Chứng khoán tháng 11 - Chứng chuyển mùa, TTCK lấy lại niềm tin cho eggers

Trạng thái
Thớt đang đóng

sigma

Xe buýt
Cuối tuần rồi mà các kụ vẫn tranh luận chứng kinh nhể.
Nhà em chỉ lót dép ngồi đây buôn vút với các kụ thôi, vĩ với vi mô gì cũng hậu xét hị hị :)

Nine

Xe điện
Em rot Vodka moi cac cu a. Khong go duoc tieng Viet co dau vi ol bang may DT cac cu thong cam

M&M

Xe điện
Bọn em đang trên làng văn hóa. Đẹp quá. Trên này có khu cắm trại hay quá các cụ àh

4x4

Xe tăng
Làng văn hóa có cái gì hay nhỉ :-w~X(
Bãi đất, đồi trọc, cây lơ thơ, sân bê tông nắng cháy... dịch vụ chả có gì, sao M béo khen hay đc nhỉ? Hay quắp đc e nào lên đồi nên thấy gì cũng đẹp. :D

bes

Xe lăn
Bãi đất, đồi trọc, cây lơ thơ, sân bê tông nắng cháy... dịch vụ chả có gì, sao M béo khen hay đc nhỉ? Hay quắp đc e nào lên đồi nên thấy gì cũng đẹp. :D
Cụ 4*4 già rồi mà cả tin thế ? Thằng béo luôn ngược lại với tất cả mọi người.
Em thề, thực tế đã chứng minh.
Nó khen đâu mình tránh cho nó xa, thế mới là thông thái :))

sunnyhanoi

Xe điện
Nuốt của em 2 chén rồi đấy nhé b-)

Béo khả năng có hàng xách tay nên mới thấy làng Văn Hóa đẹp =))

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Tăng LSCB lần này tốt cho nền kinh tế nói chung và tốt cho éc khoảng 1 tuần, sau đó tùy thuộc chuyện dòng tiền đổ vào tiếp thì sẽ rất tốt.
Em thấy lạ! Những lần trước tin đồn tăng LSCB làm vờ ni tụt ầm ầm, lần này tăng 1% mà chứng lại lên, hết hiểu? Theo hiểu biết hạn hẹp của em thì, LSCB tăng thì dòng tiền chạy vào bank chứ không chạy vào chứng! Em ní luận tí
Em l=ăn theo nói leo tí vậy, theo như sự nói leo của em thì cụ thể có mấy tác động tốt đến éc như thế này ạ:
1. Tăng LSCB lên, nghĩa là tự nhiên bank sector được thêm một mớ tiền của các HĐ đáo hạn và bank sector được ủn lên, hơn nữa với LSCB mới 9% thì tiền vào bank, nhưng sẽ phải ra bank, ko thì bank ôm mồm à, ngày trước LSCB 8% thì còn cho vay đc, bây giờ thêm 1% nữa, dòng tiền vào bank thì càng phải kiếm cớ cho vay thêm ko thì bank huy động xong mà giữ đấy để nhòm thì đi ma cao chơi sớm. Còn đối với người đi vay thì đếch biết lãi suất bao nhiêu, miễn là có lãi là đi vay, vì vậy mới có chuyện vay chợ đen cho vay 20% mà vẫn cả đống người đi vay.
Mỗi một thời điểm thì cái tác động sẽ khác đi, khi tăng LSCB mà cash flow trên market nhiều thì tác động xấu tới éc, nhưng hiện tại thì cash flow đang kém, nên tăng LSCB sẽ lại có tác dụng tốt, đại khái đó là sentiment tại các thời điểm thôi.
Vì vậy, em mới nói éc sẽ lên đc khoảng 1 tuần là vì lẽ đó.
2. Một dòng tiền tư USD chuyển qua, còn vàng thì hơi bị ít vì vàng còn lên nữa khi QE2 đến Q2 sang năm mới hết.
3. Xét về toàn bộ thì VNINDEX là một mã éc, hiện tại US, châu âu thì người ta đã clear xong cái khủng hoảng rồi, nghĩa là trở về 2007, như vậy nếu mỗi nc là một mã éc thì VNIDEX sê rẻ tương đối nhất so với các mà khác, cái này chính là cái hy vọng dòng tiền ngoại chảy vào éc hội nhập với cú boumce hiện tại để có một cơn sóng nào đó.
4. Nếu rate cuả USD vẫn như hiện tại thì kiều hối năm nay sẽ tiếp tục tăng rất nhiều vì một lý do khác ( Các cụ tưởng vịt kiù kiếm đc nhiều tiền để gửi về VN lắm hảb-)), thì luồn kiều hối này sẽ chảy vào các kênh đầu tư, trong đó có mã CK VNIDEX đang bị rẻ.
Thôi, em ăn theo nói leo, lâu lâu vào tán láo với các cụ tí cho vui.

Chỉnh sửa cuối:

luot_song

Xe điện
Túm lại là để tt quyết định chứ ép hạ với trần sàn giờ íu ai nghe

vni6688

Xe đạp
Túm lại là để tt quyết định chứ ép hạ với trần sàn giờ íu ai nghe
Ơ, dưng mà tt quyết định thì cũng phải có cái lý do của nó là tại sao nó quyết định lên hay xuống chứ ợ, em thấy là ae đang cố gắng phân tách là tại sao để quyết định nên hòa hay nên uýnh và uýnh thì uýnh thế nào, chứ lúc biết tt lên rồi mới phát hiện ra là tt quyết định lên thì dễ ngồi nóc tử lắm ạ. Thôi em spam rồi em té đây. Các cụ cứ phân tách tiếp đi ạ.

buggy

Xe tăng
Lão 44 khỏe ko, bán cho em cai TV Led nhé.

Chứng cháo kỳ này chắc ko lên thì xuống, chống lạm phát thì chốt lãi $ & Gold mua ck thôi.

M&M

Xe điện
Hôm nay nhà em với nhà chã đi vào ké cùng hội santafe. Chui vào sâu bên trong có khu cắm trại trong rừng và sát hồ. Đồ ăn thì chỉ có 2 món là lợn mán và gà rừng, nướng mọi hoặc luộc. Không gian rộng rãi mát mẻ, trẻ em chơi đùa tẹt ga, người lớn ngồi nhậu giữa rừng. Với em thế là đẹp rồi vừa đựoc ăn vừa đựoc chơi vừa đựoc thiên nhiên thế còn gì bằng nữa phải không anh 4.
Cụ 4*4 già rồi mà cả tin thế ? Thằng béo luôn ngược lại với tất cả mọi người.
Em thề, thực tế đã chứng minh.
Nó khen đâu mình tránh cho nó xa, thế mới là thông thái :))
Bé nói buồn cười léo chịu được, nhà anh có điều kiện thì phải đi resorf, vào nhà hàng máy lạnh ăn cơm rang với chân giò hun khói, nhưng em nghèo thì chỉ đi vãn cảnh rừng ăn đồ nướng mọi, còn mấy món anh thích ăn thì em chỉ ăn ở quán vỉa hè thôi.
Mỗi người quan điểm khác nhau so sánh thế léo nào được. Tóm lại bé vẫn non lắm, chỉ phù hợp với những nơi hoành tráng thôi, còn đi bụi thì bé chưa đủ tuổi bàn với em đâu =))

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
hôm nay vác tiền ra đổi $ nó nện cho quả 20.8 vãi phào... dạo này mình ko dùng tiền $ chả biết mọa gì, lần ruột tượng ra đầy 1 bàn xong nó đổi cho vài tờ loạt xoạt ngơ ngẩn cầm về, cứ như là bị trấn lột. tsb kinh tế vĩ mô kiểu gì mà 4f thế ko biết, vĩ mới chả mô, chán ốm

anhduc8805

Xe tải
mai chắc vẫn có đà lên tiếp hy vọng tuần tới sẽ ngon

moitoelaixe

Xe buýt
hôm nay vác tiền ra đổi $ nó nện cho quả 20.8 vãi phào... dạo này mình ko dùng tiền $ chả biết mọa gì, lần ruột tượng ra đầy 1 bàn xong nó đổi cho vài tờ loạt xoạt ngơ ngẩn cầm về, cứ như là bị trấn lột. tsb kinh tế vĩ mô kiểu gì mà 4f thế ko biết, vĩ mới chả mô, chán ốm
"Chúng iêm sẽ còn nện các cụ đến để linh cả USD lần VND vãi phào" =))

bes

Xe lăn
Bé nói buồn cười léo chịu được, nhà anh có điều kiện thì phải đi resorf, vào nhà hàng máy lạnh ăn cơm rang với chân giò hun khói, nhưng em nghèo thì chỉ đi vãn cảnh rừng ăn đồ nướng mọi, còn mấy món anh thích ăn thì em chỉ ăn ở quán vỉa hè thôi.
Mỗi người quan điểm khác nhau so sánh thế léo nào được. Tóm lại bé vẫn non lắm, chỉ phù hợp với những nơi hoành tráng thôi, còn đi bụi thì bé chưa đủ tuổi bàn với em đâu =))
Hệ hệ hệ

Học tập những cụ cao tuổi trong box, anh sai rồi - Béo cái gì cũng đúng, cho nó nhanh, vuông và trong :)) :))

Hệ hệ hệ

M&M

Xe điện
@bes: anh bắt đầu hiểu ra vấn đề rồi đấy. Tốt tốt.
@nắng: diệu của em 23h mới về nhớ ló mặt ra thì em mới rót được

sunnyhanoi

Xe điện
Em vừa đi rót 1 vòng cho cả box, các cụ chịu khó spam tí chứ tìm các cụ để mời vodka khó hơn tìm được 1 mã tốt để mua vào =))

@ M béo: Anh cứ chờ sẵn ở đây, hàng về chú cho anh xin 1 chén nhé b-)

M&M

Xe điện
Em vừa đi rót 1 vòng cho cả box, các cụ chịu khó spam tí chứ tìm các cụ để mời vodka khó hơn tìm được 1 mã tốt để mua vào =))

@ M béo: Anh cứ chờ sẵn ở đây, hàng về chú cho anh xin 1 chén nhé b-)
Hôm nay em thấy mỗi một chú ý. Chán thế

fatboy

Xe tăng
Mới tháng trước em nhờ các cụ nhón tay ủn em qua 1000 để kỷ niệm 1000 năm TL-HN.
Thế mà bây giờ đã sắp qua 100k rồi:
Mua xe ngày: Jun 2006
Thường ở: Hà Nội
Động cơ OF 99123 Mã lực
Lạm phát thế này là mấy con số hở các cụ? ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng