[Funland] Chọn vợ giàu- tạo đường tắt đi đến thành công .

thien_ly

Xe buýt
E kể câu chuyện thật. A nè ko có gì đi lái xe thuê, lvợ cổ nhuế nhà vợ có tiền đền bù và ông nhạc cho vay mua xe và....bây giờ thì TO mồm rùi ạ. Nên cạu nào đang FA thì tìm và hiểu đi ạ.

donfx

Xe buýt
Cái này áp dụng cho nhà con 1 có vẻ đúng hơn, còn nhà con 1 đàn lại khác, nhiều khi thằng em vợ, đứa em vợ nó khinh, nhiều khi cả nhà nó kinh .... thế mới có vụ zết 6 người ở BD...

Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D

Matxech

Xe container
Ở đời chả có ji ngon bổ lại rẻ
Quan điêm của e la : của bố mày làm ra bố thích lam jj thi làm cho ai thì cho chả phải nhìn ngó bố con đứa nào

Phaodung

Xe tăng
Trai đẹp toan lấy gái xấu.
Trai tài toàn lấy gái đẹp.
Trai vừa tài vừa đẹp lấy gái giầu.
Đấy là em quan sát thấy thế.

trandailong

Xe hơi
đang tìm cụ bán cái biệt thự ngôi nhà mới quốc oai tự nhiên nhảy vô đề tài này nói chung là ngưu tầm ngưu mã tầm mã. mà ck nghèo đi lấy vc giàu đi ở rể thì con vc kiểu gì nó cũng có bồ rồi lại phải bồ hòn làm ngọt... nói vậy chứ cụ nào bán biệt thự ngôi nhà mới quốc oai thì alo mình nhanh ra lắm ))

bhb218

Xe buýt
Thằng ku con 9x lấy đc vợ 1 phó tổng công ty siêu to...giờ nó vênh váo vãi...khoe fb suốt mà cái ảnh nào cũng phải thêm 1 câu khen vợ...có lẽ vợ giàu cũng là 1 cách để tạo động lực cho chồng yêu vợ hơn

BánhLái

Xe tải
Em là em chịu, không thể Tiến thân bằng con đường hiến thân được.
E té đây.

Canghai89

Xe tải
em thấy đàn ông mà cứ nhìn vào nhà vợ như vậy hèn lắm.
Em lấy vợ nghèo, vì nghèo lâu nên vợ nó cũng quen rồi, đến lúc làm ăn lúc được lúc không thì nó cũng không kêu ca gì vì đằng nào cũng đã từ nghèo đi lên ( chỉ có cơ hòa: vẫn nghèo và cơ được: có tích lũy ). Cho tới giờ hơn mười năm sống với nhau mà 2 vợ chồng chưa bao giờ to tiếng với nhau (đặc biệt là vì lý do tiền bạc) như vậy đã là hạnh phúc chưa các cụ?
Dạ hạnh phúc quá , thành công quá rồi đấy chứ ạ. Chúc mừng cụ nhé:)

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D
Các bác ấy phàn chuẩn cmnl đấy, cụ mà chưa lấy vợ thì cứ những gì nghe được mà làm theo. Yêu là số 2 nhưng tiền là số 1

Canghai89

Xe tải
Thằng ku con 9x lấy đc vợ 1 phó tổng công ty siêu to...giờ nó vênh váo vãi...khoe fb suốt mà cái ảnh nào cũng phải thêm 1 câu khen vợ...có lẽ vợ giàu cũng là 1 cách để tạo động lực cho chồng yêu vợ hơn
Em nghĩ đấy là nịnh thôi chưa chắc đã yêu hoặc là khoe của toàn là của nhà đằng vợ nên k tự tin. Sợ đang khoe mà qên k nhắc đến công ơn của vợ nó vào vạch tuột ra thì ê mặt nên cứ khen cho nó đc an toàn :))

Canghai89

Xe tải
Các bác ấy phàn chuẩn cmnl đấy, cụ mà chưa lấy vợ thì cứ những gì nghe được mà làm theo. Yêu là số 2 nhưng tiền là số 1
:)) em sợ cố quá nó lại quá cố thì bỏ u. Tiền thì thít thật dưng mà cứ phải của mình mới tự tin tiêi đc, của đi vay đi mượn dùng nó bị ê cái bản mặt cụ ạ:D

Canghai89

Xe tải
đang tìm cụ bán cái biệt thự ngôi nhà mới quốc oai tự nhiên nhảy vô đề tài này nói chung là ngưu tầm ngưu mã tầm mã. mà ck nghèo đi lấy vc giàu đi ở rể thì con vc kiểu gì nó cũng có bồ rồi lại phải bồ hòn làm ngọt... nói vậy chứ cụ nào bán biệt thự ngôi nhà mới quốc oai thì alo mình nhanh ra lắm ))
:( cụ còm liên quan vãi:( túm lại cụ bán biẹt thự vs cụ lấy vợ giàu có liên quan gì vs nhau và vs thớt em k đấy cụ:-?

Canghai89

Xe tải
Cái này áp dụng cho nhà con 1 có vẻ đúng hơn, còn nhà con 1 đàn lại khác, nhiều khi thằng em vợ, đứa em vợ nó khinh, nhiều khi cả nhà nó kinh .... thế mới có vụ zết 6 người ở BD...
:( cungz có khi vì thế mà thằng Dương nó ms quẫn đến độ giết hết cả nhà ấy cụ nhỉ, chứ đâu cần giết người nó vẫn đx em kia bơm tiền cho mà :(chẹp:( thảo nào nhà giàu nó cứ hay nặng về cái môn đặng hậu đối :(

Canghai89

Xe tải
E kể câu chuyện thật. A nè ko có gì đi lái xe thuê, lvợ cổ nhuế nhà vợ có tiền đền bù và ông nhạc cho vay mua xe và....bây giờ thì TO mồm rùi ạ. Nên cạu nào đang FA thì tìm và hiểu đi ạ.
Đấy , có lẽ vì nhiều thanh niên đã áp và thấy dụng nên họ rỉ tai nhau cách làm giàu ko khó này cụ nhỉ :))

Canghai89

Xe tải
Chỉ có những ông ko thể lấy đc vợ giàu hoặc sấu hoặc bất tài nên bất mãn nói sấu là ko muốn lấy.
Ko có gì sấu khi lấy vợ có điều kiện cả,ít nhất là nó tự lo đc bản thân nó,và có điều kiện chăm sóc con đc tốt.để mình có thoi gian và tiền bạc thoải mái.
Còn ngay từ đầu đã mong lấy để lợi dụng thì ko có kết đẹp đâu,
Nhiều ông làm ra tiền nuôi vợ nuôi cả nhà nhung vẫn bị vợ coi chả ra gì cái này do mình cả thôi.
Hị hị thật ra sấu thì k sấu mà chỉ xấu xấu thôi ạ :D

Chỉnh sửa cuối: