[Funland] Chọn an nhàn hay chuyển công tác xuống Thủ đô

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, như tôi thấy bác có thể mua nhà dưới HN rồi cuối tuần hoặc cuối tháng xuống ở hoặc chơi mà, bây giờ các cháu học sinh ở Hà Giang đi du học toàn kể thế, các cháu có nói rằng:

- Bọn cháu học xong cũng về tỉnh thôi, bố mẹ cháu sắp xếp một chỗ trong sở rồi, chịu khó phấn đấu vài năm để vào cơ cấu rồi kiếm lại chẳng mấy....dưới tỉnh so far the sun nên ít nóng và dễ kiếm hơn nhiều, các anh khóa trên anh nào cũng có nhà HN hết rồi, toàn ở khu to đẹp..cứ cuối tuần lại xuống uống bia rồi lái xe về....
- Ở bên này à? Không bọn cháu không ở đâu, bên này làm lương cố định có gì hay đâu? Ở nhà bọn cháu đánh một vụ có mà sang đây du lịch nhòe, chất lượng cuộc sống bên này giờ kém hơn chỗ bọn cháu nhiều...

- Nhất là bây giờ dịch bệnh thế này, bên này độ phủ vaccine kém hơn bên cháu nên sợ lắm, lại toàn vaccine đểu không có vaccine xịn như bên chúng cháu...vaccine gì mà tiêm 65% rồi vẫn chết như ngả rạ thế này. Bên cháu á, chỉ tiêm hơn bên này 15% thôi - tức khoảng 80% nhưng vì đặt được vaccine xịn nên chết ít cực-mà chả ai bị phản ứng phụ cả....Giờ chỗ chúng cháu đã coi là bệnh đặc hữu rồi đấy....nhờ vaccine cả.

Tất nhiên dù lời chúng nói thế nào thì cá nhân tôi vẫn tôn trọng chúng. Trẻ con cũng cần được tôn trọng phải không nào?
E thấy cụ giọng gato chứ tôn trọng j đâu.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Câu hỏi dễ vậy mà cụ đưa lên đây.cứ ở tỉnh làm vua thôi.nhà cụ cơ cấu thế cơ mà.Hà Nội ko có vẹo gì đâu cụ

moongket

Xe điện
Ở một số nơi và một số trường hợp đúng là vậy , cụ chủ chẳng kể phòng cụ ấy một trưởng 5 phó và hai nhân viên còn gì , nhiều cái trong xh mà thấy ngô nghê bi hài .
xã hội nó vậy nhưng chém cái gì thì chém cho nó chuẩn
chứ chiên viên xin đi làm pct huyện nghe nó hài vãi
pct huyện ngang tầm pgđ sở
chiên viên lại đi được pct huyện
chiên viên đi pct xã nghe còn hợp lý cụ à
tầm pct huyện phải trưởng 1 phòng vip của sở vip thì giới thiệu chắc đi ok

0915293963

Xe đạp
xã hội nó vậy nhưng chém cái gì thì chém cho nó chuẩn
chứ chiên viên xin đi làm pct huyện nghe nó hài vãi
pct huyện ngang tầm pgđ sở
chiên viên lại đi được pct huyện
chiên viên đi pct xã nghe còn hợp lý cụ à
tầm pct huyện phải trưởng 1 phòng vip của sở vip thì giới thiệu chắc đi ok
Giờ một số tỉnh có Đề án cán bộ trẻ có trình độ thuộc diện theo dõi của Tỉnh uỷ, nhưng bét cũng phải là Trưởng phòng cứng nhiều cụ sân si quá e không muốn tranh luận

moongket

Xe điện
Giờ một số tỉnh có Đề án cán bộ trẻ có trình độ thuộc diện theo dõi của Tỉnh uỷ, nhưng bét cũng phải là Trưởng phòng cứng nhiều cụ sân si quá e không muốn tranh luận
cụ lập ra thớt này rùi
em đoán cụ chắc vẫn ở trên núi thui
cụ mà xuống hà nội thì hẹn em hôm nào em mời bia hơi nhé :D

manhcuongx1

Xe hơi
em hiểu ý cụ, nên em khuyên cụ ở yên cho nó lành, bây giờ có chống lưng thì khi gậy sập ta cũng sập theo..... vợ con gia đình bản thân lại đau đầu, nếu o có chống lưng thì cũng như chỗ cụ đang ở bây giờ về chỉ có làm công ăn lương, làm sai thì chết, không làm sai thi ngồi không thôi, đôi lúc là mất mãn ngay, em cũng như cụ nhé, có mấy anh bạn chuyển về giò muốn quay lại cũng khó, thời buổi loạn lạc, có tài, có đức, thì chỉ vợ con xã hội được nhờ, chứ đưa những phẩm chất đấy vào cơ quan nhà nước là sập ngay, nên em khuyên cụ, ở đâu gio cũng như nhau, gần vợ gần con,quê quán ..... là hợp lý nhất nhé, nếu cụ cần xuống ha nội mời em cốc cà phê em dẫn chứng cụ thể cho cụ o lại bảo em ở hà nội nói điêu, chúc cụ lựa chọn đúng đắn, về hà nội là có tội với vợ con nhé.( ở đâu cũng được miễn là happy)

