[Funland] Chọn vợ giàu- tạo đường tắt đi đến thành công .

Buratino12

Xe tải
E thấy chuẩn đấy ạ. E có thằng bạn nhà giàu, làm cũng ra tiền, ấy vậy mà con vợ nó chả coi ra cái éo gì, thậm chí ngửa tay xin vợ từ 100k trong khi tiền do mình làm ra. Đây là e chứng kiến chứ ko phải nghe nói hay gì gì nhé :))
Nếu đã làm ra tiền mà vẫn bị vợ coi ko ra gì và thậm chí phải ngửa tay xin tiền thì phải xem lại ông chồng này. Cô vợ này quá giỏi^:)^

Buratino12

Xe tải
Em không thích cháo, em thích sáng ra được vợ fa cho cốc cafe và ngồi nhăm nhi cùng vợ rồi đi làm :D
Cụ lấy vợ chưa cụ. Thế này ai chả thích, nhưng khi có con vào thì sáng ra chả còn thời gian như thế này đâu cụ ơi.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Bố mẹ bạn không giầu, đó không phải là lỗi của bạn. Nhưng nếu bố mẹ vợ bạn cũng không giầu thì đó mới chính là lỗi của bạn.

Nói vui là vậy, chứ mọi người định nghĩa "thành công" là thế nào? Chỉ đơn giản có nhiều tiền là thành công ư? Cũng tuỳ người.

Với con lợn con bò, bữa nào cũng được no bụng, vậy là hạnh phúc. Con hổ trong rừng bị bắt về vườn thú, bữa nào cũng no bụng nhưng nó nhớ rừng đến mức ốm và chết. Khi ở rừng, nó phải tự kiếm ăn thật đấy, nhưng nó tự chọn con thú nó làm thịt, được chạy thoải mái trên đồng cỏ mênh mông, gầm rú một tiếng "là khiến cho mọi vật phải im hơi", đi đâu thì đi ngủ đâu thì ngủ, phiêu diêu tự tại. Ấy nhưng, như đã nói lúc đầu, còn tuỳ người. Nhà cháu thà làm con hổ đói trong tự nhiên còn hơn làm con lợn no trong chuồng, nhưng thực tế không phải lúc nào cũng chỉ có hổ với lợn. Nhiều cụ không chịu cảnh "chó chui gầm chạn" nhưng ra đời, có khi phải quỵ luỵ từ khách hàng tới sếp, phải nhịn từ cô giáo của con cho tới ôsin ở nhà, có việc đụng xxx hay xã hội đen lại chả tái cái mặt rụng cả d@'i, thì việc phải nhún nhường bố mẹ vợ cũng đâu có đến nỗi nào? Dù gì cũng là người sinh ra vợ mình, phải không các cụ?
Nghe cụ nói vào tai lắm :)
Chắc là nhà con mái già có đk lắm đây.

voquangtrung91

Xe tải
Cụ lấy vợ chưa cụ. Thế này ai chả thích, nhưng khi có con vào thì sáng ra chả còn thời gian như thế này đâu cụ ơi.
Em thích cuộc sống đơn giản thế thôi, sáng fa cafe và một ngày phải ăn với nhau một bữa cơm, rỗi thì rủ nhau đi xem phim, đi du lịch linh tinh, đi lang thang, nói chung cuộc sống cứ tạo ra những thứ nhỏ nhỏ bất ngờ, trả phải suy nghĩ to tát làm gì, sống đơn giản thì sẽ hạnh phúc hết.
À em thì sẵn sàng ở nhà phục vụ vợ, cho vợ đi làm:D

