Chọn Hyundai Tucson hay Kia Sportage - một góc so sánh khác!

Winstorm07

Xe container
Em rao vặt chút nhá :
Bán So đổi Túc
Cụ nào có nhu cầu ới em nhá :D

Loong Phoong

Xe điện
e là e kết Sportage lắm

Airline

Xe máy
Thẩm mỹ của cá nhân em thì Sor > Spor >>> Tuc

Em Tuc xấu hoắc (theo thẩm mỹ cá nhân em - các bác đừng ném đá, ném vodka thì được)

xedieu

Xe cút kít
Hế hế... Em làm cái thớt này mà cũng bị vote trừ cơ à! :(( =)) Này thì hình thức:

civictau

Xe tăng
Hế hế... Em làm cái thớt này mà cũng bị vote trừ cơ à! :(( =)) Này thì hình thức:

Thôi cụ điếu ơi tranh luận về mặt thẩm mĩ làm gì cho mệt..... Con Túc 2010 này xấu mù làm sao so được với Sờ bót tịt của kia mà cụ mất kông sưu tầm tài liệu. Cụ nghiên cứu vụ tất niên cuối năm để anh em nhận DVD HDSD cái đê...

raklei

Xe điện

Vốt trừ là đúng rồi, cuối năm còn mấy cái chưa bán đc đây này;
mở thớt gì thì mở cũng phải để cửa cho người ta làm ăn nữa chứ
muốn ăn bánh chưng không thịt à =))

xedieu

Xe cút kít
Thôi cụ điếu ơi tranh luận về mặt thẩm mĩ làm gì cho mệt..... Con Túc 2010 này xấu mù làm sao so được với Sờ bót tịt của kia mà cụ mất kông sưu tầm tài liệu. Cụ nghiên cứu vụ tất niên cuối năm để anh em nhận DVD HDSD cái đê...
Không, em ứ tin. Khi Túc 2010 ra hầu hết các tạp chí xe hơi đều phải dành những dòng ưu ái nhất để nhận xét về thiết kế của nó - kể cả trong và ngoài nước). Khi đi trên đường, không chỉ năm ngoái năm kia mà ngay cả năm nay vẫn nhiều ánh mắt ngoái lại nhìn chăm chú đầy ngưỡng mộ (chắc chắn chỉ là ngưỡng mộ hình thức). Tại bãi rửa xe, khách rửa xe cũng trầm trồ nhiều và khen khen khen. Khi đi ăn uống cũng có lợi thế là hay được xếp hàng cạnh... siêu xe. Thật, em thề!

Cái đoạn trên đây là em viết ra để lách luật thôi. Đây mới là nội dung chính gửi cụ civictau: DVD hướng dẫn sử dụng đã nhân bản xong rồi, đẹp gần như đĩa gốc về cả hình thức bên ngoài. Các cụ xếp lịch đi, cuối năm ai cũng bận cả, nếu không là em giao tất cho bác Tacke chủ tịch đấy!

bitme

Xe buýt
Kia Sportage giành giải “Xe đa dụng của năm 2011”
(Dân trí) - Giải này do tạp chí Road & Travel của Mỹ tổ chức và trao giải tại Triển lãm ô tô quốc tế Bắc Mỹ NAIAS 2011.
Dù tên gọi giải là “Xe quốc tế của năm” (International Car of the Year - ICOTY), nhưng để được tham gia xếp hạng, các xe phải có mặt trên thị trường Mỹ, và phải là xe hoàn toàn mới hoặc có thay đổi cơ bản so với các phiên bản trước về thiết kế và/hoặc công nghệ.

Ban giám khảo ICOTY gồm 12 nhà báo chuyên ngành ô tô đến từ các tạp chí, ấn phẩm và website danh tiếng như Kelley Blue Book, AutoWeek, Consumer Guide Automotive, MSN Autos, Truck Trend, NewCarTestDrive.com và Cars.com. Hệ thống bỏ phiếu kín chuyển thẳng kết quả tới công ty nghiên cứu thị trường J.D. Power & Associates để tổng hợp xếp hạng cuối cùng, nhằm đảm bảo tính chính xác và khách quan.

Kết quả xếp hạng đã được công bố ngay trong ngày khai mạc Triển lãm ô tô quốc tế Bắc Mỹ NAIAS 2011. Và năm nay, danh hiệu “Xe việt dã/đa dụng của năm” đã thuộc về Kia Sportage.

Trong bản thông cáo báo chí, ông Michael Sprague, phó chủ tịch phụ trách marketing và truyền thông của Kia Mỹ, cho biết: “Sportage 2011 là một mẫu xe đa dụng (CUV) bắt mắt, thu hút sự chú ý của nhiều người nhờ sự kết hợp của thiết kế đẹp mắt, giá trị, chất lượng, công nghệ, và những tính năng an toàn tiêu chuẩn. Kể từ khi ra mắt vào mùa hè năm ngoái, Sportage đã bán rất chạy, các showroom của chúng tôi không đủ hàng để bán.”

