[Funland] Chọn chung cư Parkhill hay Hinode

blackwhite1980

Xe tải
Sao cụ lại lăn tăn giữa Hinode với Park hill được nhỉ? Cụ lăn tăn Hinode với Imperia hay gì đó thì còn nghe đươc, chứ Parkhill đương nhiên sống tốt hơn rất nhiều rồi. Quan trọng là Parkhill có khuôn viên rộng rãi, nằm trong cả khu Times nên tất cả mọi tiện ích (trường hoc, bệnh viện, nhà băng, cinema, cắt tóc, gội đầu, massage, v..v...) cái gì cũng có sẵn. Chưa kể ở Park Hill còn yên tĩnh, chứ không nhẽ cụ muốn sống ở ngay sát đường vành đai 2 suốt ngày hít khói bụi với nghe tiếng ồn ý à?
Mà cụ chưa ở chung cư bao giờ thì đi thuê 6 tháng mỗi nơi ở cho biết rồi hãy mua.
Câu trả lời này là chuẩn không cần chỉnh cụ chủ thớt nhé!

Justforfuntoo

Xe container
Không yên tĩnh lắm đâu cụ. Đông đúc tiếng người, tiếng xe ầm ì dội qua dội lại cộng hưởng giữa các tòa sát sạt, tiếng quạt hút gió tầng hầm ù ù suốt ngày, nói chung là ô nhiễm tiếng ồn nền cực nặng. Chưa kể nhà nào gần quảng trường thì tiếng cười nói, tiếng đập xe trượt pa-tanh đến đêm khuya. Thêm tiếng nhạc xập xình của các bà các cô tâp aerobic từ sáng sớm, tiếng bóng rổ đập thình thịch suốt ngày, đêm khuya các shophouse dọn dẹp hậu cần v.v. đủ thứ âm thanh bà dằn cụ ạ.
Tiếng xe ở đâu ì ầm thế cụ? PH là khu yên tĩnh nhất trong các cc gần cụ rùa mà e biết
Nhà e gần quảng trường đây. Cửa kính PH cách âm tốt, đóng kín vào là chả nghe thấy gì
Bóng rổ thì tận rìa, mấy căn tầng thấp của P5 chắc ồn nhưng đóng cửa vào thì cũng ok
Còn phần lớn các cc mới xây toàn ngay mặt đường, chòng chọc mấy toà cc, chả có tiện ích bv, trường học, đại siêu thị, cgv, hồ nước, cây xanh, bể bơi 4 mùa, sân vận động, bóng rổ, bóng chuyền hơi, tenis, cầu lông gì cả...
PH theo e là khu đầy đủ tiện ích nhất nội thành hn

0979461234

Xe máy
Do vợ chồng em công tác ở quận Hai Bà Trưng thấy có 2 lựa chọn này, các cụ mợ tư vấn giúp em nên chọn chỗ nào ạ. Em thấy giá cả ngang nhau mà chưa ở chung cư bao giờ nên chưa biết. Cám ơn các cụ, mợ.
Em làm bên ecoba tổng thầu thi công cả 2 bên theo e cụ nên chọn vin.chấm hết

0979461234

Xe máy
Tiếng xe ở đâu ì ầm thế cụ? PH là khu yên tĩnh nhất trong các cc gần cụ rùa mà e biết
Nhà e gần quảng trường đây. Cửa kính PH cách âm tốt, đóng kín vào là chả nghe thấy gì
Bóng rổ thì tận rìa, mấy căn tầng thấp của P5 chắc ồn nhưng đóng cửa vào thì cũng ok
Còn phần lớn các cc mới xây toàn ngay mặt đường, chòng chọc mấy toà cc, chả có tiện ích bv, trường học, đại siêu thị, cgv, hồ nước, cây xanh, bể bơi 4 mùa, sân vận động, bóng rổ, bóng chuyền hơi, tenis, cầu lông gì cả...
Chào cụ cụ nói chuẩn e thi công mấy tòa ở đây.cũng thi công luôn hinode em làm bên ecoba ở ph mà gần bể bơi nữa là nhất ạ.hôm nào rảnh em mời cụ li cf hâm mộ cụ đã lâu

Justforfuntoo

Xe container
Chào cụ cụ nói chuẩn e thi công mấy tòa ở đây.cũng thi công luôn hinode em làm bên ecoba ở ph mà gần bể bơi nữa là nhất ạ.hôm nào rảnh em mời cụ li cf hâm mộ cụ đã lâu
Ecoba trước thi công toà nhà P12 cụ nhỉ. Nhà e cạnh bể bơi và view quảng trường luôn. Cảm ơn cụ đã có nhời khen :D

0979461234

Xe máy
Ecoba trước thi công toà nhà P12 cụ nhỉ. Nhà e cạnh bể bơi và view quảng trường luôn. Cảm ơn cụ đã có nhời khen :D
Vâng tòa sát trường học cụ ạ.còn hinode làm hết.cạnh bể bơi làm cái ống nhòm thú vị phết cụ nhỉ.0979461234 số em đây.hôm nào xin mời cụ cốc cf

Proz

Xe đạp
Đường ô tô xe máy chạy giữa khu đó cụ. Đúng là so với CC mặt đường thì PH đỡ ồn hơn, nhưng để mà nói là yên tĩnh thì em thấy phải đóng cửa mới yên tĩnh được. Nhà nào gần mấy cục thông khí tầng hầm thì như máy bay cất cánh cả ngày luôn.

