Chống mất cắp gương xe 4B

viciv

Xe buýt
Kính các cụ,
Nhà em vừa có sáng kiến chống ăn cắp gương xe ô tô (các cụ lưu ý là chống ăn cắp chứ ko chống được bẻ gương nha).

Ý của em là : trong gương chế một còi hú chạy băng pin con thỏ, nhưng phải kêu rất to. Nếu gương bị tách rời khỏi thân xe thì nó kích hoạt, và còi hú inh ỏi.
Nếu cụ nào có kiến thức và kinh nghiệm về điện thì cùng em làm cái sản phẩm này để phân phối cho anh em OF. Em xin tài trợ chi phí lắp ráp thử nghiệm.

Em thấy bảo ngồi trong xe nó còn bẻ nữa thì còi e là cũng không ăn thua:77:

lx125_black

Xe container
Sao không kéo điện ra vỏ gương hả cụ, nếu có hiện tượng bẻ sẽ bật công tắc điện, cho bọn nó tạch luôn :))

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Í tưởng tuyệt vời.... nhưng kiếm đâu ra cái còi hú đủ nhét đc vào gương mà lại kêu to??? Và kiếm đâu chỗ để PIN, nhỡ mình tưởng hết PIN lại phải vặt củ gương ra để thay, rồi nó lại HÚ lên thế là dân tình lại ra "HÚ" mình à???:)):)):))

master_guy

Xe buýt
phải làm cái quây như quây vét pa lờ ích các cụ ợ. *** lũ bẻ gương khốn nạn !!!
Đề nghị thêm chế tài: bắt được ai bẻ gương, cắt luôn tai của nó đi, đảm bảo vợ ai cũng an toàn và nguyên vẹn. Ợ!
Trời, ý tưởng của mình thật là tuyệt vời, hí hí.....................:P

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Cụ thay cái còi bằng ít chất nổ dẻo hay TNT là được, tháo kiếng ra, kích hoạt kíp nổ, bòm 1 cái, thế là xong :)

Iron man

Xe tăng
Tốt nhất là cất gương ở nhà, khi nào rẽ thì dung tay vẫy như mấy chú phụ xe ĐÒ các cụ nhảy ...... ( bull sịt cái bọn chủ cuối, thiến mịe nóa hết.............. tai bọn này đê )

tailieu

Xe tăng
Kính các cụ,
Nhà em vừa có sáng kiến chống ăn cắp gương xe ô tô (các cụ lưu ý là chống ăn cắp chứ ko chống được bẻ gương nha).

Ý của em là : trong gương chế một còi hú chạy băng pin con thỏ, nhưng phải kêu rất to. Nếu gương bị tách rời khỏi thân xe thì nó kích hoạt, và còi hú inh ỏi.
Nếu cụ nào có kiến thức và kinh nghiệm về điện thì cùng em làm cái sản phẩm này để phân phối cho anh em OF. Em xin tài trợ chi phí lắp ráp thử nghiệm.
Còi hú trong trường hợp này quan trọng thật, nó báo cho mình biết mất gương thật rồi (khó chịu nhất là không biết mất hay không mất)
Cho nên phương án này không khả thi vì bọn nó nhanh lắm, có khi còi chưa hú thì gương đã ở chợ trời rồi. Không hiểu sao nhà mình vẫn để cái bọn mua bán đồ ăn cắp hoành hành khắp mọi nơi nhể?

