[Funland] Chồng - Bếp trưởng của gia đình

butchikim

Xe ba gác
Cụ nên tìm thêm việc mà làm :-??

XACURA

Xe tải
Oái oăm thế, hoàn cảnh e cũng giống cụ, Gấu e cũng làm cho Nhựt (hơn 10 năm nay), về sớm toàn 8:00 PM, nãy còn đi đón F1 muộn. E hàng quán suốt, nhưng phải lo cho F1 vì chúng chỉ thik ăn cơm ba nấu, nhục wa :(

Ôi trời, tưởng thế nào.
Thế mà các cụ cũng chém, em mấy việc đấy muỗi. Ngày xưa ngoài làm ô sin cho gấu em còn cho cả con bú là chuyện bình thường:D.

taihv

Xe buýt
Ặc, đúng tình cảnh của em rồi!=))
Đây là tối hôm qua, canh măng mai Phú Thọ nấu xương và chả mực Hạ Long, nhâm nhi chai bia trong lúc chờ Gấu :))

Còn đây là cách thời điểm post bài 30 phút, vẫn là bia chờ gấu:

Các cụ thấy gương chồng đảm chưa??? =))

AN_NHIEN

Xe buýt
Ngon nhỉ, canh cà tím cụ cho những gia vị rau thơm gì thế ah?

Báo cáo các cụ. Bữa tối nay là canh cà tím nấu sườn, đậu rán chấm mắm tôm chanh ớt và tôm rim thịt ạ ! :))=))

khanhnd.bds

Xe tăng
42 Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy- Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
noithathoaphu.com
mắng ra giọng vênh để lần sau cứ tiếp tục thế nhá.:))
Em cũng giống cụ, gấu mà nấu là em cũng phải nhắm mắt nhaems mũi em nuốt cuối cùng lại sắn quần vào bếp. Bố khỉ nấu ngon nó ăn nhiều nó béo nó lại mắng mình mới nhục chứ

AN_NHIEN

Xe buýt
Khiếp nhỉ, cả canh hoa thiên lý cơ à? X_X nhưng canh măng nhà cụ không cho hành với lại mùi tàu à?

Ặc, đúng tình cảnh của em rồi!=))
Đây là tối hôm qua, canh măng mai Phú Thọ nấu xương và chả mực Hạ Long, nhâm nhi chai bia trong lúc chờ Gấu :))

Còn đây là cách thời điểm post bài 30 phút, vẫn là bia chờ gấu:

Các cụ thấy gương chồng đảm chưa??? =))

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Còn một lý do nữa! Cái thằng cu trong avata nó khóc đòi bú, í lộn, đòi ăn, nhìn nó xấu zai quá phải lăn vào bếp! :))
He he, cụ chỉ được cái nói chuẩn thôi, Nhím ở vườn nhà cụ nhớn chửa ạ ?

Hôm nào về nhà chủ tịt off nhá!
Em chả dám múa rìu qua mắt thợ đâu !

Hôm nay Bắc Hương lên 16,5k/kg rồi! Cụ chủ mua nhanh kẻo tăng nữa!:P
Ngao thì vẫn 30, sò huyết 70; ngao hoa 90...:))
Em bổ sung thêm tí hải sản nhá :
- Hàu 45k/kg
- tôm sú 300k/kg
- Chép nuôi 60k/kg
- Cá chép sông to 120k/kg
- Cá măng sông 170k/ kg
- Cá bống sông 150k/kg

Thịt
Ba chỉ 100k/ kg
Nạc thăn 120k/ kg
Thịt bò 210k/kg
Thịt vịt 60k/kg hơi .

Cụ nào cần em trả lời thêm ạ !:))

taihv

Xe buýt
Khiếp nhỉ, cả canh hoa thiên lý cơ à? X_X nhưng canh măng nhà cụ không cho hành với lại mùi tàu à?
Sao cụ ko bẩu em sớm, bài đấy gấu nó chửa dậy em ợ!=))

Em thái ra cho xuống dưới bát rồi múc canh nóng lên, vội ghi lại bằng chứng để sau này tính sổ với gấu nên ko kịp làm hàng!:)) Mới đc 2 hôm thì gặp luôn cái thớt này, chém gió tí với các cụ cho vui!:))
Hồi trai trẻ thì em cũng đảm đang phết, từ hồi có vợ đâm ra ỷ lại, lười vào bếp lắm các cụ ạ!;))
À mà quên, em còn phải dư lày đến cuối tuần, các cụ cao thủ cho xin mấy cái thực đơn ngon bổ mà dễ làm, dễ mua nguyên liệu để em cho gấu nhà 1 bài học với!!!=)) Thường ngày nó tinh tướng lắm, suốt ngày lên giọng với em vì mấy cái vụ bếp núc với chăm con thôi!:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

BigC

Xe tăng
TAKESHI- Chủ tịch Hội những người đàn ông nội trợ. Cho em làm phó nhé, ngưỡng mộ cụ!
Bìn tín đê :))

Em mà không xứng đáng làm chủ tịch (thi thố đàng hoàng nhé) thì em thề không vào OF nữa =))

wall

Xe tăng
Chả bù cho nhà cháu, hồi sinh viên cháu nấy hơi bị cừ khôi, toàn thịt ba chỉ rang cháy cạnh, sốt đậu phụ cà chua, táng được 5 bát

Từ hồi lấy vợ, cháu chưa nấu hộ vợ bữa cơm nào... Kiểu này cho cháu tham gia hội tạp dề giúp vợ cái nhể :D

vutamhoan

Xe tăng
Gấu đi làm mà hôm nào cũng 20h mới về thì thiết nghĩ nên nghỉ cụ nhỉ? Cty cháu cứ hết giờ là tất cả cắp mông ra về, ở lại có khi lại bị ăn mắng :))

Takeshi

Xe tải
Gấu đi làm mà hôm nào cũng 20h mới về thì thiết nghĩ nên nghỉ cụ nhỉ? Cty cháu cứ hết giờ là tất cả cắp mông ra về, ở lại có khi lại bị ăn mắng :))
Ai chả muốn nghỉ sớm hả cụ. Phải cái Gấu nhà em nó phụ trách nhóm, hay phải đào tạo lính mới nên thường phải chờ mấy đứa mới ấy làm xong để check rồi mới về đc. Vả lại làm thêm được tính thêm tiền gấp đôi nên mụ ấy càng máu về muộn...

vutamhoan

Xe tăng
Ai chả muốn nghỉ sớm hả cụ. Phải cái Gấu nhà em nó phụ trách nhóm, hay phải đào tạo lính mới nên thường phải chờ mấy đứa mới ấy làm xong để check rồi mới về đc. Vả lại làm thêm được tính thêm tiền gấp đôi nên mụ ấy càng máu về muộn...
Tính tiền gấp đôi lại có giúp việc miễn phí thì nhất gấu nhà cụ rồi >:)
Thực ra mà nói đàn bà chủ yếu chém to kho mặn, nấu ăn nó như một môn nghệ thuật, không phải cứ làm nhiều là giỏi. Gì chứ trong nhà cháu thì đàn ông nấu ăn đều ăn đứt đàn bà, có một cái gì đó nó gọi là "ngộ" ở trong đó mà không thể nào đào tạo cho người khác được, chỉ có tự cảm nhận thôi :P

Khonghieu

Xe container
Cảm ơn các cụ đã cho em vững tin vào bếp. Em nấu k đc nhiều món nhưng cũng thích nấu, sản phẩm cũng khá ok. Gấu nhà em mà biết thớt này chắc trêu em suốt b

WTO

Xe máy
@kụ chủ: vợ kụ làm cho Nhật chả trách kụ đặt nick "Takeshi" ;) lại sắp có lệnh Tổng động viên, cụ dư lày thì lại làm khó cho Ban tuyển quân roài :D

LaiMB

[Tịch thu bằng lái]
chia sẻ với Cụ, em thì còn khốn nạn hơn cụ nhiều lần cụ ạ, mà mình cũng phải cắn răng chịu đựng biết làm sao được:"Hy sinh đời bố, củng cố đời con", Hy vọng con mình sau này nó không giống mình.

Takeshi

Xe tải
@kụ chủ: vợ kụ làm cho Nhật chả trách kụ đặt nick "Takeshi" ;) lại sắp có lệnh Tổng động viên, cụ dư lày thì lại làm khó cho Ban tuyển quân roài :D
Em cũng dân Nhật mà cụ :)
EM có thấy khó gì đâu. Em xung phong vào đơn vị Anh nuôi. Các cụ vác súng đi oánh nhau về em nấu cơm ngon cho mà ăn.. cụ nhẩy :D :D :D

Takeshi

Xe tải
Ngon nhỉ, canh cà tím cụ cho những gia vị rau thơm gì thế ah?
Dạ... Canh cà tím:
Cà tím thái múi cau ngâm nước khoảng 30p.
Hành khô thái lát cho vào nổi phi thơm với dầu ăn
Cho sườn vào xào chín rồi cho cà tím, đậu rán miếng xắt nhỏ vào xào 15p, nêm gia vị lần 1.
Đổ nước vào xâm xấp, nên gia vị vừa ăn, đun sôi.
Đên khi sôi thí cho Mùi tàu, tía tô, hành lá vào đun tiếp khoảng 3 phút rồi tắt bếp ạ
:)):)):))