TsarPutin

Xe tăng
Đường ô tô xe máy chạy giữa khu đó cụ. Đúng là so với CC mặt đường thì PH đỡ ồn hơn, nhưng để mà nói là yên tĩnh thì em thấy phải đóng cửa mới yên tĩnh được. Nhà nào gần mấy cục thông khí tầng hầm thì như máy bay cất cánh cả ngày luôn.
ồn của chung cư giờ đúng là vấn nạn cụ ah; gần đường lớn thì cao cũng ồn thấp cũng ồn kiểu thấp, gần điều hòa, thang máy, sân chơi cũng ồn
Nhưng ồn nhiều là do gần đường, bạn e ở trục Lê v Lương Tố Hữu Ng Trãi vv kêu lắm, thậm chí VinSmart mới về ở nhiều căn cũng kêu ồn vì gần đại lộ

Justforfuntoo

Xe container
Đường ô tô xe máy chạy giữa 2 khu thì không đáng kể vì là đường nội khu chứ không phải đường giao thông của tp. Các toà nằm bên trong 4 mặt đều là nội khu, không tiếp giáp với đường thì rất yên tĩnh. Nhiều khi cứu hoả hú hét ầm ầm, đóng cửa kính cũng không biết, lên group cư dân mới biết :))

Proz

Xe đạp
Đường ô tô xe máy chạy giữa 2 khu thì không đáng kể vì là đường nội khu chứ không phải đường giao thông của tp. Các toà nằm bên trong 4 mặt đều là nội khu, không tiếp giáp với đường thì rất yên tĩnh. Nhiều khi cứu hoả hú hét ầm ầm, đóng cửa kính cũng không biết, lên group cư dân mới biết :))
Cụ cách âm tốt quá. Em cũng không chê PH gì, nhưng tiêu chuẩn về yên tĩnh của em có khác cụ.

Shadow381

Xe điện
Cái này chuẩn, vụ cháy vừa rồi em lên mạng thấy đăng ầm ĩ mới biết dù em ngay toà gần đấy; mà em ngủ tỉnh lắm nhưng chắc đóng cửa kính nên ko nghe thấy tiếng xe cứu hỏa chạy vào. Sáng vào otofun thấy đăng vụ cháy còn tưởng ở chung cư nào; gần trưa vào group của cộng đồng cư dân mới biết đêm qua cháy ngay gần toà mình ở!

tieuvuong

Xe buýt
Chung cư em ở và xem khá nhiều dự án thì xin khẳng định luôn ở Hà Nội chả đâu hơn được Times cụ nhé! Nhược điểm lớn nhất của nó là giao thông mạn Minh Khai hiện hơi chán đời, đặc biệt nếu cụ nào làm xa mạn Cầu Giấy, Nguyễn Trãi... Nếu cụ loanh quanh mạn Hai Bà Trưng và kinh tế ổn thì chốt ngay Times khỏi lăn tăn cụ ạ

Justforfuntoo

Xe container
Chung cư em ở và xem khá nhiều dự án thì xin khẳng định luôn ở Hà Nội chả đâu hơn được Times cụ nhé! Nhược điểm lớn nhất của nó là giao thông mạn Minh Khai hiện hơi chán đời, đặc biệt nếu cụ nào làm xa mạn Cầu Giấy, Nguyễn Trãi... Nếu cụ loanh quanh mạn Hai Bà Trưng và kinh tế ổn thì chốt ngay Times khỏi lăn tăn cụ ạ
Sắp mở đường, có đường trên cao và cầu vĩnh tuy gđ2 thì lại ngon cụ ạ
Trước mở rộng mỗi đoạn trước times thôi mà giá đã tăng vèo vèo

tieuvuong

Xe buýt
Sắp mở đường, có đường trên cao và cầu vĩnh tuy gđ2 thì lại ngon cụ ạ
Trước mở rộng mỗi đoạn trước times thôi mà giá đã tăng vèo vèo
Vâng ạ, em cũng đang ở Times nên mong ngóng nó xong từng ngày đây cụ :D Bàn thêm về vụ ở Cc, em thấy mạn Giảng Võ cũng khá nhiều dự án đẹp, hạ tầng bên dưới cũng ổn, vị trí thì trung tâm mà mỗi cái giá hơi chát tí