[Funland] Chồng - Bếp trưởng của gia đình

Selta

Xe buýt
Có nhiều lý do :
- Thích nấu ăn
- Thích ăn ngon
- Trông vợ nấu ăn lóng ngóng thấy ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái .
- Vợ sinh con nhỏ không ai nấu .
...v.v.
Trên đây là những lý do đưa đẩy em vào vị trí bếp mấy tháng nay (có thể lâu hơn ) !
Sáng nào cũng dậy sớm đi chợ núp bóng đi thể dục, buổi tối trước khi đi ngủ lúc nào cũng phải nghĩ xem mai cho cả nhà ăn gì ?
Không biết các kụ có giống em không ?X_X
Hôm nào về nhà chủ tịt off nhá!

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vãi, giờ mới gặp được người .. giống mình =)) . Cụ hok kể em cũng éo biết tâm hự thổ tả với ai

Gấu nhà em thường 8h-8h30 mới về. Đưa đón ku đi học, đi chợ, tắm giặt nấu nướng toàn tay em. Giờ cũng 2 năm roài nên cũng quen, ko làm lại éo chịu được. :))

Mr.Phan

Xe tăng
Híc ! Chia sẻ với lão, Em thì na ná giống cụ thôi bọn em về chênh nhau độ 30' nhưng do trình vợ em nó cao quá nên nó nấu em éo xơi được, cuối cùng là thích ngon thì tự nấu mà ăn :((:((:((
Em cũng giống cụ, gấu mà nấu là em cũng phải nhắm mắt nhaems mũi em nuốt cuối cùng lại sắn quần vào bếp. Bố khỉ nấu ngon nó ăn nhiều nó béo nó lại mắng mình mới nhục chứ

Takeshi

Xe tải
Vãi, giờ mới gặp được người .. giống mình =)) . Cụ hok kể em cũng éo biết tâm hự thổ tả với ai

Gấu nhà em thường 8h-8h30 mới về. Đưa đón ku đi học, đi chợ, tắm giặt nấu nướng toàn tay em. Giờ cũng 2 năm roài nên cũng quen, ko làm lại éo chịu được. :))
Chuẩn đới cụ ạ. Đến bây giờ thì đúng là "không làm éo chịu được"... Nhìn cái gì nó cũng ngứa ngứa mắt :)):)):))

Takeshi

Xe tải
Em cũng giống cụ, gấu mà nấu là em cũng phải nhắm mắt nhaems mũi em nuốt cuối cùng lại sắn quần vào bếp. Bố khỉ nấu ngon nó ăn nhiều nó béo nó lại mắng mình mới nhục chứ
Mắng vì cái gì hở cụ... Em dự là vụ mắng này không liên quan gì đến nấu ăn phải không cụ ?? :)):)):))

Takeshi

Xe tải
Em chân thành cảm ơn các cụ cùng cảnh đã đồng cảm với em :D
Em xin phép hỏi cái này ngoài lề tí. Này giờ có nhiều cụ mời em vodka... em cũng đáp trả lại tấm lòng rồi. Nhưng sao em không hề thấy có thông báo nào nhỉ ??? Phần "Chú ý" ở trên cùng kia vẫn trắng tinh.
Em không dám nghi ngờ tấm lòng các cụ, em chỉ thắc mắc nhỡ diễn đàn bị lỗi thôi... Có cụ nào nhận được rượu mời của em chưa thì ới em phát để em biết nào :D

vietnamarc

Xe điện
Nhà em nó oái oăm thế đấy các cụ ạ.
Tình hình là hồi mới cưới em cũng được vểnh râu lên ra dáng 1 ông chồng thứ thiệt lắm, thỉnh thoảng vui tay thì giúp vợ rửa bát thôi... thời gian hạnh phúc ấy kéo dài được vài tháng :((

Cũng chả phải em râu quặp gì cho lắm (quặp vừa vừa thôi). Nhưng do miếng cơm manh áo xô đẩy, Gấu nhà em làm cho cty Nhật nên hôm nào cũng 20h mới về đến nhà, còn em thì cứ hết giờ là cắp mít lủi khỏi cty ngay. Nghiễm nhiên là em về trước Gấu những 3 tiếng, chả lẽ cứ phải chờ mụ về mới lục đục cơm nước, đói không chịu đc. Thôi thì làm hộ mụ 1 thời gian vậy.

Thế là từ đó. dòng đời xô đẩy em dính lấy cái tạp dề sau giờ làm. Cũng phải...vài năm rồi các cụ ạ :(( Em cũng thấy tự phục mình đã lo được cái vụ dinh dưỡng cho cả nhà suốt từng ấy thời gian. Bây giờ giá cả chợ búa em chấp Gấu 1 mắt... Gấu cũng phải cấp bằng nấu ăn ngon cho em.

Ở nhà thì mang danh chồng đảm thế mà đến chỗ làm cấm có dám hở ra với ai. Sợ bị mấy em xinh tươi trêu cho thối mũi ạ :D

Em chia sẻ chuyện nhà mình lên đây với mong muốn biết xem có cụ nào đang gặp tình trạng giống em không... để mà thỉnh thoảng hú nhau về tình hình thị trường mớ rau con cá ạ :D :D :D....
Hôm nay Bắc Hương lên 16,5k/kg rồi! Cụ chủ mua nhanh kẻo tăng nữa!:P
Ngao thì vẫn 30, sò huyết 70; ngao hoa 90...:))

mtkien1202

Xe tăng
Chả bù em, hôm vợ em về quê 2 ngày mấy thằng con thèm cơm mà không có. toàn mỳ tôm, bánh mỳ, KFC. bữa cuối thương chúng nó quá em đành phải ra ngoài mua cơm cho chúng nó ăn.

Grandis 2005

Xe điện
Em chân thành cảm ơn các cụ cùng cảnh đã đồng cảm với em :D
Em xin phép hỏi cái này ngoài lề tí. Này giờ có nhiều cụ mời em vodka... em cũng đáp trả lại tấm lòng rồi. Nhưng sao em không hề thấy có thông báo nào nhỉ ??? Phần "Chú ý" ở trên cùng kia vẫn trắng tinh.
Em không dám nghi ngờ tấm lòng các cụ, em chỉ thắc mắc nhỡ diễn đàn bị lỗi thôi... Có cụ nào nhận được rượu mời của em chưa thì ới em phát để em biết nào :D
Giá rượu OF bây giờ bao nhiêu một chén rồi cụ nhỉ?! ;)) Lâu rồi không có thớt buôn rượu nên em bị tụt hậu về giá! :))

Takeshi

Xe tải
Giá rượu OF bây giờ bao nhiêu một chén rồi cụ nhỉ?! ;)) Lâu rồi không có thớt buôn rượu nên em bị tụt hậu về giá! :))
Em chịu... em mất hút khỏi OF từ hồi "Osin cao cấp" :)):)):)) Cụ nào lâu năm chắc còn nhớ. Ngại quá !!!
Em mới vào lại thường xuyên khoảng tháng nay nên không rõ giá cả thị trường :))

gentviet

Xe buýt
Em cũng chẳng bị ai bắt vào bếp cả cụ ạ, Gấu cũng không dám đưa ra ý kiến trước. Nhưng cái bụng em nó bắt... Đói quá không chịu được thì đầu gối phải bò thôi :D
Theo em thì hai vợ chồng nên chia sẻ việc bếp núc, chồng ko nên lệ thuộc vợ, vợ cũng ko nên vì thể suốt ngày về muộn để chồng hì hụi nấu cơm một mình trong thời gian quá lâu sẽ chán lúc đấy sẽ mơ tưởng đến người nấu phở cho ăn. Nhà cháu cũng nói thật là nếu đã ra tay nấu nướng thì vợ thua là cái chắc, nhưng vẫn phải để vợ thể hiện vai trò nội tướng trong nhà, mình đóng vai phụ, chỉ khi nào có sự kiện thì mới thể hiện để vợ phải nể thôi :)

Takeshi

Xe tải
Theo em thì hai vợ chồng nên chia sẻ việc bếp núc, chồng ko nên lệ thuộc vợ, vợ cũng ko nên vì thể suốt ngày về muộn để chồng hì hụi nấu cơm một mình trong thời gian quá lâu sẽ chán lúc đấy sẽ mơ tưởng đến người nấu phở cho ăn. Nhà cháu cũng nói thật là nếu đã ra tay nấu nướng thì vợ thua là cái chắc, nhưng vẫn phải để vợ thể hiện vai trò nội tướng trong nhà, mình đóng vai phụ, chỉ khi nào có sự kiện thì mới thể hiện để vợ phải nể thôi :)
Vầng... thì đấy vẫn là khuôn mẫu của nhà em. Mấy năm rồi nhưng em vẫn chỉ lấy danh nghĩa là "làm hộ" Gấu thôi :)):))
Nghĩ chuyện nhà mình thấy thật giống như Nam - Bắc Hàn. Bao nhiêu năm cũng mới chỉ là ngừng bắn... Không biết bao giờ mới hòa bình thật sự :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Bây h tụ tập nhà bác nào đi
Các bác nấu ăn những món ngon sở trường, cùng bình loẠN, uống vài chai lai dai
E sẽ có mặt đúng giờ ăn ạ

Grandis 2005

Xe điện
Bây h tụ tập nhà bác nào đi
Các bác nấu ăn những món ngon sở trường, cùng bình loẠN, uống vài chai lai dai
E sẽ có mặt đúng giờ ăn ạ
Cụ mà vẽ ra trò này, Mai mốt các Gấu cứ vênh mẹt lên. Bảo nâu cơm ko chịu đi nấu. Bảo các ông nấu ngon hơn thì đi mà nấu! Lúc ấy hỏng hết đời giai! :))

nhimbi

Xe buýt
Em thấy đầu bếp giỏi toàn đàn ống đấy chứ. Em vẫn đi chợ và nấu cơm và thấy vui vui ạ. mỗi tội đi chợ ko biết mặc cả họ noi bao nhiêu mình mua vậy. Bác nào có kinh nghiệm trong việc này xin chia sẻ ạ

Takeshi

Xe tải
Báo cáo các cụ. Bữa tối nay là canh cà tím nấu sườn, đậu rán chấm mắm tôm chanh ớt và tôm rim thịt ạ ! :))=))

biahoihanoi

Xe lăn
Bình thường mà. Em thỉnh thoảng cũng nấu ăn, rửa bát, quét nhà.