Chọn camry usa hay mercedes c200 2010.

joliehp

Tháo bánh
Các bác giúp em với. E đang rất lăn tăn giữa em camry nhập USA và em c200 2012!
về giá cả thì "the same" chất lượng em nghĩ cũng ngang nhau thui. e mới 31 tuổi nên đi c200 thi trẻ trung hơn nhưng về chất lượng? săng? độ ổn định ( sửa chữa, bảo dưỡng, và khi thanh lý nữa ) thi em thấy camry hợp lý hơn.~X(~X(~X(
các bác có kinh nghiệm giúp em với. mua sớm để tránh 1/9 ^:)^^:)^^:)^

scb360

Xe tăng
Cụ nên chọn mer nếu không quá care về xe chật hơn cam, chi phí vận hành cao ơn! Còn lại mọi thứ hơn hẳn(động cơ 1.8 184hp khá tiết kiệm so với quan điểm mer đốt xăng, option thì hơn cả anh Hàn, cách âm tốt...) đặc biệt giá trị thương hiệu vô hình đem lại. Mình cũng đi mer C250 2012 còi( theo như các cụ vẫn gọi C class là dòng bét của mer) cùng 1 ông cũng đi camry mỹ vào rửa e, bọn rửa dặn nhau rửa con mer của em cẩn thận, kỹ hơn, đi vào quán cafe mấy thằng trông xe đon đả ra xi nhan đường, canh đầu canh đuôi( ngày xưa đi altis 2011 đỗ đâu thị kệ ông), lấy bọc gương cẩn thận, mấy con cam vứt chỏng chơ, suýt xoa xe anh đẹp thế...tóm lại đi mer và xe Đức nói chung vẫn có 1 đẳng cấp, dù là C class

mercedesviet

Xe buýt
Cụ nên chọn mer nếu không quá care về xe chật hơn cam, chi phí vận hành cao ơn! Còn lại mọi thứ hơn hẳn(động cơ 1.8 184hp khá tiết kiệm so với quan điểm mer đốt xăng, option thì hơn cả anh Hàn, cách âm tốt...) đặc biệt giá trị thương hiệu vô hình đem lại. Mình cũng đi mer C250 2012 còi( theo như các cụ vẫn gọi C class là dòng bét của mer) cùng 1 ông cũng đi camry mỹ vào rửa e, bọn rửa dặn nhau rửa con mer của em cẩn thận, kỹ hơn, đi vào quán cafe mấy thằng trông xe đon đả ra xi nhan đường, canh đầu canh đuôi( ngày xưa đi altis 2011 đỗ đâu thị kệ ông), lấy bọc gương cẩn thận, mấy con cam vứt chỏng chơ, suýt xoa xe anh đẹp thế...tóm lại đi mer và xe Đức nói chung vẫn có 1 đẳng cấp, dù là C class
Người thật việc thật đó cụ ợ. Theo em đây là đánh giá khách quan của bác scb360, Không bênh ai, không ghét ai cả. Xe nào cũng có ưu và nhược điểm hết. Cam thì cụ thấy chạy đầy ngoài đường rồi, còn Merc thì 2 năm trở lại đây mọi người công nhận và sử dụng cùng với tầm tiền bỏ ra giữa 2 xe cụ ợ.

joliehp

Tháo bánh
xe mec thi đẳng cấp rùi, tầm tuổi em đi c200 trẻ đẹp hơn là đi cam, nhưng em vẫn đang lăn tăn về săng xe, và về kinh tế sử dụng cũng như khi thanh lý! hihih:P

lqminh176

Xe hơi
em cũng đi mec sao lại ko đc đối xử như cụ nhỉ :(:(:(

lqminh176

Xe hơi
xe mec thi đẳng cấp rùi, tầm tuổi em đi c200 trẻ đẹp hơn là đi cam, nhưng em vẫn đang lăn tăn về săng xe, và về kinh tế sử dụng cũng như khi thanh lý! hihih:P
em C2012 cực kỳ tiết kiệm xăng cụ nhé, mọi mặt em nó đều hơn cam nhưng mừ khoản mất giá cũng hơn luôn ;)), và đặc biệt là đồ thay thế của mec đắt hơn toy nhiều nhiều ;))

hungbm

Xe điện
So sánh khập khiễng quá. Trẻ tuổi cụ chơi C cho nó máu.

mazda626

Xe buýt
Cụ chủ thớt chịu khó lục lại tý, nhiều thớt mở kiểu này rồi cụ ạ...Túm lại một điều, cụ gọi hai thằng Sale đến, chạy thử, xem xét và quyết...Còn tư vấn kiểu này mệt lắm, cụ ko mua nổi đâu...

hieuvn

Xe tải
Ko phải bàn chọn xe gì, Mẹc mà chiến cụ ơi! Đi Mẹc đi đâu cũng có đẳng cấp, làm gì cũng tự tin...

scb360

Xe tăng
Tuổi còn trẻ càng phải đi mer, xin lỗi cụ chứ, còn trẻ còn kiếm ra xèng có gì phải xoắn lỗ hơn khi bán, tư tưởng của U>50 e không tán thành lắm. Còn vụ xăng thì mer có khi ăn ít hơn cam.

