Chơi tết, tránh Sa Pa qua ở Bác Hà, Simacai mồng 3-mồng 5 tết Ất Mùi.

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
nước ảnh đẹp quá cụ êi:D

redwagon

Xe hơi
Update Mùng 3 tết 2016.
Đừơng phố Lu-Bắc hà đã dễ đi hơn nhiều. Hà nội-Bắc hà qua cung này 320km hết 4h.
Cụ surgeon ơi cho em hỏi với: sedan đi tốt đường Phố Lu - Bắc Hà chưa nhé!
Vì theo nhiều cụ nên chạy TP Lào Cai cho nhàn cái thân.
tks cụ nhiều

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com
Cụ surgeon ơi cho em hỏi với: sedan đi tốt đường Phố Lu - Bắc Hà chưa nhé!
Vì theo nhiều cụ nên chạy TP Lào Cai cho nhàn cái thân.
tks cụ nhiều
Năm trước thì như vậy, năm nay khác rồi, đường còn đẹp hơn cả QL 70 thì qua LC làm gì nữa cụ. Còn quãng 2km đường 4E là hơi xấu nhưng sedan vẫn ok cụ nhé.

surgeon

Xe buýt
Website
320km mà 4 h là cụ chạy quá nhanh đấy ạ
Không hề nhanh chứ cụ. 9h em đi từ Mỹ đình, đến nút Phố Lu gần 300km toàn cao tốc 100. Đoạn còn lại tầm 40km thì đường còn đẹp hơn cao tốc ấy. 1h15 em đã trong KS ở BH rồi.

surgeon

Xe buýt
Website
Mải chuyện đi lại. Em kể chuyện tết ở BH năm nay.
Trước tiên là chuyện ở, trên đường đi alo KS, em gọi Thanh Như để đặt 2 phòng và hồi hộp hên xui. Và...từ đầu dây bên kia ok anh ạ, lát sau anh bạn đi cả nhà alo nhờ đặt phòng hộ thì đặt thêm phòng nữa cũng ok luôn. ☺ đầu năm xuân thế.
Rồi chuyện ăn. Ks chỉ có 1 nhân viên trực, trước đó có 1_2 đoàn khá đông đã ở đó rồi. Ăn các bác tự ra chợ mua rau thịt về KS vào bếp tự sướng với nhau thôi...Ô mà thế lại vui ý, đoàn đi GĐ nên có chị em thì ok vụ này rồi.

morning_86

Xe hơi
Không hề nhanh chứ cụ. 9h em đi từ Mỹ đình, đến nút Phố Lu gần 300km toàn cao tốc 100. Đoạn còn lại tầm 40km thì đường còn đẹp hơn cao tốc ấy. 1h15 em đã trong KS ở BH rồi.
Thế thì hay quá còn gì ạ. Em hóng thông tin, kinh nghiệm và chi phí để đi 1 chuyến trong năm nay, chắc đi đầu xuân vẫn là đẹp nhất cụ nhỉ

hp40

Xe tăng
Bọn e thì mùng 4 ucf hứng chí lên, trưa mùng 5 chạy đến chiều tối ngủ Mường Khương, hôm sau mới ngủ Bắc Hà rồi về HP. Góp vui với cụ chủ mấy ảnh ạ:
Bọn em được tham dự hội Kéo vợ Gầu Tào (Grâuk Taox) tại Pha Long - Ảnh đầu e bụp bằng đt 4Mp:

Quả bác Nùng này out nét vì chụp vội nhưng hơi nể màn mở bia, 10k/chai, uống cũng tê tê.

Chỉnh sửa cuối:

surgeon

Xe buýt
Website
Bọn e thì mùng 4 ucf hứng chí lên, trưa mùng 5 chạy đến chiều tối ngủ Mường Khương, hôm sau mới ngủ Bắc Hà rồi về HP. Góp vui với cụ chủ mấy ảnh ạ:
Bọn em được tham dự hội Kéo vợ Gầu Tào (Grâuk Taox) tại Pha Long - Ảnh đầu e bụp bằng đt 4Mp:

Quả bác Nùng này out nét vì chụp vội nhưng hơi nể màn mở bia, 10k/chai, uống cũng tê tê.

Ảnh đẹp. Vodka cụ. Nhà em cũng có ảnh lễ hội Gầu tào nhưng ở Thải Giàng Phố vẫn chưa up được

hp40

Xe tăng
Trưa bọn e chén ở ngoài chợ Si MA Cai, tính ngủ lại nhưng ko có gì nên chạy tà tà các bản ngó nghiêng:

Vào Sín Chải nhưng cây cối chết tiệt sau đợt băng giá, trừ thông nên quang cảnh cũng buồn, e nện mấy phát bằng đt:

Em bé ngồi chơi bên sân...phơi phân:

Qua Tả Van Chư bên Bắc Hà thì hay ho hơn:

DSLR: Nhịp nhàng phết ạ!

Bác nông dân Nùng bản Na Hối:

surgeon

Xe buýt
Website
Trưa bọn e chén ở ngoài chợ Si MA Cai, tính ngủ lại nhưng ko có gì nên chạy tà tà các bản ngó nghiêng:

Vào Sín Chải nhưng cây cối chết tiệt sau đợt băng giá, trừ thông nên quang cảnh cũng buồn, e nện mấy phát bằng đt:

Em bé ngồi chơi bên sân...phơi phân:

Qua Tả Van Chư bên Bắc Hà thì hay ho hơn:

DSLR: Nhịp nhàng phết ạ!

Bác nông dân Nùng bản Na Hối:
Ảnh đẹp quá cụ ơi. Vodka phát mà nó bảo Úi, sao bác chú ý tới bác hp40 nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho20 người khác rồi mới rót lại cho bác hp40được.

hp40

Xe tăng
Tối về Bắc Hà, ra quán e gọi đĩa sâu tre rang với ớt, lạ miệng và khá ngon mà hơi đắt (250k), chuyện trò rồi mời chủ quán ly rượu thì được biết ông chủ người Tàu sinh 1962 này trước ở HP, lão mang ra mời lại hơn 1/2 côc vại rượu loại 80k/l, chủ khách bú vào chém phần phật. Quán này đồ ăn ngon, giá cứng, chủ quán là cao thủ Thần phong Bang.

Ra uống nước hoa tam thất, bác chủ tung chiêu tiếp, thế là 4 ae làm 40kg gạo nương (25k/kg). 1 bác mua 1kg, 1 bác mua 2kg bột hoa về uống dần. Còn mấy cọng này là loại rẻ tiền, bán 500k/cọng hay 1tị8/kg nên e chỉ sờ phát:

Bác chủ còn nghịch xếp đồ của Tây Tạng với Lào Cai cho e chụp nữa

surgeon

Xe buýt
Website
Trong vườn mận

Xa xa là lễ hội Gầu tào

Lễ hội Gầu tào tại Thải Giàng Phố

Simacai

Chơi quay. Quay ở đây rất to và các chú dân tộc bổ quay thì cực điệu nghệ. Cự ly bổ quay chắc các cụ ngày nhỏ chơi chừng 1.5-2m thì ở đây là 5m vẫn trúng bôm bốp.