Thảo luận Chống ồn xe hơi - dễ hay khó !!! Tùy thuộc vào bạn

Con Vit Quay 9

Xe hơi
cụ mèo tư vấn giúp nhà cháo cái ợ, chả là có con lá nốt, máy móc nó cũng gầm rú điếc tai, chân cẳng nó cũng kêu ù ù cả, cũng như cụ phò tè ấy ạ, đi đường mịn màng tí thì không vớn đề, đi vào đường lô nhô tí là nhúc hết sủ ạ :D cụ tư vấn giúp em xem bây giờ em nên chống ồn cho nó như thế nào, tổng thiệt hại khoảng bi nhêu ạ? thank cụ!

Bé tí

Xe đạp
Quả thực ngưỡng mộ sự đam mê của bác chủ thớt!

kia phò tè cụ ợ...đi đường thảm mịn thì đỡ...chứ đi vào chỗ đường thảm thô như một số đoạn trên đường nội bài thì thôi rồi...như máy bay trên đầu cụ ah.
cụ mèo tư vấn giúp nhà cháo cái ợ, chả là có con lá nốt, máy móc nó cũng gầm rú điếc tai, chân cẳng nó cũng kêu ù ù cả, cũng như cụ phò tè ấy ạ, đi đường mịn màng tí thì không vớn đề, đi vào đường lô nhô tí là nhúc hết sủ ạ :D cụ tư vấn giúp em xem bây giờ em nên chống ồn cho nó như thế nào, tổng thiệt hại khoảng bi nhêu ạ? thank cụ!
Vào đường nhám thì xe nào mà chả ồn ... ồn gầm từ lốp dội lên .. vấn đề đầu tiên là thử .. thay lốp ... :-bd

Con Vit Quay 9

Xe hơi
Vào đường nhám thì xe nào mà chả ồn ... ồn gầm từ lốp dội lên .. vấn đề đầu tiên là thử .. thay lốp ... :-bd
ôi giời ơi, đợi mãi cái câu trả lời của cụ mà lại là thử thay lốp thì nói làm gì ạ, thôi em hỏi cụ về vấn đề chống ồn từ động cơ vậy, muốn đỡ nghe tiếng động cơ xe dội vào buồng lái cho nó bớt ồn ào thì chống ồn thế nào vậy cụ? en cần cụ tư vấn điêu này nhất đó, còn chuyện ồn từ lốp thì em nghĩ cũng không nhức nhỗi lắm vì xe nào chả vậy có điều ít hay nhiều thôi, có lẽ cụ tư vấn cho em chống ồn từ máy trước đi ạ, em cảm ơn cụ!

Cat Nguyen

Xe tải
bác post lên đi cho mọi người tham khảo. em thấy nội dung này quá ổn

ôi giời ơi, đợi mãi cái câu trả lời của cụ mà lại là thử thay lốp thì nói làm gì ạ, thôi em hỏi cụ về vấn đề chống ồn từ động cơ vậy, muốn đỡ nghe tiếng động cơ xe dội vào buồng lái cho nó bớt ồn ào thì chống ồn thế nào vậy cụ? en cần cụ tư vấn điêu này nhất đó, còn chuyện ồn từ lốp thì em nghĩ cũng không nhức nhỗi lắm vì xe nào chả vậy có điều ít hay nhiều thôi, có lẽ cụ tư vấn cho em chống ồn từ máy trước đi ạ, em cảm ơn cụ!
Máy lanos nhà cháo thấy khá êm .. cụ xem lại cao su chân máy, côn & chế độ xăng gió xem sao nhá ..

Con Vit Quay 9

Xe hơi
Máy lanos nhà cháo thấy khá êm .. cụ xem lại cao su chân máy, côn & chế độ xăng gió xem sao nhá ..
côn thì nhà em thay rồi, cao su chân máy nhà em cũng thay hết rồi. bugi thì đỏ chót quả nhót... mỗi tội bật điều hòa lên là nó kêu ro ro nghe to ghê, chắc em phải đi kiểm tra bảo dưỡng lốc điều hòa chăng?

cucku

Xe hơi
Mazda 3 thì sao cụ Mèo ơi? Hàng anh Hải anh í bớt xén thế nào mà ồn kinh khủng khiếp!

Lúc đầu mua xe em háo hức lắm, nhưng càng đi càng chán vì nó lắm lời quá, y như bà cả luôn. Mới cắn răng thay đôi Mit Premacy LC mà vẫn thấy ồn. Giá như nó chỉ ồn bằng nửa con Merc C250 bạn em thì tốt. Cụ khuyên em nhanh kẻo em nổ đầu vì ồn mất :(

côn thì nhà em thay rồi, cao su chân máy nhà em cũng thay hết rồi. bugi thì đỏ chót quả nhót... mỗi tội bật điều hòa lên là nó kêu ro ro nghe to ghê, chắc em phải đi kiểm tra bảo dưỡng lốc điều hòa chăng?
Cụ xem lại cái quạt điều hòa ấy .. xem nó có bị bẩn không nhé ..

Mazda 3 thì sao cụ Mèo ơi? Hàng anh Hải anh í bớt xén thế nào mà ồn kinh khủng khiếp!

Lúc đầu mua xe em háo hức lắm, nhưng càng đi càng chán vì nó lắm lời quá, y như bà cả luôn. Mới cắn răng thay đôi Mit Premacy LC mà vẫn thấy ồn. Giá như nó chỉ ồn bằng nửa con Merc C250 bạn em thì tốt. Cụ khuyên em nhanh kẻo em nổ đầu vì ồn mất :(
Maz 3 đời mới nhà cháo chửa đi .. đời cũ thì bị cái tiếng lốp găm đường rất to ..

Con Vit Quay 9

Xe hơi
Cụ xem lại cái quạt điều hòa ấy .. xem nó có bị bẩn không nhé ..
vâng cám ơn cụ mèo nhé.
vấn đề cáu lốc điều hòa thì có lẽ là do hỏng vòng bi như ngươi ta nói thật rồi, vì hôm nọ em đi bơm dầu vào thì nó êm hẳn y như ngày xưa, nhưng mà được vài hôm nay thì nó lại bị kêu lại nhưng cũng nhỏ hơn lúc chưa bơm dầu vào cụ ạ, còn cái cánh quạt điều hòa thì em cũng chưa xem nhưng có lẽ cụ nhắc thế thì để mai em xem lại ạ, cám ơn cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Viot

Xe tải
Mazda 3 cụ bán luôn đi, ko những ồn mà đồ nội thất lắp lởm khởm lắm, như chân răng bà cụ 70 ấy.

kukon

Xe tăng
Mazda 3 cụ bán luôn đi, ko những ồn mà đồ nội thất lắp lởm khởm lắm, như chân răng bà cụ 70 ấy.
Bán để cụ mua à :))
Nhà cháu thấy đổi xe nào đi cũng dc thời gian đầu, xong đâu lại vào đấy vẫn ồn như thường, Camry hay Mec C cháu cũng thấy ồn, nhiều lúc khó chịu. Chả hiểu mình thuộc kiểu gì nữa. HIx

nth194

Xe máy
Bác chủ cho e hỏi phủ gầm ngoài chống rỉ ra thì có tác dụng gì về chống ồn không ạ? Em có con new focus đi cách âm khá tốt nhưng em vẫn muốn tốt hơn nữa thì có biện pháp nào không bác nhỉ? Em có hỏi cách âm 4 cửa bằng dynamat giá 5,5tr chát quá.

hoan kiem

Xe hơi
em thấy chống ồn ngoài sơn ra thì các cánh cửa nên dùng 1 tấm bông ép khá hiệu quả đấy