Buki

Xe điện
Thớt so sánh giữa Mer và Camry có cả mớ rồi. Thớt nào nào gạch đá cũng bay vù vù và thớt này chắc cũng thế. Thớt so sánh trước cụ chủ thả ra rồi lặn mắt tăm để các cụ vào ném nhau ầm ầm và chả biết chủ thớt đã mua đc xe chưa và mua xe gì.

Luna2009

Xe tải
Thớt so sánh giữa Mer và Camry có cả mớ rồi. Thớt nào nào gạch đá cũng bay vù vù và thớt này chắc cũng thế. Thớt so sánh trước cụ chủ thả ra rồi lặn mắt tăm để các cụ vào ném nhau ầm ầm và chả biết chủ thớt đã mua đc xe chưa và mua xe gì.
Cụ này soi kinh quá, nhưng phải công nhận là cụ nói đúng.

scb360

Xe tăng
truyền thống các thớt này thì: TOY thắng Mer vì quần chúng đông đảo hơn Mer, vì cam TOY là phổ thông kiểu xe máy HONDA mà cãi nhau với club harley davision thì HONDA chắc chắn thắng. Quan trọng quyết định ở người mua, có tĩnh tâm để nhận ra không, chứ cụ nào quăng lên đây xong lấy ý kiến kiểu đông thắng ít thì chắc chắn là mua Cam rồi. Còn ngoài đời thực, một chân lý là Mer luôn là đẳng cấp hơn rồi, điều đó từ trẻ con đến ông già cũng nhìn thấy, còn trên 4R này thì Mer không lại dc TOY.

duylinh

Xe đạp
Các bác giúp em với. E đang rất lăn tăn giữa em camry nhập USA và em c200 2012!
về giá cả thì "the same" chất lượng em nghĩ cũng ngang nhau thui. e mới 31 tuổi nên đi c200 thi trẻ trung hơn nhưng về chất lượng? săng? độ ổn định ( sửa chữa, bảo dưỡng, và khi thanh lý nữa ) thi em thấy camry hợp lý hơn.~X(~X(~X(
các bác có kinh nghiệm giúp em với. mua sớm để tránh 1/9 ^:)^^:)^^:)^
Em cũng cùng tầm tuổi với bác, cũng đã lăn tăn như bác, em còn lăn tăn khi cố lên cả GLK cơ. Cuối cùng em đã chốt C200 2012. Nói vậy là bác hiểu. Mình mới đầu 3 mà đã phải theo lối mòn các cụ để đi Cam cho lành thì buồn quá.

Isu_zu

Tháo bánh
truyền thống các thớt này thì: TOY thắng Mer vì quần chúng đông đảo hơn Mer, vì cam TOY là phổ thông kiểu xe máy HONDA mà cãi nhau với club harley davision thì HONDA chắc chắn thắng. Quan trọng quyết định ở người mua, có tĩnh tâm để nhận ra không, chứ cụ nào quăng lên đây xong lấy ý kiến kiểu đông thắng ít thì chắc chắn là mua Cam rồi. Còn ngoài đời thực, một chân lý là Mer luôn là đẳng cấp hơn rồi, điều đó từ trẻ con đến ông già cũng nhìn thấy, còn trên 4R này thì Mer không lại dc TOY.
Cũng tùy từng trường hợp cụ thế, Honda Gold Wing thì e khoái hơn Harley thường cụ ạ!

kusut8x

Xe hơi
cụ này sang BOX mer hỏi so sánh thì chắc cụ cũng ngầm định thích mer roài. chẳng qua cũng chỉ cần thêm 1 tí xúc tác thoai nhẩy

sondong

Xe điện
Cụ phán đúng ý em đấy.

yqc

Xe máy
mec ngon hơn camry là chắc chắn,chọn mec đi bác

mercedesviet

Xe buýt
Cụ chủ nhà cần chạy thử Merc thì ới em một tiếng nhé, đừng ngại cụ ạ. Cụ đi xong 2 dòng xe cả Merc và Cam thì lúc ấy cụ quyết cũng được cụ ạ. Cái gì cũng phải thực tế và khách quan, nhu cầu sử dụng và đáp ứng công việc.
Thân!