Matrix79

Xe hơi
Hình như xe biển xanh thì ít bị mất gương các cụ nhẩy?
Thiển nghĩ để hạn chế nạn gương tặc này, nhà em đề xuất mấy cái quạt mo rách:
1. Cụ admin soạn cái thư ngỏ kèm chữ ký của anh em OF gửi UBNDTPHN, kiến nghị chỉ đạo các cơ quan liên quan như CATP, QLTT, Thuế, Sở TP, Sở TC..
- Xử lý triệt để bọn buôn bán gương trộm ở Chợ Giời (như hồi buôn bán BKS trộm). Thằng nào bán gương cũ không có nguồn gốc tịch luôn ĐKKD, tịch luôn đống gương cũ (tặng lại cho otofun trả lại OF nào bị vặt mất:21:), kèm theo nâng mức phạt hành chính thật nặng (khoảng vài vạn chai vodka hà nội gì đấy(b)).
- Giao Sở TP nghiên cứu chế tài xử lý bọn vặt gương, trước khi bỏ tù nên để anh em OF và các 4R 4 bánh khác vặt hết tai, hết các loại lông trên người :)). Đồng thời kiến nghị Bộ TP trình CP để trình QH sửa đổi BLHS, thêm điều khoản trộm gương xe: vặt trôm 1 gương xe đạp tù 1 tháng, vặt trộm 1 gương xe máy tù 1 năm, vặt trộm 1 gương ô tô tù 10 năm, vặt trộm 1 gương máy bay và các phương tiện có cánh khác tù 100 năm...:21:
- Nghiên cứu ban hành mức thưởng cho ai bắt được bọn vặt gương: ai phát hiện thông tin chính xác về tội phạm thưởng 1 chiếc ô tô lắp ráp trong nước tùy chọn, tóm được quả tang thưởng luôn 1 chiếc nhập khẩu cũng tùy chọn. (Cái này thì bọn trộm gương có súng AK nhà em cũng mặc áo chống đạn nhảy vào bắt:69:).
2. Để phòng ngừa, và cũng làm cho bọn vặt gương thấy nản, tất cả các cụ cứ hàn chết thêm vào mỗi bên gương 1 đoạn cáp, xích hay chất liệu gì đấy để cố định vĩnh cửu gương với thân xe (y). slogan "Không sợ xấu, chỉ sợ bị mất".
3. Trong các bảng thăm dò ý kiến khách hàng, các cụ cứ đề nghị hãng xe nghiên cứu hệ thống giấu gương thò thụt theo kiểu càng máy bay (như cụ nào trên này đề xuất) cho riêng thị trường ăn cắp vặt Việt Nam. Add vào giá bán khoảng 1000usd em nghĩ khối cụ chấp nhận.(l)

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
1. Cụ admin soạn cái thư ngỏ kèm chữ ký của anh em OF gửi UBNDTPHN, kiến nghị chỉ đạo các cơ quan liên quan như CATP, QLTT, Thuế, Sở TP, Sở TC..
- Xử lý triệt để bọn buôn bán gương trộm ở Chợ Giời (như hồi buôn bán BKS trộm). Thằng nào bán gương cũ không có nguồn gốc tịch luôn ĐKKD, tịch luôn đống gương cũ (tặng lại cho otofun trả lại OF nào bị vặt mất:21:), kèm theo nâng mức phạt hành chính thật nặng (khoảng vài vạn chai vodka hà nội gì đấy(b)).
- Giao Sở TP nghiên cứu chế tài xử lý bọn vặt gương, trước khi bỏ tù nên để anh em OF và các 4R 4 bánh khác vặt hết tai, hết các loại lông trên người :)). Đồng thời kiến nghị Bộ TP trình CP để trình QH sửa đổi BLHS, thêm điều khoản trộm gương xe: vặt trôm 1 gương xe đạp tù 1 tháng, vặt trộm 1 gương xe máy tù 1 năm, vặt trộm 1 gương ô tô tù 10 năm, vặt trộm 1 gương máy bay và các phương tiện có cánh khác tù 100 năm...:21:
- Nghiên cứu ban hành mức thưởng cho ai bắt được bọn vặt gương: ai phát hiện thông tin chính xác về tội phạm thưởng 1 chiếc ô tô lắp ráp trong nước tùy chọn, tóm được quả tang thưởng luôn 1 chiếc nhập khẩu cũng tùy chọn. (Cái này thì bọn trộm gương có súng AK nhà em cũng mặc áo chống đạn nhảy vào bắt:69:).
2. Để phòng ngừa, và cũng làm cho bọn vặt gương thấy nản, tất cả các cụ cứ hàn chết thêm vào mỗi bên gương 1 đoạn cáp, xích hay chất liệu gì đấy để cố định vĩnh cửu gương với thân xe (y). slogan "Không sợ xấu, chỉ sợ bị mất".
3. Trong các bảng thăm dò ý kiến khách hàng, các cụ cứ đề nghị hãng xe nghiên cứu hệ thống giấu gương thò thụt theo kiểu càng máy bay (như cụ nào trên này đề xuất) cho riêng thị trường ăn cắp vặt Việt Nam. Add vào giá bán khoảng 1000usd em nghĩ khối cụ chấp nhận.(l)
Nhất trí với cụ, hay ae Offer góp tiền cho CSHS họ lập chuyên án tóm bọn tóm bọn trộm cướp này nhỉ. Quá dễ với bên CA mà...

