Chọn CAPTIVA LT hay LTZ đây?

vietdungsn

Xe tải

khangluudan

Xe tải
bác nên cân nhắc nhu cầu của mình thôi, nếu mình hay đi chủ yếu trong thành phố thì mua LTZ, nếu bác hay đi đường trường thì lấy em LT, đấy là e nghĩ thế, nhà e toàn đi về quê, nên mua LT đời đầu mà, chúc bác mua xe ok nhé

em chạy cả LT và LTZ rồi, cảm nhận của e thì LTZ hơn rất nhiều, Côn của LT rất khó cảm giác(có thể cảm giác của e kém). tay lái lại quá nhẹ. LTZ thì khá hơn ở tay lái và lái cũng có cảm giác đầm xe hơn. Vấn đề e muốn nói ko phải lựa chọn giữa số sàn hay tự động mà là số sàn của cap đi rất chuối về tính năng vận hành. Nếu phải chọn 1 trong 2 thì e khuyên bác là LTZ.

CapLTZ09

Xe đạp
Thằng bạn em đang đi LTZ, em lái thì tay lái chẳng khác gì nhau, cũng rứa,thiết kế như nhau. Chạy chậm thì nhẹ,trên 60km thì nặng. Vậy khác nhau ở cái gì nhể.:^)[/quote]

Khác nhau ở chữ Z cụ ợ :77:

vietdungsn

Xe tải
khác nhiều đấy cụ ạ

hong_baby

Xe hơi
Bác chủ thớt nên chọn LTZ giờ đi côn nhiều to chân thật bác ạ.

blackseal

Xe tải
các bác nói nhiều chẳng liên quan đến chủ đề gì cả. mỗi người thích một thứ LT hay LTZ thì kệ, tầm tiền như thế này đố kiếm được con nào hơn đấy(b)

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Chọn số tự động đi, bên Tây người ta đi số tự động hết rồi, trừ các xe thể thao hoặc một vài dòng xe nhỏ.
Đi trong thành phố nhiều mới thấy số tự động hay, Cap Diesel số tự động đi trong thành phố cũng không tốn mấy, khoảng 10L

Minhhoat_GM

Xe hơi
Chọn số tự động đi, bên Tây người ta đi số tự động hết rồi, trừ các xe thể thao hoặc một vài dòng xe nhỏ.
Đi trong thành phố nhiều mới thấy số tự động hay, Cap Diesel số tự động đi trong thành phố cũng không tốn mấy, khoảng 10L
chuẩn không cần chỉnh:21:

KLCFile

Xe đạp
- THEO NHỮNG ANH EM ĐÃ SD CAP THÌ LTZ NGON HƠN LT (HỘP SỐ) , LT CÓ VẼ KG NGỌT LẮM ,,,,,,, , MỜ EM NGHĨ ĐÃ CHƠI DSL THÌ QUẤT LUÔN LTZ CHO NÓ NGON CƠM CHẢ TỐN BAO NHIU ĐÂU CÁC CỤ AH,........ (b) (b)

blackseal

Xe tải
Chắc sang tháng em sẽ gia nhập hội CAP rồi, lấy con LT máy dầu :)):)):))(b)(b)(b) xong tiện thể mời các cụ luôn

blackchevy

Xe tải
Lần sau khi bật khóa điện xong bác đợi một vài giây cho một số đèn báo tình trạng của xe tắt thì hãy đề máy nhé, nếu một số đèn test chưa tắt mà đề nổ ngay sẽ có lúc không nổ được, lúc đó đợi một lát hãy đề lại, nếu không nổ thì phải tháo đầu dương của ắc qui ra, sau đó lắp lại. Đây là bệnh mà tôi đã gặp, cũng là Cap LTZ. Chốt lại là bật khóa điện xong đợi một vài giây rồi hãy đề nổ cho nó lành bác ạ, vội gì một vài giây đồng hồ.
Bác tư vấn như thế thì chết người ta , nếu tháo cực ắc quy thì tháo cực âm bác ơi.

Tinh Hoa

Xe hơi
Vấn đề ở đây bác ấy đã lựa chọn rùi. Trước hết chắc là tầm tiên đó thì chơi cáp là ổn rồi , cũng khá đẹp, 7 chỗ. Các bác cứ nói thế làm bác ấy nao núng hết cả lên. còn bác thân vân Giữa LT và LTZ thì em khuyên bác nên chọn LTZ , vì đi số tự động rất là nhàn xăng thì cũng chỉ hơn tí thôi. Nếu bác lái số tự động quen rùi thì chẳng muốn lái số sàn đâu ạ. Chúc bác có một lựa chọn sáng suốt :D
Em đồng ý với bác này. Nhìn dáng Cap đẹp vãi ra thế còn gì. Nhưng mờ cá nhân em ủng hộ số sàn.. cho nó phong trần, SUV phải phong trần 1 tí bác ợ.

thaoeo

Xe buýt
Lạy hồn, bác PR dữ quá! chạy trong tp mà 10l, bác xem lại cái đồng hồ có đúng không, em chạy chiếc CAP DLT của ông bạn mới lấy, đường không kẹt mà đã lên 11.7l
Cap Diesel số tự động đi trong thành phố cũng không tốn mấy, khoảng 10L

KLCFile

Xe đạp
- Mình mới lấy con CAP DSL LTZ, Rất hài lòng với gần 700tr bỏ ra ! , Xin lỗi không còn lựa chọn nào khác đến thời điểm này. Xe CAP DSL chạy rất bốc, nhẹ ru và ..... Đặc biệt không ồn lắm (như 1 số bác chưa ngồi lên CAP tưởng tượng) !!!!

- Em đã từng đi IN, FE, Jolies, ... Nói Chung EM CAP ổn hơn , FE cũng ngon nhưng dáng thì kg bằng CAP, Em xin hết !!!! (b) (b) (b)

Minhhoat_GM

Xe hơi
- Mình mới lấy con CAP DSL LTZ, Rất hài lòng với gần 700tr bỏ ra ! , Xin lỗi không còn lựa chọn nào khác đến thời điểm này. Xe CAP DSL chạy rất bốc, nhẹ ru và ..... Đặc biệt không ồn lắm (như 1 số bác chưa ngồi lên CAP tưởng tượng) !!!!

- Em đã từng đi IN, FE, Jolies, ... Nói Chung EM CAP ổn hơn , FE cũng ngon nhưng dáng thì kg bằng CAP, Em xin hết !!!! (b) (b) (b)
Chúc mừng bác nhé(b), em cũng đang chạy con cap diezen, xe em mua từ tháng 5/09. Đúng như bác nhận xét, em thấy cáp dầu chạy ổn định hơn cap xăng bác ạ!!! kính bác 1 ly(b):21:
Bác cố gắn thêm cho em nó đôi mắt thiên thần màu trắng hoặc xanh thì.........đẹp ngang BMW bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Các cụ cho em hỏi ( Em hơi đạo mộ 1 tý)

Đây là em nghe 1 cụ chạy cáp LT nói nhé, cụ ấy bảo Hộp số tự đọng của Cáp kém hơn số tay

Vậy có phải không ạ? em cũng đang kiếm dòng này để chạy các cụ ạ