Chọn camry usa hay mercedes c200 2010.

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ chủ nhà cần chạy thử Merc thì ới em một tiếng nhé, đừng ngại cụ ạ. Cụ đi xong 2 dòng xe cả Merc và Cam thì lúc ấy cụ quyết cũng được cụ ạ. Cái gì cũng phải thực tế và khách quan, nhu cầu sử dụng và đáp ứng công việc.
Thân!
Cụ này nói đúng, cụ cứ mượn xe, lượn trong phố 1 buổi, là QĐ đc ngay, chứ đừng vác ra xa lộ thử, vì có mấy khi đi ra đường cao tốc đâu.

Porsche 911

Xe container
Thế các bác đi Mer lý giải giúp vì sao người mua Cam nhiều hơn mua Mer rất nhiều. Em thấy người đủ tiền mua Cam phần lớn đều là những người có đầu óc cả sao họ quyết định mua Cam.

Ở đâu cũng vậy, Mercedes không dành cho mọi người. Đó là lý do vì sao Mercedes bán không chạy hơn CAMRY. Có người có đủ tiền mua Mercedes nhưng họ nghĩ "Cam rộng rãi hơn" nên chọn Cam. Có người nói Cam dễ nuôi hơn nên chọn Cam. Có người cho rằng Cam bán lại đỡ mất giá hơn nên chọn Cam. Ở VN, ngoài những lý do trên, còn có lý do nữa là thấy ngoài đường nhiều Cam hơn nên mình cũng chọn Cam. Nói chung người Việt ta thì có muôn vàn lý do. Nhưng chung quy lại, nguyên lý luôn đúng. Mercedes không dành cho mọi người.
Với em thì khác, một xe lắp ráp trong nước và một xe nhập khẩu thì so sánh một cách tương đối (Cam LE với C200) hoặc so sánh một cách tuỵet đối (như BMW 320i, hay VW CC nhập khẩu với C200 LD) thì bao giờ xe lắp ráp cũng có ưu thế khi so sánh chi phí-lợi ích.

Các bác nói về mặt tốt của Mer nhiều rồi, còn mặt chưa tốt của Mer là gì đó là các lỗi phát sinh khi vừa mới sử dụng gây ức chế cho người dùng đến mức sợ Mer đấy.
bác dailo viết:
Chào các bác, bữa trước đi QN về em đã bị tèo 2 quả lốp cua Mer C200 nhà em mà em chưa có thời gian để thay, tối qua em sang nhà bạn em bên cầu Chương Dương thì lại đi tiếp quả lốp sau sau khi lùi để đỗ vào chuồng. Quả thực lốp Mer kém thật.

Em đang chạy C200 mầu ghi xám, nội thất đen, đăng ky tháng 1/2011. Chính chủ tên em, mới chạy được ~8000KM. Nay muốn đổi Rav4, hoặc xe 7 chỗ tương đương, mầu đen hoặc trắng. Đời từ 2009-2010 trở lên.

Bác Civic1.8AT mất cả năm kiểm tra, trao đổi... được đổi đên cái GLK thứ 2 rồi xe vần phun khói ầm ầm, đẳng cấp chưa thấy chỉ thấy ức chế và mất quá nhiều thời gian.

Em không mua Mer vì lý do rất củ chuối vì chỗ làm để xe ở ngoài đường không có người trông, chỗ gủi xe gần nhất cũng cách gần cây số nên vân thích Matiz hơn để cả ngày thoải mái, cái sự thoải mái này chảng bác nào đi Mer có được đâu (chỉ lo mỗi chuyện thằng nào nó kê gạc tháo cả 4 bánh thì bỏ mẹ)
Lỗi của xe hơi (ô tô nói chung) thì hãng nào cũng có. Việc đi đứng không cẩn thận bị vỡ lốp (đá chém cạnh) thì có lẽ ngoại trừ xe lu ra mà thôi. Vấn đề là cách xử lý của hãng như thế nào đối với những xe lỗi đó.

