[Funland] Chồng ngoại tình lúc vợ mang bầu

D.A.Y

Đi bộ
thất vọng và đau đớn chị em chúng em phải trải qua em nghĩ c
dạ
Đọc câu chuyện của mợ chẳng nhìn thấy niềm vui ở đâu cả, cứ thấy mù mịt u ám. Bố mợ thì mình không dám có ý kiến vì không ai chọn đc bố mẹ. Nhưng chồng thì chọn sai chọn lại, sao mợ phải vật vã thế. Mợ khoẻ, mợ xinh, mợ trẻ là cho mợ, mợ vật vã, tiều tuỵ chồng càng chán nản chưa kể khổ con khổ mình. Mợ nên vệ sinh sạch cái đầu của mình, suy nghĩ những điều tích cực và làm chủ cuộc đời mình. Mợ nhé
Dạ, e cảm ơn. đầu em rất sạch sẽ luôn, ngày nào e chả gội đầu 🤣. Em sau đó không phải là em của ngày xưa nữa. Em phũ đến nối chồng e còn bảo chưa thấy ai máu lạnh như em. Bmc, bạn bè chồng còn sợ e mặc dù không ai hiểu sao e lại hành động như vậy ngoài 2 vc e. em k nói với ai chuyện vc e cả. Cũng chả để làm gì. Chia sẻ với gia đình thì bme e đau buồn cho con. Em không muốn mẹ e phải buồn vì em như thế. Chia sẻ với bạn cũng k có câu trả lời, ngta còn cười cho. Việc mình mình làm thôi ah.

Nói đi nói lại em hèn nên e k dám bỏ chồng em. Nhưng suy đi nghĩ lại chồng e vẫn là một ông bố tốt rất chăm con.Em chọn tha thứ cho chồng em.Em cũng chẳng hi vọng bỏ dc chồng lấy dc anh khác tốt hơn. Vì đơn giản em thấynhững a zai tân chả lấy e, những anh li di chắc chắn là cặp bồ hoặc có vấn đề vợ mới bỏ chứ tốt thì vợ nó chả nhả ra. Thôi thì cái áo rách thì vá quan trọng chồng e vẫn có khả năng cải tạo.

Em giờ tinh thần phơi phới lắm, e k tìm hiểu kĩ chuyện gì cả, mắt nhắm nhắm mở. Chồng em thich làm gì thì làm. Còn một lần bất tín vạn lần bất tin. Cái bát vỡ có gắn nó vẫn k thể cái bát lành. Em cũng chả thu gom tài chính gì cả. Vì đến người em còn chả thiết tha thì tiền cũng là phù du. Việc của e là kiếm tiền, chăm con, đi du lịch, yêu đời. Em hồn nhiên em sẽ bình an. Một người mẹ bình an trong tâm hồn mới có thể nuôi những mầm non xanh và tuỏi tốt được. Còn đàn ông với em là những niềm đau, em thấy ai cũng vậy cả. Ngoài đường galant với các em như chồng e nhưng có phải vẫn mang đến những nỗi đau cho vợ không. Hi vọng lắm càng thất vọng nhiều.

Hiện tại gia đình em vẫn ổn còn tương lai thì em không biết nhưng nếu để sống với 1 người không yêu mình đồng sàng dị mộng thì e sẵn sàng ra đi tay trắng kể cả không được quyền nuôi con. Sống kiểu đấy k điên cũng dại dễ đánh con lắm 😅. Vì e yêu ghét rõ ràng lắm. em đã ghét thì em im lặng và coi như vô hình cho dù có là người thân, máu mủ ruột rà.

