[Funland] Chồng em bị nghiện điện thoại

gathenhi

Xe đạp
như nhà e vk càu nhàu suốt

cusao

Xe lăn
Theo em, mợ chủ cứ mặc xác nó 1 thời gian xem sao
- Cơm không nấu, nhà không dọn, quần áo không giặt
- Mọi kế hoạch hoạt động trong nhà đều không có thành phần ấy xem sao.

Em là nam em nói thật, cứ ăn -ngủ xáo trộn là dựng ăngten lên trước đã. Những cái khác lờ đi hoặc thay thế đc kể cả ấy

Vulcan V70

Xe trâu
Như em đã nói ạ, chồng em không thích mạng xã hội, các loại forum, nhìn chung, không thích giao tiếp lắm (Không phải tự kỷ nhé cụ :-s). Chỉ là tính cách chồng em như thế thôi, ai làm gì, nói gì mặc kệ. Đắc đạo, không quan tâm thế sự. Chồng em chỉ chơi game và đọc truyện là chính thôi, thỉnh thoảng đọc báo.
Mợ ngâm mấy bình rượu bổ dương, chịu khó chế biến các món tốt cho khả năng sinh lý đàn ông cho cụ nhà chén.
Cơm nước rửa bát quét nhà xong mợ mặc cái váy ngủ mỏng cánh chuồn, vẩy dầu thơm rồi lượn qua lượn lại trước mặt cụ nhà.... may ra vứt điện thoại được đấy

F1 Mercedes

Xe tăng
Khổ thật, chắc cụ nhà mợ đang cày còm để mau vào chợ rồi. Vào được chợ tự cụ ấy giảm thôi :))

ca_kiem

Xe container
Tải thật nhiều phim JAV, ảnh xxx vào điện thoại chồng, nó xẽ chuyển phỏm ngay.

Tường Vy

Xe máy
Kiếm đc ông chồng không cờ bạc gái mú hút sách thế tốt quá rồi còn thì. tập trung mà làm ăn thôi
Rảnh thì đi cặp bồ cho cuộc sống nó thi vị
Tập trung vào điện thoại cả ngày thì có làm ăn gì được cụ ơi.
Em không rảnh và em cũng không cặp bồ cụ ạ :D

Bày cho lão chồng mợ nghiện món khác. Ví dụ như nghiện

mợ :-?.
Vâng nếu thay thế được nó thì chắc em cần cả một chặng đường cố gắng, em cảm ơn cụ.

kể chuyện giật gân trong bữa cơm đi mợ, kiểm đứa nào chồng ko biết ngồi chép miệng thở dài giọng não nề bảo nó đang phơi phới thế bị điên phải vào viện tâm thần, bác sĩ bảo dùng điện thoại nhiều, thỉnh thoảng bịa vài chuyện kiểu đấy. Kết hợp bày trò chơi ô ăn quan, xếp hình lúc rảnh rỗi, mua máy phá sóng điện thoại cho hết 3g, 4g, âm thầm cắt internet.
Gần nhà em có thanh niên bị điên vì chơi game thật mà, mẹ chồng rồi mẹ vợ suốt ngày nêu gương nhưng chồng em chả sợ, em thật. Mấy cách kia em chưa thử, em sẽ thử, cảm ơn cụ.

Thế lúc tìm hiểu lão ý mợ có biết bệnh này không?
Em biết nhưng lúc đó bệnh chưa nặng, có thể vì lúc đó em ở version mới hơn điện thoại, giờ điện thoại thì nâng cấp còn em tụt lùi chăng :)

Đàn ông như chồng mợ chủ cũng ít cụ nhỉ.
Vâng hiếm ạ.

Mợ cứ nói ít đi, "hành động" nhiều lên, ắt sẽ thay đổi - một offer luôn bị vợ lạm dụng cho biếtX_X
Vâng cụ, em sẽ tập trung hành động nhiều như cụ khuyên ạ. Em cảm ơn cụ.

