[Funland] Chọn trường PTTH Dân lập cho F1

yonex

Xe máy
Cảm ơn bác.

Nhờ bác cho em 1 ít thông tin về địa điểm trường. Chương trình học và thầy cô giáo
Bác xem fb trường. Mình biết đến trường do có cô em cho con học ở đây, thấy rất ổn vì cháu gái dút dát, học yếu sau 1 năm học ở đó thay đổi tốt hẳn.

Ksxdcd

Xe điện
Cảm ơn bác vì có thông tin cụ thể.

Em sẽ lưu ý và tham khảo thông tin này!

Bác xem fb trường. Mình biết đến trường do có cô em cho con học ở đây, thấy rất ổn vì cháu gái dút dát, học yếu sau 1 năm học ở đó thay đổi tốt hẳn.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Nếu học dốt, ham chơi, em thật cụ nên hướng cho F1 trường nghề. Thực tế hơn, đi bộ đội về còn có cái nghề mà gây dựng sự nghiệp

ly xây chừng

Xe tải
Trước khi cụ chủ cho F1 vào dân lập, cháu xin cha sẻ kn F1 nhà cháu.
Hết cấp 2, F1 được các trường dân lập phát tờ rơi cũng như tham gia truyện trò. Vậy là vào dân lập dù cháu khg thích, nhà cháu thích con học công thôi. Tất nhiên đã chọn trường, cháu tư vấn F1 chọn trường dl đầu tỉnh ( theo tt vủa hè thời còn làm c c, trường này do các cốp đầu tư lấy tiếng). Trường y c ngày học 2 buổi, trưa ở lại trường. Năm lớp 10 trôi qua êm ả, họp PH chỉ thấy vô bàn chuyện đóng góp nâng cao c s vc! Năm 11, trường thông báo F1 lưu ban......! Vậy là lên trường hỏi tình hình học tập , thi cử thì được chỉ qua thầy quản sinh. Thầy nói: học lực trung bình. thí chính châu rớt, thi lại cháu khg chịu chép bài của bạn nên rót!
Cháu nghĩ: thi rớt thì thi lại, học rớt thì học lại, sao lại cổ súy h s cóp pi bài thi?
Vậy là chuyển trường, lần này cháu quyết tìm công lập, nhưng các trường đều từ chối. Nhưng có 1 thầy hiệu trưởng tiếp chuyện, hỏi thăm gia cảnh....cháu trình bày, thế là thầy lập hội đồng kêu F1 lên để tìm hiểu, thầy nói luôn: tóc tai gọn gàng, xâm hay xỏ là miễn nói chuyện, vậy là cháu được nhận học lại lớp 11. Năm ấy, F1 được 3 giấy khen : 1 giỏi, 2 khá. Nghĩ là học lại thì phải điểm cao. Cháu động viên F1 năm 12 cố gắng hơn. Có thiệt, 3 giấy khen khá, cháu vào tiếp dh công lập.
Học công lập có nhược điểm là mình khó chủ động tg, chủ yếu F1 phải tự thu xếp: học phụ đạo, học thêm có thể diễn ra bất cứ lúc nào.nhưng chính tự lo, các cháu mới thấy quý công sức đã bỏ ra mà cố gắng. Đặc biệt,g v công lập rất dễ cho hs điểm kém, đừng nghĩ gv trù dập. Đó cũng là động lực nếu các cháu muốn vượt qua.

trasuanong

Xe tải
F1 nhà e năm nay cũng thi vào 10, sức học làng nhàng, lúc thì 5-6, lúc 8-9, chả biết đằng nào mà lần, lại ở khu vực trái với hộ khẩu nên chỉ được chọn 1 trường công lập, em cũng đăng ký fpt để đề phòng thi rớt. Ngoài ra trường Marie curie sắp bán hồ sơ vào 10 đó cụ, e cũng sẽ đki xem sao.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con gái có trường Cao đẳng Công thương Hà nội, ở Vũ Trọng Phụng. Học cả Văn hóa và nghề cụ ah
Cảm ơn cụ ! Để em tìm hiểu thêm xem trường này đào tạo những ngành gì :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cũng xem qua trường này rồi , họ tuyển cũng cao đấy chứ ko đùa đâu cụ!

Romeo_HN

Xe tăng
Trường THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm cũng tốt, cụ tham khảo xem. Điểm đầu vào không quá cao, nhưng học như công lập. Trường có xe đưa đón hs theo khu vực.