Grandtouring

Xe điện
Chuyện là em đang mang bầu gần 8 tháng thì phát hiện ra chồng em có Bồ. Hai người mới quen nhau và đã đi nhà nghỉ với nhau 4 lần trong tháng 4 vừa rồi. Thật sự em đang rất shock và muốn chấm dứt vì quan điểm của em là thiếu thốn có thể bóc bánh trả tiền, nếu vậy em sẽ bỏ qua, chứ kiểu cặp Bồ là em ghét nhất.
Em có 1 bé trai lớn 10 tuổi và sắp sinh thêm 1 bé gái, kinh tế tự chủ.
Mọi người cho em 1 lời khuyên ah
Nếu mợ coi đấy là niềm đau khôn nguôi, thì lẽ dĩ nhiên, đối với ai cũng thế, nhất là với phụ nữ, sẽ luôn là thế, chẳng bao giờ quên được đâu.
Không biết khuyên mợ thế nào bây giờ, nhưng chỉ dám nói nhỏ với mợ, hãy đưa ra quyết định, đừng vội, sau khi đọc xong một trong hai cuốn sách của Dale Carnegie là, "Đắc nhân tâm" và "Quẳng gánh lo đi mà vui sống".
Em đã đọc nhiều lần và nhớ mãi câu này: "If we think happy thoughts, we will be happy. If we think miserable thoughts, we will be miserable = Nếu ta nghĩ hạnh phúc thì sẽ hạnh phúc. Nếu nghĩ đó là khổ đau thì nó là khổ đau."
Vận dụng triết lý đó trong cuộc sống, nhiều khi rất hữu ích đó mợ.
Em đọc từ thời thanh niên, giờ U50 rồi, nhìn mọi việc đều nhẹ nhàng, đơn giản và thanh thản.
Chúc mợ có lựa chọn đúng. Và em khẳng định, mợ chọn thế nào cũng đúng cả.
P/S: Nếu mợ cần đọc, có thể đặt mua trên tiki, tầm 100k cho cả 2 cuốn đó. :-D

Chỉnh sửa cuối:

bill1605

Xe máy
PN ko bao giờ quên được chuyện cặp bồ của chồng đâu. Chỉ có thời gian làm phai nhạt đi thui và PN tìm được niềm vui cho cuộc đời của họ như công việc, chăm lo sắc đẹp và tự tin or có người ĐO khác.

Vuachuot

Xe máy
Đàn ông không bỏ vợ đi theo bồ đâu... em yên tâm.. sẽ quay về

Vanvan273k

Xe tăng
Chồng của m lại bảo bố mẹ chồng dạy lại? Do bmc dạy chồng ko tốt hay do vợ dùng chồng ko tốt? Hàng mua về sử dụng bao nhiêu năm giờ hỏng hóc đi bắt lỗi nhà sản xuất?
Ko có cái gì dở hơn là lôi bố mẹ 2 bên vào chuyện vợ chồng. Ko muốn li hôn thì chừa cho chồng cái thang leo xuống. Qua cách viết của chị trên này cho thấy chị ko hề tôn trọng, nể nang gì chồng, thái độ coi thường rất rõ.
Đàn bà cần được yêu, nhưng đàn ông cần được tôn trọng. Ko tìm thấy sự tôn trọng ở vợ thì rất dễ đi tìm ở chỗ khác.

P/s: tài sản làm ra trong thời kì hôn nhân là của chung. Nhà cửa đứng tên chị nhưng đố chị bán được mà ko có chữ kí của chồng đấy.
Mợ nói hơi phũ, nhưng đúng😂

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Có gì mà ám ảnh mợ!
Lúc ck quay về ăn năn cũng là cảm giác Do mốt mà. Muốn do mốt nữa mợ phóng ảnh cô kia to bằng mặt mợ thỉnh thoảng đang đêm bí mật đeo vào rồi khều chồng.
Chọn cái ảnh đẹp nhất trên FB/Insta của con kia, in ra thành poster to bằng ảnh cưới, treo đầu giường rồi làm thêm quả Led hắt nhấp nháy cho đẹp cụ :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ngoại tình đến 4 lần (bị bắt được) thì còn gì mà bào chữa nữa. Các ông ọp mà bị vợ cắm sừng 1 lần lại chả gào lên đòi trả về nơi SX ngay và luôn, vào đay lại còn nói tha thứ, hài!
Chắc bị bắt quả tang rồi tự khai số lần thôi chứ làm gì bắt được nhiều lần thế? Kiểu tự khai này em nghĩ là khai gian :))

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Bản thân e chưa lúc nào là ko bồ bịch :)) nhưng vợ chưa biết ::D
E làm xa nhà 150km cuối tuần mới về nên tư tưởng bồ bịch nó ngấm vào máu. Vợ lắm lúc nghi vặn vẹo e toàn bảo đầy bồ. Cười cười chém gió có bồ nâng khăn sửa túi khi vắng vợ. Hề hề.
Vợ e nó biết chắc cũng mệt phết. Sợ nó cắt cu :((

Hự.

Xe điện
Chồng của m lại bảo bố mẹ chồng dạy lại? Do bmc dạy chồng ko tốt hay do vợ dùng chồng ko tốt? Hàng mua về sử dụng bao nhiêu năm giờ hỏng hóc đi bắt lỗi nhà sản xuất?
Ko có cái gì dở hơn là lôi bố mẹ 2 bên vào chuyện vợ chồng. Ko muốn li hôn thì chừa cho chồng cái thang leo xuống. Qua cách viết của chị trên này cho thấy chị ko hề tôn trọng, nể nang gì chồng, thái độ coi thường rất rõ.
Đàn bà cần được yêu, nhưng đàn ông cần được tôn trọng. Ko tìm thấy sự tôn trọng ở vợ thì rất dễ đi tìm ở chỗ khác.

P/s: tài sản làm ra trong thời kì hôn nhân là của chung. Nhà cửa đứng tên chị nhưng đố chị bán được mà ko có chữ kí của chồng đấy.
Thật đến mức chói tai. Chắc chắn mợ chủ thớt sẽ không hiểu được.

Hự.

Xe điện
Có cách đấy. Dùng tiền mua, tiền mặt nhé, đừng chuyển khoản, vào tên sổ đỏ bố mẹ đẻ, hoặc anh chị em ruột, tốt nhất là người chưa có gia đình. Sau đó làm thủ tục cho tặng chuyển tên sổ đỏ cho mình. Sổ đỏ sẽ ghi rõ là tài sản cho tặng. Không mất thuế. Nếu ko là người ruột thịt thì cho tặng nộp thuế hơi khủng. Nhưng đang yên ổn, ck chưa có vấn đề gì mà phòng thủ kiểu này mà sau ko bỏ nhau thật mới là chuyện lạ.

Miền Trung 38.43

Xe điện
Mong Mợ bình tĩnh, xử lý sao cũng phải giữ sk vì đứa bé trong bụng.

lavie500

Xe tăng
Em tưởng ngoại tình với 1 người thì tính là 1 lần thôi chứ nhỉ, đây lại tính theo số lần xoạc à?
Cụ nói đúng, theo em tính 1 lần thôi, nếu bắt được mà tiếp tục thì lại tính lần tiếp.
Tính như thế mới hợp lý

Trang Nguyen

Xe điện
Cụ nói đúng, theo em tính 1 lần thôi, nếu bắt được mà tiếp tục thì lại tính lần tiếp.
Tính như thế mới hợp lý
Nẫu ruột với các cụ, mợ thớt đang căng thẳng rối trí mà đọc còm của các cụ thì thật là chán lắm.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Chuyện là em đang mang bầu gần 8 tháng thì phát hiện ra chồng em có Bồ. Hai người mới quen nhau và đã đi nhà nghỉ với nhau 4 lần trong tháng 4 vừa rồi. Thật sự em đang rất shock và muốn chấm dứt vì quan điểm của em là thiếu thốn có thể bóc bánh trả tiền, nếu vậy em sẽ bỏ qua, chứ kiểu cặp Bồ là em ghét nhất.
Em có 1 bé trai lớn 10 tuổi và sắp sinh thêm 1 bé gái, kinh tế tự chủ.
Mọi người cho em 1 lời khuyên ah
đã chốt bỏ thì cần gì khuyên, bỏ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com