vieteuro

Xe container
tay nghề y của vợ cụ như nào

0915293963

Xe đạp
tay nghề y của vợ cụ như nào
Vợ e thi gần thủ khoa, tốt nghiệp bằng giỏi, giờ đang làm bệnh viện tỉnh. Tính vợ em thì thế nào cũng được ck đi đâu thì theo đấy, sắp xếp công việc vk e thì không lo lắm chủ yếu chỗ e thôi ạ

0915293963

Xe đạp
em hiểu ý cụ, nên em khuyên cụ ở yên cho nó lành, bây giờ có chống lưng thì khi gậy sập ta cũng sập theo..... vợ con gia đình bản thân lại đau đầu, nếu o có chống lưng thì cũng như chỗ cụ đang ở bây giờ về chỉ có làm công ăn lương, làm sai thì chết, không làm sai thi ngồi không thôi, đôi lúc là mất mãn ngay, em cũng như cụ nhé, có mấy anh bạn chuyển về giò muốn quay lại cũng khó, thời buổi loạn lạc, có tài, có đức, thì chỉ vợ con xã hội được nhờ, chứ đưa những phẩm chất đấy vào cơ quan nhà nước là sập ngay, nên em khuyên cụ, ở đâu gio cũng như nhau, gần vợ gần con,quê quán ..... là hợp lý nhất nhé, nếu cụ cần xuống ha nội mời em cốc cà phê em dẫn chứng cụ thể cho cụ o lại bảo em ở hà nội nói điêu, chúc cụ lựa chọn đúng đắn, về hà nội là có tội với vợ con nhé.( ở đâu cũng được miễn là happy)
Cám ơn cụ

0915293963

Xe đạp
Câu hỏi dễ vậy mà cụ đưa lên đây.cứ ở tỉnh làm vua thôi.nhà cụ cơ cấu thế cơ mà.Hà Nội ko có vẹo gì đâu cụ
Nhà e cơ cấu gì đâu cụ, các cụ cứ thử tốt nghiệp ĐH bằng giỏi một số tỉnh miền núi có chính sách tuyển thẳng đó. E thấy suy nghĩ ccoc ăn sâu tiềm thức nhiều người quá, những dự án e làm liên quan các Bộ dưới TW về đấy e thấy các anh, chị giỏi muốn thay đổi vị trí để được bằng họ chuyện khác còn do có duyên không nữa

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Nhà e cơ cấu gì đâu cụ, các cụ cứ thử tốt nghiệp ĐH bằng giỏi một số tỉnh miền núi có chính sách tuyển thẳng đó. E thấy suy nghĩ ccoc ăn sâu tiềm thức nhiều người quá, những dự án e làm liên quan các Bộ dưới TW về đấy e thấy các anh, chị giỏi muốn thay đổi vị trí để được bằng họ chuyện khác còn do có duyên không nữa
thì cụ viết đây này '' học xong ĐH về được ông cụ thân sinh xin vào đơn vị sự nghiệp tại tỉnh''

ngocvt

Xe buýt
nếu đang quen ở tỉnh mà chuyển xuống Hn thì nhanh chán lắm, nhìn ngoài thế thôi chứ bảo cuộc sống vui vẻ nhiều chỗ chơi thì sai lầm, mình ở HN chục năm nay, từ lúc lập gia đình ngoài cho con đi chơi thì cũng toàn ở nhà, mà cho con ra ngoài thì chất lượng không khí cũng xấu lắm, bạn xem TV nói ra rả không khí HN như nào rồi đấy. Rồi sáng đi làm tắc đường, toàn leo vỉa hè, chiều về cũng thế :v Nếu có tiền, quyền thì ở quê là sướng nhất, chi phí rẻ, rộng rãi, chỉ tội mỗi là lắm cỗ quá, người lắm bạn bè, mối quan hệ thì tuần nào cũng rượu.

moongket

Xe điện
Cụ nên đi đi.
Thằng bạn thân e đã từng ở vào hoàn cảnh như cụ, có khác là nó chưa lập gia đình. Ra trường (Luật) nó về quê luôn (huyện chứ không phải TP), rồi làm phó phòng, rồi Sở xin nó xuống, nhân lúc chán cs ở huyện nó cũng xuống, được hơn năm dưới Sở lại thấy chán hơn. Cơ hội đến khi bạn nó ở Bộ nói đang thi tuyển công chức, đắn đo mãi thì nó cũng quyết định đi thi.
Tay bo mà nó cũng đỗ (thi 100% rất gắt gao và nó cũng ko có tiền để lo lót).
Giờ nó làm Thư ký cho 1 Thứ trưởng mới được bổ nhiệm sau hơn 1 năm về Bộ.
Một chuyện "chưa từng có tiền lệ".
bạn cụ cũng có trình độ mà
thi công chức bộ cả HN giờ tay bo mà chạy sao được
trừ thi bên khối đảng thì còn dễ hơn chút

