chọn mua xe fiesta mt 1.4 mà bạn bè ai cũng gàn

luxury235

Xe buýt
Cụ định mua thì cứ mua, cả nhà e ai cũng kêu đi TOY dưng mà e thích FFi thì e mua, chả sao cả, còn k có FFi thì e sẽ lấy Yaris của TOY, chả có gì mà phải phân vân cả!

HamLong3.0V

Xe điện
Bác HamLong3.0V , em hỏi bác là em có nói gì sai, bác đọc bài của em không hiểu thì hỏi em , chứ không nên nói em vậy bác mất điểm quá voka trừ phát nhé..:-ss
Vote (-) đi, hộ cái cho nhanh, đây chưa bao giờ để ý đến động cơ nhá nhá nhá. Bác nói vậy em hỏi bác cái đoạn " nắp bình xăng của nó là tự động " là sao là sao LÀ SAO ? BÁc giải thích hợp lý em sẽ xin lỗi và cảm ơn đoàng hoàng, chúng ta là đàn ông mà, cái gì cũng nên mạch lạt.
PS: em tý quên, cái chuyện em chém gió với thằng BCAD là chuyện fun của em với nó. Bác thích thì đọc k0 thích thì thôi, nếu khó chịu bác khóc với MOD cảnh cáo em là OK. Đây là OtoFUN. Bác hiểu ý nghĩa của diễn đàn k0 ? Đọc kỹ lại nội quy diễn đang nhé !
Sorry các bác khác trong thớt vì phải đọc mấy cái tranh luận vớ vẩn, nhưng mà em lại thích ...cãi nhau cho xôm :))

Chỉnh sửa cuối:

ximalop

Xe máy
Vote (-) đi, hộ cái cho nhanh, đây chưa bao giờ để ý đến động cơ nhá nhá nhá. Bác nói vậy em hỏi bác cái đoạn " nắp bình xăng của nó là tự động " là sao là sao LÀ SAO ? BÁc giải thích hợp lý em sẽ xin lỗi và cảm ơn đoàng hoàng, chúng ta là đàn ông mà, cái gì cũng nên mạch lạt.
PS: em tý quên, cái chuyện em chém gió với thằng BCAD là chuyện fun của em với nó. Bác thích thì đọc k0 thích thì thôi, nếu khó chịu bác khóc với MOD cảnh cáo em là OK. Đây là OtoFUN. Bác hiểu ý nghĩa của diễn đàn k0 ? Đọc kỹ lại nội quy diễn đang nhé !
Sorry các bác khác trong thớt vì phải đọc mấy cái tranh luận vớ vẩn, nhưng mà em lại thích ...cãi nhau cho xôm :))
Ah được. nắp bình xăng của xe đó là mở bằng cơm và lúc nào cũng mở nhưng bù lại thì bên trong của nó có thêm một nắp tự động nữa chỉ khi có vòi theo đúng tiêu chuẩn của FORD Việt Nam ( vòi xăng chuẩn ) thì mới cho vào được ( giống Mondeo ). em xin hết bác Hamlong3.0V ạ '' bác đừng móc mói em nữa nhé em nói gì thì kệ em, cũng giống như bác ý nói gì thì kệ bác em cũng vậy .

Dungha

Xe điện
Xe fiesta không biết thế nào chứ em đi FC vẫn khóa được nắp xăng mà?

