Chọn Subwoofer - Kinh nghiệm 1 con gà trên Autonet

Tiền bác khoảng bao nhiêu đã:^) .. bass link chỉ cũng ok thôi... Ngoài bass link ra ở VN bán sub nào nữa? Theo em.... Con Type R 12" hoac 10" + Ampli Alpine F450 wiring at 2 Ohm chạy 450W rung cả xe bác luôn. Nhưng ko biết giá cả thế nào. Em mua Thùng cho Sub, 12" type R, Ampli thì khoảng 280$. install + dây nhợ thì tùy.

Còn kicker , pioneer, kenwood chơi cũng hay lắm.

nói chung tiền nào của đó. Lý do em chọn alpine vì con type R cho kết quả rất mỹ mãn cho ng mới chơi..+ tiền bỏ ra ko cao lắm. mấy con sub kia Basslink hay subb có built in amp chỉ giống như đồ chơi thôi.
Về tài chính của em thì cũng tạm được vì để nghe hay thì em cũng ko tiếc. Nhưng bác mua Cả thùng Sub, cả loa và ampli mà có 280$ thì em nghĩ quá hợp lý đó, em phải xem kỹ vụ này mới được. Bác mua ở đâu đó có thể giới thiệu cho em được ko?(b)

Giá của con Type R thì nên mua con 1224 JBL hơn bác ạ, về sub thì em thực sự rất khoái JBL và JL chứ còn kể cả Type X của Alpine đi chăng nữa em cũng ko khoái lắm
Cho em hỏi ngu tý. Con 1224 của JBL so với con INFINITY KAPPA PERFECT 12DVQ thì con nào hơn hả bác? Em thấy hai con này cùng một hãng mà giá tiền cũng bằng nhau

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Hè hè hè cùng hãng cùng dòng nhưng nó giống Toy và Lex đấy bác JBL trên1 đẳng, tốt nhất thì bác nên bảo nó bê cho bác 2 con đấy ra đặt xuống nhìn cái đít loa là bác có sự so sánh ngay

Hè hè hè cùng hãng cùng dòng nhưng nó giống Toy và Lex đấy bác JBL trên1 đẳng, tốt nhất thì bác nên bảo nó bê cho bác 2 con đấy ra đặt xuống nhìn cái đít loa là bác có sự so sánh ngay
OK, cám ơn bác. Em sẽ kiểm tra lại xem thế nào Vote bác Zippo (y)

khanhfat

Xe hơi
bác khanhfat chắc là fan hâm mộ của alpine rồi theo em loa nghe cũng tùy sở thích mỗi người nữa chứ làm gì có loại loa nào dành cho người mới chơi loa nào dành cho người cũ chơi
well, có nhiều sub hãng khác nữa... nghe đúng là tùy sở thích nhưng nó cũng có những đặc điểm để đánh giá sub ngon hay dở. Theo em, hãng nào cũng làm sub khác cả, tùy kiểu và sở thích mỗi người mà chọn lựa.

Em hay nghe trance và house, nên cần sub có thể đánh mid - low bass khỏe tiếng đánh ra nhanh và chắc ( cái này còn tùy cách đóng thùng loa). Con type R em xài qua vài tháng... đánh nhạc rap tốt rung cả xe.. nhưng chuyển qua trance thì Type R ko đánh được như mong muốn. Bữa nào em phải đi xem vài cái demo của JL audio xem sao :).

Ngoài ra có nhiều sub của RE, Digital Designs, Diamond, Rockfordfosgate, Fi, được nhiều người khá ưa chuộng.

Tóm lại tiền nào của đó. :D

Nói về các loại sub thông dụng thì em thích nhất con này JBL 1224, trong các dòng 12" đổ lại con này đè hết

Còn về hàng khủng thì em thích con MTX 60" này

khanhfat

Xe hơi
Con MTX kia thì làm sao quăng vào xe được... vả lại tiếng to qua' tai nghe ko được hehehehehe.... bữa nào em mua con JBL nghe thử xeem sao :D

Công Nông

Xe điện
Các cụ tư vấn cho em với, em định lắp Sub nhưng xe nhỏ nên chỗ để hạn chế. Em định chơi quả Sub mỏng thế này thôi:

PIONEER TS-SW1041D

Hoặc cái này:
SONY-XS-L10S

Hai cái này dày khoảng 3"(7,5cm), vậy em đóng thùng sâu 15cm có được không?

Bác vào sỉte của hãng bao giờ cũng có thông số thùng mà hãng đưa ra cho mỗi sản phẩm. Với lại lắp cái này thêm cái ampli nữa cũng dày nhỉ :D:D:D

tuntun

Xe đạp
Website
huyphong.net
Oái dạo này chú Zip lại đổi nghề viết ạ..:41:
Thấy chú trả lời phỏng vấn giỏi cứ tưởng có nghề nói thôi giờ có thêm cả nghề viết nữa :77:
Thế này thì em bé nhà chú 3 tuổi được bố mua cho quả xe 100K đô luôn ý chứ :P

Nó đăng bài em là may lắm rồi đấy ạ chứ không khéo đem đến còn bị đuổi về :21::21::21:

Công Nông

Xe điện
Bác vào sỉte của hãng bao giờ cũng có thông số thùng mà hãng đưa ra cho mỗi sản phẩm. Với lại lắp cái này thêm cái ampli nữa cũng dày nhỉ :D:D:D
Em vào site của hãng chỉ thấy dung tính thùng tiêu chuẩn thôi. Thùng thường em thấy tương đối sâu mà cái chỗ em định lắp thì chỉ tối đa được 15cm, thế em mới định hỏi các cụ là cái thùng em định đóng nó chỉ dày 15cm và hơi bẹt, khoảng cách từ củ loa đến vách sau thùng chỉ còn 6cm thì nó có ảnh hưởng đến chất âm không, hay thùng chỉ cần đủ thể tích là được?

Vậy theo em bác nên chơi cái loại Blaupunkt gầm ghế sẵn thùng tiêu chuẩn của hãng chắc chắn tiếng hay hơn đi đóng thùng lấy
Nó có mấy loại sub điện và sub rời có thùng sẵn luôn của hãng đóng cực chuẩn, tiếng hay bất ngờ so với kích cỡ

Công Nông

Xe điện
Vậy theo em bác nên chơi cái loại Blaupunkt gầm ghế sẵn thùng tiêu chuẩn của hãng chắc chắn tiếng hay hơn đi đóng thùng lấy
Nó có mấy loại sub điện và sub rời có thùng sẵn luôn của hãng đóng cực chuẩn, tiếng hay bất ngờ so với kích cỡ
Ặc ặc sub điện gầm ghế lại hay hơn cả sub hơi amply rời hở bác thế thì em biết đằng nào mà lần bây giờ.

Em định chơi cái loa với cái thùng này các cụ thấy có được không ạ:

Sub Pioneer Shallow:

Thùng Pioneer UD-SW12B, cái này đúng cái em cần vì chỗ dầy nhất chỉ 15cm:

Em không nghĩ cái đấy nó đút vào gầm ghế được đâu, ý bác tức là cần nó mỏng hả???
Vậy bác chơi cái này đi, thùng sẵn của hãng, em đã nghe thử rồi có thể certifi được cho bác về cái chất lượng, đảm bảo bóp chết mấy cái loa đểu đi đóng thùng lấy
BLAUPUNKT THb-250

Công Nông

Xe điện
Em cám ơn cụ Zippo, em cũng giống cụ là rất khoái Blaupunkt. Em đã mua cả bộ loa cánh và Sub Blaupunkt rồi, nhưng mà cái Sub to quá, giờ định đổi Sub sang hãng khác cứ thấy lưu luyến lắm(k) Cái Sub với cái amply của em thế này cụ ạ cụ xem có ổn không:

Blaupunkt THA275
# Thin Series 2-Channel Amplifier
# RMS Power Rating:
* 4 ohms: 75 watts x 2 chan.
* 2 ohms: 120 watts x 2 chan.
* 4 ohms bridged: 200 watts x 1 chan.

Blaupunkt GTb 1200 Mk II
- Caisson clos avec subwoofer 30 cm
- Puissance Max. : 800W
- Puissance RMS : 250W
- Rendement : 91 dB
- Réponse en fréquence : 35 Hz-500 Hz
- Structure en MDF de 19 mm
- Dimensions (L x H x P) : 48,2 x 38,7 x 37,8 cm

Xe em là Hyundai Click, em đặt thử vào cốp sau rồi thấy vừa khít trông cứ như là thửa riêng cho xe(k) nhưng mà mất 1/2 thể tích cốp sau. Xe em có cái ngăn chia đôi cốp sau thành 2 tầng, tầng dưới khoảng 15cm, thế nên em mới định đổi sang cái Sub Pioneer shallow ở trên thì để thùng Sub vừa khít tầng dưới của xe luôn.

Cụ nào xài cái Sub Pioneer shallow rồi cho em ý kiến với, em thấy bọn tây nó review cái này cũng khá phết, mà cái vách ngăn chia tầng cốp sau nó nằm sát cái mặt loa sub luôn thì có sao không hở các cụ?

Bác chiến con ampli GTA-1350 đánh cho sub này chuẩn luôn, trước em lắp con này, đánh rất hợp với nhau.
RMS Power at 4 Ohms 300 W x 1
RMS Power at 2 Ohms 500 W x 1

Lợi thế của Blau là bác mua ngay được thùng kèm do hãng đóng nghe chuẩn :41::41::41::41:

Honda_Civic

Đi bộ
Xe bác Zippo vẫn còn chơi nguyên bộ Plaupunkt đấy chứ? hôm nào cho em nghe thử cái nhé (b)