[Funland] Chọn chung cư Parkhill hay Hinode

Boycamry

Xe tải
Do vợ chồng em công tác ở quận Hai Bà Trưng thấy có 2 lựa chọn này, các cụ mợ tư vấn giúp em nên chọn chỗ nào ạ. Em thấy giá cả ngang nhau mà chưa ở chung cư bao giờ nên chưa biết. Cám ơn các cụ, mợ.

HuongCrv

Xe điện
Do vợ chồng em công tác ở quận Hai Bà Trưng thấy có 2 lựa chọn này, các cụ mợ tư vấn giúp em nên chọn chỗ nào ạ. Em thấy giá cả ngang nhau mà chưa ở chung cư bao giờ nên chưa biết. Cám ơn các cụ, mợ.
Hinode do Tổng Công ty CP Thương mại Xây dựng (Vietracimex) làm chủ đầu tư, đến thời điểm hiện tại dù đã bàn giao nhà cho cư dân nhưng Cục giám định bộ xây dựng vẫn chưa chấp thuận nghiệm thu đưa công trình vào sử dụng do hệ thống PCCC chưa được nghiệm thu, sáng nay báo kinh tế đô thị lên bài nhưng hình như mới gỡ bài.
Trong các dự án mà Cục giám định Bộ XD nhắc nhở đợt này có cả Sunshine center 18 Phạm hùng nữa ạ!

Boycamry

Xe tải
Hinode do Tổng Công ty CP Thương mại Xây dựng (Vietracimex) làm chủ đầu tư, đến thời điểm hiện tại dù đã bàn giao nhà cho cư dân nhưng Cục giám định bộ xây dựng vẫn chưa chấp thuận nghiệm thu đưa công trình vào sử dụng do hệ thống PCCC chưa được nghiệm thu, sáng nay báo kinh tế đô thị lên bài nhưng hình như mới gỡ bài.
Trong các dự án mà Cục giám định Bộ XD nhắc nhở đợt này có cả Sunshine center 18 Phạm hùng nữa ạ!
Cám ơn Cụ
Sao thấy giá khu này cũng cao vậy!

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ lại lăn tăn giữa Hinode với Park hill được nhỉ? Cụ lăn tăn Hinode với Imperia hay gì đó thì còn nghe đươc, chứ Parkhill đương nhiên sống tốt hơn rất nhiều rồi. Quan trọng là Parkhill có khuôn viên rộng rãi, nằm trong cả khu Times nên tất cả mọi tiện ích (trường hoc, bệnh viện, nhà băng, cinema, cắt tóc, gội đầu, massage, v..v...) cái gì cũng có sẵn. Chưa kể ở Park Hill còn yên tĩnh, chứ không nhẽ cụ muốn sống ở ngay sát đường vành đai 2 suốt ngày hít khói bụi với nghe tiếng ồn ý à?
Mà cụ chưa ở chung cư bao giờ thì đi thuê 6 tháng mỗi nơi ở cho biết rồi hãy mua.

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em 1 vote Park Hill.
Yên tĩnh, có không gian vui chơi cho con em, siêu thị, rạp chiếu phim,... cái gì cũng có :D

Proz

Xe đạp
Em 1 vote Park Hill.
Yên tĩnh, có không gian vui chơi cho con em, siêu thị, rạp chiếu phim,... cái gì cũng có :D
Không yên tĩnh lắm đâu cụ. Đông đúc tiếng người, tiếng xe ầm ì dội qua dội lại cộng hưởng giữa các tòa sát sạt, tiếng quạt hút gió tầng hầm ù ù suốt ngày, nói chung là ô nhiễm tiếng ồn nền cực nặng. Chưa kể nhà nào gần quảng trường thì tiếng cười nói, tiếng đập xe trượt pa-tanh đến đêm khuya. Thêm tiếng nhạc xập xình của các bà các cô tâp aerobic từ sáng sớm, tiếng bóng rổ đập thình thịch suốt ngày, đêm khuya các shophouse dọn dẹp hậu cần v.v. đủ thứ âm thanh bà dằn cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Riêng khoản thiết kế và chất lượng thì Hinode xịn xò hơn hẳn :)

