Chống mất cắp gương xe 4B

ENES

Đi bộ
Em khoái cái ý tưởng làm tí TNT trong gương của bác gì gì đó... hehe... (b)(b)(b) nếu ko có TNT thì cho quả Pháo Đùng ngày xưa các bác hay đốt ý.... đã mất thì cho mất luôn, khỏi tiêu thụ :69::69::69::69::69:

Lamborghini78

Xe điện
Phát hiện đuổi theo nó còn rút kiếm ra chém :77:

quangtayho

Xe container
Theo thiển ý của em tì lên Tân Thanh mua 2 cái dùi cui diện (khoảng 400K 1 cái) chế vào trong gương, cực diện thì để ra ngoài vỏ gương. Cực điện để xa hơn đầu cự dùi cui điẹn vì vậy ko có hiện tượng phóng điện, chỉ khi bọn nó vặt gương phải túm cả vào vỏ gương lúc đó mới bị giật. Giật thế ko chết người dâu

kuongkon

Xe máy
chẳng có cách nào ngoài mua bảo hiểm mất đồ, gửi xe mất tiền, đỗ xe trong phạm vi quan sát được

Xich_lo

Xe tải
Có 2 điều tôi thấy rất khó hiểu:

- Tại sao pháp luật không xử lý tụi bán gương ở Chợ trời: hành vi tiếp tay cho tội phạm không thể rõ hơn, hơn nữa đã tồn tại kể từ khi cái xe máy, cái oto được lắp gương chiếu hậu. Trong nhiều trường hợp những người đó rõ ràng còn là kẻ chủ mưu (đặt tụi trộm đi vặt gương đúng màu, đúng đời xe nếu có khách đến "đặt hàng"). Muốn "làm án" thì tìm bằng chứng đâu có khó gì. Tại sao pháp luật lại dung túng một cách khó hiểu đến thế.

- Vẫn còn quá nhiều người đi mua gương ở Chợ trời mà không hiểu rằng hành vi đó đang làm hại chính mình. Xin lỗi nếu tôi nói có đụng chạm ai đó trên này, nhưng hành động đó thể hiện nhận thức dân mình còn kém lắm. Ai cũng cho rằng hành vi của một mình mình thì không thể thay đổi được xã hội, vậy nên ứng xử rất vô trách nhiệm với cộng đồng.

Dân thế mà cứ đòi làm chủ các bác nhỉ !?

vua_luoi

Xe điện
Hôm nọ cháu được vinh dự đi cùng xe với anh Phó CA Phường có cái chợ Giời, cháu hỏi anh ý phán : Bất cập về văn bản QPPL , không có chế tài các cụ ạ.
Hôm nọ cháu còn thấy bào chí còn có bài Tít to tổ bố "KHÔNG CÓ CHẾ TÀI XỬ LÝ CƯỚP GÀ TIÊU HỦY", thế thì cháu còn nghĩ là chắc cũng chả có chế tài xử lý cướp ma túy tiêu hủy, đồ Fake tiêu hủy.:77::77::77:. Cái này vu xxx cho tội chống ngừoi thi hành công vụ là xong, sao còn phải quy định gì nữa, cho nó thêm tội cướp tài sản nhà nước nữa:21:.

Riêng về tai xe cụ cháu mình, chả phải là các nhà pháp luật cũng thấy sờ sờ nhiều tội có thể bóc lịch nhiều năm, ông anh cháu bị làm mất cái gương LS460L, E280 thì chả giá trị nhiều lần cái xe máy mất trộm, chả hiểu nhà nước đang đứng ở đâu để bảo vệ tai nhà mình đây.

Máy bị đơ

Xe điện
Các bác thay ba cái ốc bắt gương bằng ba cái móc treo, khi nào đỗ xe tháo gương ra cất vào trong xe, lúc nào đi lại móc vào hehe:)):))!
Hoặc không thì mua hai cái ống phi tiêu độc, có công tắc tự động phóng khi gương bị bẻ ra khỏi thân xe, hehe chắc chắn trúng giữa trán! Một vài thằng tèo là bọn khác nó khiếp ngay!:21:

Website
www.facebook.com
Hình như xe biển xanh thì ít bị mất gương các cụ nhẩy?
Thiển nghĩ để hạn chế nạn gương tặc này, nhà em đề xuất mấy cái quạt mo rách:
1. Cụ admin soạn cái thư ngỏ kèm chữ ký của anh em OF gửi UBNDTPHN, kiến nghị chỉ đạo các cơ quan liên quan như CATP, QLTT, Thuế, Sở TP, Sở TC..
- Xử lý triệt để bọn buôn bán gương trộm ở Chợ Giời (như hồi buôn bán BKS trộm). Thằng nào bán gương cũ không có nguồn gốc tịch luôn ĐKKD, tịch luôn đống gương cũ (tặng lại cho otofun trả lại OF nào bị vặt mất:21:), kèm theo nâng mức phạt hành chính thật nặng (khoảng vài vạn chai vodka hà nội gì đấy(b)).
- Giao Sở TP nghiên cứu chế tài xử lý bọn vặt gương, trước khi bỏ tù nên để anh em OF và các 4R 4 bánh khác vặt hết tai, hết các loại lông trên người :)). Đồng thời kiến nghị Bộ TP trình CP để trình QH sửa đổi BLHS, thêm điều khoản trộm gương xe: vặt trôm 1 gương xe đạp tù 1 tháng, vặt trộm 1 gương xe máy tù 1 năm, vặt trộm 1 gương ô tô tù 10 năm, vặt trộm 1 gương máy bay và các phương tiện có cánh khác tù 100 năm...:21:
- Nghiên cứu ban hành mức thưởng cho ai bắt được bọn vặt gương: ai phát hiện thông tin chính xác về tội phạm thưởng 1 chiếc ô tô lắp ráp trong nước tùy chọn, tóm được quả tang thưởng luôn 1 chiếc nhập khẩu cũng tùy chọn. (Cái này thì bọn trộm gương có súng AK nhà em cũng mặc áo chống đạn nhảy vào bắt:69:).
2. Để phòng ngừa, và cũng làm cho bọn vặt gương thấy nản, tất cả các cụ cứ hàn chết thêm vào mỗi bên gương 1 đoạn cáp, xích hay chất liệu gì đấy để cố định vĩnh cửu gương với thân xe (y). slogan "Không sợ xấu, chỉ sợ bị mất".
3. Trong các bảng thăm dò ý kiến khách hàng, các cụ cứ đề nghị hãng xe nghiên cứu hệ thống giấu gương thò thụt theo kiểu càng máy bay (như cụ nào trên này đề xuất) cho riêng thị trường ăn cắp vặt Việt Nam. Add vào giá bán khoảng 1000usd em nghĩ khối cụ chấp nhận.(l)
Có cái việc kêu gọi hãng giảm giá phụ tùng thì chả thấy cụ nói. Cái này là nguồn gốc đây. Đồ hãng có 200K 1 cái gương thì tội gì ra chợ giời

Có 2 điều tôi thấy rất khó hiểu:

- Tại sao pháp luật không xử lý tụi bán gương ở Chợ trời: hành vi tiếp tay cho tội phạm không thể rõ hơn, hơn nữa đã tồn tại kể từ khi cái xe máy, cái oto được lắp gương chiếu hậu. Trong nhiều trường hợp những người đó rõ ràng còn là kẻ chủ mưu (đặt tụi trộm đi vặt gương đúng màu, đúng đời xe nếu có khách đến "đặt hàng"). Muốn "làm án" thì tìm bằng chứng đâu có khó gì. Tại sao pháp luật lại dung túng một cách khó hiểu đến thế.
Câu này thì chả ai giả nhời kụ được đâu.

- Vẫn còn quá nhiều người đi mua gương ở Chợ trời mà không hiểu rằng hành vi đó đang làm hại chính mình. Xin lỗi nếu tôi nói có đụng chạm ai đó trên này, nhưng hành động đó thể hiện nhận thức dân mình còn kém lắm. Ai cũng cho rằng hành vi của một mình mình thì không thể thay đổi được xã hội, vậy nên ứng xử rất vô trách nhiệm với cộng đồng.
Gương hãng đắt gấp 3 lần chợ giời thì mua ở đâu mới ko làm hại đến mình hử kụ? Mấy trăm khìn thì ko phải là vấn đề lớn lắm nhưng toàn tiền triệu, tiền triệu thôi.