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
sướng không biết sướng thì người ta gọi là khổ, khổ không biết khổ người ta gọi là sướng cho nên cũng tùy thôi các cụ ạ.
Chuẩn hơn Lê Duẩn
Người khổ mà nghĩ là mình sướng ấy mới là người sướng :))

coolpix8700

Xe ngựa
...À em thì sẵn sàng ở nhà phục vụ vợ, cho vợ đi làm:D
Bác có vợ chưa, viết như sách dậy như thế vợ nó chả nghe đâu, kể cả bác có muốn phục vụ hết đời!
Cuộc sống nó thế đấy, tốt chẳng phải là tốt nếu không "thông lệ", tức là bình thuờng. Các cụ dậy "nhàn cư vi bất thiện", hiểu rộng ra là "sướng quá hóa rồ". Bác ở nhà phục vụ để vợ được ra ngoài đường. Khi ra ngoài đường nó sẽ thấy đàn ông khác thì không rúc đầu ở nhà!

voquangtrung91

Xe tải
Bác có vợ chưa, viết như sách dậy như thế vợ nó chả nghe đâu, kể cả bác có muốn phục vụ hết đời!
Cuộc sống nó thế đấy, tốt chẳng phải là tốt nếu không "thông lệ", tức là bình thuờng. Các cụ dậy "nhàn cư vi bất thiện", hiểu rộng ra là "sướng quá hóa rồ". Bác ở nhà phục vụ để vợ được ra ngoài đường. Khi ra ngoài đường nó sẽ thấy đàn ông khác thì không rúc đầu ở nhà!
Em chém tý thôi mà, em viết ngược lại, đàn ông thì phải là trụ cột gia đình rồi, nhưng em thích cả hai cùng đi làm và cùng kiếm tiền, nhưng phụ nữ thì nên ở nhà nhiều hơn, em là mợ nên em viết theo kiểu phụ nữ thôi \m/

Hi, em thấy đúng đó mọi người, em có quen một người, cũng cv tot, học cao, nhưng vợ giàu lắm, em thì em không biết người đó có nhờ vả gì nhà vợ không nhưng mà người đó thì bị vợ chửi, bắt nạt suốt ngày và cả bố mẹ chồng nè, cũng đòi ly hôn đủ thứ nhưng chỉ cần bố me vợ sang là coi như chưa hề có việc gì xảy ra, công nhận bố mẹ vợ chị đó hay lắm lun vilexim

coolpix8700

Xe ngựa
Em chém tý thôi mà, em viết ngược lại, đàn ông thì phải là trụ cột gia đình rồi, nhưng em thích cả hai cùng đi làm và cùng kiếm tiền, nhưng phụ nữ thì nên ở nhà nhiều hơn, em là mợ nên em viết theo kiểu phụ nữ thôi \m/
Mợ là phụ nữ chắc sẽ hiểu điều này nhất!
Có thể lúc trẻ, còn son rỗi thì sẽ thích anh chồng chiều chuộng như vậy. Thấy chồng rửa bát, quét nhà cũng thích để khoe. Nhưng thời gian trôi đi, mắt mợ cứ ngứa dần thấy ông chồng vẫn quét nhà, rửa bát mãi. Và kết thúc là sẽ xuất hiện một ông nào đó chẳng bao giờ thò tay cầm chổi...!
Nhưng ngay cái XH hiện tại thì mô hình chồng kiếm tiền vợ ở nhà cũng chẳng thể bền, câu các cụ ngày xưa "nhàn cư vi bất thiện" bây giờ lại đúng hơn!

thanhdo62

Xe tăng
LẤY VỢ ĐỂ XOÁ ĐÓI GIẢM NGHÈO .

voquangtrung91

Xe tải
Mợ là phụ nữ chắc sẽ hiểu điều này nhất!
Có thể lúc trẻ, còn son rỗi thì sẽ thích anh chồng chiều chuộng như vậy. Thấy chồng rửa bát, quét nhà cũng thích để khoe. Nhưng thời gian trôi đi, mắt mợ cứ ngứa dần thấy ông chồng vẫn quét nhà, rửa bát mãi. Và kết thúc là sẽ xuất hiện một ông nào đó chẳng bao giờ thò tay cầm chổi...!
Nhưng ngay cái XH hiện tại thì mô hình chồng kiếm tiền vợ ở nhà cũng chẳng thể bền, câu các cụ ngày xưa "nhàn cư vi bất thiện" bây giờ lại đúng hơn!
Em thì không thích ý nào của cụ viết trên này hết, cuộc sống giờ nam nữ bình đẳng, cùng đi làm, cùng kiếm tiền và về cùng chia sẻ trách nhiệm với nhau, người làm việc nọ, thì người kia làm việc kia, còn đàn ông thì phải có trách nhiệm, bản lĩnh, chí tiến thủ mới ok, em chỉ nói là sau một ngày làm việc cả hai người thì nên biết tạo cho nhau những điều nho nhỏ khi được nghỉ ngơi, chứ em không thích sống cái kiểu áp đặt, mà là cùng nhau chia sẻ thì mới ok.
Còn sao em nói là phụ nữ nên ở nhà nhiều hơn là vì trên quan điểm của em thì em không thích suốt ngày bôn ba ngoài xã hội như đàn ông, em thích vẫn đi làm những vẫn ở nhà mà vẫn ra tiền.

tica

Xe điện
à em biết có nhà đang kén rể, ban đầu có thể hỗ trợ phò mã con mẹc, căn hộ xịn ở Cipura và dắt túi đâu mấy chục tỏi, với điều kiện là phải chấp nhận cô dâu có tính vui là hay nhìn lên trời cười đểu... cụ nào đăng ký????
Bác toàn xúi dại, người có vấn đề tâm thần không được đăng ký kết hôn. Mà không đăng ký kết hôn lại quan hệ với người tâm thần là phạm tội hiếp dâm đấy. 1 ngày đẹp trời nhà vợ nó éo vừa lòng cái gì nó tố ra CA thì của đâu chưa thấy, chỉ thấy mặc áo Juve, tay gạt nước mắt tay ôm gói quà thì khổ.

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Hi, em thấy đúng đó mọi người, em có quen một người, cũng cv tot, học cao, nhưng vợ giàu lắm, em thì em không biết người đó có nhờ vả gì nhà vợ không nhưng mà người đó thì bị vợ chửi, bắt nạt suốt ngày và cả bố mẹ chồng nè, cũng đòi ly hôn đủ thứ nhưng chỉ cần bố me vợ sang là coi như chưa hề có việc gì xảy ra, công nhận bố mẹ vợ chị đó hay lắm lun vilexim
... Bạn mợ thật là vô đối...

5banhxe

Xe điện
Nghe cụ nói vào tai lắm :)
Chắc là nhà con mái già có đk lắm đây.
Đoán ngay có cụ sẽ nghĩ vậy :))
Ngay từ đầu nhà cháu đã nói mình là hổ hoang dã mà, chưa từng ở rể và cũng chưa từng nhờ cậy nhà vợ lẫn bố mẹ đẻ 1 xu (tất nhiên hồi mới mở công ty thì cũng vác mặt về vay bố mẹ đẻ vài trăm củ nhưng trả ngay trong vài tháng - căn bản lúc đó cơ hội đến tay không nhanh tuột mất). Nhưng xét cho cùng, tuy không nhờ đến nhà vợ nhưng vẫn phải bám lấy các chiến hữu, anh em làm ăn với nhau, cũng có lúc nhịn người nọ chiều người kia, lắm khi không kiềm chế được thì lúc đó lại nghĩ đến vợ con, lại cắm mặt vào cày, thế thì cũng khác quái gì mấy thằng bị chửi là chó chui gầm chạn đâu. Ý nhà cháu là ở chỗ đó. Ở đời mấy ai đủ sức đội trời đạp đất không cần quan tâm đến ai, mà yêng hùng như Từ Hải rồi cũng chết đứng đó thôi.

hatdecuoi

Xe buýt
thực ra ở sứ thiên đg của mình thì quy luật đấy nó đúng nhiều, chớ bọn tây lông, cụ mà mõi đc tiền của bố vợ (nếu cụ ko có năng lực) thì là hơi khó đấy.