[Funland] Chọn trường PTTH Dân lập cho F1

AMATAX

Xe điện
E cũng đang nghía dân lập nếu F1 ko thi được công lập

kodomo

Xe điện
Em thấy trường hợp của cụ không ổn, lớp 11 rồi mới tính mất hay còn tuổi thơ, gần đến 18t là tuổi trưởng thành rồi đó cụ, ngày xưa các cụ đã cho cưới vợ và dần dần làm trụ cột gia đình rồi.
Bố mẹ không nhất quán và xuyên suốt là điều không tốt cho con cái, sau này cái gì cũng lỡ cỡ.
Cảm ơn cụ, vì thực tình e cũng ko nghĩ trường đó học nặng như vậy nên chiều lòng con ngan già, giờ thấy thương con quá nên nảy sinh suy nghĩ.

Arizona

Xe tăng
F1 nhà em học cũng không trội lắm nhưng thích món văn nghệ, văn gừng. Ông bà bô yc có giải quốc gia để đc tuyển thẳng công lập :D

beSuSu

Xe điện
Cụ thử trường dân lập Vinschool xem.

lehahai

Xe buýt
F1 nhà e trong SG, năm ngoái thi rớt chuyên, đỗ trường công lập quận TP nhưng ngan già nhất định ko cho học, đẩy nó vào trường dân lập Nguyễn Khuyến. Đến nay e rút ra kết luận: mất tuổi thơ. 6h15 là thầy cô đã đứng lớp rồi. Học xong về đến nhà ăn tối xong lại ngồi tiếp, có khi đến 11-12h đêm. E đang tính sang năm 11 rút ra ngoài học trường khác thôi. Cứ thế này thì tội con quá.
Em thấy trường đó nội trú mà cụ?

kodomo

Xe điện
Em thấy trường đó nội trú mà cụ?
Có cả bán lẫn nội cụ ạ. Nhìn mấy đứa nội trú đc về nhà trưa thứ 7 thấy tội lắm. Da nhợt nhạt, mặt cảm giác như vô hồn ôm nào là gấu bông, gối ôm, túi xách theo cha mẹ về. Trường này chỉ mỗi cái e thấy đc là rèn cho bọn trẻ tính chịu khó học hành. Từ ngày váo đấy e chưa phải giục 1 câu đi học.

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
đúng là giờ chọn trường lớp phù hợp cho con cũng đau đầu, nhà em bạn lớn năm nay lên lớp 6, đang học trường công, nhưng con học chậm, nên đang định tìm trường công lập không đòi hỏi quá cao về thành tích học tập để con theo cho phù hợp mà thấy khó quá, cũng đang định lựa chọn thcs fpt mà ko biết thi có dc ko.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Phan Huy Chú học thì tốt rồi, cơ sở vật chất đầy đủ, vì đây là trường công -> chuyển sang tự chủ tài chính (khoảng 5,5tr/1 tháng), mô hình học có sự giao thoa giữa công lập và dân lập, học sinh học vừa phải, vui vẻ và muốn đi học, quan hệ hs và giáo viên rất gần gũi, chất lượng học tập khá cao trong khôi dân lập, hiện đang rất hot, nên đầu vào không hề thấp !

NHTU

Xe máy
Đoàn Thị Điểm, Ảchimedes cụ ạ. Nhóc nhà em năm nay trái tuyến nên duy nhấ 1 nv vào Yên Hoà công lập. Nếu tạch thì vào dân lập. được tuyển thẳng vào Đoàn Thị Điểm do 4 năm học sinh giỏi. Archimedes thì 25/4 này thi tổ hợp. Đen quá tiếng anh kỳ 1 lớp 9 được 7.9 không thì được tuyển thẳng
Cụ đã đi xem thực tế 2 trường này chưa ạ? Em cũng đang tìm hiểu cho F1 vào một trong 2 trường này nhưng ít thông tin quá, nhất là Archimedes. Có thông tin gì cụ chia sẻ vào chỗ kín cho em với nhé.

sinichit52

Xe container
Cảm ơn cụ, vì thực tình e cũng ko nghĩ trường đó học nặng như vậy nên chiều lòng con ngan già, giờ thấy thương con quá nên nảy sinh suy nghĩ.
Trường đó thì khủng khiếp rồi, em ngoài HN cong nghe danh. Thật sự ởHN không có trường nào so sánh được với nó hết. Nếu F1 cụ cảm thấy không ổn thì rút ra thôi. Nhưng em dự cụ sẽ phải đấu tranh với vợ vì coi bộ nàng muốn F1 thi đâu đỗ đó và toàn trường khủng thôi.