Vợ e tối suốt ngày ôm đt xem film này
Giải pháp là cho dùng máy ít chức năng thôi, ko vào được mạng hay 3G là xong
Hoặc tối rủ đi bộ hoặc uống nước ăn vặt gì đó, hoặc chơi với con là ổn mà
Việc bắt phải dùng máy ít chức năng thì hơi áp đặt, thực sự trong cs gia đình em chưa áp đặt chồng em cái gì. Rủ đi chơi em đã rủ rồi nhưng vẫn không cai được ạ, cứ ngồi xuống rảnh tí là lại lôi điện thoại ra.

Về nhà em cũng toàn cầm điện thoại nhưng vì công việc. Nhưng đúng là vì lý do gì thì về nhà lúc nào ôm điện thoại đúng là không tốt, tạo ấn tượng và hình ảnh xấu cho con cái và gia đình. Mợ thông cảm cho chồng và lựa lời nhẹ nhàng phân tích cho ck thấy. Lâu dần sẽ ngấm mà biết điểm dừng, mợ ạ.
Em cảm ơn mợ động viên em, em sẽ cố gắng trường kỳ kháng chiến.

Đàn ông nghiện Smartphone cũng giống như đàn bà nghiện Shoping. Chuyện không có gì đáng ngại. Chắc cơ quan có vấn đề căng thẳng đây.
Vâng để em kiểm tra xem các cơ quan đoàn thể của chồng em có chỗ nào căng thẳng mà lại căng thẳng dài kỳ kéo dài vài năm vậy không.

Giống em thế, hay mợ là gấu của em nhỉ? :))
Em không dám ạ, chồng em có khi không biết OFF là gì đâu cụ.

thanhvn8020

Xe tải
Vậy thì kết luận là chồng mợ chưa coi trọng vấn đề gắn kết trong gia đình giữa vợ chồng, bố con. Mợ thử ngồi lại nói chuyện với chồng coi, là gia đình thì phải tâm sự trao đổi gắn kết, trò chuyện. Nếu mỗi người ngồi ăn ai cũng cầm điện thoại bấm thì bữa ăn còn ra cái gì nữa ? Là người đàn ông, phải gương mẫu cho vợ con nhìn vào, phải không các cụ ?
Nên theo em, vợ chồng cụ mợ chưa thấu hiểu nhau đủ mà thôi, giải pháp thì mợ phải nói chuyện, khơi gợi nhiều hơn để chồng hiểu được cách dùng điện thoại như vậy là không thể chấp nhận được.

quan18f39889

Xe máy
Bệnh anh nhà nặng hơn cả em rồi

dreamhouse

Xe tải
Hỏi thật lượng chồng mợ được bao nhiêu 1 tháng?

vieteuro

Xe container
Cho trồng đọc mấy truyện tâm lý như
Hợp đồng bảo vệ
12 nữ thần .
Tình già
....
Mấy chuyện có yếu tố sex đó mợ
Đọc đến đoạn hồi hộp quay sang mợ ngay

phongc2

Xe tải
Mợ biết cái điện thoại và mợ khác nhau ở điểm nào không?

Tiger Hunter

Xe container
Chắc lão giả vờ thế để tránh cái gì đó chăng? =)) ngày xưa chưa có đt thì các lão giả vờ say or giả vờ ngủ..

slaz8

Xe ba gác
Chào các cụ mợ,
Không biết có cụ nào trong này bị như chồng em: nghiện điện thoại 24/24 trừ lúc đi ngủ. Chồng em có rất nhiều thú vui trên đấy: hết chơi game, đọc báo xong lại đọc truyện. Em cảm giác chính cái điện thoại mới là bạn đời của chồng em chứ không phải là em.
Chồng em đã hơn 3x, làm nhà nước, không thích chơi thể thao tập gym, không thích nhậu nhẹt, thỉnh thoảng lắm mới tụ tập bạn bè. Rất ít nói. Hầu như không dùng mạng xã hội fb, zalo rất hiếm hoi.
À điện thoại của chồng em không có password các cụ nhé, em check thoải mái, toàn thấy chơi game, đọc truyện không có gì đáng nghi.
Em bây giờ cảm thấy vì cái điện thoại mà vợ chồng xa cách nhau. Có một thời gian nhận thấy không ổn, em cũng cố gắng kể chuyện, nói chuyện với chồng thì toàn em độc thoại, chồng em vẫn cắm mặt vào điện thoại và thỉnh thoảng "ừ", "thế à". Em bắt nói chuyện nghiêm túc thì chồng em trả lời: Tính anh ít nói anh chỉ như vậy thôi. Không chơi điện thoại thì biết chơi gì? Cực kì ngang.
Lâu dần buổi tối về nhà chỉ có em chơi cùng F1, 9h tối F1 đi ngủ là vợ chồng em mỗi người một cái điện thoại. Thậm chí lúc ăn cơm chồng em cũng mở điện thoại ra đọc truyện.

Theo các cụ mợ, sinh hoạt như nhà em là bình thường hay là bất thường ạ? Và em nên làm sao để cải thiện, vì tính em là người nói nhiều, thích sự sẻ chia trong gia đình, nhưng vẫn thật sự bó tay với chồng em sau 5 năm hôn nhân.
Em cảm ơn cccm.
Mợ đi làm về cơm dẻo canh ngọt, nhớ thêm chén rịu cá ngựa cho mâm cơm ấm hơn. Bắt sói nhắm với thịt đỏ, hải xản hay hàu gì đó ròi mới xơi cơm. Dọn mâm bát để sang hôm sau rửa sớm, thay vào đó là lên tăm rửa xạch Xẽ, dỗ con đi ngủ xớm. Tắm xong nhớ thoa kem cho da mịn màng, nhớ thuê thợ về lắp cái bóng ngủ thật mờ và màu đỏ nhá, phòng thì mùa đông nên bật sấy sưởi cho nóng đên độ phải cởi cuần áo đi ngủ như mùa hè ý. có tin vui thì báo em , Cách của em chuân 100% không thì em đen tận nơi để cho mợ bắt đền. em thề ;))

Otophang

Xe tải
Tập trung vào điện thoại cả ngày thì có làm ăn gì được cụ ơi.
Em không rảnh và em cũng không cặp bồ cụ ạ :D

Vâng nếu thay thế được nó thì chắc em cần cả một chặng đường cố gắng, em cảm ơn cụ.

Gần nhà em có thanh niên bị điên vì chơi game thật mà, mẹ chồng rồi mẹ vợ suốt ngày nêu gương nhưng chồng em chả sợ, em thật. Mấy cách kia em chưa thử, em sẽ thử, cảm ơn cụ.

Em biết nhưng lúc đó bệnh chưa nặng, có thể vì lúc đó em ở version mới hơn điện thoại, giờ điện thoại thì nâng cấp còn em tụt lùi chăng :)

Vâng hiếm ạ.

Vâng cụ, em sẽ tập trung hành động nhiều như cụ khuyên ạ. Em cảm ơn cụ.

Việc bắt phải dùng máy ít chức năng thì hơi áp đặt, thực sự trong cs gia đình em chưa áp đặt chồng em cái gì. Rủ đi chơi em đã rủ rồi nhưng vẫn không cai được ạ, cứ ngồi xuống rảnh tí là lại lôi điện thoại ra.

Em cảm ơn mợ động viên em, em sẽ cố gắng trường kỳ kháng chiến.

Vâng để em kiểm tra xem các cơ quan đoàn thể của chồng em có chỗ nào căng thẳng mà lại căng thẳng dài kỳ kéo dài vài năm vậy không.

Em không dám ạ, chồng em có khi không biết OFF là gì đâu cụ.
Mợ lấy điện thoại của Sói rồi mở cái thớt này để Sói vào đọc xem sao!

One-77

Xe cút kít
Chệt chệt. Thế lúc “ấy” có cầm ĐT không ạ?

haivanphe

Xe container
Mợ mua cái Vertu tặng ck đi.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em trả lời thật cụ là không ạ. Nhưng trước và sau thì có. Gần như ngay lập tức.
Thế chồng mợ còn đang dư sức rồi. Chứ em cày xong cái ngủ luôn. ĐT đêm em tắt cmn luôn vì có gì quan trọng sẽ gọi máy vợ em, tắt đi để ngủ cho nó ngon giấc.

duongqua

Xe container
hôm nào rủ đi ăn lẩu mà vẫn cắm đầu đt thì giật lấy cho vào nồi lẩu xem