Chi hội Chống ồn cho Vitara

bussyman

Xe tải
Thiệt hai tổng cộng là bao nhiêu bác Viking ơi ? nhớ trừ công của bác đi nhá.

viper2007

Xe điện
@Viking
Cái nẹp sắt ở chân cửa đuôi, có 3 con vít và 2 cái nút nhựa, 2 nút đó tháo thế nào hả bác Vi ơi. Xe em lúc lật cái thảm lên, nó còn 1 lớp như rẻ rửa bát dày khoảng 5mm một mặt dính vào thảm, mặt kia dính vào sàn xe nên ko lôi ra dc (lôi ra thì coi như toạc luôn cái lớp đó)
Bác tháo tap lô chỉ để búi lại dây thôi, ko dán gì vào đó ah. Như kết luận của bác thì chỉ cần dán trần xe và cửa xe là ok phải ko để em còn theo.

phuong_doc

Xe tải
he he
bác VIP chuột bạch đi nhá để e săn đc vịt về còn vặt lông theo(b)

Viking

Xe điện
Thiệt hai tổng cộng là bao nhiêu bác Viking ơi ? nhớ trừ công của bác đi nhá.
Thiệt hại hết 1 chiệu mốt bao gồm 900K một cuộn bitum và 200K cách nhiệt, thợ học nghề chỉ được nuôi ăn, không có công cụ ạ

@Viking
Cái nẹp sắt ở chân cửa đuôi, có 3 con vít và 2 cái nút nhựa, 2 nút đó tháo thế nào hả bác Vi ơi. Xe em lúc lật cái thảm lên, nó còn 1 lớp như rẻ rửa bát dày khoảng 5mm một mặt dính vào thảm, mặt kia dính vào sàn xe nên ko lôi ra dc (lôi ra thì coi như toạc luôn cái lớp đó)
Bác tháo tap lô chỉ để búi lại dây thôi, ko dán gì vào đó ah. Như kết luận của bác thì chỉ cần dán trần xe và cửa xe là ok phải ko để em còn theo.
Đúng rồi nhà Rắn ạ,tháo 3 cái vít ra rồi lùa tô vít hai cạnh vào khe giữa nẹo với sàn xe, mạng dan bẩy nhẹ, nút nhựa sẽ từ từ nhấc lên.

Còn cái thảm, về căn bản là nó chỉ đặt lên nhưng trong quá trình sử dụng có thể có cái gì đó thấm xuống (nước, sữa ...) nên thảm bị dính, bác lấy cái gì mỏng mỏng cạo sát xuống sàn nhấc lên thôi, chấp nhận nó dính xuống sàn 1 ít., cái tap lô chỉ để búi lại dây thôi ạ, em tháo ra thấy để dán được thì phải tháo cả điều hòa, nó liên can đến rút khí gì đấy, em chưa học nên đàng để lại.
Vả lại phần giẻ rửa bát chỗ này nó dày hơn hẳn, em thấy đủ rồi nên thôi.

PS: Bác lưu ý là em làm base trên 1 con VIT đã 6 năm tổi, VIT bac mới chưa chắc các ốc vít, ống dây đã lỏng đâu.

FireCat

Xe đạp
Chống ồn cho VIT, ôi chống ồn :77:
Đọc thớt này của các cụ em lại thấy đau lòng :'(
Chả là em chạy VIT từ đầu năm 2005 (mua mới).
Trong trận đại hồng thuỷ cuối năm 2008 em liều mình lái VIT vượt qua đoạn ngập Láng Hạ chỗ ngã tư Thái Hà và đã ... đi qua :69:. Nhưng mà bị nước vào sàn :'(
Khi đi sấy khô sàn, thế quái nào lại nghe bọn Gara xui đểu làm cái chống ồn :^). Và kết quả là:
- Em đi thấy vẫn ... ồn như cũ, dưng mà vợ cả lại nói là thấy đỡ ồn hẳn :21:. Khả năng là vợ cả thấy em tội nghiệp nên mới nịnh thế.
- Xe đi thấy rung hơn, cụ thể là khi tăng ga thì nhìn gương hậu giữa thấy rung rung :'( đây là điều em thấy ức chế nhất.

Kết luận: em chân thành CAN các cụ đừng có làm chống ồn làm gì, vừa phí tiền lại tốn xăng (do xe nặng hơn). Có thể giảm được chút ít tiếng ồn từ ngoài dưng mà lại bị trả giá là tăng độ rung xe là khó chịu hơn gắp mấy lần.

tptitoe

Xe tăng
- Xe đi thấy rung hơn, cụ thể là khi tăng ga thì nhìn gương hậu giữa thấy rung rung :'( đây là điều em thấy ức chế nhất.

Kết luận: em chân thành CAN các cụ đừng có làm chống ồn làm gì, vừa phí tiền lại tốn xăng (do xe nặng hơn). Có thể giảm được chút ít tiếng ồn từ ngoài dưng mà lại bị trả giá là tăng độ rung xe là khó chịu hơn gắp mấy lần.
Mình thấy nếu chống ồn thì chắc chắn tốt hơn hkông làm gì. Trọng lượng xe tăng chẳng đáng là bao.
Gương trong xe rung ư? Cụ xem lại áp suất lốp xem sao?

phuong_doc

Xe tải
em thấy nên đi lắp ngay quả thanh ổn định ngang sau đi ah, còn lốp thì 235 (em đi hóng hớt về đấy ạh) có nên dán vê sờ cun cho vịt ko nhỉ:21:

Viking

Xe điện
Chống ồn cho VIT, ôi chống ồn :77:
Đọc thớt này của các cụ em lại thấy đau lòng :'(
Chả là em chạy VIT từ đầu năm 2005 (mua mới).
Trong trận đại hồng thuỷ cuối năm 2008 em liều mình lái VIT vượt qua đoạn ngập Láng Hạ chỗ ngã tư Thái Hà và đã ... đi qua :69:. Nhưng mà bị nước vào sàn :'(
Khi đi sấy khô sàn, thế quái nào lại nghe bọn Gara xui đểu làm cái chống ồn :^). Và kết quả là:
- Em đi thấy vẫn ... ồn như cũ, dưng mà vợ cả lại nói là thấy đỡ ồn hẳn :21:. Khả năng là vợ cả thấy em tội nghiệp nên mới nịnh thế.

Ối cụ ơi

Mấy hôm trước cháu ngu dại thì cụ không can
Giờ muộn mất rồi :102::102::102::102:

Cháu chả muốn đổi xe nữa :21::21::21::21:

Cái đậm đậm ở trên, khả năng là do thợ tháo trần xe để dán bitum, lúc lắp vào nó bắt không chặt, hoặc
Lúc lắp vào nó vứt mất cái thanh cao su nhựa chống vào kính, mất cái đó không rung hơi phí.

Cụ check lại xem nhé, lỗi ở thao tác thôi, quyết không phải do chống ồn.

phuong_doc

Xe tải
có cái gì thay cho tấm bitum để ốp trần ko ahj

phuong_doc

Xe tải
Hôm lay tớ đã đi chuột bạch chống ồn và chống nóng; nóng thì chưa biết thế nào chứ "ồn" thì ổn lắm lắm, he he, hết ruỳnh ruỳnh của cửa, hết lộp độp rồi roảng roảng của nóc. âm thanh thì chắc đét, đáng làm lắm(b)

Saucon

Xe hơi
Hôm lay tớ đã đi chuột bạch chống ồn và chống nóng; nóng thì chưa biết thế nào chứ "ồn" thì ổn lắm lắm, he he, hết ruỳnh ruỳnh của cửa, hết lộp độp rồi roảng roảng của nóc. âm thanh thì chắc đét, đáng làm lắm(b)
Em cũng quan tâm, nhưng không có điều kiện tự làm như Bác Vitking.
Bác cập nhật cho em chỗ làm và cái rổ rá với

Tks bác

phuong_doc

Xe tải
Em cũng quan tâm, nhưng không có điều kiện tự làm như Bác Vitking.
Bác cập nhật cho em chỗ làm và cái rổ rá với

Tks bác
Đơn giản mà, nội thất Hoàng Thông 25 Trần Khánh Dư 0979 708 287 gặp bác Thông, nhà đó có 4 ae, ông nào cũng ok. giá rổ cho e vịt là 1,8chai. nhà bác ấy có cả gara rửa xe và thêm một số đồ chơi cho hợp với túi tiền eo hẹp của bà con nhà vịt đấy he he:41:
bác cứ bảo hội vitara giới thiệu, hôm trước là Cường đi Vit xanh hum sau là phương đi vịt đỏ

