[Thảo luận] Chủ nhật 9/1. Một ngày kinh hoàng ở đường Pháp Vân

Patt

Xe tải
Không có ảnh các kụ nhá. Em cũng sợ quá chẳng dám chụp nữa. Em cop cái vi deo của bác Andong đây ạ.

[video=youtube;hjseQS0mK0I]http://www.youtube.com/watch?v=hjseQS0mK0I&feature=player_embedded[/video]

Hôm qua em có việc đi Xuân Trường, Nam Định chứng kiến mấy vụ tai nạn.

- 9h sáng hai phát dồn toa, khoảng 10 chú móm méo. Nguyên nhân là ông Zinger phanh gấp khiến 3 ông khác dồn. Cách đấy khoảng 50m một chú Civic sợ quá cũng phanh gấp....kết quả một nhóm khác 7 chú dồn toa. Khổ thân nhất là ông Altis đen đi sau cùng là xe đón dâu.

- 18h cùng ngày lại một nhát dồn toa 3 ông. Đi khoảng 1km thấy xx chặn đường cho đi qua khe hẹp. Thấy khói hương nghi ngút. Một thanh niên nằm úp mặt xuống đường, bên cạnh là chiếc xe máy. Thương tâm quá

*** Cảnh báo : Các bác chú ý khi chạy làn trong ở Pháp Vân. Rất dễ dồn toa nếu có một ông phanh gấp.

Nguyên nhân
thì theo em là có một số thằng điên chỉ chạy 80, xe sau xin vượt thì nó không cho vượt. Mặc dù làn này cho chạy 100, trung bình thì cũng phải chạy 90. Chả biết do xe cũ hay mới lái xe mà các ông lái xe kiểu này cũng rất nhiều trên đường. Mà các bố này hay phanh đột ngột lắm.^:)^
Kinh nghiệm cho thấy nên chủ động chạy làn trong hoặc chạy cách xa xe phía trước

Chúc các kụ lái xe an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cứ nguyên tắc 3s, và thấy chú nào loạng quạng là tránh xa !

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Tết đến nơi rồi nhiều bố đi thuê xe lắm các cụ ạ, ra đường loạng quạng nhiếu lắm. Em khuyên các cụ hết sức cẩn thận ko lại oan gia mất cả tết.

HUNGSMUN

Xe container
Chạy ở cao tốc khốn nạn nhất là cái trò thằng đằng trước đã đi chậm người sau xin vượt nó cố tình không cho vượt...em ghét nhất cái kiểu bẩn này!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chạy ở cao tốc khốn nạn nhất là cái trò thằng đằng trước đã đi chậm người sau xin vượt nó cố tình không cho vượt...em ghét nhất cái kiểu bẩn này!
Do nhiều chú mới lái, lái non, mượn xe..... thôi bác ạ. Chẳng cứ gì đường cao tốc, ngay trong phố HN cũng đầy, nhất là ta xi, có điều kiện là em vượt phải !

tok

Xe tải
Nguyên nhân[/B][/COLOR] thì theo em là có một số thằng điên chỉ chạy 80, xe sau xin vượt thì nó không cho vượt. Mặc dù làn này cho chạy 100, trung bình thì cũng phải chạy 90. Chả biết do xe cũ hay mới lái xe mà các ông lái xe kiểu này cũng rất nhiều trên đường. Mà các bố này hay phanh đột ngột lắm.^:)^
Cụ nói thế hơi quá, theo em có lẽ một số người đi lần đầu qua đấy hoặc là ít khi đi qua đấy sẽ không biết được là được phép đi 100 nên nghĩ đường nào cũng tối đa là 80 , cũng không nhìn rõ biển nên không dám đi ra làn giữa vì sợ xxx gặt (Nhiều khi đi vọt qua không kịp nhìn cái biển nó có phân làn hay không, theo em ở mình đặt ra cái lệ phân làn cho xe con, xe tải riêng là rất dở hơi, đúng ra cứ xe nào đi chậm thì tự vào làn trong, xe nhanh đi ra ngoài).

betraihn

Xe buýt
Cụ ơi, nhiều lúc cháu đi 100 cây chuối rồi mà có cụ còn đòi vượt vậy là cháu đánh lái sang phải mời cụ ấy vượt. Đi một đoạn gặp cạp nong cháu và cụ ấy bị xxx vịn vì em chạy 100km làn 80 còn cụ ấy chạy trên 100 ợ.
Theo luật thì cháu phải giảm ga về 80km/h rồi đánh lái sang làn 80 để cụ ấy vượt nhưng cháu sợ tốc độ đấy mà giảm ga thì cụ đằng sau hôn đ ít cháu mất. Luật nó quy định thế đấy, nhường đường có phải dễ đâu.

Carens_SX

Xe buýt
Có 2 kiểu ghét nhất trên đường:
1. Chạy chậm trên cao tốc, vừa mù vừa điếc ( nháy đèn +bấm cõi xin vượt đều không tác dụng).
2. Chạy tối nhưng giương hết pha, làm mù xe khác.

ZAD Viet

Xe điện
Thường bị dồn toa ở PV-C Giẽ:
Tất cả các vụ này đều rơi vào ngày nghỉ lễ, tết.
do vào ngày này nhiều xe tự lái, các bác ôm *ít nhau sát quá. Không làm chủ tốc độ.
Đi ở đây em là em cứ phải chạy xa, k theo đoàn, kể cả chấp nhận vượt phải.

gamevn

Xe buýt
Em chạy đường này, thường em hay chạy làn giữa. :D Em chỉ dám chạy 80 phút/h thôi, chạy 100 phút thấy kinh lắm. :P

O Muong Te

Xe điện
Có 2 kiểu ghét nhất trên đường:
1. Chạy chậm trên cao tốc, vừa mù vừa điếc ( nháy đèn +bấm cõi xin vượt đều không tác dụng).
2. Chạy tối nhưng giương hết pha, làm mù xe khác.
Lại còn chuyện đang đi cos đến gần đoạn tránh nhau lại giương pha lên, sao mà em ghét mấy thằng đó thế không biết

SonataHQ

Xe điện
Nói chung cứ dồn toa lỗi do Ông sau hết, trừ những Bác tài mới lái chạy chậm nhưng ngenh ngang giữa đường.

bibobetaplaioto

Xe đạp
Hic hic

Các cụ nói vậy em sợ quá, em là lái mới ạ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Không có ảnh các kụ nhá. Em cũng sợ quá chẳng dám chụp nữa.

Hôm qua em có việc đi Xuân Trường, Nam Định chứng kiến mấy vụ tai nạn.

- 9h sáng hai phát dồn toa, khoảng 10 chú móm méo. Nguyên nhân là ông Zinger phanh gấp khiến 3 ông khác dồn. Cách đấy khoảng 50m một chú Civic sợ quá cũng phanh gấp....kết quả một nhóm khác 7 chú dồn toa. Khổ thân nhất là ông Altis đen đi sau cùng là xe đón dâu.

- 18h cùng ngày lại một nhát dồn toa 3 ông. Đi khoảng 1km thấy xx chặn đường cho đi qua khe hẹp. Thấy khói hương nghi ngút. Một thanh niên nằm úp mặt xuống đường, bên cạnh là chiếc xe máy. Thương tâm quá

*** Cảnh báo : Các bác chú ý khi chạy làn trong ở Pháp Vân. Rất dễ dồn toa nếu có một ông phanh gấp.

Nguyên nhân
thì theo em là có một số thằng điên chỉ chạy 80, xe sau xin vượt thì nó không cho vượt. Mặc dù làn này cho chạy 100, trung bình thì cũng phải chạy 90. Chả biết do xe cũ hay mới lái xe mà các ông lái xe kiểu này cũng rất nhiều trên đường. Mà các bố này hay phanh đột ngột lắm.^:)^
Kinh nghiệm cho thấy nên chủ động chạy làn trong hoặc chạy cách xa xe phía trước

E chạy Pháp vân xe còi em tuyền chạy làn giữa . Cách xe trước hàng Km cho chắc ăn. Cụ nào vượt xin ra làn ngoài mà vít vô tư. Chậm tý cho an toàn

joyride

Xe điện
Cụ nói thế hơi quá, theo em có lẽ một số người đi lần đầu qua đấy hoặc là ít khi đi qua đấy sẽ không biết được là được phép đi 100 nên nghĩ đường nào cũng tối đa là 80 , cũng không nhìn rõ biển nên không dám đi ra làn giữa vì sợ xxx gặt (Nhiều khi đi vọt qua không kịp nhìn cái biển nó có phân làn hay không, theo em ở mình đặt ra cái lệ phân làn cho xe con, xe tải riêng là rất dở hơi, đúng ra cứ xe nào đi chậm thì tự vào làn trong, xe nhanh đi ra ngoài).
Các tài nào mà như ý kiến cụ em nghĩ không nên ra đường. Lên xe thì tuân thủ và quan sát biển báo là chuyện đương nhiên.

MBBG

Xe máy
Hôm qua em đi Thái bình về lúc 5h chiều mà chẳng gặp vụ nào cả. Chỉ tức cái mấy thằng đi đằng trước chạy 80 km/h mình nháy đèn bấm còi xin vượt đủ kiểu mà chúng nó cứ như mù như điếc, dạo này ra đường lắm cái bực mình thật.

ththang

Xe lăn
Cụ ơi, nhiều lúc cháu đi 100 cây chuối rồi mà có cụ còn đòi vượt vậy là cháu đánh lái sang phải mời cụ ấy vượt. Đi một đoạn gặp cạp nong cháu và cụ ấy bị xxx vịn vì em chạy 100km làn 80 còn cụ ấy chạy trên 100 ợ.
Theo luật thì cháu phải giảm ga về 80km/h rồi đánh lái sang làn 80 để cụ ấy vượt nhưng cháu sợ tốc độ đấy mà giảm ga thì cụ đằng sau hôn đ ít cháu mất. Luật nó quy định thế đấy, nhường đường có phải dễ đâu.
Hôm qua cháu cũng chạy gần 100 trên đường CG-PV mà vẫn có xe nháy đèn xi nhan còi đòi vượt, cháu nghĩ lúc đấy mình sang làn 80 thì thừa mà vớ vẩn lại chết vì vượt quá tốc độ. Thế là lại củ từ giảm về 80 roài mời các anh vượt cho, nhưng có cụ trên mấy cái xe vượt nào ý còn quay lại nhìn em các cụ ah.