casauhip

Xe tải
Phan Huy Chú học thì tốt rồi, cơ sở vật chất đầy đủ, vì đây là trường công -> chuyển sang tự chủ tài chính (khoảng 5,5tr/1 tháng), mô hình học có sự giao thoa giữa công lập và dân lập, học sinh học vừa phải, vui vẻ và muốn đi học, quan hệ hs và giáo viên rất gần gũi, chất lượng học tập khá cao trong khôi dân lập, hiện đang rất hot, nên đầu vào không hề thấp !
Em cũng thấy đanh giá trường này tốt, nhưng điểm đầu vào khá cao

gameover1107

Xe tăng
FPT đi cụ ! học phí khoảng 10 củ / tháng. Cơ sở vật chất tốt, phỏng ngủ tập thể có giáo viên quản, phòng ăn , thư viện, căng tin, cắt tóc, giặt là quần áo..... Chắc là các con sẽ trưởng thành hơn nhiều, cũng có vài điều tiếng là h/s có quan hệ nam nữ, hút thuốc...vvv Nhưng nhìn chung là ở đây họ quản khá chặt. Ưu điểm lớn nhất là sống trong môi trường tập thể, các con biết tự giác và trưởng thành lên rấ nhiều .
Khoản qhtd thì bh cấp 2 nó đã xảy ra r cụ. Nhg ít ra chúng nó còn dùng bao cao su ( vì phát hiện trog thùng rác :)) )
Chấp nhận thui. Ít ra nó còn có ý thức dùng bcs hahaa

sanxk

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều tiền chọn trường chất lượng tốt thì cho vào trường của FPT hay của Vin, còn ít tiền thì cho học công lập gần nhà là ngon rồi, đua đòi làm gì

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều tiền chọn trường chất lượng tốt thì cho vào trường của FPT hay của Vin, còn ít tiền thì cho học công lập gần nhà là ngon rồi, đua đòi làm gì
Bọn Em đang tính đến đoạn con ko đỗ đc công lập mà nhà lại khó nên phải tính Cụ ạ

tientung000

Xe điện
Cụ đã đi xem thực tế 2 trường này chưa ạ? Em cũng đang tìm hiểu cho F1 vào một trong 2 trường này nhưng ít thông tin quá, nhất là Archimedes. Có thông tin gì cụ chia sẻ vào chỗ kín cho em với nhé.
Archimedes cấp 3 được mấy năm thâm niên hả cụ? Có vẻ cũng mới 1 2 khóa

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Vào được archimedes thì ổn đấy cụ. Cơ sở vật chất cực tốt. Giáo viên giỏi.

BKG

Xe tăng
F1 nhà e trong SG, năm ngoái thi rớt chuyên, đỗ trường công lập quận TP nhưng ngan già nhất định ko cho học, đẩy nó vào trường dân lập Nguyễn Khuyến. Đến nay e rút ra kết luận: mất tuổi thơ. 6h15 là thầy cô đã đứng lớp rồi. Học xong về đến nhà ăn tối xong lại ngồi tiếp, có khi đến 11-12h đêm. E đang tính sang năm 11 rút ra ngoài học trường khác thôi. Cứ thế này thì tội con quá.
Dã man!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em con học thật giỏi và đam mê học tập hãy để con theo nghiệp học hành. Xác định phải 1/1000 mới đỗ đc trường ĐH đầu bẳng. Những trường làng nhàng ra xin việc cũng không dễ, nhất là khối kinh tế.
Các doanh nhớn từ Đông Âu về 99% là dân học kỹ thuật.

Ksxdcd

Xe điện
Em cũng có F1 năm nay thi tuyển sinh vào lớp 10.

Khả năng của cháu cũng không cao nên cũng phải tính phương án không vào được trường công lập.

Các bác có thông tin nào về trường PTTH Dân lập tốt hoặc trường PTTHNgheefl tốt ở khu vực Gò vấp không - cho em xin ể em lên kế hoạch backup!

Cảm ơn các bác!

MasterX

Xe tải
Con em 2 trường vừa nhận tuyển thẳng: Đó là Trường Tạ Quang Bửu và Nguyễn Tất Thành. Nhưng cháu NV 1 là Thăng Long và thi Chuyên Ams