Kia Sportage là đối thủ cạnh tranh của Toyota RAV4, Honda CR-V và Ford Escape.

Với phiên bản 2011, Kia đã quyết định nới kích thước mẫu Sportage ở tất cả các chiều: dài hơn 90mm, rộng hơn 15mm và cao hơn 60mm, khiến chiếc xe nhỏ và ngắn nhưng lại to ngang hơn mẫu Honda CR-V.

Tại Mỹ, xe Kia Sportage có 3 phiên bản: Base, LX và EX, với giá bán từ 18.295 USD. Dưới nắp ca-pô là động cơ 2.4L DOHC công suất 176 mã lực, hoặc động cơ 2.0L turbo GDI công suất 270 mã lực. Cả hai động cơ được kết hợp với hệ dẫn động cầu trước hoặc dẫn động 4 bánh Dynamax.

Tại Việt Nam, xe Kia Sportage do một số salon nhập khẩu có giá từ 43.000 USD, tương đương hơn 840 triệu đồng.

Nhật Minh
Theo AutoEvolution

bitme

Xe buýt
bác Hải chuẩn bị lợi dụng tin này tăng giá Sportage đây !

xedieu

Xe cút kít
Các sâu đâu rồi, nhanh vào tung hứng nào, để em chuẩn bị lật lá bài tiếp theo...

xedieu

Xe cút kít
Mời các cụ tham khảo http://autopro.com.vn/2011011209231039ca2430/kia-sportage--xe-da-dung-quoc-te-cua-nam.chn
Với em thì Tuscon không có cửa với Sportage.
Tưởng cái gì mới, vẫn là cái link trên kia của em cop đi cop lại. Năm nay Hyundai (Sonata) và Kia (Sportage) chiếm mất cả 2 cái giải này thì mấy hãng xe khác sập tiệm đến nơi rồi! =))

Giấy "chứng nhận":

Khung cảnh lễ trao giải (hay sao í, em không có mẹt ở đó, tìm thử trên mạng thấy trang này toàn ảnh chụp kiểu buổi lễ trao giải):

Bonus 1 em này đi kèm 1 em Spor cho khách mua xe trước ngày 2-2-2011:

Xin lỗi các cụ vì ảnh dài lê thê. Chúc các cụ ngâm cứu vui vẻ. Em té! :D

xedieu

Xe cút kít
À, cái giải I - CÔ - TY này liên quan lằng nhằng đến cả Hô - li - út đấy nhá. Chợt nhớ...

Hôm nọ em đọc thấy Porsche 2011 đạt giải đầu bảng trong những xe được thèm khát nhất (đại khái thế) của Tạp chí Thế giới Vi tính Việt Nam (PCWORLD VIETNAM) mà em mừng rơi nước mắt! :((

xedieu

Xe cút kít
Tiếp tục đây ạ, các cụ xem, giải thì liệt Spor vào dạng Truck, nhà báo thì dịch ra là CUV với cả SUV:

Em tạm hỏi wiki (thực ra biết nó không đáng tin rồi nhưng hỏi ai bây giờ :(( ) ...
A truck (American and Canadian English) or lorry (British English) is a motor vehicle designed to transport cargo. Trucks vary greatly in size, power and configuration, with the smallest being mechanically similar to an automobile. Commercial trucks can be very large and powerful, and may be configured to mount specialized equipment, such as in the case of fire trucks and concrete mixers and suction excavators. Modern trucks are powered by either gasoline or diesel engines, with diesel dominant in commercial applications.
... thì thằng Google bảo em thế này (chuối lắm, các cụ đọc cẩn thận kẻo nghẹn):
Một chiếc xe tải (Mỹ và Canada tiếng Anh) hoặc xe tải (tiếng Anh) là một chiếc xe động cơ được thiết kế để vận chuyển hàng hóa. Xe tải khác nhau rất nhiều quyền lực, kích thước và cấu hình, với sự nhỏ nhất bị máy móc tương tự như xe ô tô. Xe tải thương mại có thể rất lớn và mạnh mẽ, và có thể được cấu hình để gắn thiết bị chuyên dụng, chẳng hạn như trong trường hợp các xe chữa cháy và máy trộn bê tông và máy đào hút. Xe tải hiện đại được trang bị hai động cơ xăng hoặc diesel, với động cơ diesel chiếm ưu thế trong các ứng dụng thương mại.
Chợt nhớ...

Cách đây mấy ngày, 1 tờ báo mạng mà cái lá phải to bằng cái quạt ở 1 quốc gia nhược tiểu xa xa xa vùng Viễn Đông bình chọn Nhân vật của năm là ông Tê Tê Giê của nước ấy. Xong rồi sau đó mấy hôm đăng thêm 1 bài bảo là "Đấy, cái oép sai Politik Express gì ấy tận bên Đức nó còn cũng nói, cũng bảo đúng như thế"... Ai dza...