Chọn xe nào giữa 2 xe Kia FORTE SXAT của anh Hải và CRUZE 1.8 LT và LTZ

tranhoangminh

Xe container
@Po and all: có thể do cách em viết chưa rõ ....sorry các bác về vụ này.

Thực tế thì cerato và forte rất tốt trong tầm giá của nó. Tuy nhiên, theo cá nhân em nó có vài điểm mà em không thích... Em tạm so sánh hai dòng xe như sau (em so với Lac 1.8cdx (vì em đang chạy chiếc này) phiên bản cruze cắt bớt một mớ option so với lac cdx.

+ Độ đầm: CDX hơn Forte (Forte Sli và Cerato khá đầm khi chạy tốc độ cao - CDX chạy rất đầm, chiến hữu của em phi lên 180km/h trên Trung Lương thấy rất đầm) Cái này do xác CDX nặng hơn forte đáng kể
+ Cách âm: CDX nhỉnh hơn Forte và Cerato tuy nhiên Forte Sli và Cerato cách âm cũng rất tốt.
+ Độ đầm volang và cảm giác lái: CDX 1.8 trợ lực điện em thích hơn forte Sli ở điểm đi đường trường cdx rất đầm, rất chắc tay, điều chỉnh volang mượt hơn.(rất khó mô tả cảm giác tay lái bằng từ ngữ). Cerato tay lái trợ lực dầu khá nặng , forte SLi trợ lực điện chạy chậm thì đánh lái rất nhẹ (em khoái điểm này), forte SX TH trợ lực điện.
+ Dàn nhạc: Forte và cerato hơn CDX, nghe tiếng bass trên forte và cerato hay hơn CDX
+ Tiêu hao nhiên liệu: forte ít hơn CDX 1.8 tầm 0.5-0.8l/100km đường thành phố (do xác xe nặng hơn)
+ Ghế da: Da trên CDX dầy hơn forte và cerato
+ Điều hòa: Forte và Cerato có vẻ lạnh hơn CDX
+ Độ vọt: forte khá vọt với máy 1.6.... cdx 1.8 độ vọt OK đối với em.

Một số option cruze VN bị cắt bớt
+ Cửa sổ trời
+ Màn hình hiển thị bé hơn CDX
+ Chức năng gập điện, trong khi đó forte TH hình như là có chức năng gập điện (chức năng này quan trọng)
+ Đèn và gạt mưa tự động (cái này không quan trọng lắm)
+ Điều hòa cơm, trong khi CDX và forte điều hòa tự động (em ít khi dùng chức năng điều hòa tự động)
+ Mâm 16in thay vì mâm 17in như CDX và forte, bù lại chạy êm hơn với đường xá nhiều ổ gà
+ Cruze trợ lực dầu
+ Có thể còn một vài điểm nhỏ mà em chưa biết hết

Tóm lại: đối với em độ đầm và cảm giác lái là quan trọng nhất trong tiêu chí chọn xe (vì hai cái này không thể độ được) cho nên em đã chọn lac CDX 1.8... nếu em được chọn lại thì em cũng sẽ chọn CDX1.8 hoăc cruze ltz
Vậy là chốt lại cụ vẫn kết daewoo và ltz hơn.
Cá nhân e thì e chơi ltz, nhìn kiểu dáng ăn đứt FT. Op thì kém hơn tí cũng k sao .

BOTLE_UP

Xe tải
Website
www.vnagrimex.com
Em thì chưa đi FT bao giờ, đang đi LTZ, thấy ổn cụ ạ, cụ làm con đê!!!

tranhoangminh

Xe container
Giờ ltz hết hàng nhập rồi thì phải. Cụ mua nhanh ko tăng giá biển lên 20tr,chỗ tăng đó để sắm đồ thêm cho e nó cụ ạ