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Cụ cân nhắc thêm cái Sunshine Garden đường Dương Văn Bé (sát phía sau khu Park hill), giá trừ ưu đãi chính sách đang tầm 29tr

Amigo

Xe tăng
Mặc dù em đã chuyển khỏi Park Hill sang chỗ khác. Nhưng nếu để so sánh Hinode và Park Hill thì vẫn vote 1 phiếu cho PH. Nói thật là tiện ích, dịch vụ ở Times-Park đã đi vào đồng bộ và khá đầy đủ rồi, chả thiếu cái thứ gì, mỗi tội rổ giá thì cao hơn mặt bằng chung.

HuongCrv

Xe điện
Cụ cân nhắc thêm cái Sunshine Garden đường Dương Văn Bé (sát phía sau khu Park hill), giá trừ ưu đãi chính sách đang tầm 29tr
Thật sự em k có niềm tin với các sản phẩm của anh sunshine lắm, rất nhiều cam kết của cđt đều k thực hiện được.

Vasia_haha

Xe hơi
Lựa chọn Chung cư Em thấy có mấy tiêu chí:
1) Vị trí: cái này thì Hinode gần Trung tâm hơn (tính từ Hồ Gươm đi), nhưng không đáng kể; Nhưng tòa Hinode lại sát mặt đường thực sự ồn và khói bụi mệt mỏi. Trong khu Park sẽ dễ chịu hơn;
2) Cảnh quan và hạ tầng: Cái này Park hơn hẳn, có khuôn viên, tiện ích đầy đủ bảo gồm cả trường học bệnh viện (mặc dù lởm);
3) Chất lượng xây dựng/thiết kế (cái này Em ko biết HInode ntn);
4) Chất lượng dịch vụ: Cái này Park sẽ ít rủi ro hơn vì đã hoạt động đc vài năm, cơ bản là ổn với giá ko rẻ lắm.
Đấy Bác cứ thêm tiêu chí vào so sánh rồi chọn thôi.

Mặc dù em đã chuyển khỏi Park Hill sang chỗ khác. Nhưng nếu để so sánh Hinode và Park Hill thì vẫn vote 1 phiếu cho PH. Nói thật là tiện ích, dịch vụ ở Times-Park đã đi vào đồng bộ và khá đầy đủ rồi, chả thiếu cái thứ gì, mỗi tội rổ giá thì cao hơn mặt bằng chung.
Giá cao là bn cụ?

Amigo

Xe tăng

Amigo

Xe tăng
Em hỏi giá nhà cụ lại trả lời em giá xôi. :D
Ah, thì câu chuyện em đang nói là về giá dịch vụ mà. Giá nhà thì căn 2pn 74m2 bên Park em thấy loanh quanh tầm 3 tỏi thì phải, Times chắc rẻ hơn. Căn 1pn Park Hill thì tầm 2tỷ3.

Yeuphunu

Xe điện
Một tiêu chí quan trọng trong lựa chọn chung cư: tần xuất/mật độ thang máy.
Bên Hinode mỗi tầng ít căn, mỗi toà ít tầng nên sẽ không chen chúc thang.
Thiết kế căn hộ và chất lượng xây dựng là điểm mạnh của Hinode.
Vị trí thuận tiện đường xá, qui mô nhỏ hơn nên không phức tạp như Park Hill.

Còn những thứ Park Hill hơn Hinode thì có mấy điểm như các cụ bên trên chia sẻ rồi.

eagles

Xe buýt
PH cụ phải tìm dc căn đẹp, căn hoa hậu thì mới so dc thiết kế với hinode. Còn về quần thể chung thì PH hơn