[Funland] Chống nóng cho xe và cho mình

Xe em ít đi nên bọc bạt vứt ngoài đường, bạt có mặt trên tráng bạc (màu bạc) thì có vấn đề gì không các cụ (em bọc bạt vì xe tuần mới đi 1 lần nên chống bụi thôi)
Em cũng cả tuần mới sờ đến xe, trước cũng có đợt bọc bạt nhưng được mấy hôm là em vứt đi.

Giờ dùng mỗi cái tấm che kính lái, để phía trong xe.

vihali

Xe container
Tấm lót trong xe là cũng ổn rồi. Tấm phía sau em kệ để thế luôn vì có cam nhìn được phía sau, thêm thói quen cứ vài chục giây là đá mắt gương trái, phải, hậu.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Các kính bên hông em làm cái rèm nam châm khá tiện . Kính lái em dùng ô che bên trong .
Hạ các cửa kính xuống tầm 2-5 cm .
Nay để dưới gốc cây mát cả buổi trưa mà khi vào thấy nhiệt độ trong xe tầm 42 độ . Xe để ngoài nắng chắc nhiệt độ phải lên đến 70 độ

matizvan2009

Xì hơi lốp
kinh nghiệm của em là cứ hôm nào nắng nóng, mưa to là em để xe ở nhà đi xe máy cho khỏi hỏng xe

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em cũng cả tuần mới sờ đến xe, trước cũng có đợt bọc bạt nhưng được mấy hôm là em vứt đi.

Giờ dùng mỗi cái tấm che kính lái, để phía trong xe.
em cũng như cụ, cơ mà tuần or 10 ngày mới sờ đến xe, thế nên bọc lại ném ở bãi cho nó đỡ nắng & bụi bẩn. giờ trình cao nên gấp & phủ bạt nhanh như thợ trông xe :D :)) ;)) =))

kenzzz

Xe buýt
Các cụ có cái xe như là con vợ hoa hậu chân dài ý nhỉ , yêu chiều nó quá . Bọn nước ngoài nó vứt lăn vứt lóc , thiết kế ô tô mà lại ko chịu đc 70-80 độ thì bán cho ai

matizvan2009

Xì hơi lốp
Các cụ có cái xe như là con vợ hoa hậu chân dài ý nhỉ , yêu chiều nó quá . Bọn nước ngoài nó vứt lăn vứt lóc , thiết kế ô tô mà lại ko chịu đc 70-80 độ thì bán cho ai
đùa chứ nó nóng thì kệ nó nhưng lúc mình trèo lên xe nó nóng hỏng người.
Để nổ 10-15 phút chờ cũng bực

NgangNganh

Xe tải
ko sao đâu,e dùng cái che kính này mấy năm rồi, ko thấy nước chảy vào xe, mà nay cụ hỏi mới nghĩ đến tình huống này này. ~X(
Em cũng dùng hết 1 đời rồi, phải mua cái mới vì bắt đầu bị mục rồi. Mưa gió chả sao cả. Mà nó còn cứu cho em quả mưa đá nữa. Lần đó mà ko có nó thì xác định đi quả kính lái.

Lastbet

Xe buýt
Em thì dùng ô trong giương ra.
Nhưng vẫn xót kính xe+ camera.
Còn cái bọc ngoài này có cái dở là lúc cất nó bị dính bụi bẩn , lích kích tháo ra vào.
em cũng dùng ô trong, vướng cái là camera không che được và không che hết lên phần trên kính lái. Nghĩ cũng thấy tội cái camera hành trình, không biết nó có chịu được bao lâu, may em ít đi và chỗ để xe thì ở trong nhà. cái ô chắn kinh này mà làm chỗ lách che nốt camera thì tốt.

Xe Tăng 390

Xe tăng
Em cũng dùng hết 1 đời rồi, phải mua cái mới vì bắt đầu bị mục rồi. Mưa gió chả sao cả. Mà nó còn cứu cho em quả mưa đá nữa. Lần đó mà ko có nó thì xác định đi quả kính lái.
mưa đá , rồi quả trên cây nó rụng xuống cũng đỡ, có lần e bị bọn hs nó đứng trên tầng ném quả ổi xanh gặm dở to bằng cái chén giữa kính lái may ko sao ~X(

QUYẾT 6688

Xe tải
ko sao đâu,e dùng cái che kính này mấy năm rồi, ko thấy nước chảy vào xe, mà nay cụ hỏi mới nghĩ đến tình huống này này. ~X(
chắc chắn có ạ , em cũng từng bị và bỏ cái này luôn . hic.
nó thấm vào tai trong cửa xe và giọt vào... mưa to và lâu thì lại dễ nuôi cá ^^

tulong

Xe hơi
mưa đá , rồi quả trên cây nó rụng xuống cũng đỡ, có lần e bị bọn hs nó đứng trên tầng ném quả ổi xanh gặm dở to bằng cái chén giữa kính lái may ko sao ~X(
Em cũng bọc bạt mặc dù xe vất trong bãi có lưới, may hôm trước khu em có mưa đá ko sao

Dân Tổ

Xe container
Các cách cơ bản nhất các cụ có thể thực hiện như sau ạ:

- Tốt nhất là cố tìm chỗ đỗ có bóng dâm dưới những bóng cây an toàn.
- Lưu ý thời tiết nóng dài ngày thì càng rửa xe thường xuyên hơn để bảo vệ bề mặt sơn trước nắng nóng trong thời gian đó.
- Rửa xong cứ thêm ít tiền đánh bóng, đánh wax (vì càng bóng càng phản chiếu tia UV thay vì hấp thụ tia UV nếu bề mặt bụi). Ít hấp thụ tia UV thì bề mặt xe cũng giảm hấp thụ nhiệt.
- Tránh gây hại tới nội thất bằng việc sử dụng các tấm chắn, tấm che đơn giản đặt trong xe.

- Dán film cách nhiệt các kính.
- Lưu ý áp suất lốp ngày nóng.

Xe Tăng 390

Xe tăng
chắc chắn có ạ , em cũng từng bị và bỏ cái này luôn . hic.
nó thấm vào tai trong cửa xe và giọt vào... mưa to và lâu thì lại dễ nuôi cá ^^
e cũng ko biết có nước vào ko, nhưng xe e chưa bị hay là do cửa khít quá nước ko ngấm qua đcj ~X(

Moriarty

Xe container
em cũng dùng ô trong, vướng cái là camera không che được và không che hết lên phần trên kính lái. Nghĩ cũng thấy tội cái camera hành trình, không biết nó có chịu được bao lâu, may em ít đi và chỗ để xe thì ở trong nhà. cái ô chắn kinh này mà làm chỗ lách che nốt camera thì tốt.
cái ô có vừa cho kính sau ko cụ, e vừa đặt cho kính lái, định làm cái nữa cho kính sau

bbuct

Xe tải
em hiện đang dùng cái ô cụp xòe che kính lái + hạ 4 kính cửa xuống tạo khe hở thoát nhiệt. 6h lên xe mở ra như cái lò thì đủ biết là nó chẳng có mấy tác dụng gì.
dùng tấm che bên ngoài kính lái có tác dụng hơn chút thì như các cụ nói trên là kẹp lâu hở doăng cửa , dùng cái ô dù (tự động) đặt trên nóc che toàn xe có vẻ là ổn nhất nhưng nhỡ hôm nào mưa giông thì có bay mất ko

đúng là nan giải. nghĩ mãi chưa ra cách nào ợ.