lại cẩn thận nhé

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Đi chậm không cho vượt thì cũng bình thường thôi, nhiều thằng củ chuối đi chậm đến lúc người ta vượt mới cố đi nhanh để người ta ko vượt đc mình :(

Vuvit

Xe tăng
Đúng là kinh hoàng thiệt^:)^

Website
www.facebook.com
Em còn gặp nhiều ông đằng trước mình cả đoàn dài mà cứ nháy đèn còi loạn xạ đòi vượt, hoặc em chạy 100km/h rồi mà còn đòi vượt nữa
Mấy ông sống gấp này được nhiều kụ nhiệt tình bênh vực lắm đới.

pipilazi

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi là. Nếu mình đang đi ở làn trong cùng của cao tốc Pháp Vân, có 1 xe phía trước chạy dưới tốc độ tối thiểu, như các cụ nói là 80km/h, các cụ xin vượt không cho, và cứ chạy tà tà như thế. Trong trường hợp đó, các cụ sẽ quyết định:

1. Vượt phải - cũng phạm luật, đặc biệt là cung đường đó phân chia làn đường là nét liền chứ kô phải nét đứt
2. Vẫn phải bám đuôi cái xe đó và gặp xxx thì bị phạt vì cụ cũng chạy dưới tốc độ tối thiểu?
Những đoạn nào ko có cột điện thì em vượt phải thôi, chạy sau ức chế lắm, nhiều ông ko biết là ba ngơ hay cố tình ko cho mình vượt nữa. Mà xxx chỉ phạt mình quá tốc độ thôi chứ ko phạt chạy dưới tốc độ đâu cụ ợ.

pipilazi

Xe tăng
đồng ý với cụ một nửa thôi
đi nhiều em không lói, nhưng đi qua lần đầu mà không chịu nhìn biển thì đừng nên ra đường, nhất là khi lái 4b . mà đây đang nói về đường PV-CG thì có rất nhiều biển chỉ dẫn về tốc độ cụ ạ

còn việc phân làn xe con với xe tải như cụ nói thì đúng là dở hơi thật
Em nhất trí với cụ này, chuẩn ko cần chỉnh. (b)

xanh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi là. Nếu mình đang đi ở làn trong cùng của cao tốc Pháp Vân, có 1 xe phía trước chạy dưới tốc độ tối thiểu, như các cụ nói là 80km/h, các cụ xin vượt không cho, và cứ chạy tà tà như thế. Trong trường hợp đó, các cụ sẽ quyết định:

1. Vượt phải - cũng phạm luật, đặc biệt là cung đường đó phân chia làn đường là nét liền chứ kô phải nét đứt
2. Vẫn phải bám đuôi cái xe đó và gặp xxx thì bị phạt vì cụ cũng chạy dưới tốc độ tối thiểu?
Đi theo luật và đường của ta khó lắm, kiểu gì cũng béo xxx.
Đục nước thì béo cò các cụ nhể?

baby_driver

Xe tải
Đường PV CG từ lâu đã trở thành con đường nguy hiểm nhất Việt Nam

em từng chứng kiến hồi năm 2009 là 3 anh transit dàn hàng ngang đua tốc độ cơ ạh. Chưa kể gần Tết các anh to hơn cũng vượt trái vào làn dành cho... xe máy. Em thề với các cụ là 2 làn giữa kín xe, nó còn chui sát vào làn trong cùng để vượt. thật sự là kinh hãi

Kinh nghiệm của em trên đường này là đi cách xa xe trước để quan sát, nếu có cả đoàn dài ở ngoài cùng thì ta chịu khó đi vào làn trong, cho các đồng chí to còi vượt. Còn nếu xe đằng trước đi lẻ, thì ép sát vào *** xe họ còi đèn mạnh lên xin vượt ( trường hợp 1 số bác tài vừa điếc vừa mù ). 1 thoáng không được là ta rình vượt phải ngay. Bám *** các đồng chí ấy rất nguy hiểm

tamtommy

Xe tăng
đường này đi sợ lắm. lần trước có ông 2b bị nổ lốp sau loạng choạng ông mờ tịt đi trc phanh dúi dụi nhà em đi sau cũng dúi dụi theo. may mà chưa đến mức phải dồn toa k thì con xe khách 45 chỗ đi sau nó nuốt hết :((