HamLong3.0V

Xe điện
Ah được. nắp bình xăng của xe đó là mở bằng cơm và lúc nào cũng mở nhưng bù lại thì bên trong của nó có thêm một nắp tự động nữa chỉ khi có vòi theo đúng tiêu chuẩn của FORD Việt Nam ( vòi xăng chuẩn ) thì mới cho vào được ( giống Mondeo ). em xin hết bác Hamlong3.0V ạ '' bác đừng móc mói em nữa nhé em nói gì thì kệ em, cũng giống như bác ý nói gì thì kệ bác em cũng vậy .
Coi như em hỏi bác đi cho nó đỡ căng thẳng. NÀy nhá, bác định nghĩa thế nào là NẮP bình xăng ? BÁc bẩu nó mở bằng cơm thì tự động chỗ nào ? Còn cái mà bác là nắp tự động bên trong thì theo cách hiểu của em thì chỉ là cái lẫy mà thôi, vì gọi là nắp thì phải ở bên trên đúng không ah. Đây đơn giản chì là câu chữ, nghĩ đen xì xì chứ chả bóng bảy gì đâu. Thêm tý nữa, bác bảo Vòi xăng chuẩn mới cho vào được thì có nghĩa là chỉ vòi xăng mới cho vào được hay cái gì vừa vừa khin khít cũng cho vào được ? Em thấy cái phễu nhựa cho vào được đấy chứ ? Ý bác sao ah ? Em nói sai cái gì bác cứ chỉ giáo, em sẵn sàng học hỏi.
Em nói để góp ý để bác viết câu cú mạch lạt cho người đọc dễ hiểu, nhất là mấy bác vào tham khảo trước khi mua xe. Em nghĩ trên này chuyện góp ý và tranh luận với nhau là hết sức bình thường. Vấn đề là bác hơi bị căng thẳng. Cá nhân em thích tranh luận và không sợ nhận khuyết điểm. Không biết thì hỏi, có sao đâu. Em biết chắc cái gì em mới nói, trên OF này có rất nhiều cao thủ, tầm hiểu biết hơn em và bác rất nhiều, nói sai dại mặt :))
PS: nếu bác muốn tranh luận mang tính xây dựng thì em OK tiếp tục, còn nếu bác k0 thích hoặc ngại hoặc xấu hổ bla bla....tùy bác, em OK hết, chả có vấn đề gì. Mặc dù nhà em có 3 cái xe Ford cần sự chăm sóc của Ford Việt NAm nhưng chắc cũng chả có duyên nhờ cậy bác, chỉ sợ bác để ý play em thì..mất hay :)). Em xin hết, éo mẹ nhìn lại dài quá. Sorry chủ thớt em làm tốn hết cả tài nguyên giấy mực. Rõ vớ vẩn :D

HamLong3.0V

Xe điện
Đúng ah, Focus có nắp xăng tự động ah, còn FFi thì cái mặt che bên ngoài ( em chưa dám nói là nắp ) k0 có khóa, chỉ có cái lẫy ấn cái mở, ấn cái nữa đóng :D

Sonbh

Xe tăng
Coi như em hỏi bác đi cho nó đỡ căng thẳng. NÀy nhá, bác định nghĩa thế nào là NẮP bình xăng ? BÁc bẩu nó mở bằng cơm thì tự động chỗ nào ? Còn cái mà bác là nắp tự động bên trong thì theo cách hiểu của em thì chỉ là cái lẫy mà thôi, vì gọi là nắp thì phải ở bên trên đúng không ah. Đây đơn giản chì là câu chữ, nghĩ đen xì xì chứ chả bóng bảy gì đâu. Thêm tý nữa, bác bảo Vòi xăng chuẩn mới cho vào được thì có nghĩa là chỉ vòi xăng mới cho vào được hay cái gì vừa vừa khin khít cũng cho vào được ? Em thấy cái phễu nhựa cho vào được đấy chứ ? Ý bác sao ah ? Em nói sai cái gì bác cứ chỉ giáo, em sẵn sàng học hỏi.
Em nói để góp ý để bác viết câu cú mạch lạt cho người đọc dễ hiểu, nhất là mấy bác vào tham khảo trước khi mua xe. Em nghĩ trên này chuyện góp ý và tranh luận với nhau là hết sức bình thường. Vấn đề là bác hơi bị căng thẳng. Cá nhân em thích tranh luận và không sợ nhận khuyết điểm. Không biết thì hỏi, có sao đâu. Em biết chắc cái gì em mới nói, trên OF này có rất nhiều cao thủ, tầm hiểu biết hơn em và bác rất nhiều, nói sai dại mặt :))
PS: nếu bác muốn tranh luận mang tính xây dựng thì em OK tiếp tục, còn nếu bác k0 thích hoặc ngại hoặc xấu hổ bla bla....tùy bác, em OK hết, chả có vấn đề gì. Mặc dù nhà em có 3 cái xe Ford cần sự chăm sóc của Ford Việt NAm nhưng chắc cũng chả có duyên nhờ cậy bác, chỉ sợ bác để ý play em thì..mất hay :)). Em xin hết, éo mẹ nhìn lại dài quá. Sorry chủ thớt em làm tốn hết cả tài nguyên giấy mực. Rõ vớ vẩn :D
Oh Yeah, Tiếp tục lót dép nghe hai cụ triển khai công lực về cấu tạo của Fiesta, có gì hay hay kể cho em nghe tiếp đi hai cụ :)).

