Chống ồn xe CIVIC làm tại cửa hàng của HONDA

gamo2007

Xe tải
Hẹ hẹ, hôm qua em cũng chống ồn cả xe, rẻ vãi, đi cảm giác chắn chắn hơn hẳn, đi qua chỗ giảm tốc thầy tiếng bụp bụp chứ không phành phành lên nữa,
Nghe nhạc thì hơi hơn 1 chút và giảm được khá nhiêề tiếng lạo xạo ở mặt đường dội lên
Đặc biệt là loại dính của bác MK thì ko có mùi, dễ chịu vãi:))
Bác Dongnat ơi " rẻ vãi " là hét bao nhiu hả bác vì em đang có ý định làm cho em Cap nhà em.
@MinhKhoi: Dạ em xin hỏi luôn bác MK vẫn câu hỏi trên ự...

gaubay

Xe máy
Có bác nào biết bên ThanhBinhAuto làm chống ồn có được ko ạ, em nghe bên đó quảng cáo hay vãi mà chua biết thực hư thế nào...
http://www.thanhbinhauto.com/home/detail.asp?iData=649&iCat=384&iChannel=57&nChannel=Products
Em chưa làm ở đó nên không biết thế nào nhưng bác có thể tham khảo ở đây để biết thêm nhé
Nếu bác muốn cứ liên lạc với bác Minh Khôi cho nó lành
http://www.otofun.com/showthread.php?t=70027

gamo2007

Xe tải
Chết thạt..tí thì em mang em Cap ra cho mấy chú TB mổ thịt..cảm ơn bác KhánhHaiPhong và bác GauBay nhe

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Bác Dongnat ơi " rẻ vãi " là hét bao nhiu hả bác vì em đang có ý định làm cho em Cap nhà em.
@MinhKhoi: Dạ em xin hỏi luôn bác MK vẫn câu hỏi trên ự...
Bọn em làm tiền công dán tháo lắp cho 1 xe là 1tr đồng
Tùy theo xe ít hay nhiều vật liệu mà em tính giá,thông thường trọn gói từ 2,2tr -2,5 tr cụ ạ
Vật liệu rẻ tiền có mùi rất khó chịu và phải hơ nóng lên để dán hoặc bôi keo,cái này sẽ ảnh hưởng rất lớn đến người dùng sau này nên các cụ cân nhắc đừng ham rẻ quá mà mua bực mình vào người

pdkhoajp

Xe điện
Tôi cũng đang muốn làm chống ồn cho xe Jolie, tiện đây xin hỏi bác Minh Khôi là:

1. Vật liệu chống ồn của bác có phải là cao su non có dán 1 lớp thiếc mỏng không ?

2. Bác có làm chống ồn ở trần xe không ?

3. Sau khi làm thì xe có mùi không ?

4. Tổng thiệt hại cho xe Jolie là bao nhiêu ?

Cảm ơn bác !

Impact_Wrench

Xe buýt
Tôi cũng đang muốn làm chống ồn cho xe Jolie, tiện đây xin hỏi bác Minh Khôi là:

1. Vật liệu chống ồn của bác có phải là cao su non có dán 1 lớp thiếc mỏng không ? : Đúng đấy ạ

2. Bác có làm chống ồn ở trần xe không ? : Do chủ xe yêu cầu

3. Sau khi làm thì xe có mùi không ? : Ko có ạ

4. Tổng thiệt hại cho xe Jolie là bao nhiêu ? : Call or PM

Cảm ơn bác !
Mạn phép cụ Khôi nhé, đây là chuột bạch trả lời giúp cụ!

pdkhoajp

Xe điện
Cám ơn các kụ, em sẽ sắp xếp thời gian và qua bác Khôi.

gamo2007

Xe tải
Vâng đúng như cụ Impact_Wrench đã trả lời hộ em rồi đấy ạ,vì cụ ấy cũng chuột bạch chỗ em rồi ,thanks cụ Impact_Wrench và các cụ(b)
Cụ Khôi ơi, em làm chống ồn cho em Cap của em chính xác là hết bao nhiu?
Mà em đinh lắp thêm cái màn hình có cả đầu đọc ĐV cho em nó (theo cái kiểu chuyển màn hình hiển thị thông tin xuống dưới chỗ châm thuốc và thay màn DVD vào vị trí cũ của màn hình hiển thị) thì hết bao nhiu hả bác...bác đừng chém em nhé, em sợ dao kéo lém:)

Chỉnh sửa cuối:

autodreaming

Xe hơi
Vâng đúng như cụ Impact_Wrench đã trả lời hộ em rồi đấy ạ,vì cụ ấy cũng chuột bạch chỗ em rồi ,thanks cụ Impact_Wrench và các cụ(b)
Bác MK cho em hỏi luôn, Vios 2008 chống ồn hết bao nhiêu $$$ ? thời gian thi công hêt bao lâu ah?.
Thanks bác*-)

cv6179

Xe hơi
Bọn em làm tiền công dán tháo lắp cho 1 xe là 1tr đồng
Tùy theo xe ít hay nhiều vật liệu mà em tính giá,thông thường trọn gói từ 2,2tr -2,5 tr cụ ạ
Vật liệu rẻ tiền có mùi rất khó chịu và phải hơ nóng lên để dán hoặc bôi keo,cái này sẽ ảnh hưởng rất lớn đến người dùng sau này nên các cụ cân nhắc đừng ham rẻ quá mà mua bực mình vào người
Cụ cho em hỏi để hoàn tất 01 xe Civic hết bao nhiêu thời gian vậy hả bác?

am_beagle

Xe tải
Sơn phun chống ồn độc hại.

Kính các bác,
Hộp sơn phun được dùng để chống ồn trong xe như thế này là không đúng.

Nó là UNDERCOATING, chuyên dùng để sơn phủ ĐÁY xe (gầm xe) và hốc bánh xe để chống rỉ sét, cũng có thể làm giảm thiểu tiếng động truyền tải vào trong xe, tuy không nhiều lắm. Bản thân nó là chất cao su non và tương tự nhựa đường, dễ cháy và có gây độc hại cho mắt và mũi. Các bác xem kỹ phần Caution in trên nhãn hộp sơn.
Các nước tiên tiến họ KHÔNG dùng loại này cho nội thất xe.
Iem chỉ biết thế. Kính các bác. (c)