[Funland] Chồng ngoại tình lúc vợ mang bầu

kinbong86

Xe hơi
Chuyện là em đang mang bầu gần 8 tháng thì phát hiện ra chồng em có Bồ. Hai người mới quen nhau và đã đi nhà nghỉ với nhau 4 lần trong tháng 4 vừa rồi. Thật sự em đang rất shock và muốn chấm dứt vì quan điểm của em là thiếu thốn có thể bóc bánh trả tiền, nếu vậy em sẽ bỏ qua, chứ kiểu cặp Bồ là em ghét nhất.
Em có 1 bé trai lớn 10 tuổi và sắp sinh thêm 1 bé gái, kinh tế tự chủ.
Mọi người cho em 1 lời khuyên ah
Mợ cố lên, bình tĩnh rồi hãy quyết định. Nếu còn yêu nhau thì nên cho ck 1 cơ hội. khi đã ko cải tạo đc thì lúc đó chưa muộn Mợ ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ chồng thì dễ, giữ dc chồng mà gđ vẫn hp mới khó. Đẳng cấp là ở chỗ đấy.
Thế thì em từng đẳng cấp đóa :P
Em vừa nhắc lại với đứa bạn thân, là ngày đó tao chỉ kể cho duy nhất mày (mà cũng chỉ qua điện thoại, đúng 2-3 lần nói chuyện), còn lại em im lặng, ko ai biết, mãi sau này biết wtt em mới vào chém gió, khi đó là vào chia sẻ kinh nghiệm :D
Còn lại tư suy nghĩ, tự chiến đấu, haizz, nghĩ lại cũng thấy sao mình có thể sống sót qua giai đoạn đó :P

XPQ

Xe cút kít
Già kể có phải gang sắt còn sợ rỉ mòn, chứ cái tăm thịt ấy thì không đáng ngại.

Tuy nhiên, vấn đề của hôn ước là ràng buộc về ái tình về tâm hồn về suy nghĩ.

Mình sau này già đã đành nhường cho lớp trẻ nó khai thác, đằng này mình hẫng trẻ thế mà nó đã bồ bịch, mà bồ bich thì không phải mấy tháng mấy năm, nó là cái tật của đàn ông con người.

Em thì nhất trí đề xuất mí mợ là không bỏ, cho nó phải chịu đủ trừng phạt mới thôi. Thiếu gì cách cho nó tiệt nọc đi việc gì mình lại lãng phí sức lao động làm gì.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đã chấp nhận được việc bóc bánh trả tiền thì cũng sẽ chấp nhận tha thứ khi lão kia quay đầu là bờ thôi. Chẳng dễ quên đâu những hãy tự an ủi là vì đói quá nên mới ... ăn vụng :))

juve99

Xe cút kít
Em có thắc mắc là mợ mang bầu thì làm cách nào phát hiện được chồng ngoại tình 4 lần nhỉ?
Theo em biết thì cac mợ sẽ nằm nghỉ lo bỉm sữa, chứ có rảnh chân mà theo dõi đâu? Thời gian này mợ cũng không có nhu cầu chăn gối thì làm sao linh cảm được nhỉ?
Mong mợ chia sẻ cách phát hiện chồng ngoại tình
Tin nhắn hẹn hò hay bẹn bè báo :-??

KatKik

Xe điện
Em cảm nhận mợ đã xác định luyện cơ chân để đá lão chồng văng thật xa rồi.
Đã xác định thế thì cứ âm thầm mà làm thôi, ko cần thiết công bố cho nhiều người biết. Càng ầm ĩ chỉ càng thêm mệt mỏi cho mợ và con. Với ông chồng, dù ko còn sống chung thì ông í vẫn là bố của các con mợ, nên cũng ko cần thiết đạp ông í xuống bùn, giữ thể diện cho ông í cũng là cách nhân văn mợ ạ.
Trc đây bạn em gặp tình huống tương tự chuyện của mợ. Nó xin lời khuyên từ em. Em khuyên nó nếu bỏ qua đc thì bỏ qua và đừng lải nhải trách móc dằn vặt lão kia. Mỗi lần lải nhải nhiếc móc là 1 lần trong lòng mình đau chứ sung sướng gì đâu. Nếu ko bỏ qua đc thì chia tay nhưng cũng ko làm rùm beng lên, ko cáo tội với 2 bên họ hàng, vì em cho rằng đàn ông khi mất thể diện, nhẹ thì nó buông xuôi, nặng thì nó bê bết quậy phá. Trong tình huống nào thì mình cũng bị liên đới về tai tiếng nọ kia, mệt lắm. Nhưng em khuyên nó tạm thời ngồi yên ko nói ko làm gì hết, trong lúc tức giận ko nên làm gì cả. Nếu căng thẳng uất ức quá thì nó nói với em, gặp em, em đưa đi chơi, em lắng nghe và phân tích mọi việc theo hướng tích cực. Thế là sau mấy tháng, nó bình tâm lại. Lão chồng thấy vợ ko làm ỏm tỏi lên thì 1 phần sợ, 1 phần nể, ngoan như cún. Mọi việc của nhà nó êm lại và ngoài em ra ko ai biết chuyện. Em thấy đó cũng là 1 kết cục tốt.
Trong chuyện này, mỗi ng tự nên chọn cách hành xử phù hợp, tuy nhiên nên bình tâm để chọn cách xử, đừng để tức giận và cay cú làm mình chọn sai cách.
Đến tầm đưa về cho phụ huynh dậy bảo lại thì mợ 4 véo làm j nữa.

juve99

Xe cút kít
Đã chấp nhận được việc bóc bánh trả tiền thì cũng sẽ chấp nhận tha thứ khi lão kia quay đầu là bờ thôi. Chẳng dễ quên đâu những hãy tự an ủi là vì đói quá nên mới ... ăn vụng :))
Theo cụ thì đàn ô dễ chấp nhận hay là phụ nữ dễ quên hơn 😁

MiTa

Xe lăn
Thế thì em từng đẳng cấp đóa :P
Em vừa nhắc lại với đứa bạn thân, là ngày đó tao chỉ kể cho duy nhất mày (mà cũng chỉ qua điện thoại, đúng 2-3 lần nói chuyện), còn lại em im lặng, ko ai biết, mãi sau này biết wtt em mới vào chém gió, khi đó là vào chia sẻ kinh nghiệm :D
Còn lại tư suy nghĩ, tự chiến đấu, haizz, nghĩ lại cũng thấy sao mình có thể sống sót qua giai đoạn đó :P
Bây giờ vc mợ thế nào?

Bluesky123

Xe tải
Cám ơn các cụ/mợ đã chia sẻ. Việc em phát hiện ra 4 lần là do em có cài định vị điện thoại của chồng và cũng do phụ nữ có giác quan thứ 6.
Tháng 4 giãn cách xã hội nhưng ở vùng ngoại thành các nhà nghỉ ở trong ngõ vẫn mở bình thường ah.
Về kinh tế thì từ trước đến nay 1 tay em làm ra chồng đi làm nhưng ko đóng góp 1 xu. Vì là tiền của em nên nhà cửa em đứng tên hết. Vậy nên về mặt kinh tế có ly hôn em cũng ko bị động.
Trước mắt em đã gọi điện cho tiểu tam bật loa ngoài cho chồng em nghe để chồng em đừng quanh co nữa.
Về hướng giải quyết thì em đã gọi điện cho bên nhà chồng để bên họ tự giáo dục lại con cái nhà họ.
Về mặt em thì em đã ổn định lại tinh thần, xác định con cái là trên hết. 1 mình em vẫn có thể nuôi dạy 2 đứa con mà ko cần chồng.
Một lần nữa em rất cám ơn các cụ/mợ đã chia sẻ cùng em.
Như vậy em nghĩ mợ cũng đã xác định phương án giải quyết cho mình rồi. Chúc mợ chân cứng đá mềm để chăm sóc nuôi dạy 2 bé.

lạc lối

Xe điện
Mợ bình tĩnh , gọi là bồ cho sang mồm chứ chịch xong đàn ông nó quên

Kitcat

Xe container
Kể ra lấy chồng theo đạo cũng có cái hay, chắc là tỷ lệ ngoại tình thấp hơn đàn ông không theo đạo.
Bà chị dâu họ em bản lĩnh cao cực. Kể mợ chủ nghe. Gái HN du học, hồi đó yêu ông anh họ em ai cũng ngạc nhiên vì ông anh họ em thì nổi tiếng đa tình, chuyên yêu gái tây. Lúc yêu chị này rồi mà có lần chị tới ktx chơi thấy có cô tây đang ngồi gọn lỏn trên lòng người yêu. Chị tỉnh queo, nhìn thẳng mặt người yêu "em chào anh xxx ạ" nói dõng dạc rồi ra về.
Hii, thế mà ở với nhau tới giờ đấy. Con cái giỏi lắm, du học rồi làm cho FB, Google định cư nước ngoài rồi. Hai vc ở VN happy lắm. Đồ bếp xách tay nồi gang rồi lò nướng máy cắt thịt... đủ thứ bộ lệ trong nhà cứ như nhà hàng. Hai vc xác định là bạn đời chứ con cái rồi cũng sẽ ở riêng. Mợ xd tha thứ đc thì tha thứ, không thì thôi khỏi lằng nhằng, stress, m đang nuôi con nhỏ mà.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Cám ơn các cụ/mợ đã chia sẻ. Việc em phát hiện ra 4 lần là do em có cài định vị điện thoại của chồng và cũng do phụ nữ có giác quan thứ 6.
Tháng 4 giãn cách xã hội nhưng ở vùng ngoại thành các nhà nghỉ ở trong ngõ vẫn mở bình thường ah.
Về kinh tế thì từ trước đến nay 1 tay em làm ra chồng đi làm nhưng ko đóng góp 1 xu. Vì là tiền của em nên nhà cửa em đứng tên hết. Vậy nên về mặt kinh tế có ly hôn em cũng ko bị động.
Trước mắt em đã gọi điện cho tiểu tam bật loa ngoài cho chồng em nghe để chồng em đừng quanh co nữa.
Về hướng giải quyết thì em đã gọi điện cho bên nhà chồng để bên họ tự giáo dục lại con cái nhà họ.
Về mặt em thì em đã ổn định lại tinh thần, xác định con cái là trên hết. 1 mình em vẫn có thể nuôi dạy 2 đứa con mà ko cần chồng.
Một lần nữa em rất cám ơn các cụ/mợ đã chia sẻ cùng em.
Chồng mợ mà bị mợ bỏ là may mắn lắm.
Bởi vì em cảm thấy trong gia đình, chồng mợ chỉ được mợ coi như 1 đứa con lớn của mợ, ko hơn.
Và điều này cũng có thể giải thích vì sao ck mợ đi kiếm gái bên ngoài. Vì bên em gái kia có thể ck mợ được làm 1 người đàn ông thực thụ

phuongnam1972

Xe buýt
Em cảm nhận mợ đã xác định luyện cơ chân để đá lão chồng văng thật xa rồi.
Đã xác định thế thì cứ âm thầm mà làm thôi, ko cần thiết công bố cho nhiều người biết. Càng ầm ĩ chỉ càng thêm mệt mỏi cho mợ và con. Với ông chồng, dù ko còn sống chung thì ông í vẫn là bố của các con mợ, nên cũng ko cần thiết đạp ông í xuống bùn, giữ thể diện cho ông í cũng là cách nhân văn mợ ạ.
Trc đây bạn em gặp tình huống tương tự chuyện của mợ. Nó xin lời khuyên từ em. Em khuyên nó nếu bỏ qua đc thì bỏ qua và đừng lải nhải trách móc dằn vặt lão kia. Mỗi lần lải nhải nhiếc móc là 1 lần trong lòng mình đau chứ sung sướng gì đâu. Nếu ko bỏ qua đc thì chia tay nhưng cũng ko làm rùm beng lên, ko cáo tội với 2 bên họ hàng, vì em cho rằng đàn ông khi mất thể diện, nhẹ thì nó buông xuôi, nặng thì nó bê bết quậy phá. Trong tình huống nào thì mình cũng bị liên đới về tai tiếng nọ kia, mệt lắm. Nhưng em khuyên nó tạm thời ngồi yên ko nói ko làm gì hết, trong lúc tức giận ko nên làm gì cả. Nếu căng thẳng uất ức quá thì nó nói với em, gặp em, em đưa đi chơi, em lắng nghe và phân tích mọi việc theo hướng tích cực. Thế là sau mấy tháng, nó bình tâm lại. Lão chồng thấy vợ ko làm ỏm tỏi lên thì 1 phần sợ, 1 phần nể, ngoan như cún. Mọi việc của nhà nó êm lại và ngoài em ra ko ai biết chuyện. Em thấy đó cũng là 1 kết cục tốt.
Trong chuyện này, mỗi ng tự nên chọn cách hành xử phù hợp, tuy nhiên nên bình tâm để chọn cách xử, đừng để tức giận và cay cú làm mình chọn sai cách.
Em thấy mợ chuẩn ợ. Được cả hình lẫn nội dung. 😍👍

Trục

Xe ba gác
Ối giời, biển vậy mà còn bẩu chưa lên thần! Có mà phét thành thần cũng là 1 loại thần đới ạ! :))
Giờ xe of của em hết chỗ gắn logo rồi. :))
Trước chém gió cũng ác, nhưng hay bị vùi dập ở chỗ Cafe OF, nên giờ em cai rồi. :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Kể ra lấy chồng theo đạo cũng có cái hay, chắc là tỷ lệ ngoại tình thấp hơn đàn ông không theo đạo.
Bà chị dâu họ em bản lĩnh cao cực. Kể mợ chủ nghe. Gái HN du học, hồi đó yêu ông anh họ em ai cũng ngạc nhiên vì ông anh họ em thì nổi tiếng đa tình, chuyên yêu gái tây. Lúc yêu chị này rồi mà có lần chị tới ktx chơi thấy có cô tây đang ngồi gọn lỏn trên lòng người yêu. Chị tỉnh queo, nhìn thẳng mặt người yêu "em chào anh xxx ạ" nói dõng dạc rồi ra về.
Hii, thế mà ở với nhau tới giờ đấy. Con cái giỏi lắm, du học rồi làm cho FB, Google định cư nước ngoài rồi. Hai vc ở VN happy lắm. Đồ bếp xách tay nồi gang rồi lò nướng máy cắt thịt... đủ thứ bộ lệ trong nhà cứ như nhà hàng. Hai vc xác định là bạn đời chứ con cái rồi cũng sẽ ở riêng. Mợ xd tha thứ đc thì tha thứ, không thì thôi khỏi lằng nhằng, stress, m đang nuôi con nhỏ mà.
Phải ở trong chăn cơ Miu ah ;;)

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ ngoại tình thì các cụ toàn khuyên bỏ ngay và luôn, còn đờn ông thì toàn thấy khuyên tha thứ
Ai ngoại tình thì cũn nên bỏ hết. Nhưng đặc điểm sinh học 2 giới là khác nhau. Đàn ông ngoại tình nó là sinh học di truyền rồi. Ông nào ko ngoại tình là quá giỏi đó.

hai.tranhr

Xe container
Cố lên Mợ ơi, sinh xong, tình hình ổn định rồi tính tiếp.
Giai đoạn này mấy đồng chí đực rựa "thèm" quá nên không kềm chế được, chứ chẳng yêu đương gì đâu.

Mợ xử lý khéo léo thì vừa giữ được gia đình, giữ được bố cho con, giữ được sự tôn trọng từ chồng (vì cho đường lùi).
Bọn đực rựa khá giống nhau, uỵch xong nà quên sạch chứ yêu đương gì ở bên ngoài (iem nghĩ thế).