Sonbh

Xe tăng
Đúng ah, Focus có nắp xăng tự động ah, còn FFi thì cái mặt che bên ngoài ( em chưa dám nói là nắp ) k0 có khóa, chỉ có cái lẫy ấn cái mở, ấn cái nữa đóng :D
Ơ xe của chú có nắp xăng tự động ah, xe của anh có nắp xăng chạy bằng cơm, bên ngoài nó có cái cổng, nếu chốt trung tâm thì cổng đóng, nếu ko thì cổng vẫn mở :)).

lordship

Xe tải
Thế này mua xe về để hầu nó chăng
nắp xăng tự động chỉ nhận vòi xăng đủ kích cỡ của nó thôi mới mở bơm được xăng bác ah. Em cũng xin tư vấn như thế này bác về bảo bạn nhé. Vì vòi xăng ở các cây xăng không chuẩn cho lắm nên khi để cắm vào bơm xăng các nhân viên cây xăng rất vất vả phải mạnh tay mới ấn vào được rất dễ nát mất. Nên khi đi đổ xăng trong xe có cái phễu theo đúng tiêu chuẩn, bác bảo bạn cắm vào rùi hãy cho nhân viên cắm vòi vào cái phễu đó bơm. Đây là 1 cách hơi nhà quê nhưng em nghĩ nó bền có cái van bình xăng.

HamLong3.0V

Xe điện
Ơ xe của chú có nắp xăng tự động ah, xe của anh có nắp xăng chạy bằng cơm, bên ngoài nó có cái cổng, nếu chốt trung tâm thì cổng đóng, nếu ko thì cổng vẫn mở :)).
hè hè, anh dạy thì em nghe. Em vẫn đang tìm hiểu đâu là nắp đâu là lẫy và tìm hiểu thêm về cổng anh ah :)) Bộ môn câu chữ này hay phết, rất thú vị. Theo ý em, viết cho cẩn thận thì dư lày :
1_Focus có cái cổng sắt, có bản lề và chốt điều khiển điện. Lúc bt nó cùng diện phẳng với vỏ xe trừ một điểm gồ lên lộ ra cái khe để thò được ngón tay vào móc. Cơ chế hoạt động của cái cổng sắt đó thì như anh đã nói. Khi mở cổng ra thì có cái nắp bình xăng vặn ren xoáy có cơ chế an toàn chống tay to, vặn ra thì đút vòi đổ xăng.
2_ Fiesta cũng có cái cổng sắt, có bản lề và có chốt điều khiển bằng tay. Lúc bt nó vẫn cùng diện phẳng với vỏ xe, chả gồ lên tý nào trừ cái viền ghép vỏ để nhận ra sự hiện diện của nó. Cơ chế hoạt động của cái cổng đó là ấn cái, cậy được ra. Nếu k0 thì ấn cái nữa, lẫy ôm lấy bt. Chả có khóa khiếc gì hết. Chạy cơm. SAu khi mở cái cổng đó ra lại có 1 cái lỗ bị 1 cái mà theo em là cái lẫy ( hay gọi là cái màng chắn ) mà phải có cái ống nào vừa ấn vào nó mới mở ra cho chui vô. Có nghĩa là cái cổng luôn có thể đóng hoặc mở bất cứ lúc nào, xe chạy hay dừng, vô tư luôn. Còn cái màng chắn hay cái lẫy thì em nghĩ là chưa ai thử chọc vào khi xe đang chạy nên em chưa biết :D
Dạ em xin báo cáo anh Sơn em hết ah. Em đang chờ trả lời của bác nào đó, hy vọng sẽ xuất hiện và k0 phụ công chờ đợi của em. Em chả dám tranh luận hot như anh NPhan& bác Maz, em chỉ ham học hỏi và tìm hiểu thôi ah.

