[Funland] Chủ nhà khó tính hay chuyện về Tết lo mất tiền

khong phanh

Xe buýt
Chẳng là em có căn nhà hiện chưa dùng tới nên cho thuê. Khách là mấy thanh niên chuyên IT và chạy Ads. Nói chung là cũng tạm ổn.
Bên đó nghỉ Tết sớm nên các cậu ấy về quê. Hôm nay em hỏi để tính qua nhà xem vệ sinh ra sao mới biết về Tết rồi.
Em có nói nên thông báo chú trước để chú còn về cắt điện. Sau đó là câu chuyện các cậu ấy hờn giận vì nếu cắt điện, máy chủ ko hoạt động, Tết ko làm ăn được. Em có nói là lẽ ra nhắn tin trước để em còn bảo là cắt cầu dao tổng thì các cậu ấy trước khi về, mang máy tính qua công ty là xong. Chứ ko thể để 3 cái máy chạy 24/24 thế này được. Ko có ai trông coi.
Đến nhà xưởng, cơ quan còn phải có bảo vệ trực Tết mới dám để điện.
Giải pháp cuối cùng em gợi ý là quay lại Hà Nội, mang máy lên cắm ở công ty các cậu ấy, ra Tết lại đem về nhà thuê.
Các cụ thấy em làm vậy đúng ko ạ. Bên công ty kia ko đào tạo nhân viên về quy định PCCC hay sao ấy. Làm sao có thể để 3 cái máy tính chạy 24/24 mà ko ai trông được.
Em cho thuê nhà thâm niên 10 năm có lẻ. Nhà cho họ thuê rồi thì ko ya kến gì nưa. Đừng đòi cầm chìa khoá vào xem nhà vệ sinh hay thắp hương bàn thờ. Vậy họ sẽ thấy mất riêng tư. Thời gian các bạn ý về quê bạn ý vẫn trả tiền thuê nhà mà chứ ko dc miễn đâumaf mjnhf cầm ck vào nhà xem này xem kia.

VoCan

Xe điện
Hệ thống máy chủ chạy 24/7 , nếu bảo cháy nổ thì chả dễ cháy nổ vậy đâu. Ngược lại nếu sập điện bất ngờ thì nguy cơ mấy cái máy chủ toi là có.

114hangbong

Xe cút kít
nhà nào mà dễ thế hả cụ. Niềm tin với khách phải cực cao mới dám làm kiểu này.
Khả năng những nhà khó tìm được khách thuê nên chủ nhà dễ thế chứ nhà mà hot, môi giới nó làm phiền chủ nhà cả ngày thì không những tiền đúng hạn mà ngày thuê cũng đúng hợp đồng không lệch ngày nào được vì khách sau họ muốn vào càng sớm càng tốt.

TorienT

Xe container
Khả năng những nhà khó tìm được khách thuê nên chủ nhà dễ thế chứ nhà mà hot, môi giới nó làm phiền chủ nhà cả ngày thì không những tiền đúng hạn mà ngày thuê cũng đúng hợp đồng không lệch ngày nào được vì khách sau họ muốn vào càng sớm càng tốt.
Em có nhà cho thuê mà không nhớ số phòng nữa.

114hangbong

Xe cút kít
Em có nhà cho thuê mà không nhớ số phòng nữa.
Đúng vậy, tiền thuê với thời hạn thì em nhớ nhưng hỏi tầng với số nhà thì em chịu khôg nhớ nổi. Hôm thuê thợ sửa lại cầu thang và sơn cửa mà em đi lạc nữa cơ. Em bảo dưỡng định kỳ cứ mỗi năm là 1 căn, hết một tour thì em lại quay vòng lại từ đầu.

Tập Lái 2022

Xe tải
Ra Tết cụ cho mấy ông làm nghề khác thuê thôi, hi.
Đã cho thuê rồi còn muốn đến để vệ sinh, e chịu!
Ngay ở OFF cũng từng có cái thớt là chủ nhà cảm ơn người thuê nhà vì giữ nhà sạch đẹp.
Cho thuê nhà để ở và giữ nhà chứ ko pải cho họ phá.
À, tất nhiên cụ khoái khoản đập phá thì tùy cụ.

kienvinh

Xe lăn
Ngay ở OFF cũng từng có cái thớt là chủ nhà cảm ơn người thuê nhà vì giữ nhà sạch đẹp.
Cho thuê nhà để ở và giữ nhà chứ ko pải cho họ phá.
À, tất nhiên cụ khoái khoản đập phá thì tùy cụ.
Tôi từng có người thuê nhà bị tắc cống cũng đổ cho tôi cơ. Bóng đèn cháy thì tháo chỗ này thay chỗ khác chứ không chịu bỏ tiền vài chục ra mua. Trả nhà thì thịt thăn sạch mấy thứ lặt vặt.

Không có mẫu số chung.

Langthang_Mercedes

Xe container
Hệ thống máy chủ chạy 24/7 , nếu bảo cháy nổ thì chả dễ cháy nổ vậy đâu. Ngược lại nếu sập điện bất ngờ thì nguy cơ mấy cái máy chủ toi là có.
Máy chủ lại không có UPS à?

Langthang_Mercedes

Xe container
UPS thì cũng chỉ chịu được tầm 45p thôi chứ cụ. Sao chịu dài được.
Vậy sao máy chủ lại toi? UPS hết điện thì nó tắt máy thôi. Cụ nói mất đột ngột thì có UPS rồi đấy.

VoCan

Xe điện
"UPS hết điện thì nó tắt máy thôi" ý cụ là sao ? . Vậy UPS hết điện không được coi là mất đột ngột à ???
Rồi cụ có đảm bảo con UPS đó còn hoạt động bt không , chứ việc UPS sau vài năm chết acquy, không lưu được điện là bình thường à.

gocart

Xe cút kít
Máy chủ lại không có UPS à?
Máy chủ để hệ thống vận hành, người dùng ngồi đâu đó tít tắp nên phải bật 24/7.
Ngoài ra, mất điện đột ngột sẽ dẫn đến dăm chiếc PC trục trặc mất thời gian và công sức khắc phục.