Chống ồn xe CIVIC làm tại cửa hàng của HONDA

TheOne

Xe điện
Dán cái cánh cửa sau lại luôn ... làm bản Coupe cho nó oách ... :21:

thế thì cần gì phải ra ký con với cả ADV, ra cửa hàng tạp hóa mua chục lọ 502 và ra có couple ngay, đơn giản nữa thì tay nắm mở cửa bẻ gãy hết đê thế là khỏi có ai mở dựoc cửa .:))

TheOne

Xe điện

myob

Xe tăng
có cái kết quả thì chẳng bác nào phọt lên cho pà con biết...thế thì giảm âm được bao nhiêu hả bác, có êm bằng camry 2.4G đời mới không bác ơi???

TheOne

Xe điện
có cái kết quả thì chẳng bác nào phọt lên cho pà con biết...thế thì giảm âm được bao nhiêu hả bác, có êm bằng camry 2.4G đời mới không bác ơi???

em thấy so với civic thì camry 2007 mới nó có êm hơn đựoc bao nhiêu đâu bác, nhà em cũng có camry 2.4G mà, chỉnh nhỉnh hơn chút thôi ợ .

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
cơ mà Viên có công nhận xe C đi khá yên tĩnh ko :^) ?
Uh đúng.. Lần sau tớ bóp cổ cậu trong xe rồi cướp xe nhá, cho la thoải mái :)):21: Hôm bữa chạy mới có tí nên chưa phê, hnào phải kéo 1 đường lả lướt nhá (b)

TheOne

Xe điện
Uh đúng.. Lần sau tớ bóp cổ cậu trong xe rồi cướp xe nhá, cho la thoải mái :)):21: Hôm bữa chạy mới có tí nên chưa phê, hnào phải kéo 1 đường lả lướt nhá (b)
okie lun. cứ Nguyễn Văn Linh bên PMH cho mướt. ngày nào đi làm C chẳng kéo 150 (tại ngày nào cũng ngủ dậy trễ đi làm)

TheOne

Xe điện
Ủa, nhà dưới PMH à, tưởng nhà ở Thuận Kiều Plaza chứ!!!

Cty C làm ở Huỳnh tấn phát, Q7 mà. giữa năm nay cũng chuyển nhà sang Q7 rùi, đang chờ chung cư xây xong .

dphiep

Xe máy
nghe chừng hơi chặt chém rồi bác ơi . để em list ra cho bác nhé, mấy cái này em đều biết mua chỗ nào hết . thứ nhất tấm dán damping cao su non, giá là 80-90k/m . 1 xe dán trong thì hết tầm 5m, dán thêm cốp thì 3m nữa là vô tư. coi như hết 700k . chai 3m ở cửa hàng nó xịt luôn cho mình là 250k, nếu mua ở ngoài rồi tự sơn thì 170k/chai . vậy 3 chai là 510k

Tổng cộng: 510 + 700k + 500 tiền công => 1 triệu 8 là nhiều nhất . tuy nhiên cái loại damping bác dán ko phải loại như anh em hay mua nên nó bị mùi , bản thân em nhìn loại này thì thấy ko tốt = mấy loại anh em hay mua
Cái loại mà Bác đưa lên đây thì em biết rồi. Acu..... gì đó. Nó tính theo hộp. Loại này thì nói làm gì nữa. Đang bàn đến loại CUỘN theo lô thôi bác THEONE ợ. hi hi hi. Chứ loại Bác Chụp ảnh ở trên ai mà chẳng mơ....

TheOne

Xe điện
Cái loại mà Bác đưa lên đây thì em biết rồi. Acu..... gì đó. Nó tính theo hộp. Loại này thì nói làm gì nữa. Đang bàn đến loại CUỘN theo lô thôi bác THEONE ợ. hi hi hi. Chứ loại Bác Chụp ảnh ở trên ai mà chẳng mơ....
bác nhìn cái loại em dán cho 4 cánh cửa ý, là em dán loại thường với giá 80-90k/m đó bác . em dùng loại này cách âm cửa chủ yếu để cải thiện âm thanh vì độ ồn từ cửa là ko đáng kể.

em chưa kiếm đựoc cái ảnh chụp cả cuộn lên. để em cố tìm lại xem sao.

dongnat

Xe điện
Hẹ hẹ, hôm qua em cũng chống ồn cả xe, rẻ vãi, đi cảm giác chắn chắn hơn hẳn, đi qua chỗ giảm tốc thầy tiếng bụp bụp chứ không phành phành lên nữa,
Nghe nhạc thì hơi hơn 1 chút và giảm được khá nhiêề tiếng lạo xạo ở mặt đường dội lên
Đặc biệt là loại dính của bác MK thì ko có mùi, dễ chịu vãi:))

LD4327

Xe tải
Em cũng làm chố pác Khôi, ko có mùi, but nhân viên tháo lắp hơi hơi ẩu, lúc lắp vào toàn bộ trần xe bị bẩn, ở giữa trần bị gồ lên trông rất tức mắt, chắc e sẽ qua để chỉnh lại. Hy vọng pác Khôi ko lườm em.
Hiệu quả, em chỉ thấy đóng ,mở cửa sướng tay hơn thôi và xe đầm ơn 1 chút vì có em nửa tạ luôn ngồi trong xe:)):21:

Chỉnh sửa cuối:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Em cũng làm chống ồn rồi, rẻ hơn của nhà Dongnat, không còn tiếng bụp bụp nữa cơ, tiếng lạo xạo của lốp cũng đi hẳn. 100% không còn tiếng động. Nhạc cũng đi luôn :21:

filmcachnhiet

Đi bộ
Không có chi bác à.

Diễn đàn http://otofun.com là nơi hội tụ các Anh Tài mà.
À, quên, cho em hỏi cách âm xe hơi ngoài vật liệu này còn có loại nào nào nữa không? Em muốn phục vụ khách hàng của mình tốt hơn đó mà.

Ngoài Dán Film cách nhiệt ôtô.Bác muốn tham khảo thêm về Huper Acumat thì alo em nhé, bên em cũng cung cấp, thi công & lắp đặt Cách âm xe hơi mà.

Kính chúc bác vui !

Chỉnh sửa cuối:

TheOne

Xe điện
Không có chi bác à.

Diễn đàn http://otofun.com là nơi hội tụ các Anh Tài mà.

Cho em hỏi đây có phải của Huper Acumat chuyên dùng cách âm xe hơi ko?

Ngoài Dán Film cách nhiệt ôtô.Bác muốn tham khảo thêm về Huper Acumat thì alo em nhé, bên em cũng cung cấp, thi công & lắp đặt Cách âm xe hơi mà.

Kính chúc bác vui !

4 cánh cửa em dùng loại thường và rẻ bác ạ . còn cả cái sàn xe và cốp xe em mới dùng tấm Accumat để cho kết quả tốt . kể ra mà làm được cả xe = accumat thì tốt hơn mỗi tội chi phí đội lên hơi cao. Accumat có chữ dập trên từng tấm nên nhìn sẽ phân biệt ra ngay so với loại thường

filmcachnhiet

Đi bộ
Vâng !
em cảm ơn Bác .
Em kính gửi đến Bác, gia đình và người thân lời chúc sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt !

Thân ái !

Gaubeo

Xe tăng
Cái chai này ko phải là sơn nhé bác, mục đích sử dụng như một loại keo kết dính thôi, không nên xịt gầm và hốc bánh nhé vì sẽ dính đất cát vào gầm đấy. Chúc mừng bác chủ thớt có xe mới (b)(b)
Theo cá nhân em đánh giá thì dính càng nhiều thứ ở gầm xe, đặc biệt là đất cát thì xe càng đỡ ồn. :D:D:D