[Funland] Chọn an nhàn hay chuyển công tác xuống Thủ đô

vutuanlong

Xe tăng
Còm của em để trao đổi với chủ thớt thôi, em ko có ý định vật nhau với ai cả. Các cụ cứ bày tỏ quan điểm, nhưng đừng quất còm em nhé.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

omerta77

Xe điện
Quan tỉnh giờ như vua con. Kiếm và oai hơn ở HN nhiều.
Giờ các quan tỉnh về HN mua nhà đất đầy.

Oteconde

Xe buýt
Thế em sửa lại là thi công chức ở Hn chuẩn nét thui cụ nhé
Chắc trên bộ vẫn chạy đc kkkkkkkkkkk
Chuẩn ở trên báo à cụ ơi.
Từ hồi bé, trên tivi đen trắng e đã nghe nói bác sĩ ko lấy phong bì, ca ko ăn tiền, xin việc theo năng lực, thi tuyển minh bạch...
Đến giờ đầu cũng hoa râm, răng cũng có cái rụng ... Nghe thấy việc thi tuyển chuẩn nét, tay bo e chỉ mỉm cười...
Chắc chắn sẽ có ít nhiều bạn chuẩn nét, tay bo, nhưng sẽ có nhiều bạn chạy chọt.

Hajime No Ippo

Xe hơi
Xuống mà làm gì. Cái gì mình ko thấy có lại cảm thấy thiếu nhưng thật ra nhìn lại thì thấy có cũng chẳng để làm gì. Cứ ở trên yên tâm phấn đấu, thích xuống Hà Nội cuối tuần chơi tí. Ở lâu mới thấy nó bó buộc, mệt mỏi. Đây cứ về quê là không muốn đi.

Ladagia

Xe điện
Giống như TT thế hệ 8x o bộ 4t ấy, báo chí nó thổi anh giỏi lắmvvv, anh em nể phục lắm lắm. Sau ròii anh em cũng rỉ tai nhau bố vợ cũng là ....
Em đọc thớt này, lúc đầu cũng nghĩ chia sẻ để Cụ chủ có thêm thoing tin, sau đọc kỹ cũng thấy Cụ chủ hẳn cũng là người sành sỏi lắm, cũng trên thoing thiên văn dưới tường địa lý lắm rồi, nên cũng thôi.
Mợ của em hoạt động tích cực ở thớt này thế :))

jun276

Xe hơi
Ở đâu phát triển đc thì ở thôi cụ. Em có bà chị họ bỏ phố về quê, lúc chị học Y xong gia đình xin việc cho ở HN rồi mà ko làm, theo chồng về YB. Sau 2 vợ chồng về HN làm thạc sỹ, có BV mời cả 2 về làm, nhưng suy nghĩ ở YB phát triển tốt hơn nên vẫn ko về.

0915293963

Xe đạp
Giống như TT thế hệ 8x o bộ 4t ấy, báo chí nó thổi anh giỏi lắmvvv, anh em nể phục lắm lắm. Sau ròii anh em cũng rỉ tai nhau bố vợ cũng là ....
Em đọc thớt này, lúc đầu cũng nghĩ chia sẻ để Cụ chủ có thêm thoing tin, sau đọc kỹ cũng thấy Cụ chủ hẳn cũng là người sành sỏi lắm, cũng trên thoing thiên văn dưới tường địa lý lắm rồi, nên cũng thôi.
Không cụ ạ, tính em hay để ý từ chuyện công việc đến những tiểu tiết nhỏ. Những thứ mà em biết cũng chỉ là "nghe hơi nồi chõ" thôi, em muốn được nghe các cụ có kinh nghiệm đi trước cho ý kiến dẫu biết là mỗi người có quan điểm khác nhau, thế nào là đủ, thế nào là hạnh phúc. 6 năm công tác, em cũng được làm nhiều lĩnh vực khác nhau từ Thống kê báo cáo, Công nghệ thông tin, Quy hoạch, kế hoạch, Mua sắm đấu thầu, quản lý dự án nhưng những thứ đó với em đến giờ trải nghiệm vẫn chưa đủ. Ban đầu thấy lĩnh vực nó khác với những gì được đào tạo nghĩ nó khó lắm nhưng mọi thứ đã vào guồng quay, quy trình rõ ràng nó chỉ như vòng lặp ngày này qua ngày khác; e ko còn cảm thấy thú vị nữa. Nếu may mắn hơn chút e đã lên cơ quan quản lý cao hơn từ 2 năm trước rồi, suy cho cùng đời người sống chỉ có 1 lần, hạnh phúc là (1) ở với gia đình, (2) thỏa mãn nhu cầu của bản thân, (3) hay được đi đấy đó, được giao làm những nhiệm vụ quan trọng để khẳng định bản thân. Còn hơn 32 năm công tác nữa, vậy nên em nghĩ mọi thứ vẫn còn sớm nếu bắt đầu tư bây giờ

Sammy2017

Xe tải
Nghe giông giống chuyện bạn em, lại còn ở TN, chả có nhẽ....