[Funland] Chữ ký số NewCA ép khách hàng, các cụ tránh ra bớt ức chế

jakethanh

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em cáu quá, đưa lên cho cccm tránh thằng này ra
Em lập cty từ cuối 2018, đầu 2019 thì mua chữ ký số NewCA 3 năm liền
Thế mà từ cuối 2020 nó liên tục gửi mail báo hết thời gian yêu cầu gia hạn
Hôm nay gửi mail báo gia hạn và nâng cấp bản mới V6.0
Em gọi thẳng số nhân viên CSKH hỏi luôn sao cứ gửi mail báo gia hạn hoài vậy,
Em nó bảo của anh còn hạn nhưng phải nâng cấp V6.0 không là không dùng chữ ký số được nữa
Em bảo: anh đã hết hạn đâu, còn cái nâng cấp nữa, anh vẫn đang là khách hàng của bên em, nếu bên em nâng cấp thì có trách nhiệm tự động nâng cấp chứ cho anh mới đúng.
Em nó: Vì bên anh không đủ 12 tháng nên bên em không nâng cấp
Em điên em chửi cho, thế anh không phải khách hàng đang sử dụng dịch vụ của bên em thì là gì? Không sử dụng được là thế nào?
Giờ lại giở chiêu này ép khách hàng ký HĐ mới. Mà chưa hết hạn dám gửi mail thông báo hết hạn sử dụng yêu cầu ký HĐ mới cũng là bố láo. Bình thường nên gửi mail thông báo sắp hết hạn nhắc khách thôi chứ
Các cụ tránh bọn này ra đỡ bực mình. Em cũng đang tìm đơn vị khác luôn
tải xuống.jpg

lamthanhngoc

Xe tải
Theo em thì cụ k phải gia hạn đâu nhé, cụ vẫn dùng bình thường, nó nói gì kệ nó
Bên em nó cũng ra rả hết hạn suốt trong khi mua mấy năm, đến ngày nó bảo hết vẫn thấy dùng bình thường mà.
cụ hỏi kế toán cho rõ ràng.
Bọn này đông như quân Nguyên, e toàn dập máy còn thư thì em cho vào mục spam.

ngocbaominh

Xe buýt
Cái này thì e xin ý kiến, cụ tìm hiểu nguồn mail gửi có đúng là của Newca không hay là đơn vị mạo danh, e làm e biết. Khách hàng toàn bị mua data xong gửi mail thông báo hết hạn mặc dù vẫn còn hạn 1-2 năm. Còn như chỗ đại lý newca e làm việc thì mấy năm nay làm rất ổn nhé, e ko phải seeder gì đâu, e là đối tác thôi. Họ phục vụ khá tốt.

jakethanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì e xin ý kiến, cụ tìm hiểu nguồn mail gửi có đúng là của Newca không hay là đơn vị mạo danh, e làm e biết. Khách hàng toàn bị mua data xong gửi mail thông báo hết hạn mặc dù vẫn còn hạn 1-2 năm. Còn như chỗ đại lý newca e làm việc thì mấy năm nay làm rất ổn nhé, e ko phải seeder gì đâu, e là đối tác thôi. Họ phục vụ khá tốt.
Vâng, Cảm ơn cụ

hailuatn

Xe container
Em dùng của Viettel, nó cũng thông báo nâng cấp, em hỏi kỹ thuật nhà mạng có cần nâng cấp không? Các bạn bảo không cần nên em kệ.
Mà cái bọn NewCA này rất bố láo, thỉnh thoảng gửi mail dọa cả đi tù vì chữ ký số hết hạn.

sontranvu

Xe điện
E dùng Nacencomm thấy dịch vụ các thứ cũng ổn, cụ đừng dùng bọn quá rẻ nhé toàn đồ lởm
đấy, khổ nhất lúc cần can thiệp kĩ thuật.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Vì newca nhiều đại lý quá nên nó thế đấy, cứ gần đến hạn là bao nhiêu đội gọi chào mời các kiểu

MiTa

Xe lăn
Lấy cái tên kinh nhỉ. Cháu đọc tưởng cụ bức xúc gì với CA.