Dân thế mà cứ đòi làm chủ các bác nhỉ !?
Đã bao giờ được đâu mà đòi kụ ơi.

viciv

Xe buýt
Em thấy các bác đều bức xúc và có phương án xử lý cả. Từ phòng -> chống mất cắp -> tiêu diệt kẻ trộm.
E nghĩ ít lâu nữa, thế nào cũng có thằng trộm gương tan nát vì TNT.

viciv

Xe buýt
Và em có thêm ý kiến nữa, cũng giống như một số bác là hãng nên giảm giá khi mua gương bị mất (vỡ). Ví dụ như xe em, hãng bán 3triệu/gương, trong khi chợ giời bán 1,6triệu/gương. Nếu hãng bán bằng chợ giời là hợp lý.
Em đã bị mất cả cặp, nhưng ngậm đắng vào hãng, chứ em ko mua chợ giời, mặc dù đã gọi điện và biết gương mình đang ở đâu. Mua lại gương của mình cú lắm các cụ ạ, cứ như đi nuôi mấy thằng ăn cắp và bất lực với chúng nó, mà gương lại còn bị hàn chỗ gẫy nữa chứ.

lái đêm

Xe buýt
Ô hay. Sợ mất gương thì tháo gương ra, làm một cái dạng như phích cắm khi đi thì lắp vào khi dừng thì rút ra ném vào trong xe khóa cửa lại :)) :)) :)) :))

hiepsiquen

Xe hơi
Dễ ợt, các bác về chế lại đế gắn gương bằng kim loại không hàn lại được hoặc hàn được nhưng đắt tiền VD làm bằng Titanium chẳng hạn (hoặc yêu cầu nhà sản xuất thiết kế chế tạo), bọn trộm bẻ xong đem về quẳng luôn vào sọt rác. lần sau cho tiền cũng không dám lấy. kekekekeke!(b)

muabanso1.vn

Đi bộ
Sao không kéo điện ra vỏ gương hả cụ, nếu có hiện tượng bẻ sẽ bật công tắc điện, cho bọn nó tạch luôn :))
Ý tưởng hay!!! Nghĩ đến cái gương mà đau cái đầu, càng ngày bọn nó chôm càng nhanh. Thôi cứ đi xe còi cho lành các bác nhỉ

tuan.control

Xe tải
Kính các cụ,
Nhà em vừa có sáng kiến chống ăn cắp gương xe ô tô (các cụ lưu ý là chống ăn cắp chứ ko chống được bẻ gương nha).

Ý của em là : trong gương chế một còi hú chạy băng pin con thỏ, nhưng phải kêu rất to. Nếu gương bị tách rời khỏi thân xe thì nó kích hoạt, và còi hú inh ỏi.
Nếu cụ nào có kiến thức và kinh nghiệm về điện thì cùng em làm cái sản phẩm này để phân phối cho anh em OF. Em xin tài trợ chi phí lắp ráp thử nghiệm.
Xich_lo viết nói:
Tôi có suy nghĩ giống hệt bác chủ thớt, đã post bên otosaigon, nay tư tưởng lớn gặp nhau xin phép được post lại:

Điểm yếu nhất của tụi trộm gương là ít thời gian, nên động tác trộm gương thường là thô, mạnh. Thứ hai là trộm nên sợ bị hô hoán. Nếu ta nghĩ ra kế gì đánh vào 2 điểm này, chúng sẽ chùn bớt.

Tôi có ý tưởng thế này: Bác nào làm nghề điện tử thử suy nghĩ giúp, làm sao chế được 1 cái thiết bị nhỏ nhỏ hàn chặt vào bên trong gương và chạy bằng pin, gồm một cách mạch bé bé và một cái loa rởm (như trong các đồ chơi Trung Quốc, cứ bật lên là kêu inh ỏi điếc cả tai ấy), có một sợi dây nối với thân xe để hễ gương cứ bị bẻ rời ra thì nó kêu inh ỏi, vác gương đi đâu nó cũng kêu theo một kiểu tiếng động nào đó, nghe biết ngay là sát thủ gương, thì chắc sẽ bán rất chạy. Cái dây nối với thân xe như ngòi nổ dây mìn, dựt ra là mìn nổ (còi trong gương nó kêu), cắt nó đi mìn cũng nổ. Trong khi trộm ít thời gian sẽ không thể bổ gương ra để tháo mìn ra được..

Chào các pác,
Dạ, thiết bị này thì em chế được ạ.:)