[Funland] Chủ nhà đập gương vì đỗ xe chắn trước cửa hàng xử lý như thế nào

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi chứ CAP cũng phải hóng mới làm chứ ko phaỉ có cái đơn, khả năng thắng chỉ 30% thì ko bao giờ làm. Giờ làm chủ nhà quả này. Mai mốt sống ở địa bàn khó mà đẹp. Chưa kể ăn uống bậy nó quay chụp được thì mạt

TrucLam123

Xe hơi
Đại khái là thuờng hành động vậy chắc bị nhiều lần nén trong lòng bộc ra .
Còn ai mà kiểu mới lần đầu đã hành động luôn thuờng (Thuộc tuýp nghĩ mình bố mẹ người yếu hơn sẵn sàng chửi mấy em học sinh nhưng rất nhát nếu gặp dân máu mặt )) .
Nếu là em thì thôi cũng chịu bảo nhắc nhở. Còn nếu lần 3 lần 5 vẫn cụ chủ thì mới xử )) . Chứ xử kiểu này sợ bỏ mẹ. Vớ vẩn đêm con trai chủ xe cầm hòn đá to ném cái rầm. Cứ lo ngay ngáy.
Mất một ngày làm ăn hơn hay suốt ngày lo người khác trả thù hơn.
Ko nói đến mấy cái ai đúng ai sai.

Ongrungf

Xe điện
Thằng chủ xe hay là thằng chuyên đỗ xe bố láo trước cửa nhà người ta đây?
Công dân được quyền làm điều Pháp luật không cấm.
Đứa nào dùng Luật Rừng sẽ Bị Nghiêm Trị
Quân Vô Thiên, Vô Pháp thì trước sau cũng phải nhận Quả báo thôi !!!

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
1. Ông bẻ gương: sai cmnr
2. Ông đỗ xe: đỗ xe đúng hay sai (theo em sai cmnr)
Gọi chính quyền: ok, nên làm theo cách này
Hành động lặp lại nhiều lần, đỗ quá ngu ... xử kiểu này cho nhớ :-bd

Ongrungf

Xe điện
1. Ông bẻ gương: sai cmnr
2. Ông đỗ xe: đỗ xe đúng hay sai (theo em sai cmnr)
Gọi chính quyền: ok, nên làm theo cách này
Hành động lặp lại nhiều lần, đỗ quá ngu ... xử kiểu này cho nhớ :-bd
Nhỡ xe người ta đỗ đúng với Luật giao thông đường bộ Việt nam thì theo ý cụ thì nên xử vụ này như thế nào ???

Em rất hay bị mấy ông bỏ xe ở cửa nhà rồi đi đâu đó, mình cũng thông cảm vì mình cũng có xe, nhưng điên 1 cái là nó đi đâu thì cũng phải để lại cái số ĐT để còn liên lạc.

TrucLam123

Xe hơi
Em vừa xem phim hôm qua xong. "Dead To Me" có cái xe của ông này chuyên gia đi nhanh có bà chị bảo đi chậm thôi vò mấy lần suýt bị đâm trúng... Rồi một ngày bà chị thấy xe đỗ ngoài cửa nhà ông nọ chị cầm luôn cây gậy Phang phát vỡ kính xe. Hôm sau có ngay cảnh sát tới nhà vì tội phá hoại tài sản. (Phạt tiền, có người bảo lãnh mới cho ra).
Chả nhẽ giờ cứ ai làm sai gì với mình mình vác búa ra đập đồ người ta)). Nhưng Oto thì thuờng theo nguyên tắc phải dán số đt vào. Thì sau em nghĩ tránh được mấy trường hợp vậy.

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Bằng biện pháp ( nghiệp vụ) nhé.
Vô tội đem đi tử hình còn đc nữa là.

cuongdiv

Xe container
Cụ nào đã và đang đi oto sẽ thông cảm cho chủ xe , còn cụ nào chưa từng đi xe thì đa số ko thích xe nguoi khác đỗ trước cửa nhà mình . Suy em mà ra , e là nguoi ko hẹp hòi ích kỷ , nhưng trước ko có xe . Chạy còn xe về mà thấy xe oto đỗ trước cửa thì cảm thấy rất khó chịu . Từ khi có xe , mình về mà thấy xe cũng lùi lại hoặc tiến lên đỗ chỗ khác . Khi nào họ đi thì đánh xe lên . Nhiều khi mình cũng đỗ như vậy , và cảm thấy dễ thông cảm hơn . Đấy là suy nghĩ của riêng em .
E cũng nghĩ làm gì cũng nên đặt mình vào vị trí người khác thì dễ cảm thông hơn, cụ cứ để ý những người đẫ lái oto hoặc đã từng học qua thì lúc đi xe máy sẽ điềm đạm hơn, đi đứng gọn gàng.... E nhiều khi cũng đỗ trước cửa nhà người khác nhưng luôn cố đỗ gọn gàng nhất có thể, nếu cảm thấy hơi vướng thì cũng hay vào nói với chủ nhà/ cửa hàng xin đỗ nhờ một lát, trộm vía là chưa bị quả nào bẻ gương hay đổ chất thải. Tuy vậy cũng có chủ nhà/ cửa hàng rất củ chuối kiểu hè và đường là của nhà bố, lúc như vậy thì e chọn phương án đi hoặc đỗ chỗ khác