Layloi

Xe tăng
Cái này là bài nói của bên t3, đông ngang đội bán bảo hiểm, họ mua data chèo kéo khách hàng thôi, không phải bên CSKH của chính NewCA đâu cụ, cụ cứ kệ chúng nó, block luôn cũng đc. Cụ có chuyển sang dùng bên khác thì cũng tương tự vậy thôi, data tất cả các đơn vị đều bị bán nên hạn dù còn gần 1 năm họ cũng sẽ spam suốt. Nói chung là mua bên nào, họ sẽ chăm sóc cho cụ, hạn hết họ sẽ báo, đừng tin lời bọn bên t3 này gia hạn sớm, cũng chg để làm gì đâu.

Ngoc Que

Xe tải
Em cũng bị gọi. Bảo sắp hết hạn. Em bảo xem đã. May có cụ nào còm trên bảo kệ mợ nó thì em cũng kệ mợ nó. Em nghĩ chắc đám đại lý lấy TT khách hàng rồi mời chào thôi.

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Em cũng cực ghét và khó chịu với bên này, suốt ngày để các đại lý quấy rầy

sontranvu

Xe điện
Các cụ cứ bọn nào mời gọi chơi đuôi gmail thì là giả cầy hết

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em cáu quá, đưa lên cho cccm tránh thằng này ra
Em lập cty từ cuối 2018, đầu 2019 thì mua chữ ký số NewCA 3 năm liền
Thế mà từ cuối 2020 nó liên tục gửi mail báo hết thời gian yêu cầu gia hạn
Hôm nay gửi mail báo gia hạn và nâng cấp bản mới V6.0
Em gọi thẳng số nhân viên CSKH hỏi luôn sao cứ gửi mail báo gia hạn hoài vậy,
Em nó bảo của anh còn hạn nhưng phải nâng cấp V6.0 không là không dùng chữ ký số được nữa
Em bảo: anh đã hết hạn đâu, còn cái nâng cấp nữa, anh vẫn đang là khách hàng của bên em, nếu bên em nâng cấp thì có trách nhiệm tự động nâng cấp chứ cho anh mới đúng.
Em nó: Vì bên anh không đủ 12 tháng nên bên em không nâng cấp
Em điên em chửi cho, thế anh không phải khách hàng đang sử dụng dịch vụ của bên em thì là gì? Không sử dụng được là thế nào?
Giờ lại giở chiêu này ép khách hàng ký HĐ mới. Mà chưa hết hạn dám gửi mail thông báo hết hạn sử dụng yêu cầu ký HĐ mới cũng là bố láo. Bình thường nên gửi mail thông báo sắp hết hạn nhắc khách thôi chứ
Các cụ tránh bọn này ra đỡ bực mình. Em cũng đang tìm đơn vị khác luôn
tải xuống.jpg
Em nhận được email báo hàng ngày. Đổi cmn sang Viettel/ BKAV/ FPT cũng được. Giờ có nhiều lựa chọn

Miyazaki

[Tịch thu bằng lái]
Bọn NewCA này spam email kinh khủng, điện thoại gọi suốt ngày chào mời. Rất bực mình. Cuối tuần hoặc ngoài giờ thì không bao giờ gọi được hỗ trợ. Cạch mặt nó ra các cụ/mợ ạ.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em cũng dùng cái chết tiệt này và điên hết cả người, suốt ngày call, mail. Mail thì em tống hết vào spam, gọi điện thì em báo cáo nhà mạng

Chỉnh sửa cuối:

nhutinhco

Xe điện
Đây là một kiểu kinh doanh thiếu minh bạch. Cụ bấm 18001166 bảo họ cấp luôn cho đỡ bực mình.
Em nói thật rất nhiều bên kinh doanh thiếu minh bạch thế!
Ví dụ cậu Viễn thông F - yêu cầu em nâng gói cước lên - tăng thêm tiền - với lý do không duy trì gói cước cũ kia nữa.
Em từ chối thẳng: Anh dùng 20M là đủ, không có thêm tiền gì hết.
Cuối cùng vẫn em vẫn dùng gói đó, số tiền đó.

MotoG

Xe tăng
Thế giới người ta đang phổ cập mã hoá thông tin nên cho không chứng chỉ số từ lâu rồi, mà 2 tháng cập nhật khoá 1 lần.