ZigZag

Xe tải
Ý kiến của cụ hay đấy, em nhất trí!

summer

Xe tăng
Cái bọn bẻ gương nó cướp ngay trên giàn mướp luôn thì còi hú ăn thua gì kụ
Trò này bây giờ nhiều quá
Cứ túm được thằng nào cho đeo 1 rổ gương lược lủng lẳng/năm chắc sẽ giảm hẳn

Xich_lo

Xe tải
Tôi có suy nghĩ giống hệt bác chủ thớt, đã post bên otosaigon, nay tư tưởng lớn gặp nhau xin phép được post lại:

Điểm yếu nhất của tụi trộm gương là ít thời gian, nên động tác trộm gương thường là thô, mạnh. Thứ hai là trộm nên sợ bị hô hoán. Nếu ta nghĩ ra kế gì đánh vào 2 điểm này, chúng sẽ chùn bớt.

Tôi có ý tưởng thế này: Bác nào làm nghề điện tử thử suy nghĩ giúp, làm sao chế được 1 cái thiết bị nhỏ nhỏ hàn chặt vào bên trong gương và chạy bằng pin, gồm một cách mạch bé bé và một cái loa rởm (như trong các đồ chơi Trung Quốc, cứ bật lên là kêu inh ỏi điếc cả tai ấy), có một sợi dây nối với thân xe để hễ gương cứ bị bẻ rời ra thì nó kêu inh ỏi, vác gương đi đâu nó cũng kêu theo một kiểu tiếng động nào đó, nghe biết ngay là sát thủ gương, thì chắc sẽ bán rất chạy. Cái dây nối với thân xe như ngòi nổ dây mìn, dựt ra là mìn nổ (còi trong gương nó kêu), cắt nó đi mìn cũng nổ. Trong khi trộm ít thời gian sẽ không thể bổ gương ra để tháo mìn ra được.

viciv

Xe buýt
Tôi có suy nghĩ giống hệt bác chủ thớt, đã post bên otosaigon, nay tư tưởng lớn gặp nhau xin phép được post lại:

Điểm yếu nhất của tụi trộm gương là ít thời gian, nên động tác trộm gương thường là thô, mạnh. Thứ hai là trộm nên sợ bị hô hoán. Nếu ta nghĩ ra kế gì đánh vào 2 điểm này, chúng sẽ chùn bớt.

Tôi có ý tưởng thế này: Bác nào làm nghề điện tử thử suy nghĩ giúp, làm sao chế được 1 cái thiết bị nhỏ nhỏ hàn chặt vào bên trong gương và chạy bằng pin, gồm một cách mạch bé bé và một cái loa rởm (như trong các đồ chơi Trung Quốc, cứ bật lên là kêu inh ỏi điếc cả tai ấy), có một sợi dây nối với thân xe để hễ gương cứ bị bẻ rời ra thì nó kêu inh ỏi, vác gương đi đâu nó cũng kêu theo một kiểu tiếng động nào đó, nghe biết ngay là sát thủ gương, thì chắc sẽ bán rất chạy. Cái dây nối với thân xe như ngòi nổ dây mìn, dựt ra là mìn nổ (còi trong gương nó kêu), cắt nó đi mìn cũng nổ. Trong khi trộm ít thời gian sẽ không thể bổ gương ra để tháo mìn ra được.
Ý của bác giống ý của em đấy. Cái còi lắp trong gương, có mấy bác hiểu nhầm là còi lắp ở trên thân xe.

hungapu

Xe buýt
Theo em thì bác nào chế được camera lắp 2 bên rồi gương ta nhìn màn hình thế là trộm đói dài họng .

VUXUANPHU

Xe buýt
Giao Sở TP nghiên cứu chế tài xử lý bọn vặt gương, trước khi bỏ tù nên để anh em OF và các 4R 4 bánh khác vặt hết tai, hết các loại lông trên người . Đồng thời kiến nghị Bộ TP trình CP để trình QH sửa đổi BLHS, thêm điều khoản trộm gương xe: vặt trôm 1 gương xe đạp tù 1 tháng, vặt trộm 1 gương xe máy tù 1 năm, vặt trộm 1 gương ô tô tù 10 năm, vặt trộm 1 gương máy bay và các phương tiện có cánh khác tù 100 năm...
Bầu bác vào Quốc Hội luôn......:)):)):)) Thanks bác!

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Mấy trò buôn bán hàng ăn trộm này là do chính quyền dung túng, nếu dẹp đi thì ai trộm làm gì nữa.

Mặt khác, dân mình giờ cũng quá "độ lượng - khoan dung", nhìn thấy ăn cắp & ăn cướp là bỏ qua tha thứ ngay.