joliehp

Tháo bánh
Cụ chủ thớt chịu khó lục lại tý, nhiều thớt mở kiểu này rồi cụ ạ...Túm lại một điều, cụ gọi hai thằng Sale đến, chạy thử, xem xét và quyết...Còn tư vấn kiểu này mệt lắm, cụ ko mua nổi đâu...
cụ ơi! camry usa thi em chạy thử rùi. phê lắm rùi nhưng mec thì em lên an du ( em ơ HP ) thì không có xe để chạy thử cụ ạ! thế mới khó chứ và rất cần sự tư vấn của các cụ

joliehp

Tháo bánh
Cụ chủ nhà cần chạy thử Merc thì ới em một tiếng nhé, đừng ngại cụ ạ. Cụ đi xong 2 dòng xe cả Merc và Cam thì lúc ấy cụ quyết cũng được cụ ạ. Cái gì cũng phải thực tế và khách quan, nhu cầu sử dụng và đáp ứng công việc.
Thân!
em ở HP cơ bác ơi! đã đến An Du HP rùi nhưng không có xe để chạy thử.hichic

scb360

Xe tăng
em ở HP cơ bác ơi! đã đến An Du HP rùi nhưng không có xe để chạy thử.hichic
Cụ còn trẻ bằng tuổi em mà sao cụ phải lăn tăn nuôi chân dài tốn tiền mất giá nhỉ, nuôi chân lấm tay bùn làm gì, em quyết mua mer C class 2012 không không 1 lần lăn tăn so sánh với cam

Buki

Xe điện
Thế các bác đi Mer lý giải giúp vì sao người mua Cam nhiều hơn mua Mer rất nhiều. Em thấy người đủ tiền mua Cam phần lớn đều là những người có đầu óc cả sao họ quyết định mua Cam.

Các bác nói về mặt tốt của Mer nhiều rồi, còn mặt chưa tốt của Mer là gì đó là các lỗi phát sinh khi vừa mới sử dụng gây ức chế cho người dùng đến mức sợ Mer đấy.
bác dailo viết:
Chào các bác, bữa trước đi QN về em đã bị tèo 2 quả lốp cua Mer C200 nhà em mà em chưa có thời gian để thay, tối qua em sang nhà bạn em bên cầu Chương Dương thì lại đi tiếp quả lốp sau sau khi lùi để đỗ vào chuồng. Quả thực lốp Mer kém thật.

Em đang chạy C200 mầu ghi xám, nội thất đen, đăng ky tháng 1/2011. Chính chủ tên em, mới chạy được ~8000KM. Nay muốn đổi Rav4, hoặc xe 7 chỗ tương đương, mầu đen hoặc trắng. Đời từ 2009-2010 trở lên.

Bác Civic1.8AT mất cả năm kiểm tra, trao đổi... được đổi đên cái GLK thứ 2 rồi xe vần phun khói ầm ầm, đẳng cấp chưa thấy chỉ thấy ức chế và mất quá nhiều thời gian.

Em không mua Mer vì lý do rất củ chuối vì chỗ làm để xe ở ngoài đường không có người trông, chỗ gủi xe gần nhất cũng cách gần cây số nên vân thích Matiz hơn để cả ngày thoải mái, cái sự thoải mái này chảng bác nào đi Mer có được đâu (chỉ lo mỗi chuyện thằng nào nó kê gạc tháo cả 4 bánh thì bỏ mẹ)
Bác ko mua mer vì bác sợ tháo bánh chứ có phải nó kém đâu? Lốp tèo là do cách đi và lốp mer ko dành cho đường ổ voi. Toyota lỗi kẹt chân ga chết người thì bác chả đề cập đến. Anh Tạch cũng tạch vì tiết lộ lỗi chết người của toy trong đó có camry đấy ạh. Lỗi cả nghìn con chứ có phải vài cái lẻ tẻ của mer đâu? Xe hãng nào mà chả lỗi hả bác? Bentley gần nhà em mới mua hỏng cụ cái bơm xăng nên nằm xưởng cả tháng kia kìa. Còn thanh niên tầm 30t em tin rất ít người đi camry vì già bỏ ***. Còn bác nói đúng một điểm là nhiều người đầu óc tốt nhưng vẫn mua camry. Nhưng đầu óc tốt trong làm ăn và có nhiều tiền nhưng dốt trong chuyện xe và chuyện khác là bình thường mà. Có phải các ông giám đốc nào mở nắp capo lên chỉ đc đâu là chỗ đổ nước mát hay gì đâu? Đầu óc tốt nhưng cái lẻ tẻ người ta ko quan tâm nên ko biết chứ ko phải tốt nên biết hết và cái người ta chọn là nhất. Nhiều ông đầu óc giỏi nhưng vẫn ngu vì gái... Nên đầu óc tốt mua camry ko có nghĩa camry tốt hơn mer. Có nhiều ông giàu lắm và đầu óc tốt nhưng chỉ thích xe Accord chứ ko phải mer hay camry, vì người ta thấy đẹp và hợp với người ta. Accord cũng là xe Nhật, cũng "lành" nhưng bán dc ít hơn mer C đấy.Mua xe gì thì có nhiều lý do, Tâm lý đám đông cũng là lý do lớn để mua xe nữa.

Chỉnh sửa cuối:

phuc an

Đi bộ
Thôi pác cứ lên lái thử đi rồi quyết định cũng chưa muộn, muộn là khi Pác quyết định rồi thì Obama lên giá thì chết
~X(~X(~X(

VNS-HCM
0937308708

youngking

Xe tải
Em thấy chủ đề này nhiều quá. Bác chủ nên tra cứu trên mạng và tự ra quyết định. Camry 2012 cũng đã có, cụ chủ thích lành thì chờ, còn thích ngay thì C200 mà múc.

Chỉnh sửa cuối:

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
1 phiếu cho mer, không bao giờ lăn tăn

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Bác ko mua mer vì bác sợ tháo bánh chứ có phải nó kém đâu? Lốp tèo là do cách đi và lốp mer ko dành cho đường ổ voi. Toyota lỗi kẹt chân ga chết người thì bác chả đề cập đến. Anh Tạch cũng tạch vì tiết lộ lỗi chết người của toy trong đó có camry đấy ạh. Lỗi cả nghìn con chứ có phải vài cái lẻ tẻ của mer đâu? Xe hãng nào mà chả lỗi hả bác? Bentley gần nhà em mới mua hỏng cụ cái bơm xăng nên nằm xưởng cả tháng kia kìa. Còn thanh niên tầm 30t em tin rất ít người đi camry vì già bỏ ***. Còn bác nói đúng một điểm là nhiều người đầu óc tốt nhưng vẫn mua camry. Nhưng đầu óc tốt trong làm ăn và có nhiều tiền nhưng dốt trong chuyện xe và chuyện khác là bình thường mà. Có phải các ông giám đốc nào mở nắp capo lên chỉ đc đâu là chỗ đổ nước mát hay gì đâu? Đầu óc tốt nhưng cái lẻ tẻ người ta ko quan tâm nên ko biết chứ ko phải tốt nên biết hết và cái người ta chọn là nhất. Nhiều ông đầu óc giỏi nhưng vẫn ngu vì gái... Nên đầu óc tốt mua camry ko có nghĩa camry tốt hơn mer. Có nhiều ông giàu lắm và đầu óc tốt nhưng chỉ thích xe Accord chứ ko phải mer hay camry, vì người ta thấy đẹp và hợp với người ta. Accord cũng là xe Nhật, cũng "lành" nhưng bán dc ít hơn mer C đấy.Mua xe gì thì có nhiều lý do, Tâm lý đám đông cũng là lý do lớn để mua xe nữa.
Hay... phản biện rất hay

ying_jun

Xe tăng
Thôi nên tư vấn cho bác chủ nên mua xe gì cho phù hợp mục đích, chứ mà cãi nhau xe này so với xe kia thì "đụng chạm" lắm ;;)
Nhưng dù sao cũng ko nên so 2 xe ở level khác nhau (có so thì so mec C với Bim 3 hay A4,...; còn Cam thì so Accord hay Sonata hay Teana) :P

Isu_zu

Tháo bánh
Thưa cụ, nghiên cứu của Mỹ vế các hãng xe đây ạ, chứ ko phải mấy cụ cứ ếch ngồi đáy giếng nói phét đâu ạ!

Toyota và thương hiệu hạng sang của hãng là Lexus đã đại thắng trong bảng xếp hạng chỉ số hài lòng tại Mỹ, trở thành những nhãn xe thoả mãn tốt nhất nhu cầu của khách hàng.

Trong top 5, Toyota là thương hiệu bình dân duy nhất, 4 đại diện còn lại đều là các nhãn hiệu xe sang. Cùng Toyota và Lexus nhận 87 trên thang điểm 100 và dành vị trí số 1 là Cadillac của GM. Bám đuổi sát nút có Lincoln của Ford Motor và Mercedes-Benz của Daimler AG, cùng được 86 điểm. BMW ngậm ngủi nhận vị trí số 11 với 83 điểm. Nếu so với thời điểm đen tối nhất của BMW vào năm 1997(được 80 điểm) thì nỗ lực sau nhiều năm vẫn chưa thể cải thiện rõ nét vị trí cho nhãn hiệu này.

Theo đánh giá của Claes Fornell, người sáng lập ra chỉ số hài lòng khách hàng từ năm 1994, sự xuất hiện của cái tên Toyota trong top 5 là một điều bất ngờ. Chia sẻ trong một cuộc phỏng vấn, ông nhận định: "Toyota đã cân bằng được chất lượng và giá thành. Đối với họ, vị trí số 1 thật sự ấn tượng, nhất là khi họ còn đánh bại cả những nhãn hiệu hạng sang, tiêu biểu như BMW."

Chỉ số này dựa trên kết quả phỏng vấn khoảng 70.000 khách hàng về mức độ hài lòng cả trong chất lượng hàng hoá lẫn dịch vụ. Thứ hạng thường niên của các nhãn xe còn dựa trên dữ liệu phân tích khoảng 5.000 khảo sát. Nghiên cứu để đưa ra bảng xếp hạng chỉ số được thực hiện vào quý 2 hàng năm.

Trong bảng đánh giá chỉ số hài lòng, nhãn hiệu Chrysler của Chrysler Group có số điểm thấp nhất (76 điểm). Các hãng xe châu Á vẫn chưa có được sự bứt phá ngoạn mục ngoài Toyota. Hyundai 83 điểm còn Mazda 79 điểm. 87/100 cũng là điểm số cao nhất mà Toyota từng giành được kể từ năm 2006 đến nay.

Zonda R

Xe tăng
Nhiều người tỏ ra bảo thủ!
Sở dĩ Cam LE tương đương hoặc cao hơn C200 là vì thuế khác nhau giữa xe lắp ráp và xe NK và do thị hiếu của người VN.

ZepZack

Xe tải
Toyota và thương hiệu hạng sang của hãng là Lexus đã đại thắng trong bảng xếp hạng chỉ số hài lòng tại Mỹ, trở thành những nhãn xe thoả mãn tốt nhất nhu cầu của khách hàng.

Trong top 5, Toyota là thương hiệu bình dân duy nhất, 4 đại diện còn lại đều là các nhãn hiệu xe sang. Cùng Toyota và Lexus nhận 87 trên thang điểm 100 và dành vị trí số 1 là Cadillac của GM. Bám đuổi sát nút có Lincoln của Ford Motor và Mercedes-Benz của Daimler AG, cùng được 86 điểm. BMW ngậm ngủi nhận vị trí số 11 với 83 điểm. Nếu so với thời điểm đen tối nhất của BMW vào năm 1997(được 80 điểm) thì nỗ lực sau nhiều năm vẫn chưa thể cải thiện rõ nét vị trí cho nhãn hiệu này..
<== Theo em thì đứng nhất tuy khó nhưng ko khó bằng việc giữ vị trí thứ nhất trong thời gian dài.. quan trọng là đứng được bao lâu kìa
Chã biết chú Toy bị đập ở Mẽo là do cạnh tranh thương mại hay không.. nhưng mấy phốt cùng xuất hiện ở VN và cả vụ làm giá xe máy của Honda ở VN nữa làm em mất khoái với mấy chú JP

Cơ bản là do tình trạng bảo vệ người tiêu dùng trong nước của các cơ quan chức năng mình ko được tốt --> tâm lí sinh hàng nhập (xe nhập) là điều ko tránh đc

E là e chã tin cái PR tiết kiệm xăng bao giờ.. cùng đời cùng chấm ốp sần same² mà lại là cùng hàng nhập trong khi giá vênh nhau đến mấy cành <=> cả nghìn lít xăng thì cứ rẻ hơn là e múc ah :)

Buki

Xe điện
Thưa cụ, nghiên cứu của Mỹ vế các hãng xe đây ạ, chứ ko phải mấy cụ cứ ếch ngồi đáy giếng nói phét đâu ạ!

Trong top 5, Toyota là thương hiệu bình dân duy nhất, 4 đại diện còn lại đều là các nhãn hiệu xe sang. Cùng Toyota và Lexus nhận 87 trên thang điểm 100 và dành vị trí số 1 là Cadillac của GM. Bám đuổi sát nút có Lincoln của Ford Motor và Mercedes-Benz của Daimler AG, cùng được 86 điểm. BMW ngậm ngủi nhận vị trí số 11 với 83 điểm. Nếu so với thời điểm đen tối nhất của BMW vào năm 1997(được 80 điểm) thì nỗ lực sau nhiều năm vẫn chưa thể cải thiện rõ nét vị trí cho nhãn hiệu này.

Theo đánh giá của Claes Fornell, người sáng lập ra chỉ số hài lòng khách hàng từ năm 1994, sự xuất hiện của cái tên Toyota trong top 5 là một điều bất ngờ. Chia sẻ trong một cuộc phỏng vấn, ông nhận định: "Toyota đã cân bằng được chất lượng và giá thành. Đối với họ, vị trí số 1 thật sự ấn tượng, nhất là khi họ còn đánh bại cả những nhãn hiệu hạng sang, tiêu biểu như BMW."

Chỉ số này dựa trên kết quả phỏng vấn khoảng 70.000 khách hàng về mức độ hài lòng cả trong chất lượng hàng hoá lẫn dịch vụ. Thứ hạng thường niên của các nhãn xe còn dựa trên dữ liệu phân tích khoảng 5.000 khảo sát. Nghiên cứu để đưa ra bảng xếp hạng chỉ số được thực hiện vào quý 2 hàng năm.

Trong bảng đánh giá chỉ số hài lòng, nhãn hiệu Chrysler của Chrysler Group có số điểm thấp nhất (76 điểm). Các hãng xe châu Á vẫn chưa có được sự bứt phá ngoạn mục ngoài Toyota. Hyundai 83 điểm còn Mazda 79 điểm. 87/100 cũng là điểm số cao nhất mà Toyota từng giành được kể từ năm 2006 đến nay.
Chuẩn, Cụ đọc xong copy phân tích của cụ thì cụ ko còn ếch ngồi đáy giếng nữa rồi. Vậy bây giờ cụ đang ngồi ở đâu đó ko phải là đáy giếng thế cụ? Cụ lấy điểm xếp hạng của hãng xe để quy kết xe nào hơn xe nào ah? Có nhiều xe sang chả đc xếp hạng chắc toàn dành cho cóc đi cụ nhỉ. Mer hay bim mà giá rẻ như các xe của toy thì toy xếp thứ mấy? Cụ biết dc mấy tiêu chí để có đc điểm xếp hạng? Thôi em té ko nói phét nữa, mời cụ ạh,

scb360

Xe tăng
Nhiều người tỏ ra bảo thủ!
Sở dĩ Cam LE tương đương hoặc cao hơn C200 là vì thuế khác nhau giữa xe lắp ráp và xe NK và do thị hiếu của người VN.
Em thề không phải ai cũng nhận ra đc điều đó, vì các cụ cứ vác giá xe ra so, ngang nhau là liệt kê nó cùng cấp với nhau, e bó tay luôn, chí chóe 2 thớt TOY và Mer

Galaxy

Xe hơi

..mà Toy từng giành được kể từ năm 2006 đến khi bị lỗi chân ga...

dream-dream

Xe tải
mer đi/ cần gì phải hỏi nhiều.