Chọn ảnh dùng để in lịch OF 2008 - Mời các bác tham gia

bph1980

Đi bộ
Oài !! bác ơi thế thì ai dám dùng PS nữa hả bác???!!!!
Bác chỉnh (sharpen) là để cho ảnh nó đẹp hơn lên (chắc là chưa nét lắm?), nếu nó không đẹp lên thì bác làm làm gì cho tốn công sức?:D

buonchuoi

Xe tăng
Theo em nhận thấy dùng sharpen, contrast hay satủation đều làm giảm chất lượng của ảnh không ít thì nhiều. Có nhiều người chỉnh sharpen trước khi resize ảnh sau đó làm mịn ảnh đã thu nhỏ, bác thử xem có ổn không nhé.

bác học lại photoshop đi nhé hoawcj là người truyền thụ kiến thức cho bác không được tốt. có gì cứ trao đổi

CONGTENO

Xe tải
Em là thành viên mới yếu bóng vía lắm có gì các bác góp ý nhẹ nhàng....
OF của chúng ta khoẻ mạnh vì mỗi thành viên đều đầy mình nhiệt huyết ! (b)
Bác BUÔN CHUỐI ơi, không có gì phải sợ yếu bóng vía cạ Tác phẩm của bác rất đáng trân trọng !:^)

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn

Tomcun

Xe hơi
Ảnh đẹp đấy, nhưng mình thấy phong cảnh xung quanh hơi ít, cũng có thể lấy những bức ảnh tương tự thế này nhưng chụp hơi xa 1 chút có thể hay hơn chăng?

ducanet

Xe đạp
Em là thành viên mới yếu bóng vía lắm có gì các bác góp ý nhẹ nhàng

( do không có ảnh mẫu em lấy tạm ảnh trên này)
Bao nhiêu ảnh mà bác lại chọn đúng cái ảnh mẫu bị cháy hết cả mặt để làm lịch thế.
Với lại em nghĩ là con Hummer nó không hợp với hoa bác ạ

buonchuoi

Xe tăng
mặt thì đã sửa qua hết cháy rồi còn hoa cho người mẫu chứ có cho xe đâu

Chaien

Xe tăng
Bác chỉnh (sharpen) là để cho ảnh nó đẹp hơn lên (chắc là chưa nét lắm?), nếu nó không đẹp lên thì bác làm làm gì cho tốn công sức?:D
Thì bác vừa bảo em chỉnh sẽ làm giảm chất lượng ảnh mà !!!! bác lại bảo thế này thì em suy ra -> giảm chất lượng sẽ làm ảnh đẹp lên????!!!! câu này nghe hợp lý quá bác ạ :))

Hoan hô ảnh của em đã được chọn kekeke

Em mạo muội có ý kiến thế này : Đã là lịch của Otofun thì theo em các bác nên tập trung vào chọn những tấm ảnh ghi lại những hoạt động của trong năm của các thành viên trên otofun (offroad, SN OF, các chuyến đi, các hoạt động offline...). Như vật lịch sẽ đẹp và có ý nghĩa hơn.

Chaien

Xe tăng
Em mạo muội có ý kiến thế này : Đã là lịch của Otofun thì theo em các bác nên tập trung vào chọn những tấm ảnh ghi lại những hoạt động của trong năm của các thành viên trên otofun (offroad, SN OF, các chuyến đi, các hoạt động offline...). Như vậy lịch sẽ đẹp và có ý nghĩa hơn.
Ý nghĩa thì chắc chắn có nhưng đẹp thì chưa bác ạ !

Nhất trí là phải có ảnh sinh hoạt.... nhưng ko phải là tất cả ! phải có mẫu chứ...ko thì phí công sức à :D

Nói chung là khoai đấy ! hoà trộn nhịp nhàng sao cho hài hoà là khó và thoả mãn tất cả là không thể

Casa

Xe hơi
Website
www.casa.ru
quả này cho lên làm bìa lịch thì đẹp lém nhỉ... hi hi

e có quả làm bìa lịch đẹp lém mà lão già bắt e gỡ xuống :P

Chỉnh sửa cuối:

-UFO-

Xe máy

Casa

Xe hơi
Website
www.casa.ru
@Casa
em nể bác sát đất luôn (y) (y) thôi gỡ xuống đi ko thì gạch đá ở đâu nó lại bay ầm ầm vào đây bây giờ :)) :)) :)) :))
bác vote cho e 1 cái đi , e gỡ xuống luôn.... con e mặt dày đếch sợ gạch đá :P

motorista

Xe tải
3 bức ảnh của bác khọm ,mẫu và xe nhìn thấy là đương nhiên rồi.nhưng một thứ nữa để người xem chú ý hơn..đó là cái đèn flas đặt bên ngoài bức ảnh.
những bức ảnh tiếp theo sau ,xe đẹp sang trọng, mẫu rất cố gắng thể hiện phong cách ,nhưng em thấy đằng sau bức ảnh nào cũng rất nhiều rau xanh ,nếu ban tổ chức có chủ đề fun cho lịch thì em không góp ý nữa ạ.:)

Chỉnh sửa cuối:

lee

Xe hơi
Design hơi bị... cải lương bác ợ. Bỏ cái khoản hoa hoét và hình nền phía trên đi thì đẹp hơn.
Tôi tán thành. Ảnh lịch OF phải thể hiện được chất của chúng ta, trên xe nên có Logo của OF. Có thể vài mẫu nữ lượn quanh mấy bác ngầu ngầu của chúng ta là được. Xin hỏi mấy bác, đăng ký lịch ở đâu?