Chỉnh sửa cuối:

bcad

Xe buýt
Việc hầu em nó cũng có cái đã mà bác. Thật ra dù nắp xăng của em FFi có đôi chút ko hợp so với cái xã hội của chúng ta. Nhưng em cũng chưa thấy ai kêu bị chơi đểu vụ này cả. Có lẽ dân mình ý thức hơn chăng hay là do chưa thằng nào thèm mò đến nhỉ? Còn nếu bác đi xe FFi em nghĩ dù cách em nói có đôi chút nhà quê, tốn thời gian tại các cây xăng nhưng nó sẽ giữ cho cái van xăng của xe bác nó bền theo năm tháng bác dùng. Của bền tại người đúng ko bác?

HamLong3.0V

Xe điện
Dạ, hội FFi nhà chúng em cũng đông phết rồi đới ah. Nó hầu mình tốt thì mình hầu nó tý xíu cũng chả ngại ngần chi :D BÁc rảnh mời qua xem ảnh FFi of bên Box sinh hoạt của chi hội Ford

bcad

Xe buýt
Dạ, hội FFi nhà chúng em cũng đông phết rồi đới ah. Nó hầu mình tốt thì mình hầu nó tý xíu cũng chả ngại ngần chi :D BÁc rảnh mời qua xem ảnh FFi of bên Box sinh hoạt của chi hội Ford
Thứ 7 này off hả anh? hxhx! sáng hôm đấy em lại phải đi đăng ký xe chắc trưa mới xong. Chắc lúc đấy rủ TSTA đi luôn anh nhỉ?

HamLong3.0V

Xe điện
Thứ 7 này off hả anh? hxhx! sáng hôm đấy em lại phải đi đăng ký xe chắc trưa mới xong. Chắc lúc đấy rủ TSTA đi luôn anh nhỉ?
OK men, cố ra cho vui nhé, nếu k0 mấy anh em đi ăn trưa cho vui :D

bcad

Xe buýt

puremoon

Xe buýt
Coi như em hỏi bác đi cho nó đỡ căng thẳng. NÀy nhá, bác định nghĩa thế nào là NẮP bình xăng ? BÁc bẩu nó mở bằng cơm thì tự động chỗ nào ?
Cụ ơi, cho em hỏi chạy bằng cơm là bằng gì ạ ?

HamLong3.0V

Xe điện
Cụ ơi, cho em hỏi chạy bằng cơm là bằng gì ạ ?
Theo em hiểu là khi mở phải chủ động dùng tay ấn rồi cậy, chứ nó k0 chủ động tự mở ah. Tốn cơm cái lúc ấn ấn mở mở, mà nói chung là cahr có cái gì k0 tốn cơm cả, phải k0 bác :D

ximalop

Xe máy
Èm èm... bác HamLong3.0V đọc chưa hết bài của em mà đã phát biểu ạ hay bác quen thế rồi cũng như những bài của người khác ạ, bài của em có câu theo đúng tiêu chuẩn của FORD Việt Nam tức là phải vừa thì mới vào được nếu cố thì to vần vào nhưng mà là phá hại.

ximalop

Xe máy
Em định nghĩa nắp là cứ cái gí có lỗ mà có cái đậy bên trên dân Viêt Nam thường gọi là nắp, thế thôi, em chưa thấy ai gọi cái đấy là miếng sắt úp vào cả, hay bác gọi là úp thìa.

HamLong3.0V

Xe điện
Em định nghĩa nắp là cứ cái gí có lỗ mà có cái đậy bên trên dân Viêt Nam thường gọi là nắp, thế thôi, em chưa thấy ai gọi cái đấy là miếng sắt úp vào cả, hay bác gọi là úp thìa.
Bác nhìn kỹ lại xem nó đậy lên trên hay che ở dưới ah ? Hay bác nói đến cái nắp bằng sắt bên ngoài cùng diện phẳng với vỏ xe ? Chạy ra showroom ngó kỹ hộ em cái, đi mà.....! Với lại vòi nhỏ hơn có vào được k0 hay cứ phải vừa khin khít ?

Chỉnh sửa cuối: