Chọn Hyundai Tucson hay Kia Sportage - một góc so sánh khác!

xedieu

Xe cút kít
Có vẻ nóng rồi đây :))
Hị hị... Em hiền như ma sơ, đang chiếu ở rạp OF - Hyundai Kia :))

Úi, sao bac chu y toi bac nhareason nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac nhareason duoc.

BMW2B

Xe tải
Mời các cụ tham khảo http://autopro.com.vn/2011011209231039ca2430/kia-sportage--xe-da-dung-quoc-te-cua-nam.chn
Với em thì Tuscon không có cửa với Sportage.
Cá nhân em cũng thấy Spot đẹp hơn Tuc, mà ko biết giá hiện tại của Spot là bao nhiêu vậy bác nhỉ, em cũng đang tính lên đời xe nhưng ko bít có đủ kinh phí cho nó ko.

P/s: hôm nay trên Vnexpress mới đưa tin về con Huyndai Lospet 3 cửa gì đấy em thấy đẹp và chất kinh, giá bên Mẽo 17k$, ko bít lúc nào mới về đến Vn, nếu về đến Vn mình trên 30k$ có khi em bán con Lada nhà em múc luôn

bitme

Xe buýt
Tiếp tục đây ạ, các cụ xem, giải thì liệt Spor vào dạng Truck, nhà báo thì dịch ra là CUV với cả SUV:

Em tạm hỏi wiki (thực ra biết nó không đáng tin rồi nhưng hỏi ai bây giờ :(( ) ...

... thì thằng Google bảo em thế này (chuối lắm, các cụ đọc cẩn thận kẻo nghẹn):

Chợt nhớ...

Cách đây mấy ngày, 1 tờ báo mạng mà cái lá phải to bằng cái quạt ở 1 quốc gia nhược tiểu xa xa xa vùng Viễn Đông bình chọn Nhân vật của năm là ông Tê Tê Giê của nước ấy. Xong rồi sau đó mấy hôm đăng thêm 1 bài bảo là "Đấy, cái oép sai Politik Express gì ấy tận bên Đức nó còn cũng nói, cũng bảo đúng như thế"... Ai dza...
SUV bên Mỹ cũng quy là Light Truck mà, như cái báo cáo bán hàng của Toyota này: http://www.autospies.com/news/Ravaged-Toyota-Sales-Drop-33-7-In-August-Lexus-Market-Share-Suffers-With-11-6-Decline-57267/

Toyota Division light trucks posted sales of 53,012 units in August, down 7.6 percent from the same period last year. Light truck sales were led by the RAV4 compact SUV, which recorded monthly sales of 14,727 units. 4Runner posted sales of 3,833 units, up 297 percent over August 2009. The Tundra full-size pickup recorded sales of 7,207 units. The Sienna minivan reported sales of 8,729, up 15.7 percent over the year-ago month.

Lexus light trucks recorded sales of 10,112 units, up 2.3 percent from last August. Lexus Division sales were led by the RX 350 and RX 450h, which reported combined August sales 8,506 units. With August sales of 1,227 units, GX luxury SUV posted a gain of 78.2 percent over the same period last year.

trong đó RAV4, Lexus RX, GX ... đều quy là Light Truck.

bitme

Xe buýt
Chợt nhớ...

Cách đây mấy ngày, 1 tờ báo mạng mà cái lá phải to bằng cái quạt ở 1 quốc gia nhược tiểu xa xa xa vùng Viễn Đông bình chọn Nhân vật của năm là ông Tê Tê Giê của nước ấy. Xong rồi sau đó mấy hôm đăng thêm 1 bài bảo là "Đấy, cái oép sai Politik Express gì ấy tận bên Đức nó còn cũng nói, cũng bảo đúng như thế"... Ai dza...
Cũng chưa sốc bằng có một trang Web so sánh nhân vật của năm 2010 ở Viêẹ nam do Vnexpress bình chọn với nhân vật của năm 1938 do tạp chí Time của Mỹ bình chọn: http://www.viet-studies.info/kinhte/kinhte.htm

Cụ cũng đang ở quốc gia đó mà, Nhân vật của năm đó (2010) đây: http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2011/01/3BA24BD1/

Còn Nhân vật ở bên Đức do báo Mỹ Time bình chọn năm 1938 đây: http://www.jesus-is-savior.com/Disturbing Truths/hitler-man_of_the_year.htm

Chỉ khác nhau là Nhân vật của ta do Vnexpress (VN) chọn còn của Đức do Time (Mỹ) chọn >:)

xedieu

Xe cút kít
SUV bên Mỹ cũng quy là Light Truck mà, như cái báo cáo bán hàng của Toyota này: http://www.autospies.com/news/Ravaged-Toyota-Sales-Drop-33-7-In-August-Lexus-Market-Share-Suffers-With-11-6-Decline-57267/

Toyota Division light trucks posted sales of 53,012 units in August, down 7.6 percent from the same period last year. Light truck sales were led by the RAV4 compact SUV, which recorded monthly sales of 14,727 units. 4Runner posted sales of 3,833 units, up 297 percent over August 2009. The Tundra full-size pickup recorded sales of 7,207 units. The Sienna minivan reported sales of 8,729, up 15.7 percent over the year-ago month.

Lexus light trucks recorded sales of 10,112 units, up 2.3 percent from last August. Lexus Division sales were led by the RX 350 and RX 450h, which reported combined August sales 8,506 units. With August sales of 1,227 units, GX luxury SUV posted a gain of 78.2 percent over the same period last year.

trong đó RAV4, Lexus RX, GX ... đều quy là Light Truck.
Thanks cụ bít-mi, "mi" bít thêm 1 tý! :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Hị hị... Em hiền như ma sơ, đang chiếu ở rạp OF - Hyundai Kia :))

Úi, sao bac chu y toi bac nhareason nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac nhareason duoc.
Ý em "nóng" là "hót" ý Cụ :))

Úi, sao bac chu y toi bac xedieu nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac xedieu duoc.

tuctuc2010

Xe điện
Em thì em chả biết dư lào nhưng công ty em có cả Tuc và Spor thế mà thỉnh thoảng đi liên hoan chị em công ty cứ nhảy lên xe em, còn Spor chẳng ai lên, lại còn khen rối rít là: "gớm sao xe anh đi thích thế, lại còn thơm nữa", em thề, em đi Túc ạ

bitme

Xe buýt
Em thì em chả biết dư lào nhưng công ty em có cả Tuc và Spor thế mà thỉnh thoảng đi liên hoan chị em công ty cứ nhảy lên xe em, còn Spor chẳng ai lên, lại còn khen rối rít là: "gớm sao xe anh đi thích thế, lại còn thơm nữa", em thề, em đi Túc ạ
Chắc chị em thích người chứ không phải là xe đâu :))

xedieu

Xe cút kít
Chạ biết công ty cụ có liên quan gì đến em không mà công ty em cứ đi ăn cưới xin thăm quan... là 4 hotgirl xinh nhất công ty bao giờ cũng xí phần xe em.

Khả năng em phải bán Tuc đổi sang Spor không gấu biết thì đi bộ. Thật, em thề!

blackcarens

Xe buýt
cụ bitme remove mấy cái link đi cho anh em nhờ, đang đại hội mà cụ cứ thế thì căng lém, cà phê trà nóng thì thoải mái, chứ 'màn hình trắng chữ đen' thì ... hix

xedieu

Xe cút kít
cụ bitme remove mấy cái link đi cho anh em nhờ, đang đại hội mà cụ cứ thế thì căng lém, cà phê trà nóng thì thoải mái, chứ 'màn hình trắng chữ đen' thì ... hix
Đúng đấy ạ. Như em đã phải nói tránh đi, vòng và vòng vèo đấy còn gì! :D

bitme

Xe buýt
Cái đó tùy quan điểm, ở Pháp người ta coi Napoleon là anh hùng, nhưng đối với dân Nga thì đó là kẻ xâm lược. Ỏ Mông Cổ người ta coi Thành Cát Tư Hãn là anh hùng nhưng Việt nam coi là giặc Nguyên Mông từng 3 lần đánh Việt nam và bại trận. Quang Trung Nguyễn Huệ người Việt coi là anh hùng vì có công mở rộng bờ cõi về phía Nam nhưng không biết bác nào ở Campuchia có biết dân Campuchia nó coi là gì ko? Diễn đàn này là nơi bình luận về ôtô đường xá nên tôi chỉ đề cấp đến khía cạnh đó của người Đức. Ở Đức người ta ghi nhận Adolf Hitler đặt nền móng xây dựng hệ thống đường cao tốc Autobahn nổi tiềng thế giới, hệ thống đường duy nhất trên thế giới cho phép chạy không hạn chế tốc độ.

http://en.wikipedia.org/wiki/German_autobahn
History

Just days after the 1933 Nazi takeover, Adolf Hitler enthusiastically embraced an ambitious autobahn construction project and appointed Fritz Todt the Inspector General of German Road Construction. Soon, over 100,000 labourers worked at construction sites all over Germany. As well as providing employment and improved infrastructure, necessary for economic recovery efforts, the project was also a great success for propaganda purposes. In retrospect, one can say another aim of the autobahn project, beyond creating national unity and strengthening centralised rule, was to provide mobility for the movement of military forces

Chất lượng Autobahn đến người Mỹ cũng phải kính nể, học tập. Nhờ có Autobahn thì Mercedes S Class mới đạt được đẳng cấp như hiện nay:

http://en.wikipedia.org/wiki/Mercedes-Benz_S-Class
Autobahn role

Large stretches of the German Autobahn network do not feature any speed limit except a recommended 130 km/h (81 mph). Driving at rather high speeds for extended periods tends to result in increased strain on a vehicle and requires careful engineering. Mercedes-Benz has sought to engineer its vehicles, most notably the S-Class, to excel in this unique environment, allowing high speed cruising. Specific standards of engine performance, body integrity, and reliability are part of this process. For instance, the S-Class is built with an electronically-limited top speed of 250 km/h (155 mph), which drivers can maintain when driving on the autobahn. AMG Manufaktur also offers delimitation or reset to 300 km/h (186 mph). Historically, the engineering of the S-Class has often occurred without regard to cost, a practice which continued unfettered up through the W140 line. The company in turn has been able to exploit this as a marketing tool, culminating in its onetime slogan, "engineered like no other car in the world." This slogan was used throughout the 1980s with the marketing of the W126 S-Class.

Lịch sử về sau sẽ phán xét, miễn bình luận về Việt nam đặc biệt về chính trị nhạy cảm. Ai suy diễn thế nào thì suy còn tôi chỉ bàn đến oto. Biết đâu về sau người ta nói đến người đặt nền móng cho ngành công nghiệp tàu thủy ở VN trên các diễn đàn về tàu thủy b-)

Chỉnh sửa cuối:

Audi Q5

Xe hơi
em nghĩ là HYUNDAI TUCSON hơn bác ạ!

bitme

Xe buýt
Đúng đấy ạ. Như em đã phải nói tránh đi, vòng và vòng vèo đấy còn gì! :D
Vòng vèo là do con người suy diễn thôi. Vấn đề nhiều khi là "cái tôi nói chưa chắc đã phải cái người khác nghĩ, và cái tôi nghĩ chưa chắc đã phải cái người khác nói" <):)

Mystar

Xe tải
Em vote cho Sport ! em mà có xiền ko bao giờ em mua Tuc .. vì nó quá xấu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Ý kiến của em

Jack i30

Xe tải
Vòng vèo là do con người suy diễn thôi. Vấn đề nhiều khi là "cái tôi nói chưa chắc đã phải cái người khác nghĩ, và cái tôi nghĩ chưa chắc đã phải cái người khác nói" <):)
Hot hot hot.... em bầu cho Spo HOT ạ!!!:))

smallboy

Xe tăng

belancer

Xe buýt
Sportage nhìn khá hơn Tuc nếu bỏ qua cái lazang quá đồng bóng của nó. Tuc có cái đầu và thân xe không thể xấu hơn vì bị các gân tiểu tiết phá vụn.
Chất lươnng chắc 1 chín 1 mười nhưng H vẫn yên tâm hơn chút. Thực tế là Huyndai chỉ sở hữu 1/3 Kia, giống như tỷ lệ ford sở hữu mazda trước đây, cũng dùng chung động cơ, khung gầm, parts của nhiễu model lẫn nhau nhưng có ai bảo chúng tương đồng đâu. Theo các kênh đánh giá khách hàng như jd power thì huyndai vẫn xếp trên kia ở mọi hạng mục.