Chọn mua bếp từ cho nhà mới

sliver-ranger

Xe tải
cụ cần phân biệt hàng tàu giả Đức, Ý, như mấy cái tên eow gì fasster, faber, giovani, muchen, kitchmate.... nnó khác với hàng Đức, sản xuất tại tàu, khác nhau nhiều cụ ạ.
tuy romel, caiso .... sx tại khựa thiệt, nhưng nó là hàng chính hãng nhập vào bán tại thị trường Đức. dĩ nhiên là phân khúc bình dân, có hơn 100êu thì made in Germany thế ếu nào đc
Chuẩn ấy cụ ah

phongnq

Xe tải
Em đang dùng Hitachi, mã gì chả nhớ rõ, loại khá tiền chứ k phải rẻ ~10tr. Dùng đc 2 năm rồi, về tổng thể vẫn chạy tốt nhưng có nhược điểm sau
- phần bếp nướng tương đối khó vệ sinh phần dây mayso hoặc em k biết cách vệ sinh.
- cửa thoát nhiệt nằm phía trên mặt bếp nên dùng lâu dài k tránh đc bẩn, khó vệ sinh.
- khung viền bếp bằng kim loại hơi cao hơn so với mặt kính, vệ sinh k đc thuận tiện bằng loại chỉ có mặt kính phẳng.
- nhà em dùng đc 1 năm thì nghe thấy tiếng quạt làm mát kêu, k to lắm nhưng mới dùng mà đã kêu rồi nên chả biết dùng bền được bao lâu.
Bác cân nhắc để lỡ có chọn cũng đỡ thất vọng.

sliver-ranger

Xe tải
Đây là website chính thức của hãng, cụ cứ nghiên cứu. Em mua cái này
https://chefs.com.vn/vì/sản-phẩm/bếp-từ-đôi-eh-dih2000a
Rẻ, đẹp và ngon, với quan điểm một đời ta muôn vàn đời nó nên em chọn cái này cho đỡ lăn tăn bếp fake hay không fake và quan trọng nhất là vừa tiền, vừa đủ các chức năng mình cần (không nhiều quá, không ít quá). Đây là giá hãng nên nó cao, em mua của đại lý nên nó rẻ hơn chút
http://chefs.vn/bep-tu-doi-2-bep-chef-s-eh-dih2000a.html.
Cụ đang dùng Ché hả ? được mấy năm cụ ? Đun có ổn không ah ?

hungpmu

Xe tăng
Cụ đang dùng Ché hả ? được mấy năm cụ ? Đun có ổn không ah ?
Dùng quá ổn ạ. Lý do
1. Vừa đủ chức năng (em thích cái khóa trẻ con và hẹn giờ)
2. Vừa túi
3. Bảo hành 3 năm
4. Xuất xứ rõ ràng
Em dùng được 2 năm rồi, chưa làm sao cả.

NNS

Xe ngựa
Theo em thì chả nên mua bếp kèm cái lò nướng Nhật, nên mua bếp rời thôi, cái lò đó bé tí, nướng gề. mua bếp trc, hôm nào rảnh mua lò riêng

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em được giới thiệu Chefs, EH-DIH321, tặng hút mùi. Tổng 9 củ, hàng chính hãng, bảo hành 3 năm tại nhà của Chefs Việt Nam.
Cái tặng nọ kia này là họ tính vào giá hết rồi cụ a. Cụ chốt loại này thì để em gửi cho cụ giá nét luôn

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com

sliver-ranger

Xe tải
Em thì nghiêng về ông CHEFS, hàng VN chất lượng siêu cao, bảo hành 36 tháng, đổi 1-1 trong vòng 7 ngày, tặng hút mùi zì đó.... Nói chung là quá trời luôn. NHưng có khi nào hàng CHEFS có hàng nhái không các cụ nhẩy ?

Lưu Mạnh Khang

Xe đạp
Theo em thì chả nên mua bếp kèm cái lò nướng Nhật, nên mua bếp rời thôi, cái lò đó bé tí, nướng gề. mua bếp trc, hôm nào rảnh mua lò riêng

Cám ơn thông tin của cụ

Cụ đã dùng bếp từ kèm lò nướng chưa mà phát biểu hoành tráng vậy. Nấu ăn nêu rán ( chiên) nhiều dễ bị máu nhiễm mỡ, gan nhiễm mỡ... Cái lò tuy bé nhưng mang lại hiệu quả tuyệt với lắm. Mấy hôm trước thời tiết HN nồm, ẩm. Rửa bát lâu rồi mà đũa không khô. Cho đũa vào lò nướng đặt 2 phút sau khô liền, đảm bảo hợp vệ sinh tiệt trùng. Còn trong quá trình nấu ăn VD nem rán sẽ bị ngậm mỡ. Rán sơ qua rồi cho vào lò nướng lên bao nhiêu mỡ, dầu ăn trôi ra sạch. Đảm bảo khi ăn không bị ngấy, vẫn giữ được vị béo ngậy của đồ rán ( chiên) mà lại con đảm bảo sức khỏe không lo máu nhiễm mỡ, gan nhiễm mỡ... Lò tuy nhỏ tiết kiệm điện. phù hợp với nấu ăn hàng ngày....

Một vài ứng dụng với lò nướng mong cụ cho ý kiến thêm

NNS

Xe ngựa
Cám ơn thông tin của cụ

Cụ đã dùng bếp từ kèm lò nướng chưa mà phát biểu hoành tráng vậy. Nấu ăn nêu rán ( chiên) nhiều dễ bị máu nhiễm mỡ, gan nhiễm mỡ... Cái lò tuy bé nhưng mang lại hiệu quả tuyệt với lắm. Mấy hôm trước thời tiết HN nồm, ẩm. Rửa bát lâu rồi mà đũa không khô. Cho đũa vào lò nướng đặt 2 phút sau khô liền, đảm bảo hợp vệ sinh tiệt trùng. Còn trong quá trình nấu ăn VD nem rán sẽ bị ngậm mỡ. Rán sơ qua rồi cho vào lò nướng lên bao nhiêu mỡ, dầu ăn trôi ra sạch. Đảm bảo khi ăn không bị ngấy, vẫn giữ được vị béo ngậy của đồ rán ( chiên) mà lại con đảm bảo sức khỏe không lo máu nhiễm mỡ, gan nhiễm mỡ... Lò tuy nhỏ tiết kiệm điện. phù hợp với nấu ăn hàng ngày....

Một vài ứng dụng với lò nướng mong cụ cho ý kiến thêm
vâng, em pát biểu dựa trên thói quen xài lò những hơn 70 lít, nên dĩ nhiên thấy con lò bé hơn gang tay nó thế chứ sao=))

Lưu Mạnh Khang

Xe đạp
Cảm ơn cụ, nhưng mà nhà em có bố mẹ em. Các cụ nấu cho cháu ăn mà toàn chứ zun kim thế này, e là làm khó các cụ quá.

Cám ơn cụ đã dành thời gian xem hình ảnh bếp từ Nhật
Thực tế hãng Panasonic Japan thiết kế bếp cho toàn dân Nhật dùng nên từ người già đến trẻ con đều dễ sử dụng và thuận tiện. Việc cụ lo lắng hoàn toàn đúng nhưng không qua khó đến mức vậy. Bếp rất hiện đại nếu chỉ nấu ăn thông thường thì người già, Ô Sin, trẻ em đều dùng được ngay khi mới tiếp xúc lần đầu. Không

có nhiều chữ mà thay vào đó là các ký hiệu rất quen thuộc của đời sống hàng ngày
Nếu cụ quyết định mua hoặc tim hiểu thêm thông tin cứ liên lạc với 0934227288 để được tư vấn

rfs

Xe điện
cụ thớt, cái hãng Chefs có lẽ chuẩn nhái 100%

Lưu Mạnh Khang

Xe đạp
vâng, em pát biểu dựa trên thói quen xài lò những hơn 70 lít, nên dĩ nhiên thấy con lò bé hơn gang tay nó thế chứ sao=))
Cám ơn cụ đã phát biểu không biết đúng hay sai nhưng còn tốt hơn những cụ chưa lên tiếng
Lò nhỏ dùng cho việc nhỏ tiết kiệm không gian, năng lượng tiêu thụ điện..... Ngày nay nhu cầu ăn uống hàng ngày của mọi người rất ít nên thiết kế lò nhỏ như vậy sẽ phù hợp với nhu cầu của hầu hết mọi gia đình

Cụ cần thêm thông tin hay tư vấn cứ liên lạc với 0934227288 để được giải đáp thỏa đang nhé

Xin cám ơn

NNS

Xe ngựa
Cám ơn cụ đã phát biểu không biết đúng hay sai nhưng còn tốt hơn những cụ chưa lên tiếng
Lò nhỏ dùng cho việc nhỏ tiết kiệm không gian, năng lượng tiêu thụ điện..... Ngày nay nhu cầu ăn uống hàng ngày của mọi người rất ít nên thiết kế lò nhỏ như vậy sẽ phù hợp với nhu cầu của hầu hết mọi gia đình

Cụ cần thêm thông tin hay tư vấn cứ liên lạc với 0934227288 để được giải đáp thỏa đang nhé

Xin cám ơn
vâng, em thì trái lại, ko xài thì thôi, xài nó phải max sướng, làng nhàng ở giữa em éo chơi. cái lò nướng đc nhõn cái bánh mì, chả bõ. Có con gà con ngan, định đổi món nướng lại phải mang ra hàng thuê nó nướng, dù mang tiếng vẫn có lò tôn, à lộn, lò nướng=))

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
bếp từ dùng cũng tiện, ko lo gió, ko lo hết ga :))

sliver-ranger

Xe tải
Hàng Nhật nội địa cũng ngon đấy, nhưng em lo nhất là nó trục trặc, vứt thì tiếc , mà bảo hành thì không chính hãng cũng tốn kém

Cxvinh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hàng Nhật nội địa cũng ngon đấy, nhưng em lo nhất là nó trục trặc, vứt thì tiếc , mà bảo hành thì không chính hãng cũng tốn kém
Có 1 cụ trên này tháo bếp nhật ra đâu rồi up lên đây cho cụ ấy tham khảo a

HN_2012

Xe tăng
Em đang đau hết cả đầu các cụ ah. Nhiều hãng, nhiều giá quá, ông nào cũng kêu mình ngon nhất.
Các cụ đang dùng bếp từ đôi của hãng nào ? chất lượng ra sao ah ? Em chỉ cần hàng tầm 10 củ, gia đình dùng bình thường thôi ợ.
Cụ mua được chưa, tham khảo em đang dư 1 chiếc xách tay Đức bán ở đậy cụ nhé.
https://www.otofun.net/threads/bep-tu-electrolux-made-in-germany.1190805/#post-34804089