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Đơn giản mà, nội thất Hoàng Thông 25 Trần Khánh Dư 0979 708 287 gặp bác Thông, nhà đó có 4 ae, ông nào cũng ok. giá rổ cho e vịt là 1,8chai. nhà bác ấy có cả gara rửa xe và thêm một số đồ chơi cho hợp với túi tiền eo hẹp của bà con nhà vịt đấy he he:41:
bác cứ bảo hội vitara giới thiệu, hôm trước là Cường đi Vit xanh hum sau là phương đi vịt đỏ
Thanks bác, em nhất định sẽ đưa VIT ra đấy làm cho nó ......lên giá chút:21::21::21:

Saucon

Xe hơi
Giá này là Bác làm toàn bộ phải không?
Em đang định chỉ làm 5 cánh cửa và trần xe thôi. Bác cho em lời khuyên có nên không? vì xem em đã làm sàn giả da rồi, thêm lớp nữa sợ nó cộm quá
Thks bác

phuong_doc

Xe tải
Giá này là Bác làm toàn bộ phải không?
Em đang định chỉ làm 5 cánh cửa và trần xe thôi. Bác cho em lời khuyên có nên không? vì xem em đã làm sàn giả da rồi, thêm lớp nữa sợ nó cộm quá
Thks bác
Hi hi, em cũng ko rõ nữa vì em làm cả sàn nhưng sàn em ko bọc da. nhưng theo em nếu bác có thời gian thì nên tự làm đi. giờ em cũng khoái mày mò, đang định đi mua ít tấm mỏng về dán thêm vào cửa cho nó phịch phịch cho khoái(b)

EZdong

Xe điện
Hi hi, em cũng ko rõ nữa vì em làm cả sàn nhưng sàn em ko bọc da. nhưng theo em nếu bác có thời gian thì nên tự làm đi. giờ em cũng khoái mày mò, đang định đi mua ít tấm mỏng về dán thêm vào cửa cho nó phịch phịch cho khoái(b)
Ơ thế VIT nhà bác chồng ồn rồi mà lại phải dán thêm vào cửa nữa làm gì? Em hiểu là chồng ồn gồm sàn, trần + 5 cửa bác nhể?:102::102::102:

phuong_doc

Xe tải
Ơ thế VIT nhà bác chồng ồn rồi mà lại phải dán thêm vào cửa nữa làm gì? Em hiểu là chồng ồn gồm sàn, trần + 5 cửa bác nhể?:102::102::102:
dán thêm cho máu, với lại em nhìn quy trình dán của nó rồi. nếu ko tháo táplo như bác Vikinh thì công việc cũng đơn giản thôi. mỗi ngày bác dán mỗi ít: bắt đầu bằng trần sau đó đến cánh (dán tấm mỏng) sau đó mới tiến hành đến sàn (tấm dày) ko phức tạp đâu vì con Vịt nội y nó sơ sài lắm. theo em là từ nay ae tự làm lấy đi - có thể giúp nhau cho vui (nói nhỏ ko mấy bác gara chửi chết vì ăn cắp công nghệ:21:)

pcfan

Đi bộ
Em vừa làm chống ồn và chống nóng ở chỗ bác Vietvoiz. Đúng có tác dụng các cụ ạ. Dán cả sàn, nóc +5 cửa và chống nóng nóc hết có 1,7 chai ạ. Cám ơn bác Vietvoiz và ae thợ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em vừa làm chống ồn và chống nóng ở chỗ bác Vietvoiz. Đúng có tác dụng các cụ ạ. Dán cả sàn, nóc +5 cửa và chống nóng nóc hết có 1,7 chai ạ. Cám ơn bác Vietvoiz và ae thợ.
Hê hê em cảm ơn bác, hôm qua em hỏi ở chợ giời cái mở lốp hình dấu + giá 85 bác ợ, em phải hỏi lại nếu bác ok thì mới mua (tại mua 3 cái cho 3 bác liền nên phải hỏi cho chắc) :P