thuyquynh3883

Xe hơi
Nói túm lại là cả 2 đều sai.

Câu chuyện là cần có tòa xử 1 lần để răn đe mọi người

binhsu7273

Xe cút kít
Cái ô tô thì chạy được.
Em đố cụ bê cái cửa hàng chạy nhá.
Xăng A95 giờ cũng chỉ hơn 11k/lít
Khôn-Ngu ở đây khó phân biệt lắm.
Nhà nước không cấm đỗ là cứ đỗ. Quan điểm của em là vậy b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)
Quan niệm ý thức của mỗi người khó xác định điểm chuẩn lắm, cửa hàng Họ thuê mấy chục triệu/tháng vì cái mẹt tiền sát hè, để người qua lại ròm thấy và có chỗ đỗ xe vào mua sắm. Làm uỳnh 1 phát chắn ngang cửa, nếu gđ họ cũng có 4 bánh thì làm sao...?
Ý Thức nằm trong cái nhìn nhận, khi được việc của Ta nhưng cũng không được làm ảnh hưởng đến người khác.:)

binhsu7273

Xe cút kít
Nhất cmn cụ rồi. Cụ dám chơi cả đoi gương.
Cụ có sợ cửa hàng tự dưng Cháy hay Ăn mày, Nghiện làm Gác Cửa Miễn phí không ???
Chủ nhà có cửa hàng cho thuê có sổ đỏ khoanh tới đường nhựa không ???
Còm lày đúng của Ong rừng có khác..... [-([-([-(

binhsu7273

Xe cút kít
Ăn trông nồi, ngồi trông hướng.
Cứ ko có biển cấm là đỗ, bịt cửa người ta cũng kệ thì chỉ có bọn lắp nhầm óc chó mới đỗ xe như thế thôi.
Chuẩn! Học làm người phải Học cách Đối Nhân Xử Thế.

745Lii

Xe điện
Chuẩn! Học làm người phải Học cách Đối Nhân Xử Thế.
Nhiều khi lái xe ô tô ko nhất thiết phải là người đâu cụ, mặc dù hình dáng và tiếng nói y như con người.

binhsu7273

Xe cút kít
Bọn nhà thầu rác ấy có sợ giám đốc U ren cô hay đám chạy xe què không ah cụ ???
Khi vác Luật Rừng ra mà không coi trọng Tình Lý, thì XH rất nhiều người như Anh Vươn. Nũ né đạn kém vứi nú Ba Toác chửa là gì, dặt 1 nú kiếm xèng thôi. :))

binhsu7273

Xe cút kít
Người nghĩ được như cụ ở cái làng ô ép này dường như hiếm.
Em nói tới cái sự: con ô tô chạy được còn cửa hàng không chạy được mà chúng nó có vỡ ra đâu .
Nản :(
Biển số xe cũng dễ tìm mà. ;))

dvhung243

Xe điện
Mấy ông còm : chủ nhà ngu rồi , chủ nhà ăn đủ , sao không gọi phường , kiện quả này vỡ mặt chủ nhà ... chẳng khác gì ông chủ hãng xe đòn đám ma Bonasera định đi kiện 2 ông ranh con can tội đấm vỡ mặt con gái lão vì cái tội không ngủ với chúng nó
- em đang nói truyện “ Bố già “ -
Sau cũng kiện , cũng ra toà , toà xử án treo và gia đình hai thằng ranh con ấy nó cười vào mặt lão
Chủ xe có dám chơi tới cùng với chủ nhà không ? Xác định tốn ít nhất 20 lần chi phí đi thay gương mới , bù lại đỡ tức trong người hay cũng lại tặc lưỡi chấp nhận cho qua

binhsu7273

Xe cút kít
Nếu k bẻ gương mà vô tình có chậu cây rơi từ tầng 3 xuống thì xử thế nào nhỉ?
Chuẩn! Nhiều lúc gặp hội cãi cùn đến nản, chậu cây còn quy ra điểm xuất phát, chứ nửa miếng Đậu vào kính lái hay hậu khó tìm ra phết. ;))