Moriarty

Xe container
Dạ kính thưa các cụ, em đang đau đầu tìm trường cấp 3 cho F1, dự kiến chọn trường Tạ Quang Bửu. nhưng đợt kiểm tra vừa qua thấy cu cậu điểm kém quá chắc không đỗ được, cụ mợ nào có biết trường nào dậy tốt (nói chung là môi trường giảng dậy, học tập tốt) khu vực gần thanh xuân, hai bà trưng thì soi sáng giúp em với.
Cụ tìm trường dân lập nào mà chương trình học nó ưu tiên luyện thi đại học ý, mấy trường kiểu thế nó muốn lên level nên nó đặt mục tiêu tỷ lệ đỗ đại học cao. Con cụ e nghĩ nó chả kém chỉ là gia đình nhà trường ko sâu xát thôi.

casauhip

Xe tải
Cụ tìm trường dân lập nào mà chương trình học nó ưu tiên luyện thi đại học ý, mấy trường kiểu thế nó muốn lên level nên nó đặt mục tiêu tỷ lệ đỗ đại học cao. Con cụ e nghĩ nó chả kém chỉ là gia đình nhà trường ko sâu xát thôi.
Hôm thứ 6 có kết quả test điểm thấp quá hỏi ra mới biết cô giáo nói học dân lập không cần thi, chỉ nộp hồ sơ vào là được thế là cu cậu không học nữa. thế có điên không.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hôm thứ 6 có kết quả test điểm thấp quá hỏi ra mới biết cô giáo nói học dân lập không cần thi, chỉ nộp hồ sơ vào là được thế là cu cậu không học nữa. thế có điên không.
Con nhà em nó cũng y như cụ ! Em phải bảo nó là dân lập cũng còn tùy , điểm thấp quá có cc họ nhận vì ảnh hưởng danh tiếng của họ . Éo cố lấy điểm thì cũng ko vào dan lập được , có đi bưng bê quán phở suốt đời . Tùy chọn .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Điểm thấp tới mức nào hả cụ? Đc trung bình 5 điểm 1 môn kh? Cá tính cháu thế nào? Em trong ngành giáo dục Hà Nội, có thể tư vấn cho cụ những gì em biết.
Em phiền cụ 1 chút vậy !
Con gái em hiền , không hoạt bát lanh lẹ , thiên hướng các môn xã hội và nghệ thuật . Tư duy logic và các môn tự nhiên hơi yếu . Vậy ngoài các môn nghệ thuật thì còn ngành nào phù hợp ko cụ ? Cảm ơn cụ !

Trục

Xe ba gác
Năm ngoái con em cũng thi, em nhỡ mồm bảo nó mày chọn trường Top HN mà thi, không được thì bố cho mày về học dân lập.
May là nó đỗ chuyên Nguyễn Huệ, không có thì em lại mệt đầu với vụ xin học sau đó.

timtoi

Xe tăng
Em phiền cụ 1 chút vậy !
Con gái em hiền , không hoạt bát lanh lẹ , thiên hướng các môn xã hội và nghệ thuật . Tư duy logic và các môn tự nhiên hơi yếu . Vậy ngoài các môn nghệ thuật thì còn ngành nào phù hợp ko cụ ? Cảm ơn cụ !
Vậy nên chọn các trường nào có các cháu ngoan, giữ nề nếp tốt. Nếu cháu khá 1 chút có thể chọn các trường dân lập như Phan Huy Chú, Nguyễn Bỉnh Khiêm, Nguyễn Siêu, Marie Curie, Đoàn thị điểm... Trường nội trú có thể là Trần Quốc Tuấn, Trí Đức, Fpt.. Nếu gia đình có điều kiện mà muốn học không áp lực thì có thẻ chọn Vin, Việt Úc, TH ...còn các trường dân lập tốp tr ung bình trở xuống thì nhiều lắm nhưng tất nhiên các cháu kh dc ngoan lắm.

casauhip

Xe tải
Điểm thấp tới mức nào hả cụ? Đc trung bình 5 điểm 1 môn kh? Cá tính cháu thế nào? Em trong ngành giáo dục Hà Nội, có thể tư vấn cho cụ những gì em biết.
Dạ cám ơn cụ, mọi lần trung bình là 6-7 vừa ròi trung bình chưa được 5 cụ ạ. Cháu ít nói, hơi thụ động, theo em biết cũng có khả năng về kỹ thuật. Chưa thực sự biết rõ cái mình thích, chưa có định hướng cụ thể, F1 nhà em con đầu cháu sớm của nội và ngoại nên được chiều từ nhỏ, tuy lớn nhưng non nớt lắm

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vậy nên chọn các trường nào có các cháu ngoan, giữ nề nếp tốt. Nếu cháu khá 1 chút có thể chọn các trường dân lập như Phan Huy Chú, Nguyễn Bỉnh Khiêm, Nguyễn Siêu, Marie Curie, Đoàn thị điểm... Trường nội trú có thể là Trần Quốc Tuấn, Trí Đức, Fpt.. Nếu gia đình có điều kiện mà muốn học không áp lực thì có thẻ chọn Vin, Việt Úc, TH ...còn các trường dân lập tốp tr ung bình trở xuống thì nhiều lắm nhưng tất nhiên các cháu kh dc ngoan lắm.
Cảm ơn cụ ạ ! :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dạ kính thưa các cụ, em đang đau đầu tìm trường cấp 3 cho F1, dự kiến chọn trường Tạ Quang Bửu. nhưng đợt kiểm tra vừa qua thấy cu cậu điểm kém quá chắc không đỗ được, cụ mợ nào có biết trường nào dậy tốt (nói chung là môi trường giảng dậy, học tập tốt) khu vực gần thanh xuân, hai bà trưng thì soi sáng giúp em với.
Đào Duy Từ khá ok đấy cụ ah :)

khanhnguyen09

Xe container
Em cũng đau đầu về vụ chọn trường này quá.