[Funland] Chồng em bị nghiện điện thoại

AT76

Xe điện
Thế lúc chịch có mở đt ko em hỏi thật thớt.
Em dự là phải vừa ấy vừa xem xxx trên điện thoại mới lên đỉnh được. Em fun tí.

Em cũng bị bệnh ôm điện thoại đây, chủ yếu đọc tin các kiểu và otofun

BadBoy79

Xe lăn
Chào Mợ, theo như mô tả thì ck mợ được mợ nuông chiều nên sinh hư rồi đấy, không làm việc nhà, không chơi với con, không giao tiếp trong gia đình,..như mợ vẫn đủ kiên nhẫn lên đây hỏi tư vấn em nghĩ mợ quá tuyệt vời. Mợ đã cố gắng cải thiện nhưng chỉ từ phía mợ và ck mợ không muốn cải thiện,..Theo em mợ lấy độc trị độc: không nói với ck nữa, việc mình mình làm, mặt phải lạnh nhé, em nghĩ không đến 2 tuần sẽ khác đấy.

Tường Vy

Xe máy
Mợ thử kiếm cho chồng cô em út xem có đỡ hơn không.
2 năm quen nhau, 5 năm chung sống, em thấy chồng em không có tư tưởng với các em út cụ ạ, rất đàng hoàng đứng đắn, chỉ thích em điện thoại.

Taihoatu

Xe lăn
Kiếm đc ông chồng không cờ bạc gái mú hút sách thế tốt quá rồi còn thì. tập trung mà làm ăn thôi
Rảnh thì đi cặp bồ cho cuộc sống nó thi vị

chichihua

Xe buýt
kể chuyện giật gân trong bữa cơm đi mợ, kiểm đứa nào chồng ko biết ngồi chép miệng thở dài giọng não nề bảo nó đang phơi phới thế bị điên phải vào viện tâm thần, bác sĩ bảo dùng điện thoại nhiều, thỉnh thoảng bịa vài chuyện kiểu đấy. Kết hợp bày trò chơi ô ăn quan, xếp hình lúc rảnh rỗi, mua máy phá sóng điện thoại cho hết 3g, 4g, âm thầm cắt internet.

trantrung25778

Xe tải
Như em đã nói ạ, chồng em không thích mạng xã hội, các loại forum, nhìn chung, không thích giao tiếp lắm (Không phải tự kỷ nhé cụ :-s). Chỉ là tính cách chồng em như thế thôi, ai làm gì, nói gì mặc kệ. Đắc đạo, không quan tâm thế sự. Chồng em chỉ chơi game và đọc truyện là chính thôi, thỉnh thoảng đọc báo.
Chồng mợ có nhiều điều ko được vừa ý trong cuộc sống hiện tại nên chốn vào game và sách

Mon 29V

Xe điện
Thế lúc tìm hiểu lão ý mợ có biết bệnh này không?

vandinh

Xe container
Kiếm đc ông chồng không cờ bạc gái mú hút sách thế tốt quá rồi còn thì. tập trung mà làm ăn thôi
Rảnh thì đi cặp bồ cho cuộc sống nó thi vị
Đàn ông như chồng mợ chủ cũng ít cụ nhỉ.

Tường Vy

Xe máy
Em lạy cụ @@
Chồng mợ thế này có khi là giai đoạn cuối rồi
Theo em mợ mua 1 cái vertu tặng chồng
Trước kia em cũng nghĩ rằng chồng em sẽ thay đổi khi nhiều tuổi hơn, nhưng hình như ngày càng nặng thêm, giờ nó ảnh hưởng đến sinh hoạt, tình cảm trong gia đình nên thật sự em rất buồn cụ ạ.

_Mộc_

Xe tăng
Chào các cụ mợ,
Không biết có cụ nào trong này bị như chồng em: nghiện điện thoại 24/24 trừ lúc đi ngủ. Chồng em có rất nhiều thú vui trên đấy: hết chơi game, đọc báo xong lại đọc truyện. Em cảm giác chính cái điện thoại mới là bạn đời của chồng em chứ không phải là em.
Chồng em đã hơn 3x, làm nhà nước, không thích chơi thể thao tập gym, không thích nhậu nhẹt, thỉnh thoảng lắm mới tụ tập bạn bè. Rất ít nói. Hầu như không dùng mạng xã hội fb, zalo rất hiếm hoi.
À điện thoại của chồng em không có password các cụ nhé, em check thoải mái, toàn thấy chơi game, đọc truyện không có gì đáng nghi.
Em bây giờ cảm thấy vì cái điện thoại mà vợ chồng xa cách nhau. Có một thời gian nhận thấy không ổn, em cũng cố gắng kể chuyện, nói chuyện với chồng thì toàn em độc thoại, chồng em vẫn cắm mặt vào điện thoại và thỉnh thoảng "ừ", "thế à". Em bắt nói chuyện nghiêm túc thì chồng em trả lời: Tính anh ít nói anh chỉ như vậy thôi. Không chơi điện thoại thì biết chơi gì? Cực kì ngang.
Lâu dần buổi tối về nhà chỉ có em chơi cùng F1, 9h tối F1 đi ngủ là vợ chồng em mỗi người một cái điện thoại. Thậm chí lúc ăn cơm chồng em cũng mở điện thoại ra đọc truyện.

Theo các cụ mợ, sinh hoạt như nhà em là bình thường hay là bất thường ạ? Và em nên làm sao để cải thiện, vì tính em là người nói nhiều, thích sự sẻ chia trong gia đình, nhưng vẫn thật sự bó tay với chồng em sau 5 năm hôn nhân.
Em cảm ơn cccm.
Mợ cứ nói ít đi, "hành động" nhiều lên, ắt sẽ thay đổi - một offer luôn bị vợ lạm dụng cho biếtX_X

Baolongkub

Xe tăng
Vợ e tối suốt ngày ôm đt xem film này
Giải pháp là cho dùng máy ít chức năng thôi, ko vào được mạng hay 3G là xong
Hoặc tối rủ đi bộ hoặc uống nước ăn vặt gì đó, hoặc chơi với con là ổn mà

Tường Vy

Xe máy
Thế lúc tìm hiểu lão ý mợ có biết bệnh này không?
Em và chồng em là bạn học cao học, đúng thật chồng em là người ít nói ngay từ đầu nhưng đầu tiên em cứ tưởng là do cool ngầu, men lỳ :)) Nên là lúc sắp học xong thì chính thức tìm hiểu được vài tháng rồi cưới thôi. Bệnh lúc này đã có biểu hiện nhưng chưa nặng, sau này nặng dần lên và em cũng đoán do em chia sẻ tình cảm cho F1, chán độc thoại, em cũng ít nói dần vì không có sự tương tác từ chồng, nên chồng em càng có môi trường bể bệnh phát triển.

Tường Vy

Xe máy
thế là bất thường, nó dạng như kiểu tự kỷ. mợ tiếp tục nên nói chuyện với chồng xem, và đổi cho cậu ấy cái đt đen trắng dùng tạm một thời gian, mợ nên nói thẳng quan điểm của mình, nói với chồng có thời gian thì chơi cùng vk cùng con nó sẽ giúp tình cảm gia đình tốt hơn, bỏ cái đt đi.
Vâng, em vodka cụ, em cũng ngày càng cảm thấy không được bình thường.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Về nhà em cũng toàn cầm điện thoại nhưng vì công việc. Nhưng đúng là vì lý do gì thì về nhà lúc nào ôm điện thoại đúng là không tốt, tạo ấn tượng và hình ảnh xấu cho con cái và gia đình. Mợ thông cảm cho chồng và lựa lời nhẹ nhàng phân tích cho ck thấy. Lâu dần sẽ ngấm mà biết điểm dừng, mợ ạ.