[Funland] Chủ nhà, thiết kế, thi công giỏi thật đấy.

Xolabaque

Xe tăng
Say tiền, hnoi giờ cũng vậy, nhà dân xin vượt tầng là quy ra tiền...đô thị khu e, quy hoạch nhà lô 4 tầng, giờ nhiều nhà xây 5-7 tầng, họ bảo vượt tầng thì cứ nộp 70tr/tầng thôi.
Cụ nói đùa không đấy, Long Biên cách đây gần chục niên đã bằng từng đó rồi, chính nhà em luôn.

dinhson221

Xe tải
Cụ chắc cũng là dân trong ngành? Cụ cho hỏi thật là nếu cụ là người duyệt và cấp phép cho công trình ntn thì cụ có cấp phép cho xây dựng công trình này không?
Cụ hỏi gì khó thế? Kỹ thuật và Mỹ thuật nó chả liên quan nhau. Bác trên là nói về vấn đề kỹ thuật. E là ksxd e nói luôn là về kỹ thuật bây giờ rất đơn giản vì máy tính có pm tính toán cực mạnh. Mô hình hóa cả động đất, gió bão các cấp luôn. Có điều về mặt mỹ quan đô thị thì quá xấu luôn. Xét về độ mảnh công trình thì cũng khác mấy nhà siêu mỏng xây 3, 4 tầng.

Xolabaque

Xe tăng
Hàng xóm nhà e, xây năm ngoái... họ bảo thế, nhà e xây đúng chỉ 4 tầng thôi.
Không có giá đó đâu ạ, họ nói thế thôi, hồi đó em cũng mất từng đó cho 1 tầng và tum mất thêm 3 chục nữa, thằng chủ tạch phường nói thẳng là không mặc cả vì đây không phải là cái chợ, đồng ý thì làm, không đồng ý thì cho quân vào phá dỡ luôn phần quá phép...

wanderersg

Xe tăng
Nói chung thằng nào cấp phép thì cũng liều,ăn tiền xong h ra toà. Cái này cần xử lý cắt lại theo đúng quy hoach và tiêu chuẩn chứ đe ntn nguy hiểm vãi.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Phạm lỗi phong thuỷ

uaytau

Xe buýt
Chất lượng và cái tầm thế nào thôi, em sang Kuala Lumpur nó có quá nhiều tòa nhà cao 4-50 tầng mỏng dính. Có tòa còn đứng độc lập trên đồi nhìn vãi luôn.

whitewood

Xe buýt
Cụ chắc cũng là dân trong ngành? Cụ cho hỏi thật là nếu cụ là người duyệt và cấp phép cho công trình ntn thì cụ có cấp phép cho xây dựng công trình này không?
Nếu thiết kế đúng và đạt yêu cầu, tiêu chuẩn, phù hợp qui hoạch thì lý do gì mà không dám cấp hả cụ? Không cấp dân nó kiện cho sml. Đâu phải duyệt cấp phép là tùy tiện cảm tính đc.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Chất lượng và cái tầm thế nào thôi, em sang Kuala Lumpur nó có quá nhiều tòa nhà cao 4-50 tầng mỏng dính. Có tòa còn đứng độc lập trên đồi nhìn vãi luôn.
Nó làm 2 tháp chứ k 1 cái trơ trọi hay 3 thanh nhang như vn

uaytau

Xe buýt
Nó làm 2 tháp chứ k 1 cái trơ trọi hay 3 thanh nhang như vn
Đây là ví dụ, vì em chụp phong cảnh trên đường chứ không chủ ý chụp nhà. Những tòa mỏng dính cao chót vót đứng độc lập đầy. Đã bảo đứng 1 mình trên đồi cũng có mà, nhìn nó cao vãi luôn chứ 20 tầng là cái đinh.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Đây là ví dụ, vì em chụp phong cảnh trên đường chứ không chủ ý chụp nhà. Những tòa mỏng dính cao chót vót đứng độc lập đầy. Đã bảo đứng 1 mình trên đồi cũng có mà, nhìn nó cao vãi luôn chứ 20 tầng là cái đinh.
Trời gió mạnh , nắng cháy các toà này chịu ảnh hưởng mạnh. Hướng tây mùa hè trơ trọi thì phải biết. Nên ngta mới làm tháp đôi

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Các cụ cái gì hở ra là photoshop nhỉ?
Photososhop là phần mềm chỉnh sửa ảnh, ảnh không phải video đâu :))
Phần mêm sửa video của hãng làm ra PTS cũng bá lắm đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Bòrừng.vn

[Tịch thu bằng lái]
Hàng xóm nhà e, xây năm ngoái... họ bảo thế, nhà e xây đúng chỉ 4 tầng thôi.
Không có giá đó đâu ạ, họ nói thế thôi, hồi đó em cũng mất từng đó cho 1 tầng và tum mất thêm 3 chục nữa, thằng chủ tạch phường nói thẳng là không mặc cả vì đây không phải là cái chợ, đồng ý thì làm, không đồng ý thì cho quân vào phá dỡ luôn phần quá phép...
2017 e xây ở hbt, lên 1 tầng 130, tum 50, lắp mái tôn 15,20, đua ban công 40,50. Nếu lựa chọn combo full thì 200. Khi đấy lên thêm tầng nào bớt giá lấy 100. Đc trả lời thẳng giá cả như thế, 1 đồng cũng ko bớt khi lên xin giấy phép. 😂
Ghét thái độ, cay mũi e *** làm j nữa. 4 tầng ko đua ban công. Ở dc 6th e làm mái tôn vách trần thạch cao, thợ vừa làm dc tiếng cno phi vào. Vẫn phải nộp 5 củ

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Nó xây được đến chùng ý, lại không làm sao chưa tài thì thôi, cụ lại khen thằng cấp phép, đúng là cướp công !
Em ko xem bản kết cấu nên ko rõ, nhưng 20 tầng mà nó làm cái cột 7-800 đến 1m, mất hết không gian nội thất so vs cái mặt tiền >8m thì cũng khó mà có vấn đề.
Còn em khen cái thằng cấp phép là vài năm trở lại đây, vào NTrang thì những cái nhà như dạng này mọc nhiều, các cụ trong đó, hoặc hay vào trong đó có thể thấy điều này.
Ngay đến Mường Thanh NTrang xây vượt tầng mà loằng ngoằng mãi còn chưa cắt ngọn đc, thì những kiểu nhà dân như này trở nên nhàm.
Thế nên, nhiệm kỳ trước của các anh NTrang đáng khen quá còn j nữa cụ :)

Lacet_ti

Xe container
Em ko xem bản kết cấu nên ko rõ, nhưng 20 tầng mà nó làm cái cột 7-800 đến 1m, mất hết không gian nội thất so vs cái mặt tiền >8m thì cũng khó mà có vấn đề.
Còn em khen cái thằng cấp phép là vài năm trở lại đây, vào NTrang thì những cái nhà như dạng này mọc nhiều, các cụ trong đó, hoặc hay vào trong đó có thể thấy điều này.
Ngay đến Mường Thanh NTrang xây vượt tầng mà loằng ngoằng mãi còn chưa cắt ngọn đc, thì những kiểu nhà dân như này trở nên nhàm.
Thế nên, nhiệm kỳ trước của các anh NTrang đáng khen quá còn j nữa cụ :)
Giờ nó có phương án cột vách, hoặc vách thang máy bố trí làm lõi nhà chịu lực ( gánh phương ngang) thì ko cần cột quá to. Lúc đó các cột chỉ mang tính chất chịu nén thì bố trí sẽ ko cần cột quá to làm gì. Hơ nữa, các loại vật liệu mới đẩy mác BT lên 800- 1000 giờ trong tầm tay.
Về mặt kỹ thuật thì yên tâm - các cụ ngoại đạo thấy sợ, chứ dân trong nghề quá nhiều giải pháp và thấy bình thường :)
Chỉ có vấn đề về mặt mỹ quan chung của khu vực thoai

nemesian

Xe buýt
Mấy cụ còm 1 tầng /70 triệu bao giấy phép. em thấy sai sai. Giờ HN chỗ nào chả có qh. Người ta qh rõ chỗ nào tối đa 5 t. Chỗ nào 7t, 9t rồi
như cụ thì xây 10t. 15t cũng được ah