chieubuon

Xe tăng
Chào các cụ, nay dính F0 nên được nghỉ ngồi nhà cả ngày lướt đọc bài các cụ nghỉ việc nhà nước bình luận mà em cuốn quá. Giờ thì em chưa có suy nghĩ đấy, nhưng hiện tại cũng có ý định muốn chuyển công tác, tuổi còn trẻ nên mong viết lên đây các cụ đi trước qua cho em kiến. Em nam, sinh năm 92, nay đã có 1 F1 được 2 tuổi giờ e vẫn ở cùng với ông bà nội; học xong ĐH về được ông cụ thân sinh xin vào đơn vị sự nghiệp tại tỉnh (là một trong những tỉnh nghèo nhất cả nước) rồi được biệt phái công tác tại Sở từ sớm. Tính ra e làm có 2 ngày ở đơn vị sự nghiệp đã được về Sở rồi, đến nay ngót nghét 6 năm trời, làm ở phòng Kế hoạch - Tổng hợp nên thành ra mỗi thứ biết tí tổng hợp, công nghệ thông tin, quản lý dự án, mua sắm, đấu thầu,... mà lĩnh vực chuyên ngành thì e lại ít liên quan đến công việc nhất nếu ở lại tỉnh cuối đời chắc được xuất lãnh đạo đơn vị sự nghiệp. Như em giờ thì cơ bản ổn định có đất, có xe, vừa rồi em mới học xong Thạc sĩ dưới Hn mà thấy thích cuộc sống dưới đó quá nhanh, vội, năng động, nhiều thứ mới mẻ thích quá (trước em học ĐH ở Thái Nguyên) chẳng nhẽ cứ ở đây thêm 32 năm nữa đợi tới lúc nghỉ hữu, e có ý định xin chuyển công tác nhưng người quen dưới này không có, may mắn thì xin về được Cục Công nghệ thông tin, Bộ xxx xong vài năm đợi vợ em học xong cao học chuyển công tác về sau (vk em làm bác sĩ nên xuống làm tư hay công đều được). E không biết có đang tự quăng mình vào bụi dậm không nữa, ở lại thì an nhàn mọi thứ nhưng không đành, chuyển công tác là bắt đầu lại vất vả khó khăn. Có cụ nào từng giống em không cho em lời khuyên đi!
Bạn em nó làm ở cục CNTT của bộ giao thông được mấy năm bỏ ra xin vào NH làm. Cụ luồn được, có quan hệ thì về hn cũng đc. Vua xứ mù mọi người mơ chả đc như cụ

mooncafedaddy

Xe tải
Cụ nên đi đi.
Thằng bạn thân e đã từng ở vào hoàn cảnh như cụ, có khác là nó chưa lập gia đình. Ra trường (Luật) nó về quê luôn (huyện chứ không phải TP), rồi làm phó phòng, rồi Sở xin nó xuống, nhân lúc chán cs ở huyện nó cũng xuống, được hơn năm dưới Sở lại thấy chán hơn. Cơ hội đến khi bạn nó ở Bộ nói đang thi tuyển công chức, đắn đo mãi thì nó cũng quyết định đi thi.
Tay bo mà nó cũng đỗ (thi 100% rất gắt gao và nó cũng ko có tiền để lo lót).
Giờ nó làm Thư ký cho 1 Thứ trưởng mới được bổ nhiệm sau hơn 1 năm về Bộ.
Một chuyện "chưa từng có tiền lệ".
1. Là bạn cụ có quan hệ gì đó nó không nói.
2. Chứ tầm về bộ có khi 1 năm chưa được chào thứ trưởng câu nào chứ đừng nói là để thứ trưởng thấy có năng lực làm thư ký.

21fo

Xe buýt
thông tin đưa ra thì bảo các cụ tinh ý tự đoán xong nhờ tư vấn :D rảnh thật

quanghuy1288

Xe tải
Em thì nghĩ ở đâu chả khẳng định dc mình. Cụ ở tỉnh thì cứ phấn đấu hết mình đi, hoặc nếu rảnh quá thì nghiên cứu 1 ngành nghề tay trái đầu tư kiếm tiền: bds, ck chẳng hạn.

Như e thấy ở tỉnh cũng hay, trường đẹp rộng ít hs, không xô bồ, và gần anh em họ hàng bố mẹ (cái này khi bm cụ mất thì cụ có tiền cũng k mua dc). Bản thân e đang làm hn, vk cũng từng ở hn vs em nhưng sinh con xong thì về quê có nội ngoại, em thì cuối tuần về và cũng thích con cái ở quê hơn. Mà quê e ở thái ng, k